เว็บพลังจิต รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 มิถุนายน 2006.

1. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    ขออนุโมทนากับมหาบุญกุศลครั้งนี้กับทุกท่านที่ร่วมกันอ่านออกเสียงพระไตรนะครับ

อนุโมทนาครับผม เด๋วพี่กบคงจะส่งพีเอ็มรายละเอียดไปให้นะครับ

ขอยินดีต้อนรับและขออนุโมทนาบุญกับคุณ makiyaz เป็นอย่างยิ่งครับ เดี๋ยวพี่กบคงจะส่ง private message ไปให้คุณ makiyaz เกี่ยวกับรายละเอียดในการอัดเสียงอ่านนะครับ

ยินดีต้อนรับและอนุโมทนาบุญด้วยอย่างยิ่งครับผม อายุไม่ใช่อุปสรรคในการทำบุญเลยครับ
    รอ private message ตอบรับและรายละเอียดการอ่านออกเสียงพระไตรปิฏก
    จากคุณกบนะครับผม

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับคุณเด็กอนุบาล
    ด้วยอย่างยิ่งครับผม

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม ศึกษาวิธีการอ่าน การอัดเสียงอ่านและเลือกหน้าพระำไตรปิฏกเล่มทดลองอ่านได้ที่นี่ครับ

สอน วิธีใช้ program อัดเสียงอ่านและย่อไฟล์
    พระไตรปิฎก...เล่มที่ใช้ทดลองอ่าน...เชิญเลือกทดลองอ่านเพื่อซ้อมเสียงฯลฯเรื่องไหนก็ได้

อนุโมทนาบุญด้วยครับผม
    รอรับข้อความส่วนตัวรายละเอียดในก่ารอ่านจากคุณผ่อนคลายหรือคุณกบนะครับ

อนุโมทนาด้วยครับผม ยินดีอย่างยิ่งในกุศลครั้งนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2007
  2. จอยจ๋าจอย

จอยจ๋าจอย สมาชิก

ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการอ่านพระไตรปิฎกด้วยค่ะ

3. worrapod saensree

worrapod saensree เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ สนใจสมัครด้วยครับ แต่ไม่ทราบว่ามีบทบาทหน้าที่ยังไงบ้างครับ

4. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สมัครด้วยคนครับ

5. kib_jang

kib_jang เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมสมัครด้วยค่ะ

6. semda

semda สมาชิก

17 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมอ่านด้วยคนครับ

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาทุกท่านที่สมัครอ่านนะคะ ธรรมรักษาคะ ช่วยกันเผยแพร่ให้คนได้อ่านได้ฟังพระไตรปิฎกนะคะ

8. Evy

Evy Active Member

31 พฤษภาคม 2007
    ขอสมัครด้วยคนค่ะ

9. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    คือ...คลิก>ข้อความส่วนตัว

10. plameen

plameen สมาชิก

18 สิงหาคม 2007
    ขอสมัครด้วยคนค่า
    ถ้ามีอะไรให้ช่วยยังไง ช่วยแจ้งทาง e-mail ได้ไม๊คะ ขอบคุณค่า

11. nhong

nhong Active Member

16 ธันวาคม 2005
    ขอเป็นส่วนหนึ่งการ ออกเสียง

ติดต่อคุณโหน่ง 0895128932
    พร้อมเสมอเพื่อพุทธศาสนา

12. ต้อยติ่ง

ต้อยติ่ง สมาชิก

21 สิงหาคม 2007
    อ่านพระไตรปิฎก

อยากร่วมอ่านด้วยค่ะ แต่ยังไม่เข้าใจขั้นตอนการอัด แล้วเสียงอ่านจะ โอเค
    หรือเปล่านะค่ะ

13. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณkong_sorakrit กับคุณจอยจ๋าจอย ด้วยครับผม

