รับพยากรณ์กรรมด้วยญาณ ฟรี 1 ข้อค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย บุญญาบารมี, 29 มีนาคม 2010.

1. napak123

napak123 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าดวงจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องสำคัญๆอย่างเด่นชัดในอนาคตอันใกล้นี้บ้างไม๊ค่ะ คือว่าดวงชะตาตอนนี้มันอยุ่นิ่งๆมา2-3ปีแล้วอ่ะค่ะ คิดจะทำการอะไรก้อดุเหมือนจะโดนปัดออกหมดให้อยู่เฉยๆไปก่อน มีความรุ้สึกเหมือนว่ามันมีอะไรรออยู่ข้างหน้าให้เราต้องอยุ่เฉยๆไปก่อนช่วง2-3ปีที่ผ่านมานี่ จะว่าอุปทานมากไปมันก้อไม่เชิงอะค่ะมันรู้สึกแปลกๆไงไม่รุ้ค่ะ รบกวนช่วยให้ความกระจ่างทีน่ะค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.9 KB
      เปิดดู:
      44
  2. may_oil

may_oil สมาชิกใหม่

ตอนนี้หางานอยู่ค่ะ ไปสัมภาษณ์ก็หลายที่แล้วยังไม่ได้ซักที ต้องไปสมัครงานที่ไหน งานประเภทไหนค่ะ แล้วเมื่อไหร่จะได้งานซะที อยากทำงานแล้วค่ะ

3. AOUDOUDEE

AOUDOUDEE สมาชิกใหม่

ผมขอขอบคุณ คุณนุ้ยมากครับ ได้รับคำตอบแล้ว

และยังได้รับคำแนะนำที่ดีอีกด้วย ขอให้คุณนุ้ยมีความสุขความเจริญ

และก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรม ยิ่งขึ้นไปนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2010
  4. Somroo

Somroo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากเลยครับ :)

5. tokfon

tokfon สมาชิก

ขอบพระคุณอย่างมากค่ะจะปฎิบัติตามที่แนะนำค่ะ

6. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณ คุณนุ้ยมากเลยนะค่ะ ที่ช่วยกรุณาดูให้ และให้คำแนะนำ ที่ให้ท่องคาถาเงินล้าน 108 จบทุกวันเป็นเวลา 3 เดือน จะทำให้มีรายรับเข้ามามากกว่ารายจ่ายได้จริง ๆ ใช่มั้ยค่ะ แล้วคาถาเงินล้าน ขั้นต้นด้วย สัมปะจิตฉามิ หรือ นาสังสิโม กันแน่ค่ะ แล้ว จบด้วย เพ็ง ๆ พา ๆ หาๆ ฤาๆ ใช่มั้ย คะ ช่วงนี้ก็พยายามท่องอยู่ค่ะ แต่วันละ 3 จบเองค่ะ

7. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับคุณนุ้ย

มีemail มาเยอะก็ยังอุตส่าตอบให้

ขอเอาข้อความของคุณนุ้ยมาโพสต์นะครับ เผื่อเป็นประโยชน์

ผมอ่านแล้ว ทั้งปลง ทั้งจุกครับ แต่ก็ทำให้ผมคิดได้

ผมยอมรับผลกรรมทุกอย่างแล้วก็พร้อมที่จะปฏิบัติตามคำบอกคุณคุณนุ้ย

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ รู้สึกดีขึ้นมากเลย

................................................................................................
    สวัสดีค่ะ

ต้องขอโทษด้วยที่ตอบช้านะคะ เมล์มีมาเยอะมากน่ะค่ะ ช้าไปหน่อยแต่ตอบทุกคนแน่นอนค่ะ

เรื่องนี้คุณต้องทำใจยอมรับผลกรรมนี้นะคะ ชีวิตนี้คุณจะผิดหวังกับความรักโดยตลอดค่ะ รักกันอยู่ดีๆ เหมือนจะไปได้ราบรื่นดี จู่ๆ เค้าก็มาด่วนจากไปเฉยๆก็มีค่ะ คุณจะต้องผิดหวังและเสียใจกับความรักครั้งแล้วครั้งเร้าค่ะ
    แต่.. ถ้าคุณทำใจและยอมรับผลกรรมนี้ ซะตั้งแต่ตอนนี้ คือไม่มุ่งหวังในรักที่ยืนยงแต่มุ่งที่รักที่มีแต่ให้ ไม่หวังสิ่งใดตอบแทนเลย ถึงแม้ว่าเค้าจะมาหลอกลวงเราด้วยซ้ำไปก็ไม่ถือโทษโกรธเคียงเค้าแต่อย่างใด
    จะทำให้คุณมีความสุข กับการที่ได้รัก มากกว่าที่จะรอความรักจากใคร น่ะค่ะ ลองเปลี่ยนมุมมองดูนะคะ ต่อให้ผลกรรมในอดีตจะทำให้คุณผิดหวังในความรักกี่ครั้งก็ตาม แต่ก็ไม่อาจทำให้คุณทุกข์ทรมานแสนสาหัสได้เลย
    เพราะคุณได้เตรียมใจและทำใจไว้แล้ว (เหมือนเราใส่เสื้อเกาะป้องกันไว้ เพราะรู้ว่าจะโดนยิงแน่ๆ อาจจะเจ็บบ้างแต่ก็ไม่ถึงตายค่ะ)

และหมั่นถือศีล 8 เยอะๆ นะคะ จะไปถือที่วัด หรือที่บ้านเองก็ได้ค่ะ ให้ถือบ่อยๆ ทุกวันพระได้ยิ่งดีค่ะ(อุโบสถศีล) อานิสงฆ์ของศีล 8 นั้นช่วยเรื่องความรักได้โดยตรงค่ะ

