เว็บพลังจิต รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 มิถุนายน 2006.

1. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    [​IMG] ยินดีต้อนรับคุณBaby_par และอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    พี่กบต้องดีใจแน่ ๆ เลย

2. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

151
    อนุุโมทนาในบุญนี้กับคุณสังขารไม่เที่ยงด้วยครับผม
    รอรับข้อความจากพี่กบบะครับ

3. ณ จิตา

ณ จิตา สมาชิก

ขอเป็นอาสาสมัครอ่านพระไตรปิฏกด้วยคนค๊า

อนุโมธนากับทุกๆท่านด้วยค่ะ

มีความสุขกับทุกๆวันนะค่ะ

4. HONGTAY

151
    อนุุโมทนาในบุญนี้กับคุณประคำแก้วด้วยครับผม
    รอรับข้อความจากพี่กบนะครับ

5. yuikire

yuikire สมาชิก

ขอสมัคร ร่วมอ่านพระไตรปิฏก ด้วยค่ะ

เพิ่งได้เข้ามาที่เว็บไซต์นี้ค่ะ แล้วเห็นรับสมัครให้อ่านพระไตรปิฏก... ก็สนใจ แต่ไม่รู้ว่า ตอนนี้ได้คนร่วมอ่านครบหรือยัง ถ้ายัง รบกวนช่วยแจ้งด้วยนะคะ ว่าจะต้องทำยังไงบ้าง... ขอบคุณค่ะ

6. HONGTAY

151
    [​IMG] อนุโมทนากับคุณyuikire ครับผม[​IMG]

7. Aedjung

Aedjung สมาชิก

2 มิถุนายน 2007
    ขอสมัครด้วยคนค่ะ อยากทำประโยชน์บ้างค่ะ aed_giffarine@hotmail.com

8. HONGTAY

151
    อนุโมทนาบุญกับคุณAedjung อย่างยิ่งครับผม

รอรับข้อความส่วนตัวจากคุณกบนะครับ

9. spetasen

spetasen Active Member

28 พฤษภาคม 2007
    ขอมีส่วนร่วมค่ะ

อยากช่วยด้วยค่ะ แล้วจะทำอย่างไรขอทราบรายละเอียดด้วยค่ะ

10. HONGTAY

151
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณspetasen ด้วยอย่างยิ่งครับ
    รอรับข้อความรายละเอียดจากคุณกบนะครับ

11. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

กากินั้งร่วมด้วย ยังมีให้อ่านอีกหรือเป่าอะคะ

12. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากร่วมอ่านด้วยครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

หรือว่าเต็มไปแล้วเอ่ย รบกวนแจ้งด้วยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

13. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ยังไม่ปิดคะ ยังรับสมัครไปเรื่อยๆคะ

14. toomdragon

toomdragon เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    ขอสมัครอ่านด้วยคนค่ะและร่วมโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่สร้างประโยชน์ให้กับสังคมและผู้ที่ด้อยโอกาส......สาธุ.....สาธุ.....ขอให้ทุกท่านเจริญด้วยลาภยศสรรเสริญปราศจากโรคาพยาธิและเจริญในธรรมด้วยเทอญ.....

15. hp_smes

hp_smes สมาชิก

ขอร่วมด้วย 2 คนครับ มีผมกับภรรยาครับ
    ชื่อพงษ์พล,อี๊ด hp_smes@hotmail.com
    086-5148680 ครับแต่ทำไม่เป็นนะครับ คงต้องช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วยครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. ลำไย

ลำไย เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ช้าไปหน่อย ก็ขอสมัครด้วยนะค่ะ
    เสียงอาจจะไม่ไพเราะ แต่ก็พยายาม
    อยากมีส่วนร่วมในการสืบทอดพระศาสนาต่อไป
    089-1683415 ติดต่อได้ 24 ชม. นะค่ะ
    หรือจะเมลล์มาก็ได้ค่ะ tangmo_dar@hotmaii.com

