+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สุดยอดทุกองค์เลยครับพี่

เนี่ยต้องนั่งดูนั่งเช็ดนน้ำลายไปด้วย^^

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    วัตถุมงคลรุ่นใหม่ๆที่ไม่ทันท่าน

ก็เก็บไว้เถอะ รับรอง อนาคตดีมากมากเลยแน่นอน

3. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    รุ่นนี้ก็ดีครับ พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน

ไฟล์ที่แนบมา:

• 100.1 12000.jpg
      100.1 12000.jpg
      ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      194
  4. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    องค์นี้ก็เป็นขุนแผนแขนอ่อน ผงน้ำมัน

ไฟล์ที่แนบมา:

• 25.1 17000.jpg
      25.1 17000.jpg
      ขนาดไฟล์:
      48.3 KB
      เปิดดู:
      267
      ขนาดไฟล์:
      49 KB
      เปิดดู:
      245
  5. feaw

feaw เป็นที่รู้จักกันดี

ชมตลาดเป็นพระที่ีดีราคาไม่แรงด้วยครับแนะนำอีกเสียง แต่ดูดีๆหน่อยนะครับของหลวงปู่ชื่นเริ่มเห็นปลอมกันเยอะแล้ว
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

6. jiroman

jiroman Active Member

อยากฟังเรื่องปู่อีก

7. tepamorn

tepamorn เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2008
    ตอนนี้ห้อยเดี่ยวพรายกุมารอยู่ครับถูกโฉลกกับรุ่นนี้เป็นพิเศษครับผม.....

8. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

โหห ศิษย์หลวงปู่ตรึม เจ้ากรมขุนแผนมาตอบเองนี่ไม่ธรรมดาครับ:cool:

9. เก้าไห

เก้าไห Active Member

กระทู้นี้เหมือนยังไม่มีคาถาขุนแผนชมตลาด ขออนุญาตลงเผื่อไว้ให้เลยนะครับ

โอมศรี ๆ หน้ากูคือใบบัว ตัวกูคือวงพระจันทร์
    กูจะเศกแป้งน้ำมันทา ให้เจ้าแสนสิเนหา ให้พระยา
    แสนรัก สวาหะ มะอะอุ นะ เมตตา โมถามหา พุท
    รักข้า ธา อ่อนใจ ยะ เอ็นดู จิตตัง วา ปุปผัง วา
    คันธัง วา ราชกุมารี วา ราชกุมาโร วา อิตถี วา
    ปุริโส วา พานิชโช วา พานิชชา วา ปริเทวันติ
    มุทุ จิตตัง ทิสวา มุกขัง จิตตัง ปิยัง มะมะ ยังยัง อินทสิ
    เนหา พรหมสิเนหา อิศวรสิเนหา นารายนสิเนหา ( นา-รา-ยะ-นะ-สิ-เน-หา)
    สวาหะ ประสิทธิ ประสิทธิจัง มิตตะจิตตะ มิตตะจิตตัง
    ผูกจิต ผูกจัง

อันนี้แบบเต็มครับ

โอมศรี ๆ หน้ากูคือใบบัว ตัวกูคือวงพระจันทร์
    กูจะเศกแป้งน้ำมันทา ให้เจ้าแสนสิเนหา ให้พระยา
    แสนรัก สวาหะ มะอะอุ นะ เมตตา โมถามหา พุท
    รักข้า ธา อ่อนใจ ยะ เอ็นดู จิตตัง วา ปุปผัง วา
    คันธัง วา ราชกุมารี วา ราชกุมาโร วา อิตถี วา
    ปุริโส วา พานิชโช วา พานิชชา วา ปริเทวันติ
    มุทุ จิตตัง ทิสวา มุกขัง จิตตัง ปิยัง มะมะ ยังยัง อินทสิ
    เนหา พรหมสิเนหา อิศวรสิเนหา นารายนสิเนหา ( นา-รา-ยะ-นะ-สิ-เน-หา)
    สวาหะ ประสิทธิ ประสิทธิจัง มิตตะจิตตะ มิตตะจิตตัง
    ผูกจิต ผูกจัง

โอมละลวย มหาละลวย สัพพะละลวย สวาหะ
    อุ เมตตา จะ มหาราชา สัพพสิเนหะ จะ ปูชิตา สัพพะ
    สุขัง จะ มหาลาภัง ราชาโกรธัง วินาสสันติ สาว ๆ แส้ ๆ
    หม้าย ๆ แม่ ๆ ผู้เฒ่าผู้แก่ ผู้หญิงผู้ชาย ทั้งหลายทั้ง
    ปวง เอหิ มนาปัง จิตตัง ปิยัง มะมะ อิติปารมิตตา ติง
    สา อิติสัพพัญญามาคตา

โอมราศีกูเอ๋ย จงมาเป็นอาศน์ ศรีนาวาศมาเป็น
    เกียรติ์ ศรีชายมาเป็นช่วง หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้
    วาย ด้วยศรีกูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือพระพรหม ฟ้า
    เห็นฟ้าชม พรหมเห็นพรหมรัก หญิงเห็นหญิงรัก
    ชายเห็นชายทักกูอยู่ทุกเมื่อ ไม่เบื่อแต่สักวัน

