รักษาโรคด้วยตนเอง โดยใช้พลังแสง(โพสต์แรกนะคะ)

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 6 ธันวาคม 2012.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มีท่านที่รับพลังและกรุณาแจ้งผลให้ทราบ
    ขอกราบขอบพระคุณมากค่ะ

1. คนที่เคยนอนหลับยาก ก็นอนหลับง่าย
    2. อาการท้องผูกหาย คนที่ปวดหัวไมเกรนก็ปวดน้อยลงแทบหาย รู้สึกว่าร่างกายมีกำลังขึ้น
    โดยสรุป ดีมาก.

2. ติงติง

อีกข้อความจากท่านที่รับพลังเป็นครั้งแรกค่ะ

เริ่มแรก
    บางคนเหงื่อออก
    บางคนก็สั่นๆ
    บางคนก็ปวดแขนมากๆ

3. ติงติง

จากอีกท่านที่ได้รับพลังค่ะ

เริ่มแรกรับพลัง อย่างที่เรียนให้ทราบ มันวิ่งเร็วมาก
    อุ่นๆเริ่มจากฝ่ามือ ครั้งแรกเลยประมาณ1วินาทีอุ่นทั้งกาย

ครั้งสองแค่ยื่นมือออกไปก็ทั่วตัวเลย
    ไม่ง่วง ปกติ แต่ท้องร่วง วันนี้หายแล้ว ไม่มีอาการใดๆ

4. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

ลองทำแล้ว รู้สึกถึง พลังบางอย่างเข้ามาที่มือทั้งสองข้างแล้ว วิ่งเข้าสู่ตัวครับบ รู้สึกดีมากกครับ
    พลังส่งตรงจากคลิปถึงตัวผู้รักษา ผมมองเห็นรูปหน้าคนเป็นภาพซ้อนสลับกันไปมา
    ยังไงก็ขออนุโมทนาสาธุอีกครั้งนะครับ ^_^

5. ติงติง

วันนี้มีเรื่องแปลกมาเล่าค่ะ
    ในช่วงรอสอน รู้สึกปวดท้องมากๆค่ะ
    ก็นั่งคิดว่าเมื้อเช้ารับประทานอะไรที่เป็นอาหารแสลงหรือเปล่า
    ก็ไม่มี ในใจวิตกนิดๆว่า ถ้าลูกศิษย์มา เราคงไม่สามารถสอนลูกศิษย์ได้
    ก็คิดว่าจะทำอย่างไรหนอ...
    อยู่ๆ ก็นึกถึงคลิปนี้ได้ค่ะ
    จึงนั่งจินตนาการว่ากำลังรับพลัง
    น้อมจิตว่าตนเองหายจากอาการปวดที่แสนทรมานนี้
    ไม่น่าเชื่อว่า หายจากอาการปวดภายในเวลา ไม่ถึง ๓ นาที
    ทั้งที่ปกติ ถ้าปวดแบบนี้ จะไม่หายง่ายๆ และทรมานสุดๆค่ะ

ก็มีคิดๆ นะคะว่า เอ๊ะ! หายเองหรือเปล่านะ....

6. ติงติง

ขอบพระคุณที่กรุณามาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ
    ถ้าผู้รับพลังได้เล่าเอง จะน่าสนใจมากๆค่ะ :cool:

7. ติงติง

สาธุค่ะคุณchart2k
    อย่างไร หากคุณchart2k ได้ลองรับพลังแล้ว
    ลองเล่าประสบการณ์บ้างนะคะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

8. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อัญเชิญบทสวดมนต์ของพระอวโลกิเตศวรมาให้ทุกท่านครับต้วยความปราถนาดี

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/sGyA6OKrsJg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      474.5 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      539.9 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      496.8 KB
      เปิดดู:
      58
  9. คมสันต์usa

