รับดูดวงค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ดูทางโทรศัพท์เท่านั้นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย -DHAMMA-, 10 มีนาคม 2009.

1. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

09/04/2014
    กลับมาอีกครั้ง...สวัสดีทุกท่านที่เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้หรือเคยดูไปแล้วเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้กลับมารับใช้ทุกท่านในเว็บพลังจิตตามรายละเอียดด้านล่างนี้ที่ผมเคยลงไว้และได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ทั้งนี้ การกลับมาในครั้งนี้ผมเน้นการดูทางโทรศัพท์ โดยยึดหลักการเดิม คือ ค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ไม่กำหนดคำถามและเวลา โอนทีหลังเมื่อดูเรียบร้อยแล้ว หากมีคำถามสงสัย ติดต่อ ภาส 090-475-5998 ไม่รับจองคิวหน้ากระทู้ครับ
    กรุณาโทรหรือ SMS
    1. ชื่อ-นามสกุล
    2. วันเดือนปีเกิดและเวลาโดยประมาณ
    ดูได้ทุกเรื่อง ไม่จำกัดเวลา แต่ขอให้โอนค่าบูชาเท่าไหร่ก็ได้หลังจากดูเสร็จแล้ว
    เบอร์ 090-475-5998 ภาส
    ขอบคุณครับ

-----------------------------------------------------------
    สวัสดีคร๊าบบบ...ผมศึกษาศาสตร์การดูดวงมานาน

ดังนั้น....ใครมีปัญหาอยากทราบจังหวะชีวิตในช่วงปีนี้หรือมีปัญหาทุกข์ใจ

ถามมา...ผมจะตอบให้ตามศาสตร์ที่ผมได้ศึกษามา

บางครั้งผมอาจจะเข้ามาตอบช้า เนื่องจากผมทำงานประจำและมีคิวดูดวงอยู่แล้ว

แต่ถึงอย่างไร...ผมจะเข้ามาตอบทุกท่านแน่นอนครับ

เนื่องจากผมได้รับประกาศเตือนจากผู้ดูแลเว็บไซด์พลังจิต

รายละเอียดคงเป็นที่ประจักษ์แก่ทุกท่านที่ได้อ่านกันไปบ้างแล้ว

ผมขอชี้แจงถึงจุดยืนของผมบ้างแล้วกัน...ผมเรียนโหราศาสตร์ได้มาสักระยะหนึ่ง

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ผมไม่ได้ทำเป็นอาชีพแต่อย่างใด

ผมช่วยคนมาก็เยอะ ไม่ใช่จากเว็บไซด์นี้เป็นที่แรก...

ผมไม่เคยบังคับเจ้าชะตาไปสะเดาะเคราะห์หรือทำพิธีใดๆ หากบอกการแก้ไขแล้ว

เจ้าชะตาไม่คิดที่จะกระทำ ผมคงไปช่วยมากไม่ได้ เพราะเป็นเรื่องของกรรม

การดูดวงของผมไม่ได้หลอกลวง ผมขอยืนยัน...วันเดือนปีที่ได้รับมา

ไม่เคยเอามากระทำการใดที่ผิดจรรยาบรรณ ไสยศาสตร์ผมไม่เคยเรียน

ผมดูดวงใช้สมาธิบวกกับสิ่งที่เรียนมาผนวกกัน ผมบอกได้แค่ว่าของผมไม่เหมือนคนอื่น

หลายคนที่ติดต่อเข้ามาดูดวงแบบละเอียด ผลลัพธ์เป็นอย่างไรไปสอบถามกันได้

เอาเป็นว่า...คนที่ไม่สบายใจก็อย่างเข้ามาดูดวงกับผม

ถ้าผมไม่ได้ออกมาบอกอะไรกับทุกท่านบ้าง ผมเองจะไม่สบายใจเช่นกัน

ที่อาจจะต้องถูกรวมไปกันพวกมิจฉาชีพ ทุกวันที่ผมมีคิวดูดวง...

