รักมาห้าปี ศิลปิน ศรเพชร ศรสุพรรณ By Nopan

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย bossbam10, 3 ตุลาคม 2012.

1. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    อ๊ะ อ๊ะ เพลงนี้ขอตัดนะจร้า........
    เพลงโปรดของพี่รัตน์ พี่สาวคนสวย
    เค้าขอเป็นประธานตัดให้ละกัน อิอิ

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อ๊ะ อ๊ะ เพลงนี้ขอตัดนะจร้า........
    เพลงโปรดของพี่รัตน์ พี่สาวคนสวย

เค้าขอเป็นประธานตัดให้ละกัน อิอิ
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    แหมมมมม ได้ทีล่ะเหน็บเลยนะ เชอะ

3. bossbam10

ร้องได้เพราะมากจ้า.....พี่นพตาพอง....
    ตอนแรกว่าจะใช้อันนี้ตัดละ
    แต่เกรงใจนักร้อง55555

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

น้องนพฝากให้มาลงจ้า
    กว่าจะโหลดไฟล์เพลงได้แทบแย่
    น้องนพให้มาลงอีกหนึ่งเวอชั่น ออิ
    <TABLE id=AutoNumber1 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#111111 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="90%" border=0><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%">เพลง </TD><TD class=ms_menublack>รักมาห้าปี</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE id=AutoNumber2 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#111111 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="90%" border=0><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%">ศิลปิน </TD><TD class=ms_menublack>ศรเพชร ศรสุพรรณ</TD></TR></TBODY></TABLE>​

<TABLE id=AutoNumber3 style="BORDER-COLLAPSE: collapse" borderColor=#111111 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="90%" border=0><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%"></TD><TD class=ms_menublack></TD></TR></TBODY></TABLE>​

รักมาห้าปี
    ศรเพชร ศรสุพรรณ
    BbIntro 9 bars...8...
    9...รัก มาก่อน ใคร
    ขืนช้าไป ต้อง ช้ำใจอย่างแน่ นอน
    ฉันจะไปขอ เธอ ให้รอ ไปก่อน..
    อ้อนออดเท่าไร เธอ ก็ไม่ ใจอ่อน
    สงสัย ว่าหล่อน จะมีรักซ้อน ซ่อน ไว้
    รัก มาห้า ปี
    โถคนดี ขอหอมที ก็ ไม่ได้
    เธอบอกกับฉัน ถึงวันนั้น จะให้..
    รักเธอมากจัง เหมือนจงอาง หวง ไข่
    หลอกฉัน เมื่อไหร่
    จะแช่งให้ตาย จำไว้ เธอ
    บอกมา อย่าพูดจา อ้อม ค้อม
    จะเรียกเท่าไหร่ ก็ ยอม
    เงินทองฉันพร้อม เสมอ
    จะให้เถ้าแก่ พ่อแม่ สู่ขอ เธอ
    ตกลง นะเออ อย่าให้ฉันเก้อ เฝ้ารอ
    รอ จนอ่อน ใจ
    ขืนรอไป จะแก่ตาย ใจเริ่ม ท้อ
    หรือว่าเธอนี้ คอยเศรษฐี รูป หล่อ..
    หรือรังเกียจฉัน นั้น มันดำ ม้อ ต้อ
    สงสาร เถิดหนอ อย่าให้ฉันรอ ไปถึงไหน
    Solo 10 bars...9...
    10...รอ จนอ่อน ใจ
    ขืนรอไป จะแก่ตาย ใจเริ่ม ท้อ
    หรือว่าเธอนี้ คอยเศรษฐี รูป หล่อ..
    หรือรังเกียจฉัน นั้น มันดำ ม้อ ต้อ
    สงสาร เถิดหนอ อย่าให้ฉันรอ ไปถึงไหน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2277438/ http://palungjit.org/attachments/a.2281620/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2012
  5. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วกระทู้มันขึ้นอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ งงอ่ะ

6. nopanun

ขอบคุณครับ ที่นำมาลงให้ ก็มอบให้คนลงเพลง ก็มอบให้ลงให้ด้วยเลย 555 ผมก็ลงไว้แต่ไม่รู้เพลงหลบไปอยู่ไหน ไม่ออกมาแสดงตัว นึกว่าเครื่องผมมีปัญหา

7. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เราก้มาเล่นซ่อนหาด้วยคน
    เห็นชื่อเพลงก็รีบวิ่งมา...
    เพลงนี้เป็นเพลงโปรดอีกเพลงนึง
    พอเข้ามาอ๊าว!! เพลงอยู่ไหนนี่
    แต่เพราะเป็นเพลงโปรดไม่เกินความสารถของเราไปได้
    หากันจนเจอ วิ้วฮิ๊วววว(f)

ปล.เค้าซ่อม ปรับปรุงเว็บกันอยุ่ เด๋วมันก็ปกติ...

