รับตรวจดูภูมิธรรมของคุณ สิ่งอัปมงคลในตัว ในบ้านฟรี!

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ณธรรม, 21 ตุลาคม 2011.

1. sanoraya

sanoraya เป็นที่รู้จักกันดี

เออแล้วดิฉันละคะ่ไม่ทราบว่าคุณณธรรมพอจะทราบบ้างมั้ยคะ่..อยากทราบจริงๆคะ่

2. ณธรรม

ณธรรม สมาชิก

เคยได้สมาบัติแปดมาแต่ชาติก่อน แต่ในชาตินี้ยังเมินการปฎิบัติธรรม ต้องถึงเวลาราวอายุกลางคนถึงแก่จะหันมาปฎิบัติธรรมเองอย่างจริงจัง เพราะกรรมมันเรียงคิวกันอยู่

ไม่มีสิ่งอัปมงคลในตัว

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย ระวังอย่าไปผิดลูกผิดเมียใคร เรื่องชู้สาว

3. ณธรรม

เป็นคนมีเมตตาสูงโอบอ้อมอารี เป็นพรหมโลกชั้นที่ ๒ มาเกิด ถ้าอยากบรรลุธรรมก็ให้อธิฐานเอา ไม่งั้นก็จะกลับไปที่เก่าเพราะจิตมันเคยชิน

ไม่มีสิ่งอัปมงคลในตัว มีพระพรหมระดับสูงเป็นเทพคุ้มครองอยู่ อาจจะถึงกับเชิญองค์ได้นะสำหรับคุณ ถ้าได้ร่ำเรียนกับครูบาอาจารย์ที่บรรลุพระนิพพานแล้ว จะได้อภิญญาณใหญ่บางตัว

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย เหมือนกันมีองค์เทพพระพรหม ถ้ารับทรงก็อาจจะเป็นตำหนักทรงเจ้าอย่างแน่นอน

4. เจตบุตร

เจตบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ดูให้ผมด้วยครับ อยากรู้ว่าเรื่องปาปบุญและเรื่องตอนเด็กที่มีวิญญาณอะไรก็ไม่รู้ตามาตลอดครับผม

5. Green Hill

Green Hill Active Member

16 กันยายน 2010
    เรื่องพรรคนี้ตรวจดูกันได้ด้วยหรอครับ ?

อยากลองน่ะครับ รบกวนตรวจดูให้กระผมด้วยนะครับ แม่น บ่แม่นจะได้เฉลยทีหลัง ...

6. ณธรรม

ชาตินี้คุณจะบรรลุพระอานาคามีพรหมโลกชั้นที่ ๑๖ เพราะละจิตระลึกรู้ยังไม่ได้ อย่างไรก็ดีก็ไม่กลับมาเกิดอีกแล้ว จะบรรลุพระนิพพานในครึ่งแรกของอายุขัยในพรหมโลกชั้นนี้

สิ่งอัปมงคลในตัว ระวังจะมีคนเอารัดเอาเปรียบ หวังกอบโกยจากคุณ

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย มีมนุษย์เดรัชฉาโนอยู่ แต่คุนก็จะเอาตัวรอดได้อยู่ แต่ควรระวังตัวไว้ให้มากเกี่ยวกับคุณสมบัติของสุนัข

7. ณธรรม

มีฌาน ๔ หยาบอยู่ในตัวแต่อาจจะไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร กายทิพย์ของคุณมันสามารถโยกไปโยกมาโดยที่ไม่ได้นั่งหลับตาก็ได้ แต่ถ้านั่งสมาธิจะรู้สึกได้ดี คุณไม่ใช่ธรรมดานะ อาจจะได้อภิญญาบางตัวในชาตินี้

ไม่มีสิ่งอัปมงคลในตัว องค์เทพที่คุ้มครองคุณเป็นนางฟ้าอยู่บนสวรรค์ชั้นยามา เป็นระดับมหาเทพ

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย อาจจะมีคนป่วยในบ้านให้ต้องดูแล ถ้าเกิดขึ้นเมื่อไหร่ก็อย่าได้ทอดทิ้ง จะเป็นกรรมกับตัวเอง อย่าลืมนะ

8. ณธรรม

ลักษณ์ดวงเป็นผู้หญิง อารมณ์ดียิ้มแย้มแจ่มใส ทำบุญทำทานบ้างตามโอกาสความเป็นอยู่ปกติดี

สิ่งอัปมงคลในตัว ระวังเรื่องคู่ครอง ถ้ายังไม่แต่งงานก็ให้ระวังเป็นพิเศษ เพราะเกี่ยวเนื่องกับอานาคต ให้ละเอียดหน่อยว่างั้นนะ