ไม่ได้มาจากเว็บไซด์นี้ทั้งหมด มาจากปากต่อปากของบรรดาเพื่อน

ที่ผมเข้าในเว็บนี้เพราะแฟนของผม เค้าบอกว่าอยากให้ช่วยคน

แฟนผมรู้จักเว็บนี้มาก็นาน ไม่ใช่ว่าเข้ามาเพราะการค้าหรือหาลูกค้า

กรุณาโทรหรือ SMS

2. วันเดือนปีเกิดและเวลาโดยประมาณ

ดูได้ทุกเรื่อง ไม่จำกัดเวลา แต่ขอให้โอนค่าบูชาเท่าไหร่ก็ได้หลังจากดูเสร็จแล้ว

เบอร์ 090-475-5998 ภาส

ขอบคุณครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

25/07/2012

สวัสดีครับ ชาวเว็บพลังจิตทุกท่าน ผม ธรรมะ เจ้าเก่าเจ้าเดิม ต้องขอกราบอภัยเป็นอย่างยิ่งที่ผมไม่ได้ตอบกลับการดูดวงที่ผ่านมาตั้งแต่ปี 2009 เนื่องจากคิวแน่นมาก ประกอบกับปัญหาเศรษฐกิจภายในครอบครัว ทำให้ผมไม่สามารถดูดวงไม่อย่างเป็นปกติ อาจจะด้วยวาระกรรมต่างๆ ที่ผมได้ช่วยเหลือบางท่านไป แต่ไม่ได้ทำบุญให้เจ้ากรรม นายเวรและครูบาอาจารย์ของผม ทำให้ผมต้องรับภาระอันหนักนี้ไปเป็นที่เรียบร้อย

ใครที่ดูกับผมไปแล้วเป็นยังไง แม่นไม่แม่นก็เข้ามาติชมกันได้ หากใครมีปัญหาหนักอกหนักใจเรื่องเงินจริงๆ ก็แจ้งมาได้ แต่อย่ามาโกหก เพราะถือว่าลบหลู่ครูบาอาจารย์กันนะครับ

สำหรับเรื่องค่าบูชาครู ผมไม่ขอเรียกร้องว่าต้องเป็นเงินเท่านั้นเท่านี้ แต่ขออย่างเดียวว่าช่วยกรุณาโอนเงินค่าบูชาครูให้ผมด้วย มากหรือน้อยไม่สำคัญ เพราะผมต้องนำเงินไปทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2014
  2. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อรนงค์ จันทร์เป็ง

2. วัน เดือน ปีและเวลาเกิด (หากเวลาไม่แน่นอน ขอเป็นช่วงเวลาก็ได้)

15 พ.ย. 2535 เวลา 9.13น.

3. บ้านเลขที่ จะเป็นเลขที่ห้องพักก็ได้ (เอาเฉพาะเลขที่เท่านั้นนะครับ)

6

4. คำถาม 2 ข้อ ถ้าอยากให้ดูแบบเจาะลึก กรุณาถามให้ข้อมูลแบบเจาะจงนะครับ

1.ตอนนี้กำลังทำงานอยู่ตัวหนึ่งอยากทราบว่าจะมีอุปสรรคหรือมีอะไรที่ทำให้งานนี้ไม่สำเร็จไหมค่ะ

2.ส่วนการปฏิบัติธรรมในอนาคตจะเป็นอย่างไรค่ะ (อย่าตอบว่าถ้าเราไม่ทิ้งธรรม ธรรมก็ไม่ทิ้งเรานะค่ะ >.<

..
    ตอนนี้ก็สนใจอยากเรียนการดูดวงบ้างต้องศึกษาอย่างไรเหรอค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2009
  3. narin1960

narin1960 Active Member

กิติ เกิด 13 พฤษภาคม 2503 เวลา 23.30น.บ้านเลขที่ 28/2
    คำถาม 1.ภาระหนี้สินที่เป็นอยู่มากๆๆตอนนี้ผมจะหลุดพ้นได้เมื่อไรครับ ตอนนี้รู้สึกท้ออย่างแรง มีแต่คนบอกว่าอีกไม่นานนี้แต่ใจผมมันไม่รอแล้ว
    2.อยากมีชีวิตอิสระในบั้นปลายชีวิต ได้เดินทางช่วยเหลือคนที่ลำบากมากได้หลุดพ้นหรือมีชีวิตที่ดีขึ้น
    ขอบคุณมากๆๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2009
  4. -DHAMMA-

