รวมประสบการณ์ ห้อยพระรุ่นดังเเล้วเงียบครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย virgin killer, 22 กุมภาพันธ์ 2012.

1. virgin killer

virgin killer Active Member

16 พฤศจิกายน 2011
    อาจจะมีหลายท่านนะครับ ที่อ่านเจอประสบการณ์ หรืออะไรก็ตามเเล้วเช่าพระรุ่นนั้นนั้นมาบูชา ประสบการณ์เยอะ ราคาตั้งสูงเเต่พอมาลองกับ เเป๊ก เฉยเฉยนิ่ง

ใช่ครับทั้งหมดอยู่ที่ศรัทธาเเต่ว่า อยากรู้ว่าท่านท่าน เคยใช้รุ่นไหน ที่เขาว่าดีดี เเต่กับเงียบเเป๊กบ้างครับ

2. virgin killer

ขอคําตอบเเบบถึงพริกถึงขิงครับ

คําตอบเเบบว่า ของอย่างนี้ต้องทําบุญ รักษาศีล เเล้วเเต่คนว่าจะถูกโฉลก กับองค์ไหน ขอผ่านนะครับ สมมุติว่าทุกท่านรู้กันหมดเเล้ว

มีวัตถุมงคลตั้งมากมายที่เขาว่าวิเศษมาก มาก ทุกคน ใช้เเล้วดี เเต่พอมาใช้กับเงียบ อยากฟังรุ่นประมาณอย่างนี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2012
  3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เปิดกระทู้น่าสนใจครับ....แต่เกรงว่าหากนำมาพูดคุยแล้วเกรงจะคล้ายๆกับเป็นการปรามาส พระมั้ยเอ่ย ( ความเห็นส่วนตัวนะครับ)....หรืออาจจะไปสะกิดความแตกแยกของผู้ที่ศรัทธาในรุ่นนั้นๆก็ได้มั้งครับ....
    แต่สำหรับผมมีแน่นอนครับ ที่ว่าดังๆเจตนาดีๆ ร่วมกุศลมากมายมหาศาลแต่แขวนแล้วเงียบกริบ...ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะตัวเราเองด้วยมั้งครับที่ ทาน ศีล ภาวนา ยังไม่ถึงพร้อม.. 55 ^^

ขอเป็นผู้รอฟังจากท่านอื่นๆดีกว่าครับ เหอ ๆ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2012
  4. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ของอย่างนี้มันพูดกันยากครับ ถ้าจะให้ดีต้องถามเป็นกรณีไป จะเอาประสบการณ์ด้านไหน
    เช่น...

1.มหาอุด+คงกะพัน+แคล้วคลาด../..ก็อาชีพพวก ตำรวจ ทหาร หรืออาชีพที่เสี่ยงภัยสูง
    2.เมตตามหานิยม+โชคลาภ../..ก็พวกพ่อค้า แม่ค้า หรือคนที่ชอบเสี่ยงดวง
    3.เมตตามหาเสน่ห์../..ก็พวกชอบเที่ยวกลางคืน หรือ คนกำลังหาคู่ครองอยู่

..อยากฟังด้านไหนก็ต้องถามบุคคลข้างต้นดูครับ จะได้คำตอบที่แน่นอนที่สุด..
    ถ้าบุคคลที่กล่าวมาใช้แล้วเงียบหรือไม่ดี เราก็พิจารณาดูเอาเอง สิ่งไหนถูก ไม่ถูก..

ส่วนผมไม่ค่อยสนใจเรื่องประสบการณ์เท่าไหร่ แต่เก็บเพราะความศรัทธาในพระองค์นั้นๆครับ

ขอบคุณครับ..:cool:

5. virgin killer

ผมรู้จักคุณหมอคนนึง เปิดร้านขายยาด้วยเเกทําบุญ รักษา ศีล เรียกว่าเป็นดีเลยคนนึง

พวกลูกค้าซื้อยาก็รักเเก เเกเอาพระที่เช่ามาให้ผมดูรุ่นดังมาก เเต่พระใหม่นะไม่ใหม่มากราคาก็หลัก หมื่นต้นต้น บันทึกประสบการณ์ นี้เเสนจะบรรยาย พอก็ใช้ได้ สักพัก เอาไปให้เพื่อนเลยเเกบอกเงียบ เงียบฉี่

6. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าสนใจครับ......

7. virgin killer

ผมก็กลับมาคิดเอ๊ะ พระก็ดัง มาก คนอย่างคุณหมอก็รักษาศีล ภาวนา ช่วยคน พระรุ่นนี้น่าจะส่งเสริม ให้ดีขึ้นไป
    ไม่มากก็เห็นผลบ้าง

เเต่ทํา ไมถึงเงียบขออะไรที่ไม่เกินกรรมก็ไม่เห็นผลสักนิด

ทั้งทั้งที่ประสบการณ์ในnetเยอะเหลือเกิน เอ๊าะรึว่าไม่ถูกโฉลกเเต่ในเน๊ตส่วนมากใช้เเล้วได้ผลทุกคนนะ

