เสียงธรรม รวมเพลงบรรเลงสุดคลาส canon in D-violin Full versions

ในห้อง 'เพลงธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย นพณัฐ, 18 มิถุนายน 2012.

1. อู๋ใช้

อู๋ใช้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบพระคุณมากๆ ไพเราะมากๆ ครับ

2. whitemare

whitemare สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณมากๆครับ
    ผมชอบเพลง Canon ทุกเวอร์ชั่นเลย ฟังสบายๆดีครับ

3. เจาตา

เจาตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ

4. Puiizy

Puiizy สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากคะ

5. bwin

bwin Active Member

ขอบคุณมากค่ะ

6. bwin

bwin Active Member

ขอบคุณนะคะ

7. sompanbun

sompanbun สมาชิกใหม่

อนุโมทนา ครับ

8. อู๋ใช้

อู๋ใช้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุ อนุโมทามิ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. ณภัค ธรรม

ณภัค ธรรม สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2012

10. puayluay

puayluay สมาชิกใหม่

อนุโมทนาสาธุค่ะ

11. tawat007

tawat007 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

12. SkyFairy2

SkyFairy2 สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2012
    ที่มีผู้เลือกใช้มากสุดได้แก่ บุหรี่ไฟฟ้า นิโครติน ขนาด High ขวด 10CC เท่ากับบุหรี่ 8.5 ซอง หากขวดนึงเราใช้ 8.5 วันครึ่งถือว่าได้นิโครติน เท่ากับได้นิโครติน เท่ากับสูบบุหรี่จริงวันละซอง elips c บุหรี่มีสารเสริมต่างๆ อยู่ประมาณ 4000 ชนิด มีสารก่อมะเร็งไม่ต่ำกว่า 42 ชนิด ซึ่งสารบางชนิดเป็นอันตรายที่สำคัญ ทำให้ปราศจาก ทาร์ คาร์บอนมอนออกไซด์ บิวเทน แอมโมเนีย ไซยาไนด์ ไนโตรเจนไดออกไซด์ สารหนู ฟีนอล กัมมันตภาพรังสีและสารอื่นๆ ประมาณ 4000 ชนิด ควันที่ออกมาไม่เป็นอันตรายต่อผู้สูบและคนรอบข้าง เพราะ ไม่ใช่ควันจากการเผาไหม้ แต่เป็นเพียงละอองหมอกที่เกิดจากสารโพรไพลีนไกลคอล เพื่อคงไว้ซึ่งสุนทรีย์ในการสูบ หลังจากชาร์จไฟเต็มแล้ว แบตเตอรี่แต่ละมวนจะใช้ได้หนึ่งวันเต็มแม้สำหรับผู้สูบบุหรี่หนัก เรายินดีให้คำแนะนำทุกคุณอย่างเป็นกันเอง บุหรี่ไฟฟ้า ovale การใช้งานนั้นเมื่อแต่ผสมแบตเตอรี่ และ หลอดนิโคตินเหลว (Cartridge) เข้ากับตัวเครื่อง คุณก็สามารถเริ่มการสูบได้แล้ว หากไฟสีแดงอ่อนหรือไม่ติดแสดงว่าคุณต้องชาร์จแบตเตอรี่ หากเมื่อสูบแล้วไม่มีควันคุณต้องเปลี่ยนหรือเติมหลอดบรรจุนิโคตินเหลว บุหรี่ไฟฟ้า ทาร์ หรือน้ำมันดิน สารก่อมะเร็ง เช่น มะเร็งปอด นอกจากนิโครติน บุหรี่ไฟฟ้ามีโทษอย่างอื่นหรือไม่ คำตอบคือไม่มีครับเพราะ ในน้ำยาบุหรี่ไฟฟ้าผสมด้วย PG กับ VG ซึ่งมีในพวกยาสีฟัน ครีมล้างหน้า เยลลี่ ลิปมันทาปาก ซึ่งเป็นสิ่งที่เราใช้ในชีวิตบ่อยวัน ovale จากสารประกอบใน E-Liquid ข้างต้น นอกเหนือจาก Nicotine แล้ว ตัวที่ทุกคนสงสัยว่ามันคือสิ่งไหน ก็คือสารที่เรียกว่า Propylene Glycerol หรือ Propylene Glycol หรือ เรียกสั้นๆ ว่า PG ครับ

