รวมมิตร OneLostSoul.. แม่น!! ตรงประเด็น!! และฟรี!! (สำคัญที่สุด)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 28 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    OneLostSoul เฮี้ยนอีกแล้วค่ะท่านผู้ชม
    อยากตอบ ๆ ๆ ๆ คำถาม..

แบบว่าตกงาน อยากทำบุญแต่ตังค์ไม่มี
    เอาความรู้นี่แหล่ะช่วยชาวบ้าน...

มาเลยมา ใครอยากได้คำตอบ (บางทีรวมคำด่า..)

ถามมาสิจ๊ะ..โดน...(โดนตอบไง..)

แล้วไปทำบุญด้วยอ่ะ หยอดตู้ในเซเว่น, บริจาคเลือด, ให้ขอทานหรือผู้ยากไร้, เอาข้าวเหลือให้หมาแมวกิน, ช่วยคนแก่ข้ามถนน, เจอยายแก่ ๆ เข็นรถก็ไปช่วยเข็น...

อะไรนะ ไม่มีตังค์..ไม่ได้ออกไปไหน..เอ้า สวดมนต์สิท่าน..นั่งสมาธิภาวนา อุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ทำไม่เป็นอีก..อืมมมม.. ไปกราบพ่อแม่ ดูแลล้างเท้าท่านละกัน พระอรหันต์ในบ้าน ชีวิตจะได้เจริญ ตาสว่าง.. ฯลฯ

โอนะ..

Pay it Forward สังคมจะได้ดีขึ้น ๆ ๆ ๆ

มาเลยทู้นี้ เจ้ตอบทุกเรื่อง

เพิ่มเติม ก่อนขอคำทำนาย..กรุณากล่าวว่า..

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."

คำถามเสี่ยงทาย yes or no
    เลือกมาใบเดียวจาก 1-22
    เช่น..
    เค้ารักหนูมะเคอะ..
    จะได้แต่งงานกันมะเคอะ..
    จะสอบติดมะคับ..
    จะตกงานมั้ยเนี่ย T_T..
    ได้ไปเมืองนอกเป่า
    ปากไม่ดีจะโดนดักตีกบาลมั้ย??
    กลับไปง้อมัน ไอ่เฒ่าจะยอมคืนดีมั้ย?
    ถ้าหนูรอต่อไป เค้าจะหันมามองรึเปล่า?
    "รถฟักทอง" จะมาเกยในปีนี้มั้ย.. จากนังซิน??
    ฯลฯ

หรือ คำถามเกี่ยวกับสถานการณ์
    เลือก 5 ใบ จาก 1-78
    เช่น
    สถานการณ์ระหว่างหนูกะแฟนจะเป็นยังไงต่อไปเคอะ?
    ภาพรวมการงาน (หรือการเงิน) ในปี 54 จะเป็นยังไง?
    กว่าจะได้งานนี้ต้องทำยังไงบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยคับ?
    สุขภาพของคุณแม่ปีนี้จะเป็นยังไงบ้าง?
    ฯลฯ

เอ้า..เด็ก ๆ จัดแถว...

ปล....กรุณาอ่านกติกาก่อน มะงั้นคุงคูจะตีนะ

ปล.2 ...ถามได้ครั้งละไม่เกิน 2 ข้อนะคะ เกินจากนี้รอไปเข้าแถวใหม่หลังจากเราตอบ 2 ข้อแรกให้แล้ว ถามมาทีละเยอะ ๆ คนหลัง ๆ รอแย่เลย แล้วถ้าเป็นคำถามต่อเนื่องหรือ เราถามอะไรกลับเพิ่มกรุณา reply เนื้อหาเก่ามาให้ด้วย มันเยอะค่ะ ค้นไม่เจอ ช่วยเหลือตัวเองกันหน่อย

