รับตรวจองค์เพื่อช่วยแนะแนวทางในการปฎิบัติ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 2 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chiewvampz [​IMG]
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="alt2" style="border: 1px inset;">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chiewvampz [​IMG]
    นายธนพัฒน์ สูติสีมา
    ช่วยบอกรายละเอียดวิธี ในการนำพระไปได้หรือป่าวครับต้องขนาดไหน
    ต้องทำเองหรือเช่าไปถวาย
    และอยากทราบว่าเพราะอะไร ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

</td></tr></tbody></table>
    ปั้นเองขนาดไหนก็ได้ ประมาณองค์พระพุทธปฎิมากร ทำเองก็ดีนะครับ เป็นบุญที่ตนเองตั้งใจทำ เพราะอะไรต้องระลึกถึงพระพิฆเนศองค์ใน แล้วท่านจะบอกเอง ผมก็ว่าไปตามที่เห็นตามที่องค์ในท่านบอก

ขอรบกวนถามอีกหน่อยครับ
    ผมคงปั้นเองไม่ได้ แล้วควรจะทำอย่างไร ต่อไปดีครับ
    ควรจะเช่าพระไป ถวายวัด หรือว่าจะต้องทำอย่างไร
    แล้วประมาณองค์พระพุทธปฎิมากร ขนาดไหนหรอครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ----งั้นก็ร่วมสร้างไปก่อน ใครมีบุญสร้างพระ เราก็โมทนา และร่วมถวายปัจจัย แต่อีกหน่อยถ้ามีโอกาสได้เรียนรู้การสร้างพระ เช่นพระผงจักรพรรดิ ก็รีบๆทำ

ขอโทษนะครับที่รบกวนหลายรอบ
    แต่ตอนนี้ผมสับสนว่า
    ต้องทำพระพุทธรูป หรือพระพิฆเนศ ถวายแน่ครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

2. kanachiraya

kanachiraya Active Member

อาจารย์ข้ามไป แล้วหน้า 15 รบกวนอีกครั้งน่ะค่ะ
    กัลย์อชิรญาณ์ พรหมประกายค่ะ
    มีอะไรแนะนำบ้างค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. tao-uthau

tao-uthau Active Member

18 กรกฎาคม 2009
    ถามใหม่นะคะ

ฐิตินันท์ สรรพ์สุขเติม

-อยากทราบว่าท่านใดคุ้มครอง
    -เจ้ากรรมนายเวรใดที่กำลังส่งผลอยู่

4. kazelveya

kazelveya สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2011
    ชื่อ อรชุดา สุธีบำรุงพันธุค่ะ

รบกวนดูองค์ให้ด้วยค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2011
  5. kunghun

kunghun Active Member

25 พฤษภาคม 2006

สวัสดีค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ทดสอบเพื่อจุดประสงค์อะไรคะ
    ถ้าผ่านจะเป็นอย่างไร
    ถ้าไม่ผ่านจะเป็นอย่างไรคะ
    หนสับสนว่าจะทำอย่างไรจริงๆค่ะ

6. Panmiles

Panmiles สมาชิก

23 ธันวาคม 2010
    สวัสดีค่ะ ท่านพระยาฯ
    ร่วมทำบุญสร้างพระอุโบสถด้วยค่ะ
    วันที่ทำรายการ: 24/02/2011 07:51:39 PM.
    หมายเลขอ้างอิง: TRTR110224293657
    โอนเงินจากบัญชี: ###-2-#####-#
    เพื่อเข้าบัญชี: 347-2-34049-1
    ชื่อบัญชี: พระมหาสิงห์ วิสุทโธ
    จำนวนเงิน (บาท): 219.09
    ค่าธรรมเนียม (บาท): 10.0
    บันทึกของท่าน: ร่วมบุญสร้างโบสถ์
    ขออนุญาตถามค่ะ
    1. มีท่านไหนคุ้มครอง
    2. ปฎิบัติธรรมสายไหนดีคะ เพิ่งเริ่มต้น กลัวหลงทางค่ะ