8. ds_cu

ds_cu Active Member

ขอบคุณมากครับ ที่พยากรณ์ให้ผม

ขอบคุณมากนะครับ คุณนุ้ย ที่ตอบเมล์การพยากรณ์ให้ผม รู้สึกโล่งใจมากครับ เห็นคุณนุ้ยบอกว่าเพิ่งกลับจากพยากรณ์กรรมสัญจรที่เยอรมัน แต่คุณนุ้ยก็ไม่ลืมตอบเมล์ให้ผมด้วย

ขอกุศลบุญบารมี คุ้มครองคุณนุ้ยให้มีความสุขยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

ดำรงค์

9. รัตนธิดา

รัตนธิดา สมาชิก

สวัสดีค่ะ คุณนุ้ย
    ขอขอบพระคุณมากนะคะ ที่ทำนายให้ จะช้าจะเร็วก็เป็นพระคุณค่ะ แต่ว่ามันสั้นไปนิดนึงนะคะ ที่ว่าดวงจะมีน่ะเมื่อไรก็ไม่ทราบที่จะเป็นของแท้ เพราะทุกวันนี้มีรู้จักชายไทยที่มาชอบตลอด แต่เบื่อมากไม่ได้อยากมีนะคะ ผิดหวังจากพ่อของลูก ก็เลยมีไว้แค่คบหาเหมือนมันจะหลีกไม่ได้ เลยอยากรู้จะได้สิ่งที่ดีอีกนานไหมคะ กลัวจะเจอฝรั่งมาหลอกละแย่เลย เพราะใจก็คิดว่า ไม่อยากมีคู่เป็นคนไทยแล้วเหมือนที่คุณนุ้ยทำนายมาถ้าจะเป็นจริงเลยอยากได้ที่ให้ความสุขจริงๆกับเราค่ะ
    ช่วยอีกนิดนะคะ
    ขอขอบพระคุณอย่างมากค่ะ
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองคุณนุ้ยนะคะ

10. บุญญาบารมี

บุญญาบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2009

ถ้าตามที่นุ้ยไปบวชมาที่วัดท่าซุงนะคะ
    จะขึ้น นาสังสิโม ค่ะ และจบ สัมปะติจฉามิ เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ ค่ะ
    อานิสงฆ์ท่อง 108 จบ/วัน จะได้ลาภก้อนใหญ่ มากน้อยแค่ไหนอยู่ตอนความตั้งใจในขณะที่ท่องค่ะ

11. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ไปไหว้ขอพรจากพระหลักเมืองที่ศาลหลักเมือง กทม รู้สึกสบายใจขึ้นคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจคะ จะพยายามทำให้ดีที่สุดคะ

12. เงามืด

เงามืด เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ครับ
    ผมอยากทราบเรื่องเกี่ยวกับ .การเงิน. ครับ ฝากด้วยนะครับ catt24

• ^ ^.jpg
      ^ ^.jpg
      ขนาดไฟล์:
      16.4 KB
      เปิดดู:
      71
  13. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    พี่นุ้ย กรุงไทยเรียกรายงานตัวแล้ว

ตรงอย่างที่พี่นุ้ยบอก อยากรู้ว่าจะมีความสุขไหมครับ อยากให้พี่หน่อยตอบมากกว่า หนึ่งคำถามจัง

14. บุญญาบารมี

คุณไม่ได้อุปทานไปค่ะ จิตผู้รู้บอกคุณเอง ถูกแล้วค่ะ เส้นกราฟชีวิตของคุณยังเป็นเส้นตรงแนวนอนอยู่ ปีหน้าเส้นกราฟถึงขยับขึ้นค่ะ และขยับสูงด้วย
    ตอนนี้ว่างๆ ก็ปฏิบัติธรรมต่อไปก่อนเนอะ รอช่วงจังหวะและเวลาของคุณค่ะ

15. บุญญาบารมี

ดีใจด้วยนะคะ เรื่องความสุขนั้น ทุกอย่างอยู่ที่ใจเราค่ะ ถ้าใจเราเป็นสุขอยู่ที่ไหนก็สุขได้ แต่ถ้าใจเราเป็นทุกข์แต่ให้อยู่ในวัดแท้ๆ ก็ยังทุกข์ได้เลย

ดังนั้นสถานที่ ผู้คนไม่ใช่เหตุปัจจัยสำคัญเลยที่ทำให้เราทุกข์ค่ะ

สุขทุกข์อยู่ที่ตนทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัวค่ะ

ปล. ถ้าอยากดูมากกว่า 1 คำถาม เชิญที่เวปบ้านอิ่มบุญได้ค่ะ (แบบมีค่าครู) แล้วเปลี่ยนชื่อให้นุ้ยแล้วหรอค่ะ เรียกไปเรียกมา กลายเป็น"หน่อย" ซะแล้ว อิอิ

16. pinya

pinya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แวะมาทักทายคะน้องนุ้ย

17. บุญญาบารมี

ขอบคุณค่ะพี่ สบายดีนะคะ

18. nooongning

nooongning สมาชิกใหม่

อยากรบกวนช่วยดูเรื่องงานกับความรักให้ด้วยค่ะ

ว่าควรจะเปลี่ยนงานดีมั๊ย ช่วงนี้จิตตกกับงานยังไงไม่รู้ รู้สึกไม่อยากทำงานเลย
    ทั้งที่ไม่มีปัญหากับอะไรเลย และความรักจะได้เจอกับคู่แท้มั๊ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

19. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    หนูส่งไปถามทางเมลแล้วนะคะ
    รบกวนตอบให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณและอนุโมทนาคะ

20. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ชอบคำพูดนี้จากบ้านอิ่มบุญมากเลยคะ

“ไม่มีใครแก้กรรมให้ เราได้นอกจากตัวเราเอง”