รวมมิตร OneLostSoul.. แม่น!! ตรงประเด็น!! และฟรี!! (สำคัญที่สุด)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 28 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    เดี๋ยวจะส่งไปให้หลังไมค์นะคะ

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

Death ไม่น่าจะดีค่ะ ลองหาที่อื่นอีกนะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=1P6mhwb4OtU"]YouTube - MV-?????? - ??? ????? ??[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  3. OneLostSoul

The Emperor มีความเป็นไปได้สูงค่ะ ^__^ จำได้ว่าคราวก่อนก็บอกแบบนี้นะคะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=04854XqcfCY"]YouTube - Queen - 'We Are The Champions'[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  4. OneLostSoul

The Fool

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=gq5QBoXE4xA&feature=related"]YouTube - bakery song[/ame]

5. jeeji_22

jeeji_22 สมาชิก

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้

เกิดความผิดผลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย

จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง

ขอบคุณมากๆนะคะ สวัสดีปีใหม่ด้วยค่ะ รักษาสุขภาพ อย่าเจ็บ อย่าจน สุขภาพจิตแจ่มใสนะคะ

6. OneLostSoul

2s 8w lovers 10w 5w

ไม่ทราบตอนนี้เรียนทางด้านไหนคะ สื่อสาร วารสาร หรือคอมพิวเตอร์หรือเปล่า แต่ยังไงก็แล้วแต่นะ ช่วงนี้การเรียนเหมือนกำลังมีการเลือกที่เรียนต่อ(ที่ต้องมีการเดินทางเกิดขึ้นด้วย) หรือเปล่าคะ ดูหงุดหงิดสับสน งง ๆ ชีวิตอยู่เหมือนกัน สถานการณ์..หุหุ เหมือนกับคุณตัดสินใจเรียนสองที่อ่ะ อาจจะเป็นที่หลักที่นึง หรือเรียนพิเศษอีกที่นึง หนักน่าดูเลยนะ แต่ก็ต้องอดทนไปนะแล้วพยายามต่อไปอย่างมีสติ การเรียนต้องจัดระบบ วางแผน และวางตารางเวลาให้ดี ๆ เลยนะ ถ้าเรียนเยอะจนจัดเวลาไม่ทันนี่ ปีนี้การเรียนได้เหนื่อยหนักและสับสนวุ่นวายแน่

ยังไงก็สู้ต่อไปนะ ไม่มีอะไรร้ายแรงมากนักหรอกนะคะ จัดระบบระเบียบใหม่อย่างที่บอกไป ตั้งใจต่อไปไม่มีอะไรหนักเกิน เมื่อเรา "รู้ตัว" ว่าทำอะไรอยู่ค่ะ

7s 9c justice hanged man hermit

นี่เราเจ้าชู้เองหรือไปยุ่งกะแฟนชาวบ้านเนี่ย ทำอะไรคิดดี ๆ ล่ะเอ้อ สถานการณ์กลางปี.. มีสาวบางคนในชีวิตเราที่เค้าตัดสินใจอะไรบางอย่างได้แล้วล่ะ.. แต่การตัดสินใจของเค้าไม่ค่อยจะสร้างความอภิรมย์ให้เราซักเท่าไร จะบอกว่า แม้ชีวิตเราจะเงียบเหงาไม่มีใครข้างกาย อีกทั้งปีนี้การเรียนของคุณก็หนักหนาอยู่มากแล้ว เอา "ใจ" มาใส่เรื่องการเรียนน่ะดีที่สุดนะ ปีนี้ผู้หญิงไม่เข้ามา ปีหน้าเดี๋ยวมันก็มาเองแหร่ะ.. วุ้ย..

7. OneLostSoul

ตอบให้แล้วก็ขอคอมเม้นท์คืนกันบ้างนะคับ ^__^ เพื่อการพัฒนา

............................................

ชี้แจงเรื่องหลังไมค์นิดนุงนะคับ

หากมี PM ที่เพื่อนสมาชิก Reply All (ทีเดียวหลาย ๆ คน) ติดไปบ้าง
    ก็แค่ลบ ๆ มันทิ้งไป

เราไม่มีเวลาว่างขนาดจะ Spam mail หรอก
    จะต้องส่งกลับมาขู่จะด่าเราเลยเหรอ
    เกินไปเป่า...