มีเรื่องอยากเล่าค่ะ เริ่มสวดมนต์บทพระมหาจักรพรรดิ ได้ประมาณ 2 สัปดาห์ เวลาทำสมาธิ นิ่งดีค่ะ แล้วก็เห็นอะไรๆ หรือว่าเป็นอุปทาน แปลกใจค่ะ ปกติแล้วสวดอยู่หลายบท จนลูกสาวเข้าใจว่า ร้องเพลงกล่อมให้นอนไปแล้ว

ขออนุญาตดูให้ลูกสาวหน่อยนะคะ (ดื้อจัง)
    ทิพย์วรรณ เคอร์
    วรรณวลี เคอร์ (ลูกสาว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      28.2 KB
      เปิดดู:
      24
  7. หิมะจัง

หิมะจัง Active Member

สอบถามต่อค่ะ พระอินทร์..........ความหมายคืออะไรค่ะรบกวนให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

8. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับรบกวนอาจารย์ด้วยนะครับ
    ผม ดุสิต ทรัพย์พลี
    อยากทราบว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านใดเมตตาคุ้มครองผมอยู่ครับ
    ขอบคุณท่านพระยาเดโชชัยมือศึกและอนุโมทนาบุญครับ

9. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :z16 กราบขอบพระคุณ ครูหมอมากเลยนะค ที่เมตตา
    ใจจริงหนูไม่อยากรบกวนครูหมออีก เพราะ คนถามเข้ามามาก ก็เป็นห่วงสุขภาพครูหมอ
    แต่ หนูพึงคิดได้ว่า อยากรบกวนครูหมอดูให้คุณแม่ หนูสักคน คะ
    ;aa37 คุณ แม่ ชื่อ นางหลั่งเย็ก มหัจฉริยะธีระ
    แม่ ป่วยเป็นอัมพฤกซีกซ้าย และ เบาหวาน ทำให้ต้องตัดขา(ถึงหน้าแข้ง) ก่อนตัดขา แม่จะขยัน ออกกำลังกาย เพื่อหวังว่าจะเดินได้อีกครั้ง แต่พอถูกตัดขา แม่ก็ดุจะสิ้นหวัง
    ครูหมอคะ 1.แม่หนูมีเทพ หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ องค์ใดที่เมตตา ดูแลอยู่ไหมคะ?ถ้ามี อยากให้ท่านช่วยแม่ ต้องขอ หรือทำอย่างไร ?? จะติดต่อ ท่านได้อย่างไร ???
    2.แม่มีเจ้ากรรมนายเวร ที่แม่ ควรจะขออโหสิกรรม ไหมคะ คือใคร? และต้องทำอย่างไรให้กรรม นายเวร อโหสิกรรมให้ เพื่อให้กรรมนั้นเบาบางลง หรือหายไปเลย ยิ่งดีคะ???
    3.ตอนนี้ที่บ้านมีเรื่องวุ่นวายมาก เพราะลูกชายที่แม่รักมาก กำลัง จะเป็นโจรปล้นแม่ มีทางแก้ไขไหมคะ?? ให้พี่ชาย หนู สำนึก และไม่ทำร้ายแม่?? ขอเพียงพี่ชายรักแม่จริงๆ สมบัติของแม่ในส่วนของหนู หนูจะไม่เอาเลย จะยกให้พี่ชาย อยากให้แม่มีความสุข ได้อยู่กับลูกชายที่ท่านรัก ถึงหนูไม่มีบ้าน ไม่มีที่อยู่ก็ไม่เป็นไร;9k
    หนูผิดเอง ถ้าตั้งใจเรียน ตั้งแต่แรก คงเป็นที่พึงให้แม่ได้สบาย ตอนนี้ทำได้ก็คือ รอผลสอบเข้าแพทย์ ให้แม่ได้ภูมิใจเท่านั้นเองคะ
    หนูกราบขอบพระคุณครูหมอมากคะ จะส่งเงินทำบุญในชื่อ แม่นะคะ
    อิจิโกะ rabbit_eating

