รักนิรันดร์ -ปั่น- พี่มี๊ดร้องเทศกาลวาเลนไทน์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย tangOAH, 14 กุมภาพันธ์ 2013.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพลง : รักนิรันดร์ (แอบเอามาแปะ เพื่อส่งต่อความรักให้ทุกคนด้วยนะคะ อย่าว่าน้องนะพี่มี๊ดดด อิอิอิ)

ใจส่งถึงใจเธอ มือจับกันไว้
    มองตาแล้วเข้าใจ ไม่ต้องเอ่ยคำ
    เดินเกี่ยวแขนกันไปถ่ายทอดความรัก
    จงอย่าสนใจใคร ฉันอยู่ใกล้เธอ

* เปี่ยมด้วยความรักต่อเธอ

** ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น อยู่ตลอดกาล
    ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น เป็นรักนิรันดร์

คืนเปลี่ยนแม้วันผ่าน กาลเปลี่ยนปรวนแปร
    รักเรามั่นคงแน่ มิเปลี่ยนแปรไป
    เราหล่อหลอมดวงใจ เป็นหนึ่งเดียวกัน
    คงจะไม่มีวัน เหินห่างกันไป

(ซ้ำ * , ** , **)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2514722/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  2. tangOAH

ขอบคุณสำหรับความรักที่มอบให้ค่ะ พี่เป็นเสมือน"เงาที่หายไป" ของชีวิตน้องนะคะ จุ๊บๆๆ
    รักที่สุดค่า
    อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

มาแอบฟังน้องตั้งมี๊ดร้องเพลงดีดกีตาร์โปร่งให้น้องตั้งโอ๋ฟัง..เคลิ้มไปด้วยคนนะจ๊ะ..น่ารัก น่าหยิกกันจังเลย..
    พี่ใจ่ใจ๋ขอแอบจุ๊บ ๆ ๆ น้องตั้งโอ๋ ด้วยคนนะคะ..สุขสันต์วันแห่งความรักค่ะ..

4. tangOAH

ขอบคุณค่ะ พี่ใจ
    มีความสุขจังเรย จุ๊บๆๆ

5. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้รักที่เกิดขึ้นมานั้นอยู่ตลอดกาล...ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้นเป็นรักนิรันดร์
    โรแมนติกมาก ๆ ค๊า..เพลงนี้ หวานซึ้งเชียวพี่มี๊ดดดดดด หวานเจี๊ยบบบเลยนะ อิอิ
    Happy Valentine'Day ขอให้พี่มี๊ดและพี่ตั้งโอ๋ มีความสุขมาก ๆ ดั่งเช่นในเพลงจ้า

6. tangOAH

ขอบคุณน้องเปิ้ลที่สุดเลยนะจ๊ะ
    พี่ก็ขอให้น้องเปิ้ลมีความสุขมากมากเลยน้า วันแห่งความรักแบบนี้หน่ะ
    พี่ตั้งโอ๋หน่ะมีความสุขยิ้มจนแก้มจะแตกแล้วค่ะ
    ขอบคุณจริงๆเลยนะค๊า จุ๊บๆๆ

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สุขสันต์วันวาเลนไทน์ครับ
    เท่าที่เห็นคุณมี๊ดบอกว่า รักนิรันดร์ ไม่ได้บอกว่ารักตั้งโอ๋สักหน่อย...
    ว่าแต่ ใครหนอชื่อ "นิรันดร์"

เผาบ้านเขาแระ เผ่นก่อนล่ะ อิอิ;k01

นิรันดร์ มันชื่อผู้ชายนี่หว่า...[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    นึกว่าคอมเม้นท์ไปแล้วอ่ะ ฟังไปหลายรอบแล้ว
    (อาจจะเพราะออนอีกยูสเซ่อร์มั๊ง เลยยังไม่คอมเม้นท์)