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saensree [​IMG]
    อนุโมทนาด้วยครับ สนใจสมัครด้วยครับ แต่ไม่ทราบว่ามีบทบาทหน้าที่ยังไงบ้างครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนากับคุณsaensreeในความตั้งใจในครั้งนี้ด้วยนะครับ วิธีการก้อคือให้เลือกพระไตรปิฏกที่จะอ่านนะครับแล้วลองฝึกอัดเสียงพระไตรปิฏก
    ซึ่งจะมีลิงค์ให้ศึกษาด้านล่างนะครับ เดี๋ยวพี่กบคงส่งพีเอ็มไปให้นะครับ

สอน วิธีใช้ program อัดเสียงอ่านและย่อไฟล์
    พระไตรปิฎก...เล่มที่ใช้ทดลองอ่าน...เชิญเลือกทดลองอ่านเพื่อซ้อมเสียงฯลฯเรื่องไหนก็ได้

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับสมาชิกที่ร่วมอ่านพระไตรปิฏกเสียงทุกท่านครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Evy [​IMG]
    ขอสมัครด้วยคนค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนากับความตั้งใจและบุญในครั้งนี้นะครับ
    รอรับพีเอ็มเกี่ยวกับวิธีการอ่าน และการอัดเสียงจากคุณกบนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

อนุโมทนาบุญในครั้งนี้นะครับ
    คุณกบคงจะส่งรายละเอียดในการอ่าน
    และการอัดเสียงไปให้แล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2007
  14. lungme

lungme สมาชิก

20 สิงหาคม 2006
    1. เปิดให้สมาชิกหรือใครก็ได้ สมัครสมาชิกแล้วก็อ่านได้เลย
    2. เรามีทีมงาน เอาพระไตรปิฎกไปให้ พระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงของไทย ร่วมอ่านแล้วอัดเสียงท่านไว้ พระบางรูปเราได้ติดต่อไปแล้ว
    3. มีดารา นักร้อง ไทย มาร่วมอ่าน
    4. เสียงที่อ่าน จะถูกเก็บไว้ที่ พระไตรปิฎกของเรา และไปที่โครงการน้อง พระไตรปิฎก Wiki Source.
    5. เสียงที่ท่านอ่าน จะถูกบันทึกลง cd and dvd แจกจ่ายไปที่ศูนย์คนตาบอด ทั้วประเทศ
    6. อาจจะเชิญพระสงฆ์ในมหาลัยมาร่วมอ่าน****************************************

กราบขออภัยนะครับ ถ้าผมล่วงเกิน

ในข้อ 6 ที่ว่า " อาจจะเชิญพระสงฆ์ในมหาลัยมาร่วมอ่าน "

ถ้าจะเป็น " อาจจะนิมนต์พระสงฆ์ในมหาวิทยาลัยมาร่วมอ่าน " จะได้หรือเปล่า
    ผิดพลาดอย่างไรขออภัยนะครับ

15. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณ คุณpm_dm700 มากครับ ที่ท้วงติงมา ได้ทำการแก้ไขตามที่ท้วงติงมาแล้วครับ

16. นายเมธี

นายเมธี สมาชิก

10 มิถุนายน 2007
    สมัครคนอ่านพระไตรปิฏกค่ะ

สมัครเป็นผู้อ่านพระไตรปิฏกค่ะ

17. newnimnim

newnimnim สมาชิก

30 กรกฎาคม 2006
    ด้วยอีกคนค่ะ

18. aradeer

aradeer สมาชิก

รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ยังรับสมัครอยู่รึเปล่าอ่า
    ขอสมัครด้วยคนทันมั้ยคะ
    089-6394400
    aradeer@hotmail.com

19. yingclub

yingclub Active Member

26 ธันวาคม 2006
    yingclub

อยากจะร่วมอ่านด้วยค่ะ

20. toeiaubdul

toeiaubdul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ ดิฉันขออาสาสมัครด้วย สุขภาพใจและร่างกายพร้อมค่ะ
    ติดต่อได้ที่ arohaniky@Gmail.com