13. Putter224

Putter224 สมาชิกใหม่

ที่มีผู้เลือกใช้เยอะที่สุดได้แก่ หากคุณกำลังมองหา บุหรี่ไฟฟ้า ทันสมัยที่ผลิตรสชาติที่ดีและมีการผลิตควันไอน้ำได้มากแล้วละก็ คำตอบนั้นก็คือ elips-C ซึ่งเป็นรุ่นบุหรี่ไฟฟ้าล่าสุดที่ได้รับการออกแบบมาอย่างสวยงามโดย ovale ที่ได้รับการเห็นด้วยทั่วโลก และในรุ่นของ elips-C นี้ก็มีการปรับปรุงการไหลของอากาศให้ดียิ่งขึ้น ภายในก็มีการปรับเปลี่ยนมาใช้ Atomiser แบบใหม่อีกด้วย เรื่องแรก ในการใช้งานครั้งแรก ควรจะชาร์จทิ้งไว้ประมาณ 8-12 ชั่วโมง หากคุณต้องการเลิกบุหรี่ในทันทีไม่มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ คุณสามารถลดปริมาณนิโคตินลงได้ทีละน้อยจนไม่มีนิโคตินเลย หรือหากคุณต้องการสุขภาพที่ดีของคุณและคนรอบข้างบุหรี่ไฟฟ้าสามารถทดแทนการสูบบุหรี่จริงได้ ovale บุหรี่มีสารเสริมต่างๆ อยู่ประมาณ 4000 ชนิด มีสารก่อมะเร็งไม่ต่ำกว่า 42 ชนิด ซึ่งสารบางชนิดเป็นอันตรายที่สำคัญ บุหรี่ไฟฟ้า ทาร์ หรือน้ำมันดิน สารก่อมะเร็ง เช่น มะเร็งปอด joyetech สาร PG ที่ว่านี้เป็นสารที่ใช้เป็นตัวทำละลายระดับ Food-Grade ให้แก่สารตัวอื่นทั้งหมด ให้สามาราถอยู่รวมตัวกันได้ กันการตกตะกอนเมื่อทิ้งไว้นานๆ PG เป็นสารที่อยู่ในเครื่องสำอางค์แทบทุกชนิด รวมทั้งแชมพู สบู่ โฟมล้างหน้า หรือแม้กระทั่งลูกอม ก็มีสารที่ว่านี้เช่นกัน คาร์บอนมอนอกไซด์ ทำให้เม็ดเลือดแดงไม่สามารถจับออกซิเจนได้เท่ากับเวลาปกติ เกิดการขาดออกซิเจน ทำให้ มึนงง ตัดสินใจช้า เหนื่อยง่าย ซึ่งเป็นสาเหตุสำคัญของโรคหัวใจ ไฮโดรเจนไซยาไนด์ ก๊าซพิษ ทำลายเยื่อบุผิวหลอดลมส่วนต้น ทำให้ไอเรื้อรัง มีเสมหะเป็นบ่อยโดยเฉพาะตอน เช้า ประโยคสุดท้ายที่ผมพูดเวลาอธิบายเพื่อนไปแล้วมันก็ยังไม่ฟัง "ถ้าผมสูบบุหรี่อีก 20 ปี พนันกันใหมผมจะเป็นมะเร็ง

14. jedrapus

jedrapus Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณครับ

15. sririkorn

sririkorn สมาชิกใหม่

16. whitemare

whitemare สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณมากครับ
    เพลง Canon นี่ ฟังซ้ำทั้งวันก็ไม่เบื่อเลยครับ

17. ภูเขาสายน้ำ

ภูเขาสายน้ำ Active Member

9 พฤศจิกายน 2008
  18. natthact

natthact สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