ปล.3 หลังไมค์ถามได้ถ้าฉุกเฉินนะ คุณหมอคนไข้ล้นมือแล้ว ถ้าเรื่องที่ไม่รีบด่วน ก็เข้าแถวหน้าทู้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  2. nokuya

nokuya Active Member

24 กรกฎาคม 2010
    ฮาโหล สวัสดีค่ะแม่หมอ ถามน่ะคะ
    1.ภายในปีหน้าจะได้ทำงานที่หวังไว้ไหม เลือกไพ่ใบที่ 18
    2.ปีหน้าจะได้ไปท่องเที่ยวแบบที่หวังไว้หรือไม่ เลือกไพ้ใบที่ 2
    3.เร็วๆนี้จะมีคนมาจีบอ่ะป่าว เลือกไพ่ใบที่ 3
    ขอบคุณค่ะ

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2010
  3. Mcing

Mcing สมาชิก

28 สิงหาคม 2010
    ภาพรวมการเรียนในปี 54 จะเป็นยังไง?
    เลือกไพ่ 7,13,29,36,69

ขอบคุณมากๆ ค่ะ *-*

4. oxy_gen

oxy_gen สมาชิก

25 กันยายน 2010
    1.ปีหน้าเรียนจบแล้วจะไ้ด้งานทำมั้ยค่ะ จบเดือนมีนาคมค่ะ เลือกไพ่ หมายเลข 5
    2.ถ้าสอบชิงทุนไปเรียนต่อป.โทต่างประเทศ จะมีโอกาสได้มั้ยค่ะ กี่เปอร์เซนต์ เลือกไพ่ หมายเลข 14
    3.จะมีโอกาสได้ไปทำงานต่างประเทศมั้ยค่ะ เลือกไพ่ หมายเลข 19
    4.แล้วมีดวงเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศบ้างมั้ยค่ะ เลือกไพ่ หมายเลข 9

ขอบคุณมากๆค่ะ พี่ OneLostSoul อิอิ

5. Za_leng

Za_leng สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2010
    สวัสดีคร่า.... คุณOneLostSoul ตามมาอีกแล้ว ติดใจๆ

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."

1. ในปี54 มีเกณฑ์อุบัติเหตุ เลือดตกยางออก หรือ พิการ มั๊ยคะ
    เรื่องของเรื่อง เพิ่งไปดูดวงมา แล้วไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ แต่ก็จะทำบุญ ตามที่ท่านเค้าแนะนำมาค่ะ
    เลือกไพ่ใบที่ 18,24,36,28,50

2. ถ้ามี อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

*แก้ไข เพิ่มข้อความอโหสิค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2011
  6. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนด้วยนะคะ

1. ปี 54 ที่จะถึงนี้ จะได้พบเจอคนที่จะมาเป็นคูรครองหรือยังคะ เลือกไพ่ 18

2. กับคนที่กำลังแอบชอบเค้าอยู่นี้ ความสัมพันธ์จะเป็นยังไงบ้างคะ เลือกไพ่ 56 , 78 , 48 , 22 , 66

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

7. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    เปิดไพ่เองแล้วให้แม่หมอ ตีความให้ได้ไม๊คะ ... คือ อ่านไ่พ่ให้คนอื่นได้ แต่อ่านให้ตัวเองไม่ได้ค่ะ

8. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ค่ะ.. แต่พวกมีไพ่จะโดนกัดแรงกว่าปกตินะ 5555 น้อง Diya โดนมาแล้ว แต่ไม่เห็นมันไปไหนเลย วนเวียน ๆ ๆ ๆ อยู่เนี่ย สงสัยติดใจ เอิ๊ก ๆ ๆ

9. jeeji_22

jeeji_22 สมาชิก

เข้ามาอีกแล้วค่ะ รบกวนอีกหน่อยนะคะ

- หากว่ามีโอกาสสูง ที่แฟนที่เพิ่งเลิกกัน จะกลับมาคืนดีกันใน 2 เดือนนี้ ควรจะรอ หรือ รุกไปง้อเองดีค่ะ เลือกไพ่ 17 ค่ะ

10. OneLostSoul

เอ้าเด็ก ๆ ทิ้งคำถามไว้นะเคอะ..

