รักษาโรคด้วยตนเอง โดยใช้พลังแสง(โพสต์แรกนะคะ)

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 6 ธันวาคม 2012.

1. พงษ์สนั่น

พงษ์สนั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2014
    ผมเคยเรียนอยู่เหมือนกันครับ เรื่องการรักษานี่
    อาจารย์ใจดีอยู่ด้วยแล้วสบายใจ พูดนิ่มๆไม่เยิ่นเย้อ
    มีความไม่ธรรมดาที่ดูจะเหมือนธรรมดา เพราะไม่มีทีท่าที่จะอวดคุณวิเศษอะไรๆ
    แต่หากมีลงลิ้งนี้แล้วก็ขออภัยด้วยครับ หน้าแรกๆยังไม่ได้อ่าน ไว้แวะมาอ่านทีหลัง
    สมองเพลียๆคล้ายจะเป็นสมองเสื่อม Y_Y บางทีก็จำแม่นบางทีก็ลืมง่าย โฮะๆๆ
    การเรียน-พลังจักรวาล

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดีครับ
    อ่านและ ขอบคุณ

3. พงษ์สนั่น

ผมเชื่อนะเรื่องการรักษาแบบนี้ เพราะผมก็เคยได้รับการรักษาแปลกๆแบบนี้มา
    แต่ท่านอาจารย์คมสัน สมามาราถรักษาทางไกลได้
    กำลังใจต้องไม่ธรรมดาเหมือนกัน ถึงยังอ่านไปไม่มาก แต่ก็ได้อ่านไปบ้างแล้ว
    และความสงสัยก็เริ่มมีละ 555 ผมขอถามหน่อยสิครับ แต่ถามไม่เยอะครับ
    1แสงสีฟ้าอมน้ำเงิน ที่ท่านอาจารย์ให้ดูคือพลังงานจากอะไรหรอครับ
    2พอมีคนถามในช่วงหน้าแรกท่านอาจารย์จะให้รูปดอกไม้ คือให้รับพลังงาน
    จากธรรมชาติในส่วนนั้นหรอครับ
    3ในทางธรรมจะมีฝึกกสิณ ธาตุและสี ที่นี้แสดงว่า กสิณก็ช่วยรักษาโรคได้เหมือนกัน
    ใช่ใหมครับหากจะใช้ในทางรักษาหนะครับ

4. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

แสงสีฟ้าอมน้ำเงินนั้น เกิดจากแสงแห่งอภิญญาญาน หรือที่เราเรียกกันว่า
    อาจิณไตย ครับ

เราสามารถที่จะส่งได้พลังผ่านตัวลงในหนังสือที่พิมพ์ หรือรูปภาพ เพราะพลังจิต ถ้าอยู่ในระดับถึงขั้นใช้งานได้แล้ว ก็จะไม่มีสิ่งใดมาขวางกั้นอีก และสามารถส่งข้ามทวีปได้ ที่เราเรียกกันว่าพลังจิตนั้นเร็วกว่า สายฟ้าแล๊ปอีกครับ
    กสิณก็สามารถช่วยรักษาโรคได้ระดับหนึ่ง ส่วนมากจะใช้ในการปรับธาตุ
    ในร่างกายผู้ป่วย เช่นเตโชกสิณ เป็นต้น
    กลับไปอ่านในกระทู้ส่วนมากจะตอบคำถามใว้แล้วในหน้าต้นฯครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      550.6 KB
      เปิดดู:
      68
  5. พงษ์สนั่น

ขอบคุณครับ หากดูไม่ผิดผมได้ดอกมะลิด้วย 55
    วันนี้คงหลับฝันดี (f)

6. พงษ์สนั่น

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ ท่านอาจารย์คมสันต์และคุณติงๆ
    ขอให้หน้าตาดี สติปัญญาดี โรคภัยไม่มี กันนะครับ
    ผมนี้โหลดคลิบพลังมาไว้ในคอมเลย เอาไว้เพิ่มพลัง 5555
    ผมว่าก็ช้วยได้นะครับ ไม่รู้จะตอบแทนยังไง นอกจากคำขอบคุณ *-*

7. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีเหลือเกินที่กระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่ท่านสมาชิก ขอบพระคุณคุณpongsanunมากนะคะ ที่กรุณาให้กำลังใจ

8. พงษ์สนั่น

นิ้วข้างซ้ายผมไม่รู้โดนอะไรบาดนี้หละครับ แล้วทีนี้ผมมาลองนั่งดูคลิบ
    เช้ามาแผลติดกันสนิทเลย ทั้งที่ก่อนหน้านี้เป็นมาเป็นอาทิตย์แล้ว
    แต่แผลตอนแรกมันเนื้อไม่ประกบกันหนะครับ *-*

