รวมภาพทำบุญอาหารถวายพระสงฆ์และโรงทานอาหารแจกผู้ถือศีลงานบวชวัดท่าซุงวันที่13 ธ.ค. 52

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย เทพออระฤทธิ์, 13 ธันวาคม 2009.

1. panaone99

panaone99 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ยังได้ทานขนมปังทาสังขยาค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

2. ซามิ้น

ซามิ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับขนมปังที่นำไปเลี้ยงค่ะอร่อยทุกหน้าเลยค่ะยังเอาไปฝากผู้บวชธุดงค์ที่ป่วยลุกขึ้นไปรับประทานอาหารไม่ได้เขาก็ฝากขอบคุณเหมือนกันค่ะ

3. praphot

praphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญใหญ่กับทุก ๆ ท่านด้วยครับ ผมตั้งจิตอยู่ที่บ้านครับ..ไม่สามารถเดินทางไปที่พิธีได้..

4. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    ดีใจจัง.......:cool:

5. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ

ขนาดป่วยเป็นไข้เลือดออกยังมาจนได้
    อิอิขนมปังพี่บูลขายดีมากมาย เด็กขนกันทีเป็นสิบ ยี่สิบคู่เลย
    ขนาดตุ้ยอิ่มข้าวจนจุกยังต้องขอชิม เล่นไปตั้งสองคู่ สองหน้า ตามใจปากลำบากท้องเลย แฮๆ
    อร่อยมากมาย ถูกปากทั้งเด็กจนถึงคุณยายเชียว

6. วิธิต

วิธิต เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาสาธุด้วยนะครับ
    ผมได้แต่เดินผ่านไปผ่านมา ไม่ได้กินขนมปังเลย เพราะคนเยอะ 555
    ส่วนผมก็ช่วยลุงเขาชงโอเลี้ยง ชาดำเย็นอยู่ฟังตรงกันข้ามนะครับ

7. สังสารวัฏ

สังสารวัฏ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาบุญกับน้องบลูด้วยทุกอย่างเลยนะจ๊ะ...สาธุ สาธุ สาธุ _/|\_ (^_^)
    สุดยอดเลยน้องเรา...สงสัยจะมากันทั้งครอบครัว..ดีใจที่ได้ร่วมบุญด้วยกันจ้า
    ขอให้น้องหายจากโรคภัยไข้เจ็บโดยเร็วนะจ๊ะ ..
    กำลังใจสูงนะเนี่ย ขนาดไม่สบายยังอุตสาห์ไปอีก ..
    พี่น่ะวันนั้นดูหนูไม่ออกเลยว่าไม่สบาย..ยังยิ้มแย้มแจ่มใสอยู่เลย..
    นี่แหละน้ากายกับใจคนละส่วนกันเนาะ..ใจสู้เสียอย่างอะไรก็รั้งไม่อยู่...อิ อิ (^o^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009