โอมหญิงชายทั้งหลายเอ๋ย มารักกู สวาหะ
    โอมสิทธิดำเนินศรี ๆ กูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือ
    พระแมน แขนกูงามคือพระศรีฉัตต์ทันต์ ฟันกูงามคือพระ
    นารายณ์ กายกูคือพระอาทิตย์ ฤทธิ์กูคือพระจันทร์
    สาวใช้ในสวรรค์เห็นหน้ากูก็อยู่มิบ่มิได้ มากูจะรำลึกถึง
    ต้นไม้ ๆ ก็มาอ่อนอยู่งวยงง ก็จะรำลึกถึงพระยาหงส์ ๆ
    ก็มาทิ้งถ้ำทอง กูจะรำลึกถึงปลาในหนองก็มาลืมพระ
    คงคา กูจะรำลึกถึงอรรคมหาเสนาก็มาลืมซึ่งแท่นที่
    นอน กูจะรำลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็มาพลัดแม่ระเหระหน
    ขวนขวาย กูจะรำลึกถึงช้างพลายในป่าต้นก็มาลืมไพร
    กูจะรำลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูจะรำลึกถึงสาวแก่ก็
    มาหลงใหล กูจะรำลึกถึงเจ้าไทย ท่านก็มาปราณี กู
    จะรำลึกถึงเจ้าชีก็มาลืมสวดมนต์ กูจะรำลึกถึงฝูงคน ๆ
    ทั้งหลายก็มารักกูอยู่ถ้วนหน้า ทุกชั้นฟ้าและแผ่นดิน
    มากูจะรำลึกถึงพระอินทร์ ท่านก็มาปรารมภ์นักรักกูทุก
    ชั้นฟ้า ฝูงคนทั้งหลายเห็นหน้ากูก็มาร้องไห้อยู่งาย ๆ

โอมรำจิตรำจวน เหวยร่ำจัก ร่ำรัก ร่ำชม ร่ำบ่น
    สวาโหม อิสวาสุ ปิโย ปิยา จิตตา ปิยา มะมะ เอหิ ตุริต ติรตา

10. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเก้าไหมีรูปพระกริ่งปทุมสุริยวงศ์ไหมครับ อยากเห็นจังเลย:cool:

11. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ว๊าว ขอบคุณครับ .

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณเก้าไห สุดยอดครับ....

13. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    เท่าที่รู้ รุ่นนี้ยังไม่มีเสริมนะคับ ตามเก็บได้อยู่

14. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่น รับทรัพย์นิยมกันมั้ย ครับ เพิ่งไปเช่ามา

15. เก้าไห

รุ่นรับทรัพย์ถ้าเป็นของที่หลวงปู่ปลุกเสกจริงๆ ของดีครับ แต่ทว่า.......ของเสริมออกมาค่อนข้างเยอะ ทำให้ไม่มีประสบการณ์บ้าง แล้วของบางชิ้นก็ยังมีออกมาเรื่อยๆน่ะครับ จึงไม่ได้รับความนิยมเท่าไรนัก

ขุนแผนของหลวงปู่ชื่นที่ดีๆยังมีอีกเยอะครับ ทั้งราคาสูงและราคากลางๆ วันนี้ว่างๆ เดี๋ยวจะนำประวัติการสร้างมารีวิวให้ดูนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  16. nitisvst

พี่เก้าไหสุดยอดเรยคับ..ข้อมูลแน่นมากๆเรย...แถมพระแต่ละองค์ที่มาโชว์...ไม่ธรรมดาเรยคับ...สุดยอดมากๆคับ..:cool::cool:

17. เก้าไห

ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่เป็นข้อมูลที่รวบรวมมาน่ะครับ ส่วนรูปนั้นก็ไม่ใช่ของผมนะ ยืมภาพคนอื่นมาประกอบอีกที

จะพยายามลงข้อมูลเกี่ยวกับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ให้อีกเรื่อยๆเท่าที่พอทราบนะครับ

18. nitisvst

ดีเรยคับพี่...จะได้เป็นการประกาศเกียรติคุณของหลวงปู่ให้แก่คนที่เค้ายังไม่ทราบได้ทราบ..ให้คนที่ยังรู้ข้อมูลครึ่งๆกลางๆ..ได้มีความรู้ความมั่นใจในการเช่าหาบูชาพระของหลวงปู่ของเราคับ...

19. nitisvst

แนะนำอีกองค์คับ .. ขุนแผนพรายกุมาร ของหลวงปู่ชื่น เป็นอีกรุ่นที่น่าตามเก็บคับ...ราคายังเล่นหาได้ ..(ใกล้ๆกับชมตลาดก้อมีบ้าง ขึ้นอยู่กับคนจานำมาปล่อย) แถมประสบการณ์รุ่นนี้...มีกันพอสมควรคับ...:mad:

20. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ววว.... ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มานาน

ความรู้เพียบทั้งนั้นเลยยยย...

ขอบคุณมากครับบบ...