ขอบคุณทุกฯท่านที่เข้ามาโพสต์และคำชมครับ เป็นความจริงที่หลายท่านเห็นของที่ฟรีเลยไม่ค่อยเห็นคุณค่า เรียกว่าถ้าไม่ได้เสียเงินแล้วไม่สบายใจ  ขออภัยที่ใช้คำนี้
    เพชรเม็ดงามนั้นย่อมอยู่ในโคลนตม หาใช่ที่อยู่ที่ตามห้างร้านใหญ่โตสวยหรู
    ที่มีราคาแพงลิ่วครับ  เช่นเดียวกับหมอและยาที่รักษาครับ  ไม่มีใครสงสัยหรือครับ
    ว่าหมอและยาในปัจจุบันยิ่งรักษามากเท่าไรโรคต่างฯก็ยิ่งมีเพิ่มเท่าทวีคูณครับ

ขนาดไฟล์:
      557 KB
      เปิดดู:
      59
    • 60 flower.JPG
      60 flower.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      41
  10. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

มันคงเป็นอจินไตย ปัจจัตตัง จริงๆ โดยส่วนตัวผม รับรู้ถึงพลังได้ครับ แค่เปิดครั้งแรกก็รู้แล้ว เื่รื่องแบบนี้จะบังคับใครให้เชื่อไม่ได้หรอก ต้องให้เขารู้เอง :cool:

11. คมสันต์usa

มนุษย์เรามักจะเสียดายการสูญเสียในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่
    แต่กลับไม่เสียดายการสูญเสียในสิ่งที่ควรจะพึงมี

• 60 flower.JPG
      60 flower.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      61
  12. คมสันต์usa

ความรู้สึกในเชิงลบทุกชนิดไม่เป็นผลดีต่อชีวิตไม่ต้องไปทำลาย
    เพียงแต่ให้มีสติเฝ้าดูให้รู้เท่าทันแห่งห้วงอารมฌ์นั้นครับ

13. คมสันต์usa

ครับ
    ยินดีด้วยครับที่เข้ามาโพสต์ และสัมผัสพลัง
    อย่างที่ครูบาอาจารย์ท่านเคยบอกสอนกันมา ว่าอันบุคคลไม่ควรคิด
        เพราะว่าเป็น อจินไตย  ปัจจัตตัง  พลังนั้นมีอานุภาพมาก

• 1 universe.jpg
      1 universe.jpg
      ขนาดไฟล์:
      130.5 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      569.8 KB
      เปิดดู:
      45
  14. ติงติง

ทราบว่ามีหลายท่าน ที่แวะเวียนมารับพลังเป็นประจำ
    หลายท่านก็ดาวโหลดเก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ ก็รู้สึกยินดีมากค่ะ
    ผลจากการรับพลังที่ชัดเจนที่สุดเห็นจะเป็นทำให้นอนหลับง่าย เหมาะสำหรับคนนอนไม่ค่อยหลับนะคะ

15. คมสันต์usa

หนทางสอง ฟากข้าง ทางชีวิต
    เดินทางผิด หลงเข้าป่า เดินหน้าใหม่
    มีแสงธรรม แสงทอง ผ่องอำไพ
    จิตสดใส ให้มองเห็น เส้นทางธรรม

ขนาดไฟล์:
      467.4 KB
      เปิดดู:
      59
  16. powerp

powerp Active Member

ผมทดลองรับพลัง ครั้งแรกไม่รู้สึกอะไรครับ
    พอรับครั้งที่สามรู้สึกอุ่นที่กลางฝ่ามือ และมีอาการบางอย่างที่กลางกระหม่อมครับ

17. คมสันต์usa

ครับเมื่อจิตเรานิ่งก็จะรับพลังได้ดีครับ และเมื่อนอนหลับพลังนั้นจะทำหน้าที่เองครับ

ขนาดไฟล์:
      474.5 KB
      เปิดดู:
      55
  18. ติงติง

บทสนทนา ระหว่างท่านอาจารย์คมสันต์
    และนักเรียนไทยที่เลิงนกทา ยโสธรค่ะ

หลาน: สวัสดีค่ะคุณลุง
    คุณลุงคมสันต์: สวัสดีจ้ะ

หลาน: คุณลุงทำอะไรอยู่คะ
    คุณลุงคมสันต์: ดูว่ามีใครถามอะไรลุงมาหรือเปล่าจ้ะ จะได้ตอบไปได้ทันเวลาจ้ะ

