รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nattakit1993

nattakit1993 Active Member

ขอความกรุณาช่วยด้วย
    *พอผมโตขึ้นจะได้ทำงานอะไร หรือด้านไหน
    *ปู่ผมไม่สบาย เป็นไข้หวัดติดเชื้อในกระแสเลือด นอนโรงบาย ติดต่อกันหลายเดือนเกือบไม่รอดแต่ ตอนนี่หายแล้วออกจากโรงบาลแล้วแต่ แกยังเดินไม่ค่อยได้ ไม่ค่อยมีแรง
    พูดไม่ค่อยรู้เรื่อง คือ ไม่เหมือน แต่ก่อน ไม่ทราบแก่เป็นเพราะ กรรมอะไรรึป่าว ช่วยตอบผมที
    แล้ว *พ่อ ผมที่แขนหักเป็นเพราะกรรมอะไรรึป่าวคับ
    ขอบคุณคับ

2. nrd

nrd สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    ตรวจกรรมค่ะตอนนี้ลูกๆดื้อมากค่ะเป็นกรรมเก่าใช่ไหมค่ะจะมีวิธีแก้ไหมเงินก็พลอยจะขัดสนอยู่ตลอดโชดลาภก็ไม่มีเลยไม่ทราบว่าเพราะอะไรทั้งที่ทําบุญแล้วก็สวดมนต์ทุกคืนแฟนก็มีโรดประจําตัวความดันสุงตอนนี้เครี้ยดมากๆๆค่ะช่วยตอบหน่อยนะค่ะจะรอคําตอบแก้มาหลายทางแล้วค่ะยังไม่ดีขื้นเลยขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ

3. มอน

มอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอรบกวนอีกคนนะคะ ขอกราบขอบพระคุณท่านมาล่วงหน้าค่ะ
    มีปัญหาเรื่องงาน และอาการเจ็บที่บริเวณใต้ทรวงอกขวาติดๆกับลิ้นปี่ ตรวจอย่างละเอียดไม่พบว่าเป็นอะไรเลย แต่เจ็บๆคันๆบอกอาการไม่ถูกเหมือนมีของหนักๆทับเอาไว้

4. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

1.ผมมีปัญหากับที่ทำงานและโดนบีบให้ออกจากงานเมื่อสิ้นเดือนพ.ย.นี้ อยากทราบว่าผมจะสามารถหางานได้เร็วที่สุดเมื่อไหร่ ดีขึ้นหรือแย่ลง และอยู่ในกรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ
    2.ช่วงนี้มีเกณฑ์อุบัติเหตุ คดีความหรือเรื่องไม่ดีอีกหรือเปล่าครับ

5. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    ช่วยดูให้สามีดิฉันด้วยว่าการงานจะได้เลื่อนขั้นหรือเปล่า
    การเงินจะดีขึ้นไหมและอนาคตจะเป็นโรคอะไร

6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เจ้าของกระทู้เขาหายไปนานแล้วค่ะ

7. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอถามด้วยคะนะค่ะ เห็นคำสอนของอาจารย์เรื่องการทำบุญและรักษาศิล ดูแล้วเราสามารถทำบุญได้ไม่อยากเลยนะค่ะ ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะค่ะ
    มีคำถามอยากรบกวนอาจารย์ เรื่องสุขภาพค่ะ
    1. ตนเองเคยได้รับการผ่าตัด ซีสต์ในรังไข่ หรือที่เรียกว่าช็อกกาแล็ตซีสต์ ซึ่งมันก็เป็นความผิดปกติของฮอร์โมน์นะค่ะ โดยหมอก็บอกเหตุผลไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไรถึงเป็นนะค่ะ แต่ที่สำคัญไม่อยากกลับมาเป็นอีกแล้วต้องผ่าตัดอีก ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างมั้ยค่ะ

ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์นะค่ะ

8. บุญหนุนนำ

บุญหนุนนำ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ขอให้ช่วยดู การงานการเงิน สิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคตข้างหน้า

9. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    1.อยากทราบว่าอนาคตจะมีโรคกรรมเป็นอะไรค่ะ

2.ของแฟนอนาคตโรคกรรมจะเป็นอะไรค่ะ

10. clife

clife Active Member

31 กรกฎาคม 2009
    1. ตกงานค่ะ จะได้งานเมื่อไหร่คะ
    2. ถ้าจะทำธุรกิจส่วนตัว ต้องทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะดีคะ

11. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาค่ะ
    1 อยากทราบว่าโรคด่างขาวที่ดิฉันเป็นอยู่นี้น่ะค่ะจะหายหรือไม่คะ เกิดจากโรคกรรมหรือเปล่า แล้วดิฉันเคยทำกรรมอะไรไว้ถึงเป็นโรคนี้ค่ะ ข้อทราบแนวทางการแก้ไขด้วยค่ะ ทุกข์ใจมากเลยค่ะ
    2.กิจการค้าขายที่ทำอยู่จะทำให้ร่ำรวยหรือไม่คะ
    3.ดิฉันควรบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดดีคะ
    3.ขอ

12. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยนะครับ

1.สิวที่ผมเป็นมา 7-8 ปี ที่ยังไม่หายซักทีนี่เป็นโรคกรรมหรือเปล่าครับ
    แล้วผมควรทำยังไงดีครับ

2.คณะที่ผมเรียนในตอนนี้ ทัศนศาสตร์ เป็นคณะใหม่มากครับ
    ในอนาคตจะรุ่งไหมครับ แล้วผมควรจะย้ายคณะดีไหม

T-T ถ้ากรุณาขออีก 1 คำถามได้ไหมครับ ในอนาคตผมจะได้ทำงานอะไรครับ T-T

ผมจะ สวดมนต์เยอะๆ นั่งสมาธิบ่อยๆ ทำบุญให้ได้เยอะๆ แล้วจะส่งบุญให้
    คุณ นะโมวิมุตตานัง ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

13. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้หายไปนานมากๆแล้วครับ

14. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณนะโมวิมุตตานัง

พี่ขอรบกวนคุณช่วยตรวจดวงและกรรมให้พี่หน่อยนะคะ
    พี่เกิดวันพุธที่ 3 เม.ย.2500 ปีระกา วันพุธกลางวัน เวลา 15.30 น.
    พี่ขอถามเป็นข้อๆดังนี้ค่ะ
    1.พี่จะมีโอกาสได้ทำธุรกิจทางด้านอสังหาริมทรัพย์ไหมคะ อยากทำแต่ไม่มีทุน
    2.พี่มีกรรมอะไรมากมายนักคะทำอะไรก็ไม่ค่อยเจริญก้าวหน้าดีเดี๋ยวก็ล่วงอีกแล้ว พี่เหมาะกับอาชีพอะไรคะ
    3.พี่กับแฟนเริ่มมีปัญหากัน เราจะเลิกกันไหมคะ สงสารลูกค่ะ
    พี่ขอให้คุณจงเจริญก้าวหน้าในทุกๆด้านนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ฐิตาภา (อ้อย)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้