ไม่มีสิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย สุขสบายดีมาก

9. ณธรรม

1.ไม่ได้ จิตจะต้องสูงกว่าจึงจะเห็นจิตคนอื่นได้
    2.ไม่ใช่ อยู่ที่ภูมิธรรม

ไม่ขอบอกนะ แต่จะขอแนะนำต่อว่า ควรทำใจให้กว้าง อย่างกับมหาสมุทธยิ่งดี จะทำให้ได้ของดีของวิเศษที่ได้พบเจอ ถ้าใจแคบของดีของวิเศษนั้นก็ไม่สามารถจะเห็นได้ ควรเจริญพรหมวิหาร ๔ ให้มาก

สิ่งอัปมงคลในตัว มีกรรมอันเนื่องมาจากทำให้คนอื่นหลงทางมาแต่ชาติก่อน ท่านให้เจริญพุทธานุสสติกรรมฐานจะแก้กรรมได้ อย่าลืมทำบุญอุทิศส่วนบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วชีวิตคุณจะได้พบทางสว่าง

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย ถ้าเลี้ยงสุนัขไว้มากให้เอาไปปล่อย ไม่เป็นการดีสำหรับคุณนะ ถ้าไม่ได้เลี้ยงแต่เป็นของคนอื่นก็ให้ระวังอย่าเข้าใกล้

10. ชา ใคร่รู้

ชา ใคร่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

เผลอแป๊บเดียวมีแบบนี้ด้วยเหรอครับ ตามสะดวกนะครับ

11. jacky3955

jacky3955 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ

12. ณธรรม

คิดว่าคุณเป็นพระโสดาบัน มีพระรัตนตรัยเป็นที่ระลึกได้ดีลึกซึ้งมากๆ

ไม่มีสิ่งอัปมงคลในตัว มีเจ้ากรรมนายเวรเป็นคู่ครองกันมาก่อน เขาตามอยู่ อาจมีอะไรแปลกๆกับคุณ

สิ่งอัปมงคลในที่อยู่อาศัย เหนื่อยหน่ายกับสิ่งแวดล้อมในบ้าน หรือที่อยู่อาศัยปัจจุบัน เหมือนมีปัญหาหนัก

13. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุึณ คุณณธรรมด้วยครับ
    อยากให้ทุกๆ ท่านเร่งเพียรกระทำทาน ศีล ภาวนา เพื่อช่วยให้ประเทศชาติ และพระศาสนาของเรารอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งมวลครับ...เร่งปฏิบัติกันนะครับ

14. สับสน!

สับสน! เป็นที่รู้จักกันดี

...ผมชอบดูหมอ..แต่ไม่ชอบให้หมอดู จึงขอทำนายท่านว่า..อัน
    ตัวท่านนี้..เป็นคนเฉลียวฉลาด ภูมิปัญญาสูงส่ง จิตใจมั่นคงนัก แต่ติดการแก้ให้แจ้ง..จึงมิยอมปล่อยวาง เมตตาสูงส่งไม่มีประมาณต้องการให้ผู้อื่นพ้นทุกข์.. ไม่ชอบการต่อต้านที่ไร้เหตุผล เป็นคนมีหลักการ หากถูกระรานจะสู้จนสุดชีวี..จนกว่า..จะพอใจ
    ทางแก้..ท่านต้องใส่เมตตาลงในปัญญาให้พอดี จิตจะอ่อนโยน วัฎฎะจะถูกตัดให้หดสั้น ใจจะไม่ติดพันกับนิวรณ์ในอหังการณ์ มมังการอันติดมากับความรู้ในตัวท่านเอง..
    เมื่อจิตจะอ่อนโยน..ใจจะเอื้อเฟื้อและมองเห็นว่า ..ที่สุดแล้วพวกเรา พวกเขา..ก็แค่ธาตุ4..แค่ผงธุลีดิน..แค่ผงธุลีดิน..กันทุกคน สาธุ

15. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

เจริญในธรรมค่ะ

16. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

เหอ ๆ ขอลองแจมด้วยคนครับ ว่าจะเป็นยังไง

17. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ตัวกระผม คือใคร มีชีวิตเป็นอย่างไง ผมไม่เชื่อพี่หรอก พิสูจน์ ดู

18. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้ นายจะสร้างอีกกี่ไอดีอ่ะ -*-

19. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    :cool::cool::cool: เชียร์น้าคนนี้ครับ:cool::cool:

20. gusto-8

gusto-8 สมาชิก

ช่วยดูให้ ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