รักทนรักนาน by new_mansum ppojai หนูตา ดอกสร้อย urai ay

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 26 ตุลาคม 2013.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    แอบมาแปะโดยไม่ปรึกษาใคร หุหุหุ
    น้องแมนบอกว่าพี่ไรเป็นคนเริ่มประเด็น
    พี่ไรต้องเป็นคนรับผิดชอบ จัดปายยยยย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2935455/[/MUSIC]

เพลง : รักทน รักนาน
    ศิลปิน : อ๊อฟ ศุภณัฐ อาภาพร เบนซ์ ลูกนก ลูกน้ำ

*** อยู่ทน อยู่นาน อยู่นาน แล้วก้อ อยู่ทน
    อยู่ทน อยู่นาน อยู่นาน แล้วยัง อยู่ทน (ซ้ำ *** )

(แมน) เรามารักกัน รักกัน ซักหน่อยดีมั๊ย
    จะต้องถูกใจ ถ้ารักผม ดูซักคน
    อะบอก เอาไว้ ว่าหัวใจ รักทน
    รักดู ซักคน ไม่ต้อง ไปทนรักใคร
    ลำบาก แค่ไหน ก็ยังจะทน ท้น ทน
    ลำบาก ลำบน ก็ยังจะทนได้นาน

(พี่ใจ) อุ้ย ยังงี้ น่ะเชื่อไม่ได้ ทั้งเล่ห์อุบาย ล่ะมากมายร้อยกล
    แรกๆก็พูดอย่างนี้ มาบอกทุกที ว่ามีดีที่ทนน่ะ
    พออยู่ไปนานนาน ที่บอกว่าทน น่ะไม่มีซักหน
    แบบนี้จะให้ทำยังไงจ้ะ ถ้าทนไม่ไหว รึจะให้บอกว่าทน

(หนูตา) ไอ้ที่ว่าทน นั้นมันทนทาน แค่ไหน
    ไม่อยากเชื่อใจ ผู้ชายร้อยเล่ห์ ร้อยกล
    พอได้แล้วทิ้ง ไม่เคยรักจริงซักหน
    ไม่มีสักคน ที่จะอยู่ทน อยู่นาน

*** (ซ้ำ ***)

(แมน) เรามารักกัน รักกัน ให้หลั่น ลัน ล้า
    ไม่มีปัญหา รักกันสบาย สบาย
    ไอ้หนุ่มคนนี้ จะให้ฟรีฟรี ทั้งใจ
    ไม่ต้องบอกใคร ถ้าเราน่ะ ได้รักกัน
    จะอด จะทน รักเธอให้นาน น้าน นาน
    จะอยู่ ด้วยกัน สัญญาจะทน ท้น ทน ..

(พี่ไร) ยังเงี่ยะ ยิ่งเชื่อไม่ได้ ทั้งเล่ห์อุบาย มากมายร้อยกล
    ท่าทางล่ะไม่ค่อยจะไหว แหมพูดมาได้ ว่ามีดีที่ทน
    เฉาตายกันไปพอดี ถ้าร้อยวันพันปี น่ะไม่มีซักหน
    โอ้จ๊อด พี่ทนไม่ได้ แทบทนไม่ไหว ไหนบอกว่าทน

(ดอกสร้อย) ไอ้ที่ว่าทน นั้นมันทนทานแค่ไหน
    ที่พูดกันไป ไม่เคยเห็นมีซักคน
    แรกๆก็ เงี่ยะ มาบอกว่าทน ท้น ทน
    ไม่มีสักคน ที่จะอยู่ทน อยู่นาน

*** (ซ้ำ ***)

(แมน) อยู่ไปทนทน กับ กับ กับเธอ นานนาน
    ถ้าเธอรำคาญ จะ จะ จะทาน จะทน
    อยู่กันดีดี จะ จะ จะดี มีจน
    อยู่กันทนทน กับ กับ กับเธอ นานนาน

.............................................................................................................