เมล์มันเยอะจนเต็ม จนมันล้นหรือมันสร้างความเดือดร้อนมาก
    ขนาดต้องเมล์กลับมาด่าเลยเหรอ (ตอนที่ขอให้ดูดวงให้ไม่เห็นมีกิริยาแบบนี้นะ)

ทั้งที่จริง หากคุณตั้งสติอ่านมันซักนิดนะ
    จะรู้ว่า.. เราไม่ได้ด่าคุณ (ก็คุณน่ะแหล่ะ คุณ e... คนที่ส่งมาขู่จะด่าเราน่ะแหล่ะ) แถม..มันเป็น reply all ตั้งแต่แรกด้วย

(คุณส่งกลับมาหาเรายังเด้งเข้าตัวเองอีกรอบเลย..คุณก็ยังไม่สังเกต)

ซึ่งเราโอเคนะ.. เราอโหสิให้ความใจร้อนของคุณ และขออภัยพร้อมขออภัยแทนเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่ reply all ไปรบกวนพื้นที่ pm คุณด้วยค่ะ

8. nokuya

nokuya Active Member

24 กรกฎาคม 2010
    HDB ย้อนหลังน่ะคะ
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........
    เปลี่ยนงาน(ลาออก)ดีไหม เลือกไพ่ใบที่ 21
    ขอบคุณเจ้า

9. OneLostSoul

ไม่จับไพ่นะ
    บอกเลยละกัน ดูจากชุดเก่า ไม่ต้องลาออก
    ปัญหาจิ๊บ ๆ นะ ไม่ได้ใหญ่โตอะไร ค่อย ๆ แก้ไข
    ไม่ต้องไปหงุดหงิดตาม เรามีหน้าที่ทำงานอะไร ทำไปตามหน้าที่

ปัญหาเค้ามีไว้แก้ไข.. งานไม่มีปัญหา เค้าไม่ต้องจ้างเราทำงาน ให้คิดแบบนี้นะ

เดี๋ยวถึงเวลาได้งานใหม่ คิดดีแล้วก็ค่อยลาออก

10. เลขโนนสูง

เลขโนนสูง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."
    ว่าจะเข้าสอบเกี่ยวกับ งานราชการ ให้พ่อ แม่ ภูมิใจ นะครับ มีทางเป็นไปได้มากน้อยหรือเปล่าครับ เลือก ไพ่ 10 ครับ ภายในปีนี้ครับ 2554 ขอบคุณครับ ^_^

11. mild37naruk

mild37naruk เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    มายด์อยากเป็นแอร์ฮอทเตรทค่ะ เลือกคณะมนุษศาสตร์ เอกอังกฤษ ค่ะ
    ปล. PM ส่งไปแล้วนะค่ะ : )

12. OneLostSoul

ผลเป็นยังไง Mcing มาแอบดู
    เฉลยพี่ด้วยจ้า..

^__^

13. OneLostSoul

Death ถามกลับคำนึงสิคะ อ่านหนังสือรึยังคะ?? ลองไปวางแผนอ่านหนังสือ วางแผนว่า..จะเลือกสอบเข้าอะไรที่ไหน??

ลองวางแผนแล้วเริ่มต้นทุ่มเท อีกสามเดือนมาถามอีกครั้งนะคะ

14. oxy_gen

oxy_gen สมาชิก

25 กันยายน 2010
    ขอบคุณค่ะ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  15. OneLostSoul

คุณน้องขา แยกดีกว่า
    เลือกว่า
    1. เรียน ป.ตรี ด้าน ID เรียนจบแล้ว จะเป็นยังไงต่อไป ดีมั้ย?? เลือกใบที่.......

2. เรียนป.โท ไปเลย ด้าน......... เรียนจบแล้ว จะเป็นยังไงต่อไป ดีมั้ย??เลือกใบที่.......

16. OneLostSoul

พี่ถามกลับไปแล้วไง เรื่องครอบครัวหนู เรื่องแฟนหนูน่ะ ตอบกลับพี่มารึยัง อันล่าสุดน่ะลูก

17. oxy_gen

oxy_gen สมาชิก

25 กันยายน 2010
    ขอบคุณค่ะ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  18. OneLostSoul

น้อง Oxy_gen ควรถามทีละ step นะ

เรียนยังไม่ทันได้เรียน

ตัดสินใจก็ยังไม่ได้ตัดสินใจ

การเปิดไพ่ใบเดียว แล้วกะว่าไพ่เค้าจะบอกจนยันมีลูกน่ะ มันเป็นไปไม่ได้

ถึงตอบได้ก็ไม่แม่น

ไพ่เค้าตอบคำถามคุณได้ตามขอบเขตไพ่ เพราะเค้าไม่ใช่อับดุล..