----------------------------

คุณกิติครับ ขอนามสกุลของคุณด้วยครับ

ป.ล.อย่าเพิ่งท้อแท้ ทุกปัญหามีทางออก ขอให้อดทนสักนิด แล้วผมจะเข้ามาตอบคุณ หลังจากที่ได้นามสกุลของคุณแล้วครับ

5. -DHAMMA-

--------------------------------------------------------

รับทราบครับผม แต่เรื่องงานที่ถามผมมา น่าจะบอกรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยว่าเป็นงานประจำหรือว่างานนอก แต่ไม่เป็นไรครับ ผมจะดูตามที่คุณถามผมมา

ส่วนเรื่องดูดวงนั้น มันเป็นศาสตร์เฉพาะคน ตัวเราจะมีคำตอบออกมาเองว่าเราควรเรียนศาสตร์ไหน ศาสตร์ทุกศาสตร์แม่นหมด แต่คนที่จะศึกษาต้องมีเนื้อนาบุญกับศาสตร์นั้นเช่นกัน เดี๋ยวผมดูดวงให้แล้วผมจะมาบอกรายละเอียดเรื่องดูดวงอีกครั้งครับ

6. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    p.m ไปแล้วจ๊ะ

7. vichayo

vichayo สมาชิก

ส่ง pm ไปแล้วนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

8. Pink_Angel

Pink_Angel Active Member

ธนชนก กฤษณสุวรรณ์
    เกิด วันจันทร์ ที่ 30 พย. 2513 เวลา 15.00 น.
    ห้องพัก 2204
    1.อยากถามเรื่องงานว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    2.อยากถามเรื่องบั้นปลายชีวิตจะเป็นอย่างไร

9. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    pm ไปนะคะ

10. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

PM ไป นะครับ

11. gozzila52

gozzila52 สมาชิก

ชนวีร์ ตันติกิจกุล
    2. วัน เดือน ปีและเวลาเกิด (หากเวลาไม่แน่นอน ขอเป็นช่วงเวลาก็ได้)
    22 ตุลา 2538 เวลา 14.14
    3. บ้านเลขที่ จะเป็นเลขที่ห้องพักก็ได้ (เอาเฉพาะเลขที่เท่านั้น) และบอกด้วยว่าเป็นบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ ห้องเช่า หรือ ตึกแถว
    200/87 บ้านจัดสรรค์ ทาวน์เฮาส์
    4. คำถาม 2 ข้อ ถ้าอยากให้ดูแบบเจาะลึก กรุณาถามให้ข้อมูลแบบเจาะจงนะครับ
    1.คามรักจะเปนยังไง
    2.เรื่องการเรียนจะเป็นยังไงบ้างครับ

12. tomnam

tomnam สมาชิกใหม่

ชื่อ ภัทรทิวา สนองค์
    เกิด พฤหัสที่ 5 ธันวาคม 2528 เวลา 13.36 น. ที่ กทม
    บ้านเลขที่ 4/3 เป็นบ้านเดี่ยวค่ะ
    อยากรู้เรื่องความรักอย่างเดียวค่ะ

13. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    นางสาวอรุณี สุวรรณกำจาย

13 กรกฎาคม 2523 เวลา 12.05 น.

3. บ้านเลขที่ จะเป็นเลขที่ห้องพักก็ได้ (เอาเฉพาะเลขที่เท่านั้น) และบอกด้วยว่าเป็นบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ ห้องเช่า หรือ ตึกแถว

เป็นห้องแถวค่ะ บ้านเลขที่ 96

1. อยากทราบเรื่องธุรกิจร้านไอศกรีมที่กำลังทำอยู่นี้ค่ะ ว่าจะประสบความสำเร็จหรือไม่
    2. การสอบราชการของกพ. ภาคข. ในตำแหน่งเจ้าหน้าที่บัญชีการเงิน จะสอบได้ไหมคะ

