รับบริจาคลูกหมาไซบีเรียน 1 ตัว ครับ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย หมอพล, 11 สิงหาคม 2009.

1. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ใครมี ลูกหมาไซบีเรียน บริจาคบ้างครับ

ขอรับบริจาค 1 ตัว ครับ (อยากเลี้ยงครับ)

087-411-7018

หมอพล เชียงใหม่

(เดินทางไปรับได้ครับ เส้นทางตั้งแต่ กทม. ถึง เชียงใหม่ ครับ)

;aa37

2. ratta99

ratta99 Active Member

24 กรกฎาคม 2009
    ทำไมต้องเป็นลูกหมาไซบีเรียหละ เราอยากให้เปิดใจหมาจรจัดกับหมาไซบีเรีย ไม่ต่างกันหรอกค่ะ ถ้าคุรมีใจรักเอื้อเฟื้อ ต่อมันด้วยใจจริงหมาไหนๆ ก็รัก เจ้านาย และ เฝ้าบ้านได้ไม่ต่างกันหรอกค่ะ ลองหยิงยื่นน้ำใจข้าว เศษกระดูกให้หมาจรจัด แถวบ้าน บ้างซิแล้วคุณจะเห็นมิตรภาพของหมาจรจัด

3. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ลูกหมาไซบีเรียน ถ้าขายตัวละเป็นหมื่นค่ะ เจ้าของคงยากที่จะบริจาคให้ใคร ยกเว้นเจ้าของบางคนที่มองเห็นความรักเมตตาแท้จริงจากใครที่มีต่อหมา อาจจะยอมยกให้ฟรีก็ยังพอมีค่ะ แต่น้อยมาก

4. ศักร์

ศักร์ Active Member

เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ ratta99 และ cinderella2517 ครับ

ความจริงที่คุณอาจคาดไม่ถึง
    All For Them

สิบสองวันแห่งความสุขก่อนสิ้นใจของแม่น้ำตาล (บีบคั้นความรู้สึกบ้างต้องขออภัย)
    All For Them

5. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ก็เผื่อคนที่เพาะพันธุ์หมาอยากจะบริจาคไง

6. ยาสีฟัน

ยาสีฟัน สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2009
    ยังยึดติดในรูปภายนอก ไม่ได้มีจิตใจเมตตาอย่างแท้จริง แย่.........

7. Worapol88

Worapol88 สมาชิกใหม่

อยากได้อยู่ครับ พอดีอยู่เชียงใหม่ ตัวเก่าพึ่งตายไปครับตามอายุขัยครับ

8. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ตามวัดอาจมีไซบีเรียนขี้เรื้อนก็ได้นะครับ เอาไปรักษาดูยังไงก็น่าจะได้บุญ

9. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    หมาไทยนี่ฉลาดมากครับ แข็งแรง เลี้ยงง่าย ซื่อสัตย์มากๆๆๆ
    รับรองครับท่าน