รักฉันแล้วรักใครไม่ได้ (แปลง) **0**Indepen_Dent**0**

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย davetai, 6 เมษายน 2012.

1. davetai

davetai Active Member

รักฉันแล้วรักใครไม่ได้
    ศิลปิน ฝน ธนสุนทร

ฉันไม่หลอนหลอกลวง
    เธอไม่ต้องห่วงรักเธอฉันรักด้วยใจ
    เมื่อมีเธอไม่ขอมีใหม่หนึ่งในฤทัยคือน้อง
    เธอเป็นผู้ครองเรือนใจ
    พี่เจ้าชู้ก่อนมาพี่จงเลิกราอย่าให้ใครว่าน้องอาย
    เริ่มอีกทีเริ่มชีวิตใหม่รักคนสุดท้ายคือน้อง
    แต่พี่ต้องสาบาน
    ***พี่ต้องรักมั่นใจ
    ผู้หญิงทั้งหลายพี่ต้องเลิกใฝ่ฝัน
    ห้ามไปหาแม้มาถึงบ้านพี่อย่าได้หันหน้ามอง
    ต้องรักน้องหมดหัวใจ
    พี่ต้องให้สัญญาเรื่องที่แล้วมาน้องจะไม่ว่าอะไร
    รักฉันแล้วรักใครไม่ได้หนึ่งในฤทัยคือน้อง
    ห้ามแตะต้องสาวใด.....(***ซ้ำ)

รักฉันแล้วรักใครไม่ได้ (แปลง)

พี่ไม่หลอนหลอกลวง
    เธอไม่ต้องห่วงรักเธอพี่รักด้วยใจ
    เมื่อมีเธอไม่ขอมีใหม่หนึ่งในฤทัยคือน้อง
    เธอเป็นผู้ครองเรือนใจ
    พี่เจ้าชู้ก่อนมาพี่จะเลิกราอย่าให้ใครว่าน้องอาย
    เริ่มอีกทีเริ่มชีวิตใหม่รักคนสุดท้ายคือน้อง
    ขอรับรองสาบาน
    ***ขอให้น้องมั่นใจ
    ผู้หญิงทั้งหลายพี่จะเลิกใฝ่ฝัน
    ไม่ไปหาแม้มาถึงบ้านพี่จะไม่หันหน้ามอง
    จะรักน้องหมดหัวใจ
    พี่จะให้สัญญาเรื่องที่พี่จะจำให้ขึ้นใจ
    รักเธอแล้วรักใครไม่ได้หนึ่งในฤทัยคือน้อง
    ไม่แตะต้องสาวใด.....(***ซ้ำ)
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1989531/[/MUSIC]

โดยส่วนตัวชอบเพลง นี้มานานแล้ว วันนี้คลิกไปคลิกมา เจอที่พี่เกตุวดีโพสไว้ เลยเอามาแปลงเนื้อนิดหน่อย ลองฟังดูน่ะครับ <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

• rukchan.mp3
      ขนาดไฟล์:
      7.3 MB
      เปิดดู:
      178
  2. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะสุดยอดเลยครับ เสียงหวานลีลาดีซะอย่าง แถมยังแปลงเนื้อได้เนียนเลย...ชอบครับ ฟังเพลิน ร้องบ่อยๆนะครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      191
  3. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    รู้สึกว่าเพลงนี้จะมีนักร้องชายร้องแก้ไว้นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นใคร
    น้องdentแปลงเนื้อได้เนียนและร้องได้เพราะเลยครับ

4. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงเพราะ เสียงใสกิ๊กเลย:cool:

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ดนตรีเพราะมาก..เสียงร้องก็เพราะหวาน..
    ชอบท่อนเพลงนี้มากค่ะ...

จะรักน้องหมดหัวใจ
    พี่จะให้สัญญาเรื่องที่พี่จะจำให้ขึ้นใจ

รักเธอแล้วรักใครไม่ได้หนึ่งในฤทัยคือน้อง
    ไม่แตะต้องสาวใด.....(***ซ้ำ)

อย่าลืมคำสัญญานี้นะคะ...