เดี๋ยวป้าจัดการหลังไมค์ก่อน

11. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เฮี้ยนเจงๆ ตามกลิ่นมา

ถามของตัวเองนะคราวนี้เบื่อเพื่อนละ

ถามว่าสิ่งที่คาดหวังที่ตั้งใจไปเจรจาจะสมหวังไหม๊มมมมมมมมมมม

เบอร์1 เลย พรุ่งนี้หยอดตู้ขอบุญนี้จงสำเร็จแด่
    OneLostSoul

ขอบคุณเจ้า แต่ตอนนี้ไปนอนก่อนละ ตัวเองก็อย่านอนดึกนักนะ เดี๋ยวได้เป็นพี่สาวหลินปิงมัน sleeping_rb

12. ตั้งใจมั่น

ตั้งใจมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพรวมการเรียนปี2554 เป็นอย่างไรบ้าง
    ผลที่ได้จะตรงกับใจที่มุ่งหวังหรือไม่ค๊า
    มีคำแนะนำไหมเอ่ย
    เลือก 9,14,31,2,56
    ขอบคุณค่ะ

13. jeeji_22

jeeji_22 สมาชิก

พักผ่อนบ้างนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน :cool: เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปหยอด ทำบุญเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  14. OneLostSoul

The Tower ไม่ได้ไปง่ะ..

The magician โอ้ววว สนุกหฤหรรษ์กว่าที่คิดอ่ะ...

Strength แหะแหะ ทำท่าขู่เค้าไปทั่วใคร๊..จะกล้าเข้าหาล่ะตัว...

15. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงแม่หมอจะเฮี้ยยยนแต่ก็ร๊ากกกน๊า เจ้ใจดีจัง อ่ะนะ ร่วมด้วยช่วยแจมค่า

1. ตอนนี้ผู้ชายคนนี้เค้าคิดยังงัยกะเรา เลือกเบอร์ 11
    2. เค้ายังคบใครอยู่อ้ะป่าว เลือกเบอร์ 6
    3. จากนี้ไปความสัมพันธ์ระหว่างเรากะเค้าจะเป็นอย่างไร เลือกเบอร์ 9
    4. ปีหน้ามีเกณฑ์ต้องโยกย้ายที่อยู่อาศัยอีกหรือป่าวคะ เลือกเบอร์ 8
    5. อยากทราบภาพรวมการเงินในปี 2554 และข้อแนะนำ เลือกเบอร์ 12, 78, 33, 9, 6
    6. อยากทราบภาพรวมการงานในปี 2554 และข้อแนะนำ เลือกเบอร์ 1, 9, 6, 54, 18

ขอบพระคุณมากๆนะค๊า
    ปล.ลืมบอกว่าเด๋วพรุ่งนี้จาลุกไปใส่บาตรนะค๊า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  16. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ยยยย ยิ่งกว่าติดใจ :cool:ชอบมากมายยย แบบว่าแอบแม่นอย่างแรงงตั้งกะครั้งแรกงัยคะที่บอกว่าดูไพ่ทุกวันเอย ไม่พอใจหน้าไพ่เอย การใช้ไพ่เอยอะไรนั่นน่ะค่ะ ซึ่งมันเป็นพฤติกรรมซ้ำซากที่เคยเป็น ทำให้คำตอบที่ออกมาเหมือนไม่แม่นหรือไม่ยอมรับว่ามันแม่น บอกตามตรงว่าเลี่ยนการดูไพ่ยิปซีไปพักหญ่ายยยเลย เหมือนหมดศรัทธาอ่ะ แต่เจ้มาทำให้เค้ามีศรัทธากะไพ่ทำให้รู้สึกว่ามันมีชีวิตชีวาขึ้นอีกมากมาย เค้าอยากอ่านไพ่เก่งๆอย่างเจ้อ่ะ แต่ช่างเหอะตอนนี้แม่หมอมะคิดตังค์ขอให้พี่แม่หมอดูให้ก่อนนะคะ เด๋วเก็บตังค์เมื่อไหร่ค่อยกลับไปช่วยตัวเอง อิอิอิ

