+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. jiroman

jiroman Active Member

ใช่ ครับ. และพุทธคุณครับ

2. ถวาย

ถวาย เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    พี่เก้าไห จัดเต็มจริงๆๆวันนี้ *//*

3. chanavee

chanavee สมาชิก

ความรู้เยี่ยมเลยครับ

4. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมก็รู้จักหลวงปู่ชื่น จากพระผงอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุ เช่นกันครับ แต่เพิ่งเช่าบูชามาได้สองเดือนเองครับ ทั้งๆที่เคยอ่านในกระทู้ห้องซื้อขายในเวปนี้เกี่ยวกับอาถรรพ์ธม มาตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่อ่านบทความที่นำเสนอแล้ว ความคิดในขณะนั้นรู้สึกว่าเหมือนเหลือเชื่อและนอกเหนือจากที่เราจะสัมผัสได้มากไปหน่อย เลยผ่านไป ตลอดจนรูปแบบขององค์พระขุนแผนในระยะหลังๆของหลวงปู่ ออกไปในรูปลักษณ์แปลกๆไปหน่อย จนผมเข้าใจว่า เป็นสายเสน่ห์ มนต์เสน่ห์ มนต์ดำ อะไรประมาณนี้ เลยไม่สนใจอีก จนกระทั่งเวลาผ่านไปเกือบปี มีโอกาสได้อ่านประวัติ และวัตถุมงคลของหลวงปู่ จากเหล่าลูกศิษย์สายตรง ทำให้ทราบว่า
    เรื่องพระเครื่องที่มีรูปลักษณ์แปลกๆนั้นหลวงปู่ก็ไม่ได้มีความต้องการเช่นนั้น จึงเริ่มกลับมาสนใจและศึกษาเกียวกับพระของหลวงปู่อีกครั้ง องค์แรกที่ได้บูชามาก็คือ อาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุ ที่เค้าเล่า ๆ กันมาว่าพระแรง ๆ ใส่แล้วจะปวดนั่น ปวดนี่ ตัวร้อน อะไรประเภทนี้บอกตามตรง ไม่เคยเชื่อเลย เพราะห้อยพระ
    มาก็มาก แต่กับอาถรรพ์ธม ห้อยวันแรกอาการที่ว่ามาครบเลย ก็ยังคิดว่าเป็น
    อุปทานนะ แต่ความศรัทธาก็เกิดขึ้นมาด้วยในขณะเดียวกัน ห้อยแล้วรู้สึกดี
    ต่อมาก็เลยอยากได้พระที่หลวงปู่เสกมาติดตัวไว้บ้าง เลยได้บูชาขุนแผน
    พรายกุมาร เนื้อไม้วัวลืมคอก เป็นองค์ต่อมา ตอนนี้กำลังดู ๆ ขุนแผนน้ำผึ้งอยู่
    ครับ แต่ราคาแรงไม่ใช่เล่น เลยจดๆจ้องๆอยู่

5. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดเยี่ยมยอดดดด

ความคิดเยี่ยมยอดมากครับบบ

6. เก้าไห

เก้าไห Active Member

ยอดเยี่ยมมากครับคุณ Kriss :cool:

ขุนแผนน้ำผึ้งถ้าพอมีกำลังที่จะหาได้ก็ดีนะครับ เพราะจำนวนที่ทำออกมาน้อยมากๆ แต่ถ้าเทียบราคากับพุทธคุณแล้ว คุ้มเกินคุ้มครับ เอาใจช่วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2011
  7. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันอาถรรพ์ เจ้าแสนเสน่หา รุ่นนี้ท่านใดใช้แล้วมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังครับ:cool:
    ผมมีอยู่1ขวด ยังไม่ได้ลองใช้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.9 KB
      เปิดดู:
      231
  8. เก้าไห

อิ้นในน้ำมันขวดนี้ หายากครับ ผมเองก็ยังไม่มีเลย ด้านในเป็นตะกรุดสาริกา กับ น้ำมันอาถรรพ์ + ว่าน เข้มข้นของหลวงปู่ ดีใจด้วยครับที่มีไว้ครอบครอง

9. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นกำลังใจให้คุณเก้าไห นำข้อมูลดีๆ มานำเสนอต่อไปครับ

ผมเคยอ่านข้อมูลเกี่ยวกับวัตถุมงคลที่เหล่าศิษย์หลวงปู่ชื่นต้องการมีไว้
    ในครอบครองมากที่สุดในอันดับต้นๆ เท่าที่จำได้ คือ

รูปหล่้อพระเจ้าชัยวรมัน
    พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน (เก้าไห)
    ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม
    ขุนแผนน้ำผึ้ง

10. เก้าไห

ขอบคุณมากครับคุณ Kritss ( นึกว่าไม่มีใครตามอ่านซะแล้ว :d )