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2011
  10. *RAYRAI*

*RAYRAI* Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนถามอาจารย์ค่ะเห็นอาจารย์บอกว่า มีพระยูไลคุ้มครองให้สวดบทพระมหาจักรพรรดิ สวดบทนี้อย่างเดียวหรือป่าวคะ ตอนนี้สวดมนต์หลายบทค่ะ อยากทราบว่าต้องปฏิบัติอะไรเพิ่มเติมอีกหรือป่าวคะ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องงานที่ทำอยู่ค่ะอยากทราบว่างานที่ทำอยู่จะทำได้อีกนานหรือป่าวคะ ถ้าจะเปลี่ยนงานควรจะเป็นงานด้านไหนคะ[/QUOTE]

11. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    วีรี กู้วิริยะ
    *เทพองค์ใดคุ้มครองอยู่คะ
    *จะฝึกปฏิบัติอย่างใดจึงจะถูกจริตกับตัวเองคะ
    *มีกรรมติดอยู่กับสิ่งใด..ที่ควรจะทำในเวลานี้..

12. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกชายยังเล็กยังไม่ต้องดูหรอก อิอิ ยกให้พระศิวะ พระยูไล แล้วกัน

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก เป็นที่รู้จักกันดี

หมายถึงว่า มีกระแสพระพิฆเนศ ที่ท่านกำลังคุมอยู่ ถ้าคุณสร้างพระ ก็จะสามารถสร้างออกมาได้ ลองไปอ่านการสร้างพระสายถ้ำเมืองนะแล้วกัน แต่ถ้าตอนนี้ยังไม่พร้อมยังไม่ถึงวาระ ก็ให้ร่วมสร้างพระไปก่อน สักวันคงจะได้สร้างพระแน่ๆ ให้สร้างพระพุทธรูปครับ มีอานิสงล์มาก

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระศิวะ พระพรหม พระนารายณ์ อาจจะบูชาปางตรีมูรติไปเลย อิอิ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

หลวงปู่โต หลวงปู่ทวด พระแม่กวนอิม

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

แม่พระธรณี..............

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

เพื่อให้เราสามารถไปสู่นิพพานได้ ไปสู่หลักชัยได้
    ถ้าไม่ผ่านก็ต้องซ่อม ก็จะเจอโจทย์ใหม่ๆอยู่เรื่อยๆ จนสุดท้ายถ้าเราสามารถทรงอารมณ์ได้หมายถึง เข้าใจกฎไตรลักษณ์ เกิดปัญญา มีความชินกับการอยู่ในสมาธิ เราก็จะไปสู่จุดหมายได้

18. redmafia

redmafia Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    สมชาย ศรีแจ่ม
    ช่วยดูให้ด้วยนะครับ
    ว่าองค์ไหนครับ หรือจะไม่มีเลย

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

เห็นแล้วก็ไม่ยึด แต่เราแค่รู้ รู้ความเป็นมาได้ เห็นพระ เห็นพรหม เห็นนาค ที่คอยสงเคราะห์เราอยู่ ให้เราสัพเพถวายบุญ ตอนที่ผมสวดใหม่ๆ ผมก็เห็นพญานาคสององค์วิ่งวนอยู่ในขันน้ำ แล้วบางวันเกิดอยากสวดร้อยแปดจบ สวดจนชินก็เห็นพระพรหมสีขาวๆ อยู่ในตัวเรา
    ลูกยังเด็กอย่าดูเลย ยกให้เป็นลูกหลวงปู่ทวดแล้วกัน อิอิ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

ก็คือเทพที่คุ้มครองดูแลคุณอยู่ ก็คือพระอินทร์ คุณอาจจะเคยเป็นลูกหลานบริวารท่านมาในอดีต พระอินทร์คือท่านปู่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้