รักษาโรคด้วยตนเอง โดยใช้พลังแสง(โพสต์แรกนะคะ)

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 6 ธันวาคม 2012.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สูตรยาแก้ไอจากท่านอาจารย์...

(ไม่น่าเชื่อว่าหยุดไอได้ทันที ติงเพิ่งทดลองด้วยตนเองค่ะ จึงอยากบอกต่อเป็นวิทยาทาน)

ตัวยา
    1. กระเทียมแกะเปลือกออก 3-4 กลีบ
    2. หอมแดง 2 หัวเล็ก ลอกเปลือก ล้างน้ำ หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ
    3. ขิงค่อนข้างแก่ ขนาดประมาณหัวแม่มือ ขูดเปลือกออก ล้างน้ำหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ
    4. น้ำมะนาว ประมาณครึ่งผล
    5. น้ำผึ้ง 1 ช้อนชา (ติงใส่ประมาณ 1 ช้อนโต๊ะค่ะ เพราะเกรงว่าถ้าใส่น้ำผึ้งน้อยจะไม่อร่อย)

วิธีปรุง
    1. นำเครื่องปรุงจากข้อ 1-3 ใส่ครก โขลกให้ละเอียด แล้วตักใส่แก้ว
    2. ใส่น้ำมะนาว
    3. ใส่น้ำผึ้ง
    4. คนให้ส่วนผสมเข้ากันดี

ได้ยาแก้ไอขนานเอก ให้ทานจนหมดนะคะ
    ติงทานได้ไม่ถึงครึ่งค่ะ แต่อาการไอหายเหมือนปลิดทิ้ง...
    ขอบพระคุณท่านอาจารย์ ที่กรุณาบอกยานี้
    ขณะทานรู้สึกเผ็ดกระเทียมค่ะ
    คิดว่าถ้าลดกระทียมลง แล้วเพิ่มน้ำผึ้ง เพิ่มน้ำมะนาวได้ตามใจชอบจะอร่อยมาก
    ยิ่งถ้าได้กรองเอาแต่น้ำ น่าจะทานได้ง่ายขึ้นค่ะ
    เราไม่ต้องเคี้ยว ก็จะไม่เผ็ดค่ะ

แหะๆ ปรับไปปรับมา ตัวยาอาจหายหมดเลย....
    หมายเหตุ รับประทานติดต่อกัน 3 วันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  2. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครับกระเทียมใช้กลีบใหญ่ฯสักสาม  ถึง  สี่  กีบ ครับ

3. ติงติง

ขอบคุณมากค่ะท่านอาจารย์
    ติงก็สงสัยนะคะว่าทำไมอัตราส่วนกระเทียมเยอะจัง
    ตอนแกะกระเทียม
    ขนาดเลือกกลีบที่เล็กๆ(แบบนี้เรียกว่าเลี่ยงบาลีหรือเปล่าคะ ๕๕๕๕)
    ก็ยังได้ยาเยอะมาก
    แถมไม่ค่อยมีน้ำ
    เวลาทานก็กลืนไม่ลง ต้องเคี้ยวๆ แล้วดื่มน้ำตามด้วยความเผ็ด
    ทั้งที่ทราบว่าไม่ควรทำ

ทานแล้ว ก็มีกลิ่นกระเทียมติดปาก
    คิดแล้วยังรู้สึกอยู่เลยค่ะ เล่นเอาเข็ดไปเลย
    แต่ก็ดีนะคะ ได้ผลในการรักษาค่ะ:cool:

4. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    รบกวนอาจารย์คมสันต์ ช่วยรักษาพ่อดิฉันซึ่งท่านป่วยเป็นมะเร็งตับระยะสุดท้ายได้ไหมคะ ท่านชื่อ ศรนรินทร์ มุขขุนทด ค่ะ

5. ติงติง

ช่วงรอท่านอาจารย์คมสันต์มาช่วย
    หากมีรูปของคุณพ่อ คุณอัพโหลดรูปท่านไว้ในกระทู้ได้หรือเปล่าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  6. water2525

_/\_ ขอบคุณค่ะ จะอัพรูปคุณพ่อตามคำแนะนำค่ะ ^____^

7. คมสันต์usa

ด้วยความยินดีครับโพสต์รูปภาพขึ้นมาได้เลยครับจะได้ส่่งพลังไปรักษาให้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      496.8 KB
      เปิดดู:
      47
  8. คมสันต์usa

ในระหว่างรอการรักษาให้หาใบย่านางสักสามกำมือและใบเตยหอมสักห้าใบ
    ล้างน้ำให้สะอาดต้มกับน้ำสักสิบแก้วใบย่านางพอเดือดจึงยกลงจากเตาแล้วใส่ใบเตยลงไปทิ้งใว้ให้เย็นแล้วดื่มแทนน้ำ สัก ๑ อาทิตย์ ถ้าหมดให้ต้มใหม่ครับ ช่วงนี้ให้งดทานเนื้อสัตว์ทุกชนิด
    หน่อไม้ทุกชนิด ให้ทานอาหารอ่อนฯ ครับ

9. ติงติง

สาธุค่ะ
    อนุโมทนาในความกตัญญูที่คุณมีต่อคุณพ่อนะคะ
    หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านจะมีกำลังใจและมีอาการดีขึ้นค่ะ

10. water2525

_/\_ ขอบคุณค่ะ ส่งรูปคุณพ่อมาให้อาจารย์แล้ว ขอความเมตตาอาจารย์ด้วยนะคะ _/\_

ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      76
  11. คมสันต์usa

ด้วยความ ยินดีครับ 
    ได้ส่งพลังแสงมารักษาให้ คุณ ศรนรินทร์ มุขขุนทด ครับ ในเวลา ตี   ๒. ๓๘
    ของเวลาที่เมืองไทยครับ  ๑   ๒   ๓