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. HONGTAY

151
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณลำไยครับ
    รอรับข้อความจากคุณกบนะครับ

18. ปมณฑ์

ปมณฑ์ บุคคลทั่วไป

ดิฉัน ขอสมัครอ่าน พระไตรปิฎก ให้เพื่อนน่ะค่ะ ชิ่อคุณวิชัย ค่ะ ดิฉันเห็นเขาสวดมนต์เพราะดีค่ะ ซึ่งดิฉันได้แจ้งให้คุณวิชัย ทราบแล้วค่ะ ซึ่งเขาก็ยินดีค่ะ ยังไงทางทีมงานช่วยบอกรายละเอียดให้ทราบขั้นตอนต่างๆด้วยน่ะค่ะ 08-3189-5150 , 08-6908-0849 email pamonbkk@hotmail.com ขอบคุณค่ะ และขอแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบอีกเรื่องค่ะ ดิฉันและคุณวิชัยมีเลือดกรุ๊ป AB ทั้งคู่ ซึ่งเรามีเจตนา จะบริจาคเลือดของเราให้ผู้เดือดร้อนที่ต้องการเลือดฉุกเฉีน ถ้าเราให้ได้ก็ยินดีค่ะ แต่ถ้าเราให้เลือดไปแล้ว และยังไม่ถึง 3 เดือน ก็ต้องขออภัยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. HONGTAY

151
    อนุโมทนาบุญกับคุณปมณฑ์ด้วยครับผม
    รอรับข้อความจากคุณกบนะครับ
    ส่วนเรื่องการบริจาคเลือดนั้นนับว่าเป็นการให้ชีวิตใหม่เลยนะครับ
    อานิสงส์แรงอย่างยิ่งครับ แนะนำให้คุณปมณฑ์ช่วยลงเรื่องการบริจาคเลือดอีกครั้ง
    ที่บอร์ดประชาสัมพันธ์นะครับ ตามลิงค์ข้างล่างเลยนะครับ อนุโมทนาด้วยอีกครั้งครับ

http://palungjit.org/forumdisplay.php?f=108

20. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมด้วยคะ อยากมีส่วนในบุญนี้คะ
    ขอรายละเอียด ให้อ่านช้าเร็วแค่ไหน ( กี่หน้าต่อนาที) บทไหนก็แจ้งมาได้คะที่ k_nida77@yahoo.com
    เคยมีประสบการณ์อัดรายการ บ้างนิดหน่อย พอดีเคยเรียน
    จำได้ว่า เสียงอ่านที่ดีของผู้หญิง ควรมีโทนเสียงต่ำ คือทุ้ม ไม่แหลมแบบผู้หญิงทั่วไป (อารมณ์เหมือนคนอ่านรายการกระจกหกด้านคะ)

หรือว่าจะให้ทำอย่างอื่นก็บอกมาได้คะ ยินดีช่วย เพราะคงต้องพึ่ง sound engineer เหนื่อยหน่อย เพื่อให้ได้งานที่ดี จากการอ่านของราย ๆ คนร่วมกันนะคะ

ขอเสนอแนะว่า หากมีบาลี หรือ กลอนร่วมด้วย (ปกติจะมีบาลีนำใช่ไหมคะ) น่าจะสลับระหว่าง หญิง ชาย คะ จะได้ความรื่นหูกว่า เพศเดียวนะคะ แต่เท่าทีสังเกต ผู้หญิงมักมีส่วนร่วมนงานกุศลมากกว่าผู้ชาย (หมายถึงยุคนี้นะคะ)
    ผู้ชายคงต้องเป็นผู้กำกับชี้แนะนะคะ

สำหรับข้อเสนอแนะนั้น แล้วแต่ทางทีมงานจะพิจารณาเถิดคะ เล่าให้ฟังจากประสบการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆเท่านั้นคะ
    หวังว่าดิฉันจะไม่ตกขบวน ได้รับเกียรติให้สร้างกุศลในครั้งนี้ด้วยคะ
    ขอบพระคุณคะ