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ชอบทำนองมากๆครับ ฟังแล้วเย็นสบายใจดี
    คนร้องก็เสียงเย็นๆ เกือบจะหัวค่ำแล้ว อิๆ
    เพราะมากจ้ะ แสดงว่านักร้องชอบอะไรที่แปลงๆ
    งั้นมอบสิ่งนี้ให้เลย
    น้องปอย ตรีชฎา

7. davetai

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5961395" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=center>chaanont</TD><TD class=alt1>รู้สึกว่าเพลงนี้จะมีนักร้องชายร้องแก้ไว้นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นใคร
    น้องdentแปลงเนื้อได้เนียนและร้องได้เพราะเลยครับ

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5961851" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=center>klangprai</TD><TD class=alt1>เพลงเพราะ เสียงใสกิ๊กเลย:cool: </TD></TR></TBODY></TABLE>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมชอบเพลงของฝน ครับ ร้องง่ายคีย์เพลงไม่ยากเหมือนนักร้องหญิงคนอื่นๆ แรงบันดาลมาจากที่พี่ใจร้องไว้แหละครับ ร้องไว้อีกเพลงหนึ่ง ใจอ่อน เวอร์ชั่นภาคใต้ เลียนแบบมาจากรายการตี10 แต่ไม่กล้าอัพโหลดขึ้นบอร์ด ขอบคุณครับที่แวะมาฟังและเม้นต์ให้ครับ

8. davetai

ขอบคุณสำหรับช่อดอกไม้สวยๆด้วยครับพี่ใจ //คนชอบสาบานเค้าว่าเป็นคนชอบโกหก แต่การให้ที่ประเสริฐสุด คือการให้อภัย ไม่ใช่เหรอครับพี่ (555+)

9. davetai

สวยๆอย่างนี้ท่านพี่อ๋องอย่าปฏิเสธน่ะว่าไม่ชอบ (ไม่ผิดคำสาบานด้วย ฮ่าาาา) ขอบคุณครับ

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007

ไม่เคยฟังเวอร์ชั่นของฝนครับ
    แต่ฟังเวอร์ชั่นนี้แล้วขอบอกว่าเพราะมากครับ

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ชอบๆๆเพลงนี้ เวอร์ชั่นชายร้องนี่ก็เพราะ...นะ:cool:

12. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ฮั่นแน่...ไปแอบฟังของพี่มาแล้วเหรอ...อิอิ
    โดยส่วนตัวชอบเพลงนี้มากๆ ค่ะ ดนตรีขึ้นมาก็โดนใจแล้ว...

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เนียน...
    เพลงนี้สำเนียงหวานไปละม้ายคล้ายๆ แอร์แฮะ
    (รายนั้นหายแซ่บไปเลย)

เก่งๆ พริ้ว หวาน ฟังเพลินอ่ะ

14. davetai

ขอบคุณครับพี่เบิ้ม ที่แวะมาให้กำลังใจ

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5963062" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=center>urai ay</TD><TD class=alt1>[​IMG]

ชอบๆๆเพลงนี้ เวอร์ชั่นชายร้องนี่ก็เพราะ...นะ:cool: </TD></TR></TBODY></TABLE>

ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกันครับพี่ ว่าจะทำอย่างไรกับเพลงนี้ดี มันเลยออกมาอย่างที่พี่ได้เห็นนี่ล่ะ ขอบคุณครับ

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5966614" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=center>เกตุวดี</TD><TD class=alt1>ฮั่นแน่...ไปแอบฟังของพี่มาแล้วเหรอ...อิอิ
    โดยส่วนตัวชอบเพลงนี้มากๆ ค่ะ ดนตรีขึ้นมาก็โดนใจแล้ว...

ต้นตอแรงบันดาลใจ ของเพลงนี้ก้อมาด้วย 555 + ขอบคุณครับพี่เกตุ
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5966712" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=center>

หนูตา
    </TD><TD class=alt1>

เนียน...
    เพลงนี้สำเนียงหวานไปละม้ายคล้ายๆ แอร์แฮะ
    (รายนั้นหายแซ่บไปเลย)

เก่งๆ พริ้ว หวาน ฟังเพลินอ่ะ
    ขอบคุณกำลังใจจากพี่หนูตาด้วยครับ //เขินเด้พี่ น้องแอร์รายนั่น ขั้นเทพครับ