ขนาดไฟล์:
      559 KB
      เปิดดู:
      35
  12. water2525

วันนี้ได้บอกคุณพ่อไปแล้วค่ะว่า ขอให้อาจารย์ท่านหนึ่งมาช่วย บอกท่านว่าอาจารย์รักษาด้วยพลังแสง บอกพ่อด้วยว่าจริง ๆ อาจารย์เริ่มรักษาพ่อแล้วนะตั้งแต่เมื่อคืน ให้พ่อช่วยทำสมาธิ ช่วยท่อง พุธ โท หน่อย (พ่อออกงง ๆ เล็กน้อยค่ะ ^___^ แต่ก็ยอมทำตาม เพราะเห็นพ่อหยิบแผ่นพับบทสวดมนต์ขึ้นมาอ่าน) ดีใจจังเลยค่ะ

13. ติงติง

อนุโมทนาและยินดีด้วยนะคะคุณwater2525

14. ติงติง

ได้อ่านจากกระทู้ในห้องนี้ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์
    ขอนำมาวางให้อ่านนะคะ

"น้ำมะนาวผสมโซดาครับ ช่วยตัดเส้นทางลำเลียงอาหารไปเลี้ยง cell มะเร็ง มีประสิทธิภาพมากกว่าทำคีโม เป็นหมื่นเท่า มหาวิทยาลัย John Hopkin และสถาบัน
    อื่น ๆ วิจัยมากว่า 40 ปีแล้ว แต่ถูก FDA ของอเมริกาเก็บไว้่ เป็นผลประโยชน์เรื่องยา
    ลองดูครับ ไม่ได้ผลก็ไม่เสียหลาย ได้ผลก็นับว่าดีมาก

ใช้น้ำมะนาวแป้น(lime) หรือ มะนาวฝรั่ง (lemon) 2 ผล แต่ผมว่ามะนาวบ้านเรา มะนาวแป้น มีน้ำเยอะกว่านะ ครับบีบเอาน้ำกินกับโซดา สารไซตรัสในมะนาวจะไป block ท่อน้ำเลี้ยงอาหารของ cell มะเร็ง ทำให้ cell มะเร็งฝ่อไป ถ้าเป็นมะเร็งกินทุกวันติดต่อสัก 3 เดือน น่าจะเห็นผล จะใส่น้ำผึ้งนิดหน่อยก็ได้
    ไม่น่าจะเป็นไร แ่ต่อย่าไปใส่น้ำหวานอื่น ๆ นะครับ ส่วนการทำคีโมจะใช้ได้ผลสำหรับครั้งแรกเท่านั้น ครั้งต่อไป cell มะเร็งจะมีการปรับตัวเพื่อต้านกับคีโม ดังนั้นคีโมครั้งต่อไปจะเป็นการทำลาย cell ดี ๆ ในร่างกายของเราทำให้ยิ่งแย่ลงมาก สุดท้ายก็ตายครับ จะช้าจะเร็วเท่านั้นเอง

ปล. ถ้าใช้น้ำมะกรูดกับโซดา ช่วยลดน้ำหนักได้เหมือนกันครับ"

15. ติงติง

ฝากคุณwater2525 ช่วยแจ้งอาการของคุณพ่อเป็นระยะๆด้วยนะึคะ
    รับทราบจากท่านอาจารย์ว่า
    หลังจากที่ให้พลังไป ตับของผู้ป่วยดีขึ้นค่ะ
    โดยสีของตับจางลงจากที่ดำไปครึ่งชิ้น

ขออภัยที่พิมพ์ผิดนะคะ
    วันนี้งานยุ่งมาก แล้วติงก็ขี้ลืมเป็นที่หนึ่งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  16. water2525

^____^ ขอบคุณค่ะ water ก็ให้พ่อดื่มน้ำนี้เหมือนกัน นำมาจากโพสเดียวกับที่คุณติงติงนำมาให้ในกระทู้นี้ แต่เสียดายที่พ่อทานอาหาร น้ำได้น้อยมาก เพราะเบื่ออาหาร (คงเป็นอาการของโรคด้วยค่ะคุณหมอบอก) ต้องพูดด้วยสายตา

17. water2525

^____^ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ คุณติงติง (rose) มอบให้คุณติงติงเป็นการขอบคุณค่ะ คุณพ่อเขาใจถอยนิดหนึ่งค่ะ คงเพราะเครียด นอนไม่หลับ ทานอาหารได้น้อยด้วย คงกลัว แต่ทุกคนของ water เป็นกำลังใจให้เต็มร้อยค่ะ

18. water2525

รบกวนอาจารย์คมสันต์ ช่วยดูอาการคุณพ่อให้อีกครั้งได้ไหมคะ เพราะตอนนี้หมอต้องฉีดมอร์ฟีนเพื่อระงับอาการ ไม่งั้นพ่อจะนอนหลับไม่ได้เลย และวันนี้ได้ทำคีโมครั้งแรกแล้วค่ะ

19. King pirate

King pirate สมาชิก

12 สิงหาคม 2012
    การรับพลังนี่ทำให้สูงขึ้นได้ใหมครับ หรือทำให้ ร่างกายปรับรูปได้ใหมครับ

20. คมสันต์usa

ครับคุณพ่อคุณ  มีความวิตกกังวลมากเกี่ยวกับการเจ็บป่วยของท่านเป็นธรรมดาครับที่กังวลมากไปทำให้นอนไม่หลับ  พยายามให้ท่านภาวนาให้มาก   และหาเปิดเสียงธรรม ให้ท่านได้ฟัง ครับ  บุญรักษาครับ

ขนาดไฟล์:
      467.4 KB
      เปิดดู:
      58