หวาน และ โรแมนติคมากกกกกกก

ท่อนพูด หลานตาฟังแล้วหัวเราะกิ๊กกั๊กเลยอ่ะ (พูดเลียนเสียงพี่มี๊ดให้ฟังด้วยอ่ะ)
    เค้าร้องให้คนชื่อ "โอ๋" ฮ่าๆๆๆๆ

9. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ตาร้อนผ่าวววว อิอิ ล้อเล่นค่ะ เพราะมาก
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะคะน้องตั้งโอ๋ คุณมี๊ด
    (f)

10. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เขินนนนนจัง แต่ก็มีความสุขมากๆ
    เล่นเอาเพลงมาแปะไม่บอกกันก่อนเลยนะโอ๋ อายเค้า อิอิ
    เพลงนี้ร้องเมื่อคืนตอนตีสามกว่าๆ เสียงแห้งมากๆด้วย
    ก็ขอบคุณนะที่ร้องเพลง "เงาที่หายไป" เป็นของขวัญส่งมาให้ด้วย
    เพราะที่สุดเลยแม้ไม่มีดนตรีประกอบน่ะ
    ก็ขอให้มีความสุขตลอดดดดไปเหมือนกับเพลงนี้ด้วย...

วันวาเลนไทน์ก็เป็นวันหนึ่งที่ใครๆก็มอบสิ่งพิเศษให้กันอย่างมีความสุข
    แต่ไม่ว่าจะวันไหนๆ ความรักก็มีอยู่ทุกหนแห่งทั่วทั้งจักรวาล
    เรามองหาความรักได้ใกล้ๆตัว เพราะเราทุกคนก็ล้วนมาจากความรักน่ะครับ
    ขอให้เพื่อนๆทุกคน มีแต่ความสุขล้นใจกันทุกวันๆนะครับ ขอบคุณครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  11. mead

ฮ่าๆๆๆๆ โดน เจ้าแป๊ก หลานหนูตาแซวเลย เห็นปะตั้งโอ๋
    ขอบใจจ๊ะหนูตา...ร้องใหม่คงไม่ทันแล้วอ่ะ.....โดนฉกมาแปะ.....นั่งน้ำตาไหลเลย ขำ อิอิ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  12. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    มาฟังเพลงหวานๆด้วยครับ ตอนท้ายได้ยินคำพูดไม่ชัด ได้ยินแต่จุ๊บๆๆ
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ครับ

13. mead

ฮ่าๆ คุณพินิจจะชิ่งไปไหนอ่ะ
    ตั้งโอ๋ บอกว่าไม่เป็นไรหรอกจ๊ะ
    จะไปเปลื่ยนชื่อเป็น ตั้งนิรันดร์แทน พี่มี๊ดจะได้รัก
    (เอ หรือว่าตั้งโอ๋เป็นผู้ชายหว่า ยิ่งแมนๆอยู่ อิอิ)

14. mead

สุขสันต์วันวาเลนไทน์เช่นกันครับ
    เพลงอ้อยใจ ที่ร้องกับคุณกบก็หวานใช่ย่อยนะครับ
    ความรักของทุกคน ทำให้โลกสดใจจริงๆครับ
    :cool:

15. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มาแอบซึ้งอยู่นี่เองพี่มิ๊ด
    หัวใจเพราะมาก ...

ป๊ะ ไป กลับกระทู้เรา
    ไปหวานกันต่ออิๆ
    แหย่ตั้งโอ๋เล่น
    ตั้งโอ๋คงละลายไปแล้วละป่านนี้
    เจอเพลงรักของพี่มิ๊ด และจุ๊บกระจายตอนจบฮ่าๆๆ
    (แย่แล้วตั้งโอ๋)

16. itemnoi

itemnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเพลงรักนิรันดร์ - ปั่น ฟังกี่ทีก็เพราะค่ะ:z4

17. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันวาเลนไทน์จ้าคุณตั้งโอ๋&พี่มี๊ด

ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้นอยู่ตลอดกาลและตลอดไป