วัตถุมงคลที่คุณ Kritss ว่ามานั้น ตอนนี้หายากทุกชิ้นเลยครับ ถึงไม่ใช่เหล่าลูกศิษย์ ผมว่าก็มีคนหามาใช้กันให้ได้แหละนะ โดยเฉพาะรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ทำออกมา 300 กว่าองค์ แต่ตอนนี้ในตลาดพระแทบหาไม่ได้แล้วครับ พุทคุณแรงมากๆๆๆ

11. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    การันตีอีก ๑ เสียง

ของดีมากมาย แรงจริง แรงจัด

12. ttmmtt

ttmmtt เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ขอเอาของบ้านๆของหลวงปู่มาให้ชมบ้างครับ เล็กๆน้อยๆครับผม

ขนาดไฟล์:
      62.1 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      223
      ขนาดไฟล์:
      35.4 KB
      เปิดดู:
      211
      ขนาดไฟล์:
      24.7 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      60.9 KB
      เปิดดู:
      348
      ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      211
      ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      222
  13. เก้าไห

สวยมากๆครับคุณ ttmmtt :cool:

หายากทั้งนั้นเลย เดี๋ยวผมหาข้อมูลมาประกอบให้ครับวันนี้

14. jukac

เพื่อนเคยให้กุมารทองขนาด1ข้อนิ้วก้อย สีทอง ใต้ฐานอุดผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ผงสีขาว

จะขอสอบถามว่า วัดสร้างเองรึเปล่าครับ รุ่นนี้สร้างปีอะไร

ขออนุญาติเจ้าของรูป องค์สีทองที่อยู่ในรูปละครับ

15. chanavee

เนื่องจากได้น้องพรายขอดทรัพย์มาเมื่อวันก่อนได้มาค้าขายดีผิดหูผิดตาอย่างมาก สมกับเป็นเจ้าหนูมหัศจรรย์โดยแท้จริงครับ เลยไปเสาหาเพื่อนมาให้น้องเขาอีกองค์ครับ อย่างที่บอกผมดูไม่เก่งแต่พอไปวัดไปวาได้เลย ขอให้พี่ๆช่วยดูให้อีกองค์นึงครับว่าเข้าตาไหม ประสพการณ์แบบนี้ไม่เคยเจอกับกุมารทองสำนักอื่นเลยครับขอบอกว่าแรงและดีจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      54.4 KB
      เปิดดู:
      153
  16. เก้าไห

เป็นกุมารทองของหลวงปู่รินท์ปลุก กับ หลวงปู่ชื่นปลุกเสกครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ลูกศิษย์เป็นผู้สร้างถวายนะครับ ใต้ฐานอุดผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมถูกต้องแล้ว และ สร้างประมาณปี 2542 - 2544 ครับ

ถ้าเป็นของหลวงปู่ชื่นนั้น บางส่วนจะนำไปแช่ในตลับสีผึ้งงาดำ และ แช่ในน้ำมันอาถรรพ์

17. เก้าไห

องค์นี้สวยงามมากครับ คมกริบเลยทีเดียว แท้ 100 % ครับ ถ้ามีกำลังเก็บได้ ก็เก็บได้เลยครับ ต่อไปจะหากุมารเก่งๆแบบนี้ได้ยากนะ

18. chanavee

ขอบคุณมากครับ กุมารของหลวงปู่ชื่น แต่ละองค์มีดวงจิตเป็นของตนเองหรือมีดวงจิตเดียวแบบกุมารทองสมบัติของหลวงพ่อพูลครับ ผมสงสัยมานานแล้ว แต่กุมารท่านเก่งมากไม่เคยเจอกุมารที่ไหนเก่งแบบนี้ สุดยอดมากครับ

19. jukac

กุมารขนาดตั้งบูชาหลวงปู่ชื่น สูงประมาณ10ซม. สีดำ เเละสีขาวมีสายสิญพันรอบๆกุมาร มีของเสริมไหมครับ ราคาค่าบูชาแพงไหมครับ เห็นบ้านเพื่อนมีอยู่2องค์ ว่าได้ไปขอแบ่งครับ

20. เก้าไห

กุมารของหลวงปู่ชื่นเป็นแบบจิตแยกครับ แต่ละตนจะมีนิสัยไม่เหมือนกัน ส่วนกุมารทองสมบัติของหลวงพ่อพูล หรือ พี่จุกแห่งวัดสวนหลวง เป็นกุมารทองจิตรวมครับ

โดยเฉพาะ กุมารพรายขอดทรัพย์ของหลวงปู่ชื่นนั้น เป็นวิญญาณเด็กที่หลวงปู่ท่านต้องการให้สร้างบุญด้วยการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ จะได้เป็นการลดกรรมของเค้าไปในตัวด้วย ในเรื่องความเก่งกาจนั้น ดูจากประสบการณ์ต่างๆของผู้ที่บูชาไปได้ ไม่เป็นสองรองใครแน่นอน