รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับดีใจด้วยครับ ที่ผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ ขอให้พากิจการไปสู่จุดหมายที่ตั้งใจไว้นะครับ โชคดีครับ

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอ๊ะโอ้ ? มาแอบดูอีกแล้ว สู้ๆ ค่ะ

3. ออตโต้

ขอบคุณที่มาเยี่ยมครับคุณวัตรอิๆ

4. กนกพิชญ์

กนกพิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะชื่ออ๋อยค่ะ อยากรู้รื่องงานและครอบครัวค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

5. ออตโต้

ขอคำถามที่จะเพาะมากกว่านี้นะครับ อย่างงานนี้ งานไหน ทำอะไรอยู่ หรือคิดจะทำอะไร จะดีหรือไม่ดี ส่วนเรื่อง ครอบครัว กว้างไปครับระบุให้แคบลงกว่านี้นะครับ จะได้ทำนายให้ตรงประเด็นครับหากเป็นเรื่องส่วนตัวเชิญทางพีเอ็มนะครับ

6. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอขอบคุณ คุณออตโต้ที่กรุณาตอบให้นะค่ะ
    ตอบดูแล้วหยางแห่งแสง แสดงออกถึง การ ลด ให้ลดในสิ่งควรจะลด
    หยางบอกว่าคุณเอ้ จะมีแนวโน้มเจอกับสิ่งที่เจ็บปวดครับ เจ็บยังไงปวดแบบไหน ถามตัวเองครับ รู้ดีกว่าไครเพื่อน<!-- google_ad_section_end -->

ที่คุณออตโต้ว่าจะเจอกับสิ่งที่เจ็บปวด เอ้ยังไม่เข้าใจนะค่ะ หมายความว่าเจอไปหรือยัง หรือกำลังจะเจอในอนาคตค่ะ และรบกวนช่วยยกตัวอย่างได้มั้ยค่ะ ว่าเกี่ยวกับเรื่องอะไร
    และ โครงการที่อยากจะทำอยู่ตอนนี้ก็คือ
    1. ถ้าจะเปลี่ยนจากงานประจำคืองานธุรการที่ทำอยู่ขณะนี้กับไปทำธุรกิจส่วนตัว ค้าขายประเภทของกิน จะดีมั้ยค่ะ ถ้าดีควรขายอะไรดี
    2. ถ้าอยากจะซื้อรถมือสองสัก1 คัน ในปีนี้ จะได้มั้ย ควรซื้อเมื่อไรและจะติดขัดอะไรมั้ย
    ถ้าคุณออตโต้ตอบให้แล้วจะต้องโอนเงิน30 บาทใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

8. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    แวะมาทักทายยามบ่ายนะคะ คุณออตโต้ อากาศเริ่มเย็นลง ขอให้รักษาสุขภาพนะคะ

9. เสียสละ

เสียสละ Active Member

ชื่อ เหมียว ค่ะ อยากถามว่า
    1.ปีนี้มีดวงจะได้เดินทางไปต่างประเทศรึเปล่าค่ะ
    2.ผู้ชายที่เคยติดต่อกันอยู่แล้วเค้าหายไปจะมีโอกาสติดต่อกลับมาหาอีกไหมค่ะ

แล้วโอนเงิน 30 บาทเข้าที่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

10. ออตโต้

อื่มมม อันนี้ออตโต้ก้ไม่ทราบนะครับเพราะดูตามหยินหยางครับ ที่คุณปรีชาถามนะ คือว่าแบบคุณปรีชา ต้องเห็นใจเพื่อนร่วมงานและ เข้าใจลูกน้องหรือเพื่อนๆหรือไครๆก็ตามที่ทำงานกับคุรปรีชานะครับ หยินแบบนี้ มักได้เพื่อนร่วมงานเป็นศัตรูครับ ต้องเปลี่ยนทัศนะคติเก่าๆ ใจดีมีมิตรประมาณนี้อ่ะครับ แนะนำได้แค่นี้ครับ

11. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณ คุณออตโต้ค่ะ โอนเงินแล้วจะpmไปบอกค่ะ