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG]
    ขอบคุณน้องแมนรับหน้าที่ทำเสียงหล่อ+มิกซ์ด้วย
    ขอบคุณพี่ใจที่อดทน(เหมือนเราเลยหุหุ) เหนื่อยมั๊ยจ๊ะ เอาอีกป่ะแบบนี้
    ขอบคุณหนูตาที่คอยให้คำแนะนำและกำลังใจ
    ขอบคุณดอกสร้อยที่บอกว่าวางไมค์แล้ว แต่ลุกมาร้องให้ก่อนใครเลย

และ...ขอบคุณน้องแมวที่แอบมาสอนวิธีฝากไฟล์ ปลื้มใจในน้ำใจเพื่อนๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2013
  2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

กร๊ากก เพลงอะไรของเค้าเนี่ยะ

พี่ใจขึ้นมาผมฮากร๊ากกกเลยอ่ะ

เสียงน้องแมนจำไม่ได้เลยครับเข้มมาก

หนูตากับพี่สร้อยมีแอ๊บเรียบร้อยนิดนุง

ส่วนเจ๊อุไรตามพี่ใจไปติด ๆ อิอิ

เพลงสนุกดีครับเอาอีก ๆ ๆ

[​IMG][​IMG][​IMG]

3. urai ay

งานนี้เอาฮาอ่ะแมว
    เสียงแมนให้มากกับเพลงนี้
    หนูตากับดอกสร้อยอ่ะจัดให้เป็นนางเอก ร้องรอบเดียวผ่านฉลุย
    มาติด2ป้าเนี่ยลมแทบจับ โดนคนละหลายรอบ ร้องไงก็ไม่ผ่าน55
    เราร้องไปรอบ2แล้วน้องแมนยังบอก"พี่ร้องอีกรอบได้ป่ะ"
    แต่เราคิดบวก"น้องแมนต้องติดใจในเสียงเราแน่เลย"หุหุ
    เด๋วให้พี่ใจมาฟังเสียงตัวเองโอป่ะ

ขอบคุณเน้อแมวววว

4. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ไรที่นำมาลงให้นะครับ อิอิ
    เหตุเกิดเนื่องจากมีเสียงซ่า ต้องแก้ไขหลายรอบเลย
    อีกทั้ง มีร้องแก้หลายรอบเช่นกัน แฮะๆ แต่พอออกมาผมว่าโอเคเลยนะ ^_^
    นานๆ จะร้องด้วยกันทีครับ ขอบคุณพี่หนูตา พี่ใจ พี่ไร และพี่สร้อยด้วยครับ
    ท่อนร้องเร็วนี่แอบเห็นใจอยู่ลึกๆ ครับ ร้องยากมาก T_T

ที่อะเมซิงที่สุดในเพลงคือ ไม่ค่อยเห็นพี่ใจและพี่ไรร้องเพลงแนวนี้เท่าไหร่ (ร้องแร๊ป)
    ขอบบอกไว้ว่า แจ่มมากครับ ^_^ ขอบคุณพี่ไรอีกรอบครับ สำหรับไอเดียเพลงนี้ อิอิ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2013
  5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดดดดดดด เพราะที่สุดในโลกจ้า อิอิ

ผลงานอลังการงานสร้างจ้า อิอิ
    น้องแมนควง 4 สาว พี่ไร พี่ใจ พี่ดอกสร้อย คุณหนูตา
    สุดยอดจ้า ให้ 1000 Like จ้า อิอิ

อยู่ทน อยู่นาน อยู่ทน.....

