รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

"ถ้าเรายังคงคิดว่า เราเป็นเพียงมนุษย์ เราก็ทำได้เท่ามนุษย์

เเต่ถ้าคุณคิดว่า คุณเป็นจิตวิญญาณที่ อาศัยในร่างมนุษย์ คุณย่อมสื่อสารกับจิตวิญญาณได้อย่างง่ายดาย

ปรับวิธีการคิด เเล้วจิตจะเปิดรับสัญญาณในมิติที่ 4 ได้เอง"

เพิ่งรู้ว่ามันง่ายขนาดนั้น อยากคุยกับ.....คุณสันโดษ เช่นกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2010
  2. ws32

ws32 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคำพูดพี่จอยจัง

3. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาค่ะ. ขอให้..คุณแทน
    ทำในสิ่งที่ตั้งใจ "จะทำ" ใ ห้ดีที่สุด
    ทุกสิ่งอย่างไม่ง่ายเสมอไปนัก.
    เป็นกำลังใจให้จ้ะ เดินหน้าต่อไปหนทางยังยาวไกลจงไปให้ถึง
    อนุโมทนาค่ะ สาธุ

4. Jexxy

Jexxy เป็นที่รู้จักกันดี

เออ ถึงว่า ทำไมเฮา ต้องโทรไปหา น้องเค้า ด้วยก็ไม่รู้ ธุระก็ไม่มี --*
    จิตพูด กัน จนเป็นภาษาไทยแล้ว ไม่รู้ เหมือนกัน โทรไปเอา ภาษา อีกทำไม --*

หรือ ว่า ส่วนหนึ่ง ของงาน หว่า
    เพราะ โทรไป เฮา ก็ไม่ได้ พูด ไร มากมาย นิ
    ต่างคนต่างเงียบ ปล่ิอยจิตคุยกันไป งิงิ -*-

5. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณทุกๆท่าน นะครับ (^_^)

ผมอาจดูเหมือนพ่อค้า คนหนึ่ง นะครับ
    แต่ผมคิดว่าของที่ผมขายอยู่ เป็นสินค้าที่มีประโยชน์มาก เพราะผมก็ใช้เองด้วย และเห็นผลที่ได้รับ นะครับ

แต่ต่างกับพ่อค้าตรงที่ผมไม่ได้เงิน จากการขาย หวังแค่คนที่ได้ของเราไปแล้ว เขาได้ประโยชน์
    ผมก็มีความสุขแล้ว นะครับ (^_^)

บางท่านอาจไม่แน่ใจว่าสินค้านี้ ใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง ก็สอบถามมาได้นะครับ
    ผู้ซื้ออาจได้ประโยชน์ต่างกัน หากใช้โดยวิธี ต่างกัน ซื้อไปแล้วจึงควรนำไปใช้ให้ถูกวิธี นะครับ

ท่านใดสนใจสินค้าชิ้นนี้ก็เข้ามาได้นะครับ ยินดีรับใช้ นะครับ
    (^_^)
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ
    (แทน) ทัคธ์ธีระ สกุลทับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2010
  6. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต้องเข้าใจสถานะของเทพ หรือ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือ วิญญาณ = จิต

ส่วนมนุษย์เรา มีความคิด = จิต

เพราะฉะนั้นคุณต้องลบความคิดว่า เทพ หรือ มาร คือ ของดีกับไม่ดี

ทั้งสองสิ่ง = เท่ากันในฐานะจิตวิญญาณ

ความคิดดี เเละ ความคิดชั่ว ทำงานร่วมกันตลอดเวลา

เพียงเเต่เรามีสติในการลงมือกระทำให้ความคิดเป็นจริง

หากเรามีเเต่ร่างกายไม่มีจิต เรียกว่า ศพ

คนมากมายที่เป็นเจ้าหญิงหรือเจ้าชายนิทรา ทั้งที่ยังมีสมองเเละหัวใจ เพราะอะไร?

เเน่นอนเพราะจิตของพวกเขาไม่ได้อยู่ในร่างนั้นเองค่ะ

ดังนั้นการสื่อสารกับคนเหล่านั้นถึงเเม้ร่างกายจะยังอยู่เเต่ไม่สามารถควบคุมได้

เป็นเพราะความผิดปกติของเซลล์ประสาทโดยรวม

ดังนั้นวิธีการสื่อสารกับจิตวิญญาณ คุณต้องปรับความคิดให้หมด พูดง่ายๆคือ ไม่ต้องคิดอะไรเลย

ลองดูว่าถ้าเราอยู่นิ่งๆ ดูกาย ดูจิต ลองดูซิว่า ถ้าเราไม่ควบคุมจะเกิดอะไรขึ้น

ไม่จำเป็นต้องมีใครมาคอยกำกับถ้าคุณ มีพระรัตนตรัยเป็นประธานในใจ

มันก็ไม่มีอะไรน่ากลัว เพราะทุกคนมีกรรมเป็นตัวกำหนดชะตาอยู่เเล้ว

ดังนั้นไม่ว่าอาการประหลาดๆอะไรที่เกิดล้วนเเล้วสัมพันธ์กับเรามาตั้งเเต่อดีตจนถึงปัจจุบัน

เพราะฉะนั้นหากคุณ ปล่อยจิตให้ว่าง อยู่ในท่าสบาย จะนั่ง หรือ นอนก็ได้ เเล้วสังเกตุ

ตั้งเเต่ลมหายใจ, เเขน ขา นั่งเเล้ว เกิดอาการชา ก็รู้ว่าชา เจ็บก็รู้ว่า เจ็บ เมื่อยก็รู้ว่าเมื่อย

อันนี้พื้