12. ออตโต้

ถามที่คุณออตโต้ว่าจะเจอกับสิ่งที่เจ็บปวด เอ้ยังไม่เข้าใจนะค่ะ หมายความว่าเจอไปหรือยัง หรือกำลังจะเจอในอนาคตค่ะ และรบกวนช่วยยกตัวอย่างได้มั้ยค่ะ ว่าเกี่ยวกับเรื่องอะไร
    ตอบ ถ้าคุณเอ้ เจอสิ่งที่เจ็บปวดแล้ว อนาคตจะเจออีกครับ นี่คือความหมาย เรื่องอะไรออตโต้ก็ไม่ทราบ แต่มานมาแน่ๆ เพราะเห็นเลยว่ามานรอต่อคิวเข้ามาหาคุณเอ้ครับ ออตโต้ไม่สามารถดูได้หรอกครับว่าเรื่องอะไร นี่เป็นคำเตือนจากหยางแห่งแสงเท่านั้นนะครับ ออตโต้พูดไปตามดวงครับ
    สำหรับคำถามใหม่ คิดค่าครูนะครับ
    ข้อ1 ถ้าลาออกไปขายของกินที่ยังไม่รู้ว่าจะขายอะไรดี ก็ได้ครับ ดวงออกมาดีทีเดียว สว่างใช้ได้ แต่ความสว่างอันนี้ต้องใช้ความอดทนนะครับ ถ้าไม่อดทน จบครับ ถ้าถามว่าขายอะไรดี ออตโต้ขอถามกลับครับ ว่าทำอะไรเป็นบ้าง และอยากจะทำอะไรบ้างไปคิโครงการมาก่อนสัก 2-3 โครงการแล้วมาให้ออตโต้ดูอีกทีว่าอันไหนรุ่งสุดสว่างสุดนะครับ
    ข้อ2 ดูให้แล้วนะครับ ปีนี่คงยากที่จะได้รถนะครับ เสียใจด้วย หยินแห่งความมืดมองเห็นได้ถึงความไม่สมปราถนาครับ ถ้าออกมาได้ ก็ลำบากอ่ะครับ
    สุดท้ายให้ใช้ความคิดและสติพิจารณาทุกคำทำนายนะครับ ขอให้โชคดี
    ค่าครู30 โอนเข้าบัญชีออตโต้ครับ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 107-2821-064 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  13. ออตโต้

ขอบคุณคร๊าบที่เป็นหวงหุๆออตโต้มีแฟนคลับเป็นห่วงด้วยงิๆ

14. ออตโต้

ตอบข้อ1 ดวงพอมีโอกาสได้ไปนะครับ ย้ำๆแค่พอมีโอกาส ถ้าจะได้ไปจริงๆต้องใช้ความพยายามมากว่านี้นะครับโดยใช้สิ่งต่างๆในชีวิต ช่วยสนับสนุน ออตโต้ก็ไม่รู้ว่าอะไรคุณเหมียวมองหาเองแระกาน ออตโต้ก็งง ดวงมานออกมางี๊อ่ะ
    ตอบข้อ2 จะมีการติดต่อกลับมาครับ แต่ว่า สายมากกกกกกกกกกกกก อิๆ
    โฮนเข้าบัญชีออตโต้ครับธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 107-2821-064 ครับ

15. ออตโต้

ส่วนท่านที่เหลือออตโต้จัดให้ทางพีเอ็มแร้ววววนะครับ อิๆ

16. เสียสละ

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบแต่อยากรู้อีกนิดนึงอ่ะค่ะว่า
    อีกนานแค่ไหนค่ะกว่าจะติดต่อกลับมาแบบว่ารอมานานมากแล้ว :'(
    พรุ่งนี้จะโอนค่าครูไปให้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. ออตโต้

ไม่รู้สิครับ รู้แต่ว่ามานสายยยยยย มากๆแค่นั้นเองเหอๆ

18. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณนะค่ะคุณออตโต้ แล้วเอ้จะโอนไปให้ช่วงเย็นนะค่ะ แล้วถ้าถามให้ แม่ ชื่ออี๊ด ตอนนี้กำลังเปิดร้านขายแกงเพิ่งจะเปิดร้านไปเมื่อวันที่ 17 ม.ค.53 แต่เดิมแม่เขาจะขายอาหารตามสั่งแต่ว่าขายไม่ค่อยดีค่ะ แต่ที่ขายแกงนี้เป็นที่ใหม่นะค่ะเลยอยากถามคุณออตโต้ว่าจะประสบความสำเร็จมั้ยค่ะ แล้วมีอะไรแนะนำหรือเปล่า ขอถามเพิ่มอีก 1ข้อนะค่ะครบ 3 ข้อพอดี
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

19. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

คนตกงานดูฟรีใช่ไหมครับ แหะๆ ชื่อ โอ๊ต ครับ
    ไปสมัครงานเขาเรียกไปสอบแต่ดันทำข้อสอบเลขไม่ผ่านเขาบอกว่าให้กลับไปเตรียมซ้อมโจทย์เดิมมา ทิ้งช่วงประมาณหนึ่งเดือนจะเรียกไปสอบอีกรอบ เมื่อวันจันทร์ที่ 18 ครบเดือนแล้วตอนนี้ก็รอเขาเรียกอีกรอบอยู่ อยากทราบว่าพอจะมีโอกาสอีกครั้งไหมครับ เป็นตำแหน่งงานที่อยากทำมาก

20. เสียสละ

สวัสดีค่ะคุณ ออตโต้ โอนไปให้แล้วนะค่ะ :cool: