รับดูดวงค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ดูทางโทรศัพท์เท่านั้นนะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย -DHAMMA-, 10 มีนาคม 2009.

1. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ไปทำบุญให้ครูบาอาจารย์ของอาจารย์ Dhamma เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขอบพระคุณมากนะครับ สำหรับคำชี้แนะ

2. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอบคุณมาก อย่าลืมที่ผมบอกไว้นะครับ...

3. -DHAMMA-

เรื่องการดูดวงของผม...เนื่องด้วยไม่ได้รับค่าครูแต่อย่างใด ทำให้การดูดวงของผมบางเรื่อง ผมไม่สามารถพูดมากได้ เช่น อุบัติเหตุ ปัญหาครอบครัว หากผมเตือนหรือพูดอ้อมๆ ก็ขอให้คุณรู้ได้เลยไม่ใช่เรื่องดี ผมจึงไม่อยากพูดมาก เพราะถ้าผมพูด...เรื่องจะเกิดเร็วมากขึ้น เพราะผมไปเปิดกรรมให้คุณรู้ก่อน ดังนั้น ผมจะไม่พูดตรงๆ หรือฟันธง แต่จะให้หมั่นสร้างกุศลก่อน เพราะกุศลสามารถช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ ไม่มีใครหนีกรรมพ้น เพียงผมอยากให้ทุกคนผ่อนหนักเป็นเบา เสียเงินหมื่นดีกว่าเสียเงินล้านครับ

ส่วนเรื่องเวลาการดูดวง ผมคงจะต้องขอเพิ่มเป็นคนละ 45 นาที เนื่องจาก 30 นาทีต่อการดู 1 คน 30 นาทีน้อยเกินไปครับ

วันอังคารจะโทรไปนัดคิวต่อนะครับ

4. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุค่ะ เช้านี้ได้ทำบุญให้กับครูบาอาจารย์ของคุณ DHAMMA แล้วค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ ^___^

5. บดีดุ้ง

บดีดุ้ง Active Member

ไม่ทันค่ะ ไว้รอบสองแล้วกัน จะรอน่ะค่ะ

6. ship1201

ship1201 สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2009
    เกิด วันพุธกลางคืน เกือบเช้าวันพฤหัสบดี วันที่ 2 ก.ค. 2502 เวลา 02.56 น.
    1. ช่วยตรวจดวงชาตะราศี เรื่องการงาน โชคลาภ
    2. เรื่องชาตาชีวิต

7. daremim113

daremim113 เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    1. พิษณุ แก้วฉาย (นามสกุลเดิม นาสารีย์)

2. วันพุธ ที่ 11 ตุลาคม 2532 เวลา 15.27 น.

3. บ้านเลขที่ 42/27 เป็นบ้านเช่า มีลักษณะเป็นบ้านไม้เก่า(มีปลวกด้วย อิอิอิ) เช่าเพื่อทำงานรับเหมาเฟอร์นิเจอร์ครับ

4. - อยากทราบว่าในภายภาคหน้า ผมจะได้บวชอยู่ในทางทำตลอดไป หรือป่าวครับ หรือ จะต้องอยู่ในทางโลกเพื่อต้องใช้กรรมเก่าให้หมดก่อน ครับ?
    - ผมและครอบครัวจะประสบณ์ผลสำเร็จกับงานรับเหมาเฟอร์นิเจอร์และได้บ้านหลังนี้เป็นของตัวเองรึเปล่าครับ?

ท้ายนี้กราบขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ

8. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    1.ชื่อ วิลัน ทำไร่
    2.เกิด 27.ธ.ค 2504 นครสวรรค์
    3.บ้านเลขที่ 107/159 เป็นบ้านเดี่ยว
    4.อยากทราบว่าการงานจะได้เลื่อนขั้นหรือเปล่า
    5.เมื่อไรหนี้สินจะหมด

9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ขอโทษที่ตอบช้ามากๆคับ ได้ใส่บาตรให้กับอาจารย์ของคุณธรรมะ แล้วนะครับ แต่ตังค์ค่าครูพึ่งจะได้ทำบุญตามมาช้าไปหน่อย ไม่ได้แวะที่วัดเลย แต่ใส่ตู้บริจาคที่วัดเรียบร้อยแล้วคับ ขอบคุญในน้ำใจที่สละเวลาดูให้ครับ ใจดีมากๆขนาดดูฟรียังไม่รีบเลย ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปคับ

10. oum11

oum11 สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2010
    ชื่อนภาพร แย้มไตรพัฒน์ เกิดอังคาร2.10วันที่10ตุลาคม2527
    บ้านเลขที่96/86อยากจะขอความกรุณาดูดวงให้หนูหน่อยคะอนาคตที่อยากรู้จะเป็นอย่างไรคะ
    1.ช่วงนี้หรือหลังเรียนจบหนูควรทำงานอะไรหรือทำอาชีพส่วนตัวคะให้เจริญและมีเงินเก็บ(ปัจจุบันออกมากกว่าเข้า)​
    2.อยากรู้มากๆลักษณะเนื้อคู่(รูปร่างนิสัย) สถาณที่ โอกาสเวลา(เจอตอนอายุเท่าไหร่ที่ไหน)มีโอกาสแต่งงานไหมคะถ้าเลยจากที่ว่าจะมีอีกไหม
    (ปล.เคยฝันว่างูรัดตอนเด็กแต่ทำให้งูโดนกระทืบไม่รู้เกี่ยวกันรึปล่าว)
    เนื่องจากที่บ้านไม่มีเน็ตรบกวนที่tik.sbac@hotmail.comนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2010
  11. paradoxll

paradoxll สมาชิก

23 ธันวาคม 2008
    ดีครับ เมื่อ 2 ปีก่อน พี่ท่านบอกให้ผมลองฝึกสมาธิเพื่อจะได้แก้ไขเรื่องความรัก ประมาณปลายปีที่แล้ว ผมมีโอกาสบวชพระครับสายวัดป่า แต่บวชแค่ 1 อาทิตย์ เพื่ออุทิศส่วนบุญให้ ปู่กับย่า ท่านมาเข้าฝัน หลังจากนั้นก็พยายามนั่งสมาธิเรื่อยมาครับ เรื่องความรักนี้ หนทางแก้ไขยังไงครับผม

1. ชื่อ - สกุล

กิตติพัฒน์ คำเรืองศรี

2. วัน เดือน ปี เวลาที่เกิด
    วันศุกร์ ที่ 10 สิงหาคม 2533 เวลา 23.48 ขอนแก่น

3. บ้านเลขที่ เลขที่ห้อง และบอกบ้านเดี่ยว ทาวน์เฮ้าส์ ห้องเช่า หรือ ตึกแถว
    235 บ้านไม้ 2 ชั้น หลังคาสีเขียวอ่อน ( ย้ายบ้านใหม่ครับ)

12. paradoxll

paradoxll สมาชิก

23 ธันวาคม 2008
    ตอนนี้ อายุย่าง 21 แล้วครับ ผมจะพยายามนั่งสมาธิทุกคืนน่ะครับ แต่ว่าพอจิตเริ่มสงบจนเห็นนิมิตผมล่ะไปต่อไม่เป็นเลยครับ T T คุณพี่ ตอบให้ผมที่ หน้า 19 น่ะครับ ผมเกิด 2533 น่ะครับ

13. oakkungjung

oakkungjung สมาชิกใหม่

นาย เพิ่มพล พรหมราช
    เกิด 4 ก.พ 2524 พุธ กลางคืน บ้านเกิด กรุงเทพ แต่มาทำกิจการส่วนตัวเชียงใหม่
    75 หมู่ 8 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กทม เป็นบ้านไทยเก่ามีต่อเติมบ้าง

1 เรื่องความรัก วันนี้ ผมควรรอเธอไหม หรือเริ่มต้นใหม่ แล้วมันจะดีขึ้นเมือไรคับ
    2 เรื่องมิตรรอบข้างดีไหมคับ

14. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมเกิด วันศุกร์ 14 ก.ค.2510 มะแม เวลา12.37 น.
    1.อยากทราบว่าควรทำธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับอะไรดีครับ
    2.เมื่อไหร่จะบุตรครับ

ขอบคุณครับ

15. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

PM แล้วค่ะ รบกวนด้วย

16. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ดูดวง

ส่ง pm ไปแล้ว ค่ะ ตอบกลับด้วย

17. -DHAMMA-

25/07/2012

สวัสดี ครับ ชาวเว็บพลังจิตทุกท่าน ผม ธรรมะ เจ้าเก่าเจ้าเดิม ต้องขอกราบอภัยเป็นอย่างยิ่งที่ผมไม่ได้ตอบกลับการดูดวงที่ผ่านมาตั้งแต่ปี 2009 เนื่องจากคิวแน่นมาก ประกอบกับปัญหาเศรษฐกิจภายในครอบครัว ทำให้ผมไม่สามารถดูดวงไม่อย่างเป็นปกติ อาจจะด้วยวาระกรรมต่างๆ ที่ผมได้ช่วยเหลือบางท่านไป แต่ไม่ได้ทำบุญให้เจ้ากรรม นายเวรและครูบาอาจารย์ของผม ทำให้ผมต้องรับภาระอันหนักนี้ไปเป็นที่เรียบร้อย

ใคร ที่ดูกับผมไปแล้วเป็นยังไง แม่นไม่แม่นก็เข้ามาติชมกันได้ หากใครมีปัญหาหนักอกหนักใจเรื่องเงินจริงๆ ก็แจ้งมาได้ แต่อย่ามาโกหก เพราะถือว่าลบหลู่ครูบาอาจารย์กันนะครับ

สำหรับเรื่องค่าบูชาครู ผมไม่ขอเรียกร้องว่าต้องเป็นเงินเท่านั้นเท่านี้ แต่ขออย่างเดียวว่าช่วยกรุณาโอนเงินค่าบูชาครูให้ผมด้วย มากหรือน้อยไม่สำคัญ เพราะผมต้องนำเงินไปทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของทุกท่าน

***ท่านใดที่ผมไม่ได้ตอบกลับตั้งแต่คราวที่แล้ว ทำตามกติกาใหม่เลยครับ***

********ผมรับดูทางโทรศัพท์ 090-475-5998 ดูได้ทุกเรื่อง ไม่จำกัดแค่ 2 คำถาม ขอย้ำว่าไม่จำกัดคำถามเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ*********

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2012
  18. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

pm แล้วค่ะ

19. -DHAMMA-

กลับมาอีกครั้ง...สวัสดีทุกท่านที่เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้หรือเคยดูไปแล้วเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้กลับมารับใช้ทุกท่านในเว็บพลังจิตตามรายละเอียดด้านล่างนี้ที่ผมเคยลงไว้และได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ทั้งนี้ การกลับมาในครั้งนี้ผมเน้นการดูทางโทรศัพท์ โดยยึดหลักการเดิม คือ ค่าครูแล้วแต่ศรัทธา ไม่กำหนดคำถามและเวลา โอนทีหลังเมื่อดูเรียบร้อยแล้ว หากมีคำถามสงสัย ติดต่อ ภาส 090-475-5998 ไม่รับจองคิวหน้ากระทู้ครับ :d

20. -DHAMMA-

กรุณาโทรหรือ SMS

1. ชื่อ-นามสกุล

2. วันเดือนปีเกิดและเวลาโดยประมาณ

ดูได้ทุกเรื่อง ไม่จำกัดเวลา แต่ขอให้โอนค่าบูชาเท่าไหร่ก็ได้หลังจากดูเสร็จแล้ว

เบอร์ 090-475-5998 ภาส

ขอบคุณครับ