หลาน: อ๋อๆค่ะ 5555ค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: การบ้านมากไหมจ๊ะ

หลาน: ก็ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: ไปเที่ยวทีภูสูงมาหรือเปล่าจ๊ะ

หลาน: อ๋อค่ะ สนุกมากเลยค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: ดีจ๊ะ

หลาน: แต่น่าเสียดายที่คุณลุงไม่ได้ไปด้วย หนูอยากให้คุณลุงไปด้วยจัง
    คุณลุงคมสันต์: ลุงให้เทพเทวดาพาไปเดินเล่นไงล่ะ

หลาน: 555
    คุณลุงคมสันต์: ทำให้รถหนักขึ้นไม่ไหวจะได้สร้างความเพียร

หลาน: 555 หนูนั่งรถกับครูติง แต่เพื่อนอีกกลุ่นหนึ่งเดินค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: จ๊ะ อย่าลืมสวดมนต์ก่อนนอนนะ ความจำและปัญญาจะได้ดีขึ้น

หลาน: ค่ะ คุณลุง
    คุณลุงคมสันต์: และช่วยพ่อแม่ทำงานบ้านบ้างจ้ะ ท่านจะได้ชื่นใจ

หลาน: ค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: จะเขียนอะไรลงในวารสารจ๊ะ

หลาน: อ๋อหนูคิดว่าน่าจะเป็นบทสวดมนต์ค่ะ เพราะยังไม่มีใครเอา และที่บ้านหนังสือสวดมนต์เยอะเลยค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: ดีจ้ะ อย่าลืมหาคำแปลด้วยจ๊ะ

หลาน: ค่่ะ
    คุณลุงคมสันต์: แล้วหนูสวดได้กี่บทแล้วจ๊ะ

หลาน: ประมาณ7-8 บทค่ะ แต่กำลังจะฝึกจะต่ออีก2-3 บทค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: ดีจ้ะ

หลาน: ยายสอนให้สวดตั้งแต่เด็กๆเลยค่ะ หนูเป็นอะไรก็ไม่รู้อ่ะค่ะถ้าไม่ได้สวดมนต์นอนไม่หลับเลย
    คุณลุงคมสันต์: ดีจ้ะ ลุงจะส่งพลังบุญไปให้จ้ะ ถ้าพร้อมเมื่อไรให้บอกลุงมา

หลาน: ค่ะคุณลุง หนูพร้อมแล้วค่ะหนูต้องทำยังไงบ้างคะ
    คุณลุงคมสันต์: ให้แบมือออกทั้งสองข้าง ห่างจากคอมประมาณ๑ คืบ ทำใจให้สบาย
    แล้วค่อยอ่านข้อความที่ลุงส่งไป ลุงส่งพลังบุญมาให้มาพร้อมกับข้อความนี้ ๑ ๒ ๓
    รู้สึกอย่างไรบ้างจ๊ะ

หลาน: ก็รู้สึกจั๊กกะจี้ที่ปลายนิ้วค่ะ หนูลองหลับตาดูเห็นแผ่นอะไรไม่รู่สีคำทองกำลังจะพุ่งมาที่หนูค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: พลังบุญนั้นจะส้มผัสได้จ๊ะ

หลาน: อ๋อค่ะ
    คุณลุงคมสันต์: ดีจ้ะ

หลาน: ขอบคุณมากเลยนะคะคุณลุง
    คุณลุงคมสันต์: บุญรักษาจ๊ะ

หลาน: ค่ะ รู้สึกสบายๆขึ้นเยอะเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  19. powerp

powerp Active Member

เมื่อเช้าผมรับพลัง โดยเปิดไฟล์ที่โหลดมาเปิดในมือถือ
    พอรับพลังรอบที่ 2 รู้สึกมีอาการที่ปลายนิ้ว และรู้สึกว่ามือซ้ายจะมีความรู้สึกมากกว่าครับ

20. ติงติง

อนุโมทนาค่ะ ขอบคุณที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