ยกตัวอย่างเช่น
    1. เรียน ป.ตรี ด้าน ID เรียนจบแล้ว จะเป็นยังไงต่อไป อนาคตรุ่งเปล่าค่ะ จะได้ไปทำที่เมืองนอกมั้ยค่ะ อิอิ เลือกใบที่ 9

ข้อนี้ต้องแยก สองคำถาม คุณว่าจริงมั้ย?

แล้วอีกอย่างนะคะ การไปทำงานเมืองนอก ถ้านับจากวันนี้ต้องบอกว่ามันไกลเกินจะทำนายได้.. ไร้ประโยชน์จะถาม เพราะการไขว่คว้ามันขึ้นอยู่กับตัวคุณ แล้วมันก็อีกไกล

2. เรียนป.โท ไป MBA เรียนจบแล้ว จะเป็นยังไงต่อไปค่ะ หน้าที่การงานก้าวหน้าไหมค่ะ เลือกใบที่ 19

3. เรียนป.โท ไป Logistic เรียนจบแล้ว จะเป็นยังไงต่อไปค่ะ หน้าที่การงานก้าวหน้าไหมค่ะ เลือกใบที่ 22

ข้อนี้ต้องแยก สองคำถาม คุณว่าจริงมั้ย?

ความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ขึ้นอยู่กับอะไรคะ ขึ้นอยู่กับความสามารถ ความมานะของคุณ เรียนยังไม่ทันจะจบมาถามคำนี้ ไกลเกิน..

จะบอกว่า.. น้องควรคิดก่อนตั้งคำถาม
    ตอนนี้วัตถุประสงค์คือ การเลือกสาขาเรียนต่อ
    สามอย่างที่บอกมามันเป็นเรื่องที่คุณต้องถามตัวเองว่าต้องการ ก้าวหน้าไปทางไหน มองอนาคตตัวเองไว้ยังไง..

การเรียนต่อ ป.ตรี ID เป็นการเพิ่มวุฒิ ป.ตรีใบเดิมคุณ ให้คุณเป็น Interior Designer อย่างสมบูรณ์

การเรียน mba เป็นการเพิ่มมุมมองในฐานะของนักบริหารหรือเจ้าของกิจการในอนาคต

แล้วการเรียน Logistic พี่ว่ามันหลุดแนวนะ..
    คุณจบ ป.ตรีอะไรมา?? ถึงจะเรียน Logistic

ต้องถามตัวเอง.. ว่าอยากเรียนอะไร อยากทำงานอะไร

มีชีวิตอยู่กับงานแบบเนี้ยไปตลอดน่ะ ทำได้มั้ย คุณต้องถามตัวเองไม่ใช่ถามไพ่ค่ะ เพราะถ้าไพ่ดันไปออกไพ่ดีในสาขาที่คุณต้องทำงานอยู่กับมันแล้วเหมือนจะอาเจียนตลอดเวลา คุณจะมีความสุขที่จะทำมั้ย??!!

Oxy_gen คุณต้องคิดให้เยอะ ๆ กว่านี้ค่ะ

19. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณค่ะ

ทำงานอิสระค่ะ กำลังคิดจะทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ กำลังอยู่ในระหว่างการวางแผนและดูถึงความเป็นไปได้ค่ะ

เรื่องหุ้นส่วนที่ว่ายังมองไม่เห็นค่ะว่าเป็นใคร

การเงินแย่มา 2ปี แล้วค่ะ หนักสุดก็ปีที่แล้ว หมุนเงินจนหัวหมุนติ้ว ๆ แว้ววววว

ตอนนี้เริ่มคลี่คลายไปในทางที่ดีแล้วค่ะ

ส่วนการไปทำงานต่างประเทศ โอกาสไม่มีมาเองค่ะ แต่พยายามจะหาโอกาสเองมา 2-3 ปีแล้ว .... แต่คงพยายามน้อยไปหน่อย รวมทั้งเรื่อย ๆ เฉื่อย ๆ จริง ๆ น่ะแหละ ก็เลยยังไม่ได้ไปซะที

20. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009

Thank you หลายๆเน้อเจ้า เลือกเพลงได้เหมาะจริง
    มีความสุขมากๆนะวันนี้ (smile)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้