ทั้งทั้งใส่พระปิดตาของหลวงปู่โต๊ะคุณหมอบอกว่าดีมากมาก

8. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ผมนะได้ตะกรุดมาแต่เด็กๆ เลยแขวนตลอดติดคอเลย หลวงพ่อแถวบ้านให้มาทั้งครอบครัว
    ท่านก็มรณะภาพไปนานและ ผมประสบอุบัติเหตุ (ระเบิด) เจ็บเกือบตาย แปลกคือเหล็กสะเก็ดระเบิดกองอยู่ที่หน้าอกไม่เข้าครับ (ใส่เสื้อยืดกีฬาตัวเดียว) แต่ตามแขนขาโดนซะ 555 ที่แปลกกว่านั้นคือ ตะกรุดฟูออก พองออก (คือเป็นแบบม้วนแผ่นทองแดงโทนๆ ไม่หุ้มนะครับ)
    ก็เลยรอดมาโม้ให้ฟังง่ะครับพี่ๆ (ผมคงมีกรรมหนัก แต่ท่านได้ช่วยให้แคล้วคลาด แต่เราก็ยังโดนเศษกรรมบ้างครับ)

9. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    คำถามค่อนข้างกว้างไปนะครับ ถ้าอยากรู้สายไหน ของใคร ถามเจาะจงไปดีกว่า
    เช่น ใครมีประสบการณ์ของ วัตถุมงคลรุ่นนี้บ้าง แบบนี้...... จะง่ายกว่าครับ

10. Lose Way

Lose Way เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอใช้พระอะไรครับ ถ้าไม่สะดวกบอกทางPMก้ได้ครับ แค่อยากรู้นะครับ:d

11. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

โผล่มาเจอจนได้ครับ สบายดีไหมครับ

12. Akazaba

ครับ ช่วงนี้2-3 เดือน นี้เข้ามาบ่อยครับ หลังจากที่หายไปนาน 55

13. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

ได้วิชาอะไรแปลกๆมาบ้างไหมครับ หรือได้อะไรดีๆ มาแบ่งปันบ้างครับผมเชื่อนะว่าต้องมี กระทู้ปลุกพระไม่เอาแล้วนะพี่เค้าหาว่างมงายและพี่ต้องคิดเหมือนผมแน่เลยว่าทำได้แล้วต่อไปกลายเป็นของธรรมดาไม่แปลก แต่ไม่คิดจะทำแล้วแน่ๆเลยมันไม่ใช่แนวใช่ไหมครับ อิอิ

14. Akazaba

ยังไม่มีเลยครับ.... กระทู้จับพลังพระ ผมไม่ได้เข้าไปตอบเลย..... ก็เลยร่วงยาวเลย55..
    ก็ยังใช้อยู่บ้างครับ....... ไว้ทดสอบด้วยตัวเองครับ

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    บอกตามตรงกระทู้นี้ น่าสนใจน่ะครับ

เอากันแบบตรงๆไปเลย ว่าอะไรเงียบ เก็ แท้

แต่ดาบสองคมเหมือนกัน ว่าจะเอาคมไหนมาฟัน

คนไม่ชอบก็บอกมาได้ ว่าเงียบ แบบไม่ต้องมีหลักฐานรูปถ่ายอะไร

16. virgin killer

งี้กะทู้นี้ เอาเเบบ ประสบการณ์ส่วนตัวโดยตรงดีมั้ยครับ ใครใช้ เเล้วไม่ได้ผล ก็เอามาบอก กัน ช่วยกันวิเคราะ บางรุ่นอาจจะดี เเต่ท่านมีข้อห้ามไว้ หรืออะไรก็คุยกัน เลยไม่ได้ผล

ใครใช้ได้ผลไม่ว่ากัน

ส่วนรุ่นเเละพระบอกเป็นตัวย่อกว้างกว้าง หรือไม่เจาะจงกะได้ครับ

ผมเเค่อยากรู้นะครับ เห็นมีเเต่ประสบการณ์ที่ใช้ได้ผล ไม่ค่อยมีใช้เเล้วเงียบเลย ผม ว่าเยอะอยู่

17. Akazaba

แนะนำให้ลิสมาเลยกี่อย่างครับ ชอบสายไหน สายเสน่ห์ คงกระพัน โชคลาภ
    หรือสายไหน หรือเจาะเอาที่ท่านสนใจ มีกี่อย่าง เจาะไปเป็นสายๆไป

18. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่รู้แน่ๆคือ พระดีไม่จำเป็นต้องแพงหรือออฟชั่นเยอะ:cool:

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สนับสนุนความเห็นนี้ครับ....ขนาดแค่พระพื้นบ้านไม่มีชื่อเสียงอะไร..แต่แขวนแล้วเห็นผลก็มีครับ...เคยประสพเองโดยตรง. (^__^)

20. EddyBoy

EddyBoy สมาชิกใหม่

ความเห็นส่วนตัวครับ นอกเหนือจาก ทาน ศีล ภาวนา อย่างที่ จขกท. ว่าไว้ ละไว้ในฐานที่เข้าใจกันทุกคน

ขึ้นอยู่กับว่า พระที่ได้มา แท้ หรือ เก๊ หรือ เสริม ด้วยครับ..!