[​IMG][​IMG][​IMG]

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเสียงพี่ใจแล้วนึกถึงรูปนี้จ้า อิอิ

พอเสียงพี่ไรนึกถึงรูปนี้จ้า อิอิ

ส่วนคุณหนู&พี่ดอกสร้อย รูปประกอบหมดจ้า
    มีแค่สองรูปเองจ้า
    อิอิ

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ใจฟังแล้วเหมือนว่า..ตัวเองยังไงไม่รู้เนอะน้องไร...
    สนุกดีจ๊ะ..น้อง ๆ ร้องยากพอสมควร เพราะเหมือนพูด แต่ต้องมีทำนอง..
    พี่ใจฟังแล้ว น้องไรร้องได้ดีกว่าพี่ใจนะคะ..

ส่วนน้องนู๋ตา น้องดอกสร้อยเสียงเพราะเชียว..
    น้องแมนหนุ่มน้อยก็เสียงเหมาะกับเพลง..สาว ๆ รุมตอม แฮ่ม ๆ ๆ

8. pporjai

พี่ใจ..ฟังเสียงตัวเองก็หัวเราะ กร๊ากกกกกกก ๆ ๆ เหมือนกันค่ะน้องแมวจุฟ..ร้องปายด้ายยยย..

9. pporjai

new_mansumขอบคุณพี่ไรที่นำมาลงให้นะครับ อิอิ
    เหตุเกิดเนื่องจากมีเสียงซ่า ต้องแก้ไขหลายรอบเลย
    อีกทั้ง มีร้องแก้หลายรอบเช่นกัน แฮะๆ แต่พอออกมาผมว่าโอเคเลยนะ ^_^
    นานๆ จะร้องด้วยกันทีครับ ขอบคุณพี่หนูตา พี่ใจ พี่ไร และพี่สร้อยด้วยครับ
    ท่อนร้องเร็วนี่แอบเห็นใจอยู่ลึกๆ ครับ ร้องยากมาก T_T

ที่อะเมซิงที่สุดในเพลงคือ ไม่ค่อยเห็นพี่ใจและพี่ไรร้องเพลงแนวนี้เท่าไหร่ (ร้องแร๊ป)
    ขอบบอกไว้ว่า แจ่มมากครับ ^_^ ขอบคุณพี่ไรอีกรอบครับ สำหรับไอเดียเพลงนี้ อิอิ

........................................................................................................

ฉีกแนววววววววว ๆ ๆ น้องแมน งับ ๆ ๆ ๆ คำ ไม่ท้นเยยยยย
    พูดก็ไม่ใช่.. ร้องก็ไม่เชิง..เราเรียก แร๊ป ๆ ๆ เหยอคะนี่..
    บอกแย๊ว บ่ตงงงงงงงงงงง ร้องยากจุงเบยยยยยยยยยยยยยยย

10. pporjai

เช๊อะ ๆ ๆ ๆ 555555555 น้องใบบุญญญญญญญ....

11. pporjai

น้องไรไม่แนบไฟล์เพลง เมื่อเช้าเปิด ไอแพค มันฟังไม่ได้ค่ะ..
    บอร์ดเพลงพลังจิต เดี้ยงอีกแล้วเหรอคะ ถึงใช้ฝากไฟล์ที่อื่นแทน..

ไฟล์เพลงรักทน รักนาน

12. urai ay

ฟังดูเหมือนมันจะง่าย
    พอลองไล่งับเนื้อรอบแรก...
    ง่า...ถอยดีมั๊ยเนี่ย...ท่าจะไม่ได้เพราะดอกสร้อยร้องมาแล้ว
    เลยตั้งหน้าตั้งตางับๆๆๆ ลมแทบจับเหมือนกัน^_^
    มีคนบอกว่ารุ่นนี้รุ่นอยุ่ทน555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2013
  13. urai ay

555 แมนควง4สาว
    รุ่นนี้รุ่นอยุ่ทน อยู่นานด้วย....

หนูตารูปนี้ [​IMG]

ส่วนดอกสร้อยต้องนี่เลย [​IMG]

ขอบคุณเน้อใบบุญ

14. urai ay

พี่ใจอยากร้องใหม่ป่ะล่ะ
    ร้องอีกได้นะ เด๋วให้แมนมิกซ์ใหม่
    ของเราอ่ะ เจอไป3รอบ
    ไม่ต่ำกว่า10ไฟล์55 สงสารแมน....

ไม่รุ้ว่าเป็นที่คอมพ์เราหรือบอร์ด
    เมื่อคืนเราอัพไฟล์ไม่ขึ้น แมวผ่านมาเจอพอดี
    แมวบอกให้เอาไฟล์ไปฝาก แอ่ะๆๆ...ฝากไงฟระ
    เราเดาอาการแมวออกแมวต้องอยุ่ในอาการนี้

แมวเคยสอนแล้วเราลืม 5555...

15. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ต้องขอปรบมือให้กับพี่ใจ กับ เจ้ไร ตอนแรกฟังก็หงายท้องพึ่งไปเหมือนกัน เพลงอารายว่ะเนี๊ย ... แล้วจะให้ร้องท่อนไหนกันละ ปกติร้องเพลงช้าก็งับเนื้อไม่ค่อยจะทันอยู่แล้ว แล้วนี่เพลงเร็วอย่างจรวดลิ้นพันกันหมด 5 5 5
    [​IMG]แมว : ระดับนางงามมันต้องมีแอ๊บกันหน่อยล่ะ

น้องแมน : เสียงหล่อและเข้มมาก ๆ[​IMG]

หนูตา : เสียงสมกับหน้าตาแล้วล่ะ น่ารักอ่ะ[​IMG]

ใบบุญ : พี่สร้อยก็ประมาณนี่แระ 5 5 5 [​IMG]

ขอบคุณค่ะ

16. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

เห็นเจ๊ ๆ แต่ละคนแล้วกลุ้มใจจริง ๆ นะเนี่ยะ

( ไม่ได้แกล้ง )

17. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    มาลงชื่อไว้ก่อนค่ะ เน็ตไม่อำนวย ฟังก็ม่ายล่าย มันต๊อแต๊

18. pporjai

อ้างอิง..น้องไร
    พี่ใจอยากร้องใหม่ป่ะล่ะ
    ร้องอีกได้นะ เด๋วให้แมนมิกซ์ใหม่
    ของเราอ่ะ เจอไป3รอบ
    ไม่ต่ำกว่า10ไฟล์55 สงสารแมน....

พอแว๊ววววว ค่า น้องไร..
    พี่ใจส่ง 2 รอบ แต่รอบที่ 2 ร้องซะ 6 เที่ยวได้มั้ง..(กลัวไม่ผ่าน..เสียฟอร์ม..)
    ท่อนอาภาพร เหมือนบ่น ๆ ๆ ..น่ะ ไม่เหมือนร้องเล้ย..ก็ฟังเอาขำ ๆ เสียงแปร๊น ๆ ๆ ซะขนาดนั้น เสียดาย น้องนู่ตา ยังไม่ได้ฟังใช่ป่าววววว...

19. pporjai

มิน่า ๆ ๆ น้องดอกสร้อยรีบร้องส่งคนแรกเลย กลัวได้ท่อน อาภาพร ใช่ม้า ๆ ๆ 5555

ท่อนน้องไร ที่ลูกนกร้อง ยังเป็นทำนองเพลงนะ... แต่ท่อนพี่ใจนี่ซิ..บ่นอย่างเดียวเลย..สนุกดี...ไม่เคยคิดว่าจะร้องได้ แต่เสียงก็ให้อยู่นะน้อง ๆ ฟังแล้วอดยิ้มขำ ๆ ไม่ได้จ๊ะ..

20. pporjai

กลุ้มทำมายยยยย.......น้องแคทจุฟ ๆ เอ๊ยยยยยยย พวกอาเจ้ ๆ ๆ ทั้งหลาย.. นี่รุ่นอาราย ๆ ๆ ?

รุ่น อยู่ทน อยู่นานนนนนนนนน ไง...55555555555 ทอ ตา หาน อดทน...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2013