รวมพลร่วมกันครับไปงานหลวงปู่ทองวันอาทิตย์นี้ครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 13 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หลังจากที่ได้คุยๆกันพี่ๆน้องว่าวันอาทิตย์นี้จะไปงานสวดพระอภิธรรม

หลวงปู่ทอง
    วัดเกาะ...เป็นว้นที่น่าจะสะดวกสุด..ใครไม่ทราบก็เชิญนะครับ

เพราะมี คุณ Boy 97 98 99............จะเป็นเจ้าภาพ..ไปร่วมกันงานท่าน

ครั้งสุดท้ายแสดงความเคารพท่านกัน....หลายท่านที่นับถือจะได้รวมตัวกันแล้ว

เดินทางไปพร้อมๆกัน..จะสดวกที่สุด....ขอยึดช่วงเวลา หกโมงเย็น ไปที่ลาน

จอดรถบริเวณวัดปากน้ำชาวใต้เพื่อความสะดวกในเรื่องที่จอดรถหรืออาจจะไม่

สดวกจีงอยากให้ไปกันก่อนจะได้หาทางแก้ไขกันได้แต่เนิ่นๆ..........

จากที่ได้คุยกับลูกศิษย์ท่านน่าจะเริ่มสวดประมาณเวลา หนึ่งทุ่มตรง............

ครับ....ยังไงติดต่อกันในหน้ากระทู็นี้ครับ...หลังจากวันงานจะขอลบกระทู็นี้ออก

ครับ...พี่ๆน้องๆทั้งหลายรู้็แล้วก็ตามนี้นะครับ

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนากับคุณป้ายูรด้วยครับที่เป็นเจ้าภาพถวายปัจจัยซื้อโลงศพถวายหลวงปู่

ไม่ทราบว่าเอ่ยนามท่านถูกหรือไม่ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ด้วยครับ

และขออนุโมทนากับพี่บอยที่เป็นเจ้าภาพงานสวดพระอภิธรรมหลวงปู่ด้วยครับในคืนวันอาทิตย์

ที่ 15 ก.พ.52 ครับ...

ขอขอบคุณข้อมูลจากศิษย์หลวงปู่ทองครับ.........

ในเรื่องการทำบุญที่ได้สอบถามมาจากศิษย์ท่านนะครับบอกว่าให้ไปติดต่อท่านเจ้าอาวาส

ได้เลยครับ...

มีอะไรก็มาร่วมคุยกันในกระทู้ครับก่อนถึงวันงาน........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2009
  3. Jumbo A

ท่านใดว่างเชิญไปร่วมงานหลวงปู่พร้อมๆกันนะครับวันอาทิตย์นี้ครับ.......

ไปเป็นเจ้าภาพร่วมกันครับ

4. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ เรียนเชิญนะครับ ทั้งศิษย์นอกเว็บ ในเว็บ

ศิษย์วันเดียว ศิษย์หลายวัน เจอกัน ร่วมกัน ทำบุญกะหลวงปู่ครั้งสุดท้าย

ผมเจอท่าน กราบท่าน ช้าไปจริง ๆ ครั้งเดียวเอง เสียดายจิง ๆ ที่ผลัดวันประกันพรุ่ง

เนี่ยแหล่ะ ที่เค้าเรียกว่า เวลา...รอคุณ แต่...ชีวิต ไม่เคยรอใคร

วันนี้ก้ออย่าเหน็ดเหนื่อยกันมากนะครับ เก็บแรงไปช่วยงานพรุ่งนี้บ้าง

อนุโมทนากะทุกท่านครับ

5. Jumbo A

เพิ่งกลับถึงบ้านได้สักพัก..หลังไปร่วมงานหลวงปู่ทองมาพี่ๆน้องๆ

มากันพอสมควรแต่คนชวนกลับไปถึงช้า555........

อิ่มอกอิ่มใจจริงๆถือว่าได้ทำบุญกับครูบาอาจารย์กันอีกครั้ง

เจ้าอาวาสท่านฝากบอกวันอังคารใครว่างเชิญร่วมงานทำบุญ 7 วัน

หลวงปู่ครับ........แม้หนทางจะลำบากสักหน่อย...ระยะทางอีก

แต่มิได้เป็นอุปสรรคในการเข้าไปร่วมงานท่านครับ...

อนุโมทนาบุญกับพี่ๆน้องๆที่ไปร่วมบุญครับ.....

ก่อนกระทู้จะถูกปิดลงครับ.......

6. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับพระที่ในวิหารหลังเก่าที่วัดเห็นว่าหลังจากสวดพระอภิธรรมฯแล้วจะเปิดโลงดูถ้าไม่เน่าเปื่อย อาจจะเก็บสังขารท่านไว้ที่กุฏิของท่านครับ...

ในงานสวดพระอภิธรรมวันอาทิตย์เท่าที่จำกันได้ก็เป็นชุดเดิมที่เคยเจอกันที่กุฎิหลวงปู่ทองครับ เช่น ท่านboy9798 ท่านเจ๊อาร์ท ท่านjumbo a ท่านsupatach ท่านkatoking ท่านanusornพร้อมผู้คุ้มกัน ท่านโดเร่...

เท่าที่สังเกต70%เป็นชาวบ้านระแวกวัดทำให้เห็นว่าคนแถววัดก็มีความรัก เคารพ ศรัทธา หลวงปู่ท่านมากทีเดียวตอนหลวงปู่ท่านยังทรงสังขารท่านคงจะปลุกต้นรัก ต้นศรัทธา เอาไว้มากพอดู...

และอีก30%เป็นกลุ่มศิษย์สายต่างๆเช่นทางพวกเรากลุ่มพลังจิต และคณะศิษย์ของหลวงปู่ท่านเท่าที่ฟังบางท่านก็เดินทางมาจากเชียงใหม่ เพื่อมาเยี่ยมท่านที่โรงพยาบาล และก็มางานพิธีสวดพระอภิธรรมท่าน...

หลังจากนี้อีกสองเดือนก็จะเป็นวันครบรอบวันเกิดครบรอบ98ของท่านแล้วได้คุยกับท่านโดเร่ และท่านsupatachแล้ว หากมีโอกาสคงได้ร่วมทำบุญกันอีกนะครับ...

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้