ระวัง คนชื่อ เกศ ผมพึ่งโนมาสดๆ ร้อนๆ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย chita, 21 สิงหาคม 2013.

1. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    หัวข้อกระทู้ : ระวังชื่อ เกศ ใหม่กันทะ

(N)

ผมตกลงเช่าเครื่องรางกับท่านนี้โอนเงินไปหายจ้อย โทรไปปิดเครื่องหนี
    ชื่อ เกศ ใหม่กันทะ ธนาคาร ธกส ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 1292912816 สาขา เสริมงาม
    เบอร์โทร 081-2898336

แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกระวังกันไว้ด้วยนะครับ

ผมก็โดน หลวงพ่อบอกขอบริจาคกระเบื้อง และข้าวสาร (ของหนัก)
    อยู่ที่ จ.ตาก บนภูเขา กันดารมาก (แสดงว่าผมต้องเอาไปให้เองไม่ได้ ต้องให้เป็นเงิน)
    บอกได้เบอร์มาจากเพื่อนผม แต่พอถามว่าใคร และรายละเอียด กลับไม่ตอบรีบวางสาย

โดยคุณ เจมส์_จิรพันธ์ (195) (223.205.92.*) [6 May 2013 18:44] #2811923 (9/23)

คล้ายๆ ของผมเมื่อสัปดาห์ก่อน

เป็นพระจากสำนักสงฆ์หนึ่งใน อุ้มผาง จ.ตาก บอกมีเขี้ยวเสือจะขายให้ในราคา 3,500
    ได้เบอร์ผมมาจากในโบร์ชัวร์หลวงปู่คำบุ จะเอาเงินไปซื้อข้าวสารให้เด็กในสำนักสงฆ์

ผมบอกไม่เป็นไรหลวงพี่ ผมไม่รู้จะเอามาทำไมเขี้ยวเสือ ผมช่วยทำบุญดีกว่า แต่ผมก็ขอช่วยได้ในระดับผมนะ

ผมเลยขอเบอร์บัญชี โอนช่วยไป 500 บ. รู้สึกจะเป็นบัญชี ธกส.

คิดเหมือนพี่ zangift ครับ อย่าไปคิดมากพี่ แต่มาบ่อยๆ ก็ไม่ไหว แหะๆ

ข้างบนนำมาจากเว็บG ครับ
    เขาโทรมาอ้างคล้ายๆ กันเลย ชื่อ เลขบัญชี ตรงเป๊ะ
    เขาอาศัยผู้ที่ใจบุญ + ความโลภ ขอบริจาคซื้อกระเบื้อง และจะมอบหนังเสือ เขี้ยวเสือ และอื่นๆ
    ฝากเตือนกันครับ

2. momotaro67

momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชัดเลยผมเคยโดนและ แหมเปิด"นะโม"เห็นชื่อผม"โมพลังจิต" โทรมาซะ เกื่อบใจอ่อน ดีเช็คกับเจ้าคณะจังหวัดแล้วไม่มีหรอกวันนี้ เกือบไป

3. momotaro67

momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แก้ไขประโยคสุดท้าย วันนี้ เป็น วัดนี้​

4. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    อืม เคยมีโทรมาเหมือนกัน เห็นบอกเป็นวัดทางเหนือ ตอนนั้นเห็นว่าจะขายงาช้าง กับเขี้ยวเสือให้