9. ติงติง

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ ที่กระทู้นี้เป็นประโยชน์ต่อท่านสมาชิก ขอให้คุณหายเป็นปกติในเร็ววันนะคะ

10. HS6GIN

HS6GIN Active Member

13 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ

เพิ่งเข้ามาเจอกระทู้นี้ค่ะ เลยลองทำดู 2 ครั้ง รู้สึกเหมือนมือชา ๆ เหมือนมีกระแสไฟยิบ ๆ ที่ปลายนิ้วค่ะ

11. ติงติง

ค่ะ เป็นแบบนั้นท่านอาจารย์คมสันต์บอกว่ารับพลังได้ดีค่ะ จิตนิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2015
  12. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกเหมือนมีกระแสไฟอ่อนๆ
    รู้สึกจี๊ดๆถึงพลังแผ่ซ่าน
    ไปทั่วร่างกายจากมือทั้งสองข้าง
    ไล่ไปที่ท่อนแขนด้านล่างทั้งสองข้าง
    ท่อนแขนด้านบนทั้งสองข้าง
    หัวไหล่ทั้งสองข้า หน้าอก
    ลำคอ ใบหน้า
    และกลางกระหม่อม

หลังจากนั้นกระแสพลัง
    ค่อยๆเคลื่อนไปที่ลำตัว
    หน้าท้องต้นขาทั้งสองข้าง
    น่องทั้งสองข้าง

ปลายขาทั้งสองข้าง
    และปลายเท้าทั้งสองข้าง
    รู้สึกอย่างนี้ประมาณ 5 นาทีค่ะ

ตอนทำนั่งหลับตาและกำหนดลมหายใจร่วมด้วยค่ะ
    หลังรับพลังเสร็จรู้สึกกระชุ่มกระชวย
    เหมือนชาร์ตแบตเตอรีให้ร่างกาย

ขออนุโมทนาค่ะ

13. ติงติง

สาธุค่ะ ยินดีด้วยจริงๆ นานๆจึงจะมีท่านสมาชิกที่รับพลังและสังเกตตนเองได้ชัดเจนขนาดนี้

14. DEEJAI243

ฉันจะพยายามฝึกทุกวันค่ะ
    กระแสพลังที่ผ่านเข้ามาในช่วงแรกๆ
    จะรู้สึกวูบวาบ แต่คุมสติควบคู่
    กับการกำหนดลมหายใจไปพร้ฮมๆกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขออนุโมทนา สาธุค่ะ

15. ติงติง

16. DEEJAI243

ขอขอบคุณท่านอาจารย์คมสันต์
    คุณติง ติง และเพื่อนสมาชิก
    ที่ร่วมถ่ายทอดพลังบุญนี้
    และถ่ายทอดประสบการณ์

ขออนุโมทนาค่ะ สาธุค่ะ

17. ติงติง

สาธุค่ะ ว่างเว้นจากเว็บพลังจิตไปนานพอควรด้วยมีงานยุ่งๆ
    ขอบคุณที่กรุณาคอมเมนต์ไว้ในกระทู้นะคะ

18. tsbservice

tsbservice Active Member

ได้ทดลองดูแล้ว อาการกระดูกคอเคลื่อนดีขึ้นมากครับ ผมใช้คลิปร่วมกับอาหารเสริมปรากฎว่าเบาสบายและเห็นผลเร็วมากครับ ขอบคุณอาจารย์อาคม กับคุณติง ติง ที่ได้มอบคลิปเผยแผ่ให้กับผู้สนใจ ดีจริงๆครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ:cool:

19. Tanya R

Tanya R เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครั้งแรก เลยได้ลองทำดูก่อนนอน เห็นเป็นภาพหน้าคนที่คลิป 35 ค่ะ แต่ในขณะที่ดูคลิปแบบเพียงมือขวาไว้เพราะมือซ้ายถือโทรศัพท์เพื่อดูคลิป หลังจากดูเสร็จมีอาการปวดมวนท้องร้อนๆเล็กน้อยค่ะ ขอบคุณที่ได้เผยแพร่เป็นธรรมทาน ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปด้วยค่ะ สาธุ

20. Tanya R

Tanya R เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ก่อนนอนลองทำครั้งที่ 2 แต่ลูกสาวมานอนใกล้ๆบนแขนเราด้วย ภาพที่เห็นขณะดูคลิปเป็นภาพใบหน้าคนซ้อนกันหลายภาพแว๊บๆช่วงเริ่มได้สักพักแล้วก็เห็นเพียงภาพหน้าคนๆเดียวแบบครั้งที่ทำครั้งแรก

รู้สึกนิ้วมือยุบยิบเล็กน้อยช่วงมองคลิป แต่เมื่อดูจบแล้วมีอาการปวดท้องเล็กน้อยค่ะ