ขอบพระคุณค่ะ

14. -DHAMMA-

----------------------------------------

รับทราบครับ แต่แหม...เล่นถามกันแบบนี้เลยเหรอ

ชักจะกลัวแล้วซิเนี่ย ผมว่าตามดวงนะครับบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2009
  15. dhanvas

dhanvas เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ผม sammy daviz
    17 April 1937 2480 เวลา 19.55 pm
    บ้านเลขที่ 39

ผมอยากจะทราบว่า ผมจะตายปีนี้หรือไม่

16. นาหลวง

นาหลวง Active Member

16 สิงหาคม 2008
    PM ไปนะครับ

17. -DHAMMA-

เอาล่ะครับ....เนื่องด้วยมีหลายท่านได้ไว้วางใจให้ผมดูดวงชะตาให้

ผมจึงจะลำดับคิวให้ทุกท่าน เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกในการติดตามว่าถึงคิวของใครแล้ว

ผมรับคิวทั้งหมด ณ ตอนนี้ 19 ท่าน
    1. อรนงค์ จันทร์เป็ง (ตอบที่หน้า 2)
    2. กิติ นรินทรางกูร ณ อยุธยา (ตอบที่หน้า 2)
    3. teesoft (ตอบทาง e-mail)
    4. พงศ์ปณต กองสุข (ตอบที่หน้า 3)
    5. ธนชนก กฤษณสุวรรณ์ (ตอบที่หน้า 5)
    6. ชนวีร์ ตันติกิจกุล (ตอบที่หน้า 5)
    7. ขนิษฐา ณรงค์ใย (ตอบที่หน้า 5)
    8. กัญญ์จิรา ทองอ้มคะ (ตอบที่หน้า 5)
    9. ภัทรทิวา สนองค์ (ตอบทาง PM)
    10. อรุณี สุวรรณกำจาย (ตอบทาง PM)
    11. walaphako (ตอบทาง PM)
    12. vichayo (ตอบทาง PM)
    13. paradox3d (ตอบที่หน้า 6)
    14. jeenus (ตอบทาง PM)
    15. lovemaryandletizia (ตอบทาง e-mail)
    16. pytheus (ตอบทาง PM)
    17. EUROPE (ตอบทาง PM)
    18. นาหลวง (ตอบทาง PM)
    19. Sammy Daviz (ตอบที่หน้า 7)

ท่านที่เพิ่งมาโพส ผมจะทยอยตอบรับและจัดคิวแบบนี้ไปเรื่อยๆ

สำหรับการตอบนั้น ท่านใดที่ PM หรือ e-mail มาหา ผมจะตอบกลับไปแบบที่ทุกท่านส่งมาครับ

หากท่านใดมีข้อติชม ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการดูดวงหรือเรื่องการจัดคิว ผมพร้อมที่จะน้อมรับด้วยใจ

แม่นหรือไม่แม่นอย่างไรก็พร้อมที่จะรับคำติชม แต่ขอแบบที่มีเหตุผล ท่านใดที่คิดว่าจะมาลองของกับผม อย่าดีกว่าครับ...ผมอยากช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนจริงๆ เท่านั้น

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2009
  18. kittapass

kittapass เป็นที่รู้จักกันดี

นาย กฤตภาส หอมกระแจะ
    วัน เดือน ปีและเวลาเกิด (หากเวลาไม่แน่นอน ขอเป็นช่วงเวลาก็ได้)

15 กรกฎาคม 2520 เวลา 21.00 น.

97 ทาวเฮาวส์
    1. อยากทราบเรื่องงานที่สอบแข่งขันนั้นจะได้หรือไม่
    2. และดวงจะได้เป็นผู้พิพากษาหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณครับ

19. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    นางสาวพิชญธิดา สุรเตมีย์กุล

30 เมษายน 2535 เวลา 9.00 น เช้า

บ้านเดี่ยว 29 ค่ะ

- จะได้ไปเรียนต่อต่างประเทศไหมค่ะ ถ้าได้ไปช่วงไหนค่ะ ไปอยู่นานแค่ไหน
    - ความรักค่ะ

20. -DHAMMA-

-----------------------------------------

รับทราบครับ ของคุณเป็นคิวที่ 20 นะครับ