รบกวน เรื่องการสวดมนต์ หน่อยครับ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย Lyxiaoyao, 28 มีนาคม 2013.

1. Lyxiaoyao

Lyxiaoyao เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    การสวดมนต์ เราสวดในห้องนอนได้ไหมครับ ที่บ้านมีห้องพระเหมือนกันครับ แต่พี่สาวเข้าไปนานมาก ๆ ๆ แล้วปิดล๊อคประตูด้วย กว่าจะออกมาก็ โน่น หลังเที่ยงคืน............ผมชอบสวดมนต์ เวลา 22.30 เป็นต้นไป ครับ แต่ช่วงหลัง ๆ สวดไม่ได้ พี่สาวจองแล้ว.......ผมเลยสวดในห้องนอนของผมแทนครับ ไม่ทราบว่า สวดในห้องนอน จะเป็นอะไรไหมครับ

2. สหพัฒน์

สหพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวดที่ไหนก็ได้ครับ จิตใจคือองค์ประกอบหลัก สถานที่แค่ส่วนประกอบรอง จิตใจแน่วแน่มีสมาธิเทวดาได้ยินก็ร่วมอนุโมทนาสาธุการทั้งนั้นแหละครับ..

ขอให้ทุกท่านจงเจริญในธรรม...

3. พลังกสิณ

พลังกสิณ Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2013
    สวดมนต์ที่ไหนก็เป็นบุญเป็นกุศลทั้งนั้นแหละครับ อนุโมทนาสาธุครับ

4. Lyxiaoyao

Lyxiaoyao เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้า มาตอบเม้นนะครับ

5. degba4567

degba4567 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2011
    ไม่ว่าอยู่ที่ไหน ถ้าจิตใจกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์แล้ว ถึงหมดครับ สาธุ

6. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้หมดทุกที่หละครับ....แต่ถ้าเป็นผม ผมจะเข้าร่วมกับพี่สาว.....