17. OneLostSoul

ปีหน้านะคะ หนูอ่านหนังสือหนักแน่ การสอบก็ดาหน้าเข้ามา ที่เลือกไว้ก็คะแนนสูงเหลือเกิน รับรองปีหน้าได้ขลุกอยู่กับหนังสือแน่ แต่เชื่อพี่เหอะ ไม่มีความเสียใจแน่หากเรามีความพยายาม สถานการณ์การเรียน อืม.. มีตัวเลือกมาให้เลือกเยอะนะ แต่เราน่ะสิ เลือกมากอยู่เหมือนกัน ที่โน่นก็ไม่ดี ที่นี่ก็ไม่เอา เหนื่อยใจน่าดู แนะนำว่าลองปรึกษาผู้ใหญ่ฝ่ายชายหรือคุณพ่อนะ แล้วก็..อย่าตั้งความหวังอะไรไว้สูงเกินไป เพราะสิ่งที่หวังไว้สูงสุดอาจจะเกิดเหตุผิดพลาดได้

แต่อย่าเพิ่งถอดใจไปนะ จากนี้จนสิ้นปีหน้า หนูยังมีเวลาในการปรับปรุงตัว อ่านหนังสือ และตั้งเป้าหมายใหม่ ยังมีเวลาปรับปรุงการเรียนได้ วางแผนใหม่ซะสำหรับคณะที่หมายตาไว้ แล้วผ่านไปซัก 3 เดือน มาดูใหม่อีกทีว่าที่วางแผนการเรียนการอ่านหนังสือไปแล้วน่ะ มีผลเปลี่ยนแปลงไปยังไง ที่ปรับไปดีมั้ย นะคะ

สู้ว้อย!!! ^_^

18. OneLostSoul

Chariot ได้นะ แต่ต้องออกแรงตั้งใจหา อาจมีสอบเข้า หรือได้ทำงานประเภทไม่ได้นั่งโต๊ะ ต้องเดินทางไป ๆ มา ๆ ตลอด (ไม่ได้บอกว่าไป ปตท.นะ ไม่รู้ไม่ยืนยัน)

The moon ถ้าอยากสอบจริง ๆ ก็ต้องหัดอ่านหนังสือให้มันจริงจังกว่านี้หน่อย ยังเซื่องอยู่เลย จะมาถาม

Devil ไม่ได้ไป มีคนมาชวนก็อย่าไปด้วย ไม่ชอบมาพากลนะ

The moon อืมมม ... มีตังค์ยัง?? ไม่มีก็ไปเก็บตังค์ให้มีก่อน..

19. OneLostSoul

ขับรถเองรึเปล่า เช็คลมยางด้วยนะคะ ถ้าไม่ได้ขับแต่ต้องเดินทางไกลไปไหนด้วยเครื่องบินก็เลือกสายการบินที่มันปลอดภัยหน่อยนะ

แล้วไปเที่ยวไหนอย่าสนุกเกินเลยจนประมาทล่ะ ระวังขาแข้งด้วยค่ะ
    ปีหน้าเที่ยวน้อย ๆ หน่อยนะ มีเกณฑ์เจ็บเนื้อเจ็บตัวอยู่เหมือนกัน

แล้วอย่าเขียมเรื่องเงินประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตล่ะ มีประโยชน์นะเวลาคับขัน

20. kookai44

kookai44 สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2010
    ช่วงเมษาปีหน้าแฟนเก่าจะกลับมามั๊ย เลือกไพ่ใบที่7จ๊ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้