8. nopanun

ขอบคุณนะครับที่มาเปิดให้ แหมจะเอามีดหมอลงอาคมมาตัดให้เชียวหรือ ต่อให้ใช้มีดหมอก็ตัดไม่ขาดหรอกจ๊ะ สำหรับมิตรภาพที่มีให้กันน่ะ ว่าไปนั่น 5555

9. nopanun

ขอบคุณครับ ที่หาจนเจอ เจ้าของเพลงก็ยังงๆอยู่ว่ามันเข้าออกยังไง ตรงไหน ก็ตอบแบบงงๆนี่ล่ะ ขอบคุณอีกครั้งครับ

10. Piyarat Gehrke

ขอบคุณครับ ที่หาจนเจอ เจ้าของเพลงก็ยังงๆอยู่ว่ามันเข้าออกยังไง ตรงไหน ก็ตอบแบบงงๆนี่ล่ะ ขอบคุณอีกครั้งครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ก็พยายามหาทางเข้าให้เจอดิ่ อิอิ

11. bossbam10

ก็มันหาไม่เจออะ มันมึนๆงงๆไงไม่รู้
    ทางเข้ายังหาไม่เจอ แล้วจะหาทางออกเจอได้ไง55555
    เนี่ยดีนะท่านเทพยังไม่มา ถ้ามาคงได้มึนๆงงๆอีกคนแน่ๆ55555

12. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เทวดามาแล้วครับ ที่งงๆ ก็คือทางเข้าและทางออก เทวดาไม่มึนครับ ทางออกก็ปิดคอมครับ 5555 ทางเข้าก็เปิดคอมครับ 5555555555
    ( มีการลงเพลงแบบซ่อนแอบด้วย เสียงน่าฟังชัดเจนเพราะมากครับ เสียงดายไม่ใช่หญิง จะได้บอกรัก 55555)

13. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    หากระทู้เพลงนี้ไม่เจอเหมือนกันครับ
    พอดีพี่รัตน์ส่งลิ้งค์ไปให้ง่ะ
    เพลงชอบอีกเพลงครับ ร้องได้ไพเราะเช่นเคย

14. nopanun

VeggieGuyหากระทู้เพลงนี้ไม่เจอเหมือนกันครับ
    พอดีพี่รัตน์ส่งลิ้งค์ไปให้ง่ะ

เพลงชอบอีกเพลงครับ ร้องได้ไพเราะเช่นเคย
    ขอบคุณท่านเทพ และท่านเบิ้มนะครับที่เข้ามาเล่นซ่อนหา
    เอ้ยเข้ามาฟังเพลง แม้จะหากระทู้ยากซักหน่อย 555555
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 6796723" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle></TD><TD class=alt1></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. Piyarat Gehrke

อ้างอิง:ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Thep Tavada เทวดามาแล้วครับ ที่งงๆ ก็คือทางเข้าและทางออก เทวดาไม่มึนครับ ทางออกก็ปิดคอมครับ 5555 ทางเข้าก็เปิดคอมครับ 5555555555( มีการลงเพลงแบบซ่อนแอบด้วย เสียงน่าฟังชัดเจนเพราะมากครับ เสียงดายไม่ใช่หญิง จะได้บอกรัก 55555) VeggieGuyหากระทู้เพลงนี้ไม่เจอเหมือนกันครับพอดีพี่รัตน์ส่งลิ้งค์ไปให้ง่ะเพลงชอบอีกเพลงครับ ร้องได้ไพเราะเช่นเคย ขอบคุณท่านเทพ และท่านเบิ้มนะครับที่เข้ามาเล่นซ่อนหา เอ้ยเข้ามาฟังเพลง แม้จะหากระทู้ยากซักหน่อย 555555 พี่รัตน์ว่าก็สนุกดีเหมือนกันนะเล่นซ่อนแอบเพลงแบบนี้ แหมคุณยายโปรตุเกตุไม่อยู่ถ้าอยู่ล่ะก็แ อิอิหล่มเลยยยยยยยยยยยยย

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

รักกันมาตั้ง ๕ ปี...
    ก็จะยังรักต่อไปค่ะ:cool:

17. nopanun

ขอบคุณที่เข้ามารับฟังเพลงนะครับ

18. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    พี่รัตน์ขอเพลง รักมาห้าปี จากคุณนพแล้วได้ฟัง
    ของผมขอมาห้าปีแล้วยังไม่ได้จัดให้เลย อิอิ

19. nopanun

ของผมก็ยังจัดให้ไม่หมดเหมือนกันครับ อิ อิ เรื่อยๆครับ

เดี๋ยวจะไม่ทันการณ์ ต้องรุ่นนี้ดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2012
  20. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    :cool::cool:ทนรออีกหน่อยครับพี่นพ...เชื่อว่าเดี่ยวเค้าก็ใจอ่อนแล้วล่ะ อิอิ ก้อร้องเพลงเพราะซะขนาดนี้ ให้รู้ไปสิว่า จะใจแข็งได้นานสักแค่ไหนกัน อิอิ ^_^/:cool::cool: