รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษทุกๆท่าน ที่ออตโต้ไม่ได้มาตอบนะครับ เนื่องจากหลังจากออตโต้ ได้ลองทำงานตรงนี้(เป็นหมอดู)ดูทั้งในบอร์ดและทางพีเอ็มซึ่งเยอะมากครับทางพีเอ็ม ได้สักพัก1 เลยรู้เลยว่าการเป็นหมอดูนี่ ลำบากใจเอาเรื่อง การที่จะดูแบบฟรีๆ ก็ไม่ไหวเพราะไม่มีเวลา ครั้นจะเก็บค่าครู ก็สงสารหลายท่าน บางคนก็ตกงาน บางคนก็มีปัญหาการเงินเป็นการซ้ำเติมคนที่ลำบาก เลย 2 จิต 2 ใจว่าจะทำต่อหรือว่าเลิกดี ค่าครูของออตโต้ ดูครั้งล่ะ 30 บาทถามได้ไม่เกิน 3 คำถามมีโปรดูฟรีสำหรับผู้ยากไร้(คนที่จนจริงๆจะดูให้ฟรีครับจนแบบเงินไม่มีเลย) ไม่ต้องจ่ายค่าครู ท่านที่ปรึกษาดวงครอบครัวไม่ต้องจ่ายค่าครูครับดูฟรี บางคำถามจะไม่ตอบเพราะไม่เหมาะสม อยากถามแควนๆของออตโต้ว่า จะสนับสนุนออตโต้ป่าวครับ ถ้ามีเสียงสนับสนุนออตโต้จะทำต่อ ยังไงก็ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2010
  2. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญครับ หายไปซะนานเรยนะครับ

3. ออตโต้

ครับ งานยุ่งนะครับ ดูดวงนี่ 2 จิต 2 ใจใจ 1 อยากทำอีกใจก็อยากเลิกครับ เคยดูให้หลายๆท่าน เห็นชีวิตหลงทาง เราพอจะแนะนำได้ ก็ดีใจครับ แต่เวลาที่ทำตรงนี้ก็ไม่ค่อยจะมี อยากดูให้ฟรีๆทุกอย่างก็ไม่ไหวนะครับ เลยมาขอเสียงแควนๆหน่อย

4. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีปีใหม่จ้ะ เป็นไง :d ไปเที่ยวไหนมามั่ง
    กฎ กติกา มารยาท การตรวจดวง ว่าไงก้อว่าตามกันเด้อ:love:
    เด๋วเจ้คุยด้วยหลังไมค์นะคะ
    rabbit_ เจ้โหน่งเองคร่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2010
  5. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ง่า ว่าจะมาถามต่อ แบบว่าครั้งที่แล้วคุณออตโต้แจ้งว่ายังหางานใหม่ไม่ได้ ทางมืด ... ให้รออีกสักเดือน

เกินเดือนมาเกือบ 2 แล้วว่าจะปรึกษาว่ามีแววไหมเสียหน่อย เอิกส์ๆ เข้าๆใจ ยังไงมีเงื่อนไขอย่างไรก็แจ้งมาได้เลยค่ะ ยินดีรับปฏิบัติตามค่ะ

6. ออตโต้

ยังงี๊ออตโต้ทำต่อครับ มีมาให้กำลังใจ 3 เสียงก็โอเค แร้วววว ค่อยมีกำลังใจทำหน่อยฮี่ๆ

7. ออตโต้

ครับเด๋วแจ้งให้ทราบครับมืดๆไม่น่าเกิน 4 ทุ่มนะครับ ส่วนเรื่องดวงงานเด๋วดูให้อีกรอบนะครับ รอก่อนครับตอนนี้ยังเครียรงานมะเสร็จครับ

8. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ดูให้คนอื่น แล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ...//ขอบคุณครับ

9. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    พี่อ๊อตโต้ จำนู๋ได้มั้ย

ที่นู๋บอกจะไปขอแฟนคืนดีอ่าค่ะ

ทีนี้เค้าไม่เหนกลับมาเลยอ่า

แง่ๆๆๆ ทำไงดี T^T

10. ออตโต้

ขอไปอาบน้ำก่อนครับ นี่เพิ่งไปช่วยชาวบ้านเขาดูพระมาเด๋วอาบน้ำเสร็จจะมาตอบทุกคนเลยนะครับ

11. ออตโต้

กรุณาแจ้งชื่อเล่นด้วยทุกครั้งนะครับ สำหรับคนตกงาน ถามเรื่องสมัคงานดูให้ฟรีครับไม่คิดค่าครู แต่ถ้าถามนอกเรื่องหางานเก็บค่าครู 30 บาทครับแจ้งชื่อเล่นด้วยนะครับพรุ่งนี้จะดูให้ครับ

12. ออตโต้

นู๋จ๋า นู๋ต้นข้าวก้อไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่ น่ารักด้วย แถมอินเทรนอีกตะหาก(เกาหลี) น้องหาใหม่เหอะ พี่ก็บอกน้องแล้วว่า คบกันไปมันก็เหมือนเดิมนั่นล่ะ เมื่อก่อนมันเป็นไง ก็เป็นแบบนั้นล่ะ นู๋ต้นข้าวก็มะเจื้อออออออออ:'( เป็นไงทีนี้น้ำตาเช็ดหัวเขาแระ อันนี้พี่ไม่ได้ดูดวงนะ ฐานเดิมน้องพี่ดูให้แล้ว เอาของเก่ามาพูด และแนะนำนะจ๊ะ แต่หากน้องจะยื้อต่อ ก็เป็นสิทธิ์ของน้องต้นข้าวนะ บอกแล้วววไม่เชื่อว่าให้หาปั๊กหล่อๆไปเลี้ยงแทน เฮ้อ ที่สำมะคัญพี่เก็บค่าครูแร้วววนะ ฮี่ๆๆ 30 บาทอ่ะแต่น้องต้นข้าวไม่ต้องจ่ายเพราะพี่ไม่ได้ดูอะไร แค่แนะนำเฉยๆจ๊ะ ถ้าดูนี่เสียเงินแน่งานนี้ฮี่ๆๆ(k)(k)(k)

13. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

From Forward Mail

คำว่า " เนื้อคู่ "หลายคนจะให้ความหมายว่าคือคนที่จะได้แต่งงานออกหน้าออกตาด้วย

(ทั้งจดทะเบียนสมรส หรือ ไม่ จดทะเบียนสมรสก็ตาม ) หรือได้ใช้ชีวิตร่วมกัน หรือ เป็นคนที่ส่งเสริม

อุปถัมภ์ซึ่งกันและกัน

เคยสังเกตไหมครับว่า ช่วงชีวิตหนึ่งของคนเรานั้นมีคนเดินเข้ามาในชีวิตมากมายหลายคน

บางคนเข้ามา 1 ปีแล้วก็เลิกกัน

บางคนคบกัน 6 เดือนแล้วเค้าก็จากเราไป ...

บางคนเจอกันแค่อาทิตย์เดียวแล้วเราก็ทิ้งเค้าไป เอง

บางทีคุณก็คบหาคนรู้ใจในเวลาเดียวกันถึง 3 คน ...

บางคนแต่งงานกันมาแล้ว 20 ปีก็เลิกกัน ไป

แต่งงานอีกทีตอนอายุ 70 ปี

อยู่กินกันกับคนใหม่ได้แค่ 2 ปีแล้วก็ล้มหายตายจากกันไป ...

นี่เป็นตัวอย่างคร่าว ๆ ที่อยากให้ลอง คิดตามครับ

คิดออกหรือยังครับว่าคำว่าเนื้อคู่มันอยู่ตรงไหน *

ในมุมมองของผมแล้วคำว่าเนื้อคู่ " ไม่มีครับ " มีแต่คำว่า " กรรม "ทั้งกรรมดี และกรรมไม่ดี

บางคนทำกรรมดีกันมาในอดีต ในภพ ในชาติที่แล้ว

ช่วงประจวบเหมาะได้มาเจอกันในภพในชาตินี้

ก็อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข ตามกรรมของตัวเองเป็นตัวกำหนดว่าจะได้อยู่กันนานแค่ไหน

บางคนอยู่ด้วยกันก็มีแต่เรื่องทะเลาะเบาะแว้ง มีแต่เรื่องเดือดร้อนแต่ทนอยู่กันได้หลายปี

นั่นก็เกิดจากกรรมในอดีตแต่เป็นกรรมไม่ดีต่อกัน ..

ภพนี้ชาตินี้จึงต้องมาชดใช้กรรมซึ่งกันและกัน

ที่เขียนมาทั้งหมดนี้พอจะสรุปคำว่าเนื้อคู่ ( ของหนุ่มสาวยุคนี้) ได้ดังนี้ครับ

ความหมายที่ 1 คือ คนที่มีกรรมดีต่อกันในอดีต ภพนี้

ชาตินี้กลับมาเพื่อการอิ่มเอิบใจซึ่งกันและกัน

ดูแล้วน่าจะใกล้เคียงกับคำว่า เนื้อคู่ที่หลาย ๆ คนถามหามากที่สุด ส่วนจะเจอเมื่อไร ได้อยู่ร่วมกัน

นานแค่ไหน ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาของกรรมในอดีตเป็นตัวกำหนด

ความหมายที่ 2 คือ คนที่มีกรรมไม่ดีต่อกันในอดีต ภพนี้ ชาตินี้จึงกลับมาเพื่อทวงคืน เพื่อชำระหนี้

จะสังเกตว่าคู่ประเภทนี้อยู่ด้วยกันแล้วมีแต่เรื่องเดือดร้อน .. ทำอะไรก็ไม่ขึ้น มีแต่เรื่องเสียเงิน เสีย

ใจ เสียเวลา เสียความรู้สึก

แต่คนเรามักจะคิดว่าคนประเภทนี้ไม่ใช่คู่เรา เป็นที่มาของคำถามว่า "เมื่อไรจะเจอคู่ซะที " ซึ่งที่จริง

แล้วคนที่เผชิญอยู่ในความหมายที่ 2 นี่แหละก็คือคู่เหมือนกัน แต่เป็นคู่เวรคู่กรรม

ดังนั้น ...

ผมบอกได้เลยว่าในช่วงชีวิตหนึ่งของเราทุกคนเราจะได้พบกับเพศตรงข้าม หรือ แม้แต่ เพศเดียวกัน ใน

ลักษณะคู่รัก ไม่น้อยกว่า 1 คนในช่วงชีวิตนี้ก่อนสิ้นอายุขัยแน่นอน แล้วจะไปแคร์อะไรละครับ ถึงเวลาคน

ดีๆ ที่ เราตามหาเค้าจะมาเอง ในทำนองเดียวกันไอ้คนที่ไม่ได้เรื่อง .. ไม่ได้ดั่งใจแต่ต้องทนคบอยู่ทุก

วันนี้สักวันเมื่อชดใช้กันหมดแล้ว ... เค้าก็จะไปเอง

ปล.แนะนำให้อ่านหนังสือ "กล่องบุญ LOVE BOX 3 " เมื่อได้อ่านแล้วจะช่วยให้เข้าใจเรื่องความรักมากขึ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  14. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ชื่อ "เจี๊ยบ" ค่ะ ชื่อจริง "กรปภา" (ชื่อเดิม "สุริษา")

ปล. อิอิ คิดว่าเรื่องงานใหญ่สุดค่ะ เรื่องอื่นปล่อยมันไปตามวาระ ยังไงก็ขอขอบคุณคุณแทนล่วงหน้านะคะ ... รักษาสุขภาพ และอนุโมทนาสิ่งดีๆที่มอบให้คนมากมายค่ะ

15. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ข้อถามด้วยคน ชื่อเอ้ ค่ะ

อยากทราบว่าเมื่อไรจะมีโอกาสสร้างตัวได้สักที เก็บเงินได้ หมดหนี้สิน เพราะตอนนี้มีปัญหาแต่เรื่องเงินที่หนักใจอยู่ มีเงินที่ไรต้องเดือนร้อนเพราะมีรายจ่ายทุกที ส่วนใหญ่จากคนรอบข้าง หรือมีแนวทางแก้ไขอะไรได้มั้ย รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์ค่ะ

16. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอ้อตโต้ อย่างเจ๊นี่คิดค่าครูยังไงอ่ะ เอาเป็นขอผูกปิ่นโตเสียรายปีเลยดีม๊ะ อิอิอิ;)

17. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อป๊อก งานที่ทำอยู่ใช้ได้ไหมครับ

18. ออตโต้

คุณเจี๊ยบ ดูให้แล้วนะครับดูจาก นับจากนี้ไปจนถึงสิ้นเดือนหน้า จำกัดเวลาไว้นะครับ จะได้งานนะครับ หยางการงานสว่างไสวมาก ได้งานแล้วอย่าลืมมาโพสต์บอกกันะครับ ขยันหางานด้วยนะ ดวงดีให้ขยันหางานด้วย อย่าคิดว่าดวงดีนอนตีพุงรองานรับรอง ตกงานชัวร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2010
  19. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    กลับมาแล้ว

ดีใจจังที่คุณออตโต้กลับมาดูให้กับคนที่มีปัญหาทั้งหลาย ท่านๆที่ดูแล้ว
    ก็อย่ามัวแต่ดูอย่างเดียวนะคะช่วยโอนค่าครูให้คุณออตโต้ด้วยค่ะ ถ้าจะให้ดีโอน SCB ทางเน็ตจะดีกว่านะคะเสียค่าโอน 5บาทเองค่ะไม่ว่าอยุ่กทมหรือ ต่างจังหวัดค่าโอน 5บาทเองค่ะ ที่สำคัญอยากบอกว่าคุณออตโต้ทายแม่นมากๆค่ะ คอนเฟริมค่ะ เพราะดูมาแล้ว แถมถามเผื่อคนใกล้ตัวก็ตอบตรงค่ะ สรุปว่าเธอตอบได้แม่นแถมมีน้ำใจงามมากๆค่ะแบบนี้ไม่เชียร์ไม่ได้แล้วค่ะ ปีใหม่นี้ขอให้คุณออตโต้เจริญๆ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

อิมัง นะภะ อุอะ นะชาลีติ
    อันเพื่อนดีมีหนึ่ง ถึงจะน้อยดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา

20. ออตโต้

ตอบเมื่อไหร่จะมีโอกาศสร้างตัวสักที ก่อนดูดวงเราต้อง สร้างตัวเราเองด้วยนะครับ คิดโครงการมาครับ แล้วออตโต้จะดูให้ครับ เอามาสัก 3 โครงการ จะดูให้เป็นแบบโครงการๆไปเลย(เสียค่าครูนะครับ)
    ถามตอนนี้มีปัญหาแต่เรื่องเงินที่หนักใจอยู่ มีเงินที่ไรต้องเดือนร้อนเพราะมีรายจ่ายทุกที ส่วนใหญ่จากคนรอบข้าง หรือมีแนวทางแก้ไขอะไรได้มั้ย รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ข้อนี้ดูฟรีเพราะเป็นเรื่องครอบครัวครับ
    ตอบดูแล้วหยางแห่งแสง แสดงออกถึง การ ลด ให้ลดในสิ่งควรจะลด ลองถามตัวเองดูว่าควรจะลดเรื่องอะไรบ้างนะครับ ออตโต้ดูให้ได้แค่นี้เพราะข้อมูลมีน้อย ถ้าได้ข้อมูลละเอียดๆ จะดูได้ดีกว่านี้ครับ นอกจากคำว่าลด หยางบอกว่าคุณเอ้ จะมีแนวโน้มเจอกับสิ่งที่เจ็บปวดครับ เจ็บยังไงปวดแบบไหน ถามตัวเองครับ รู้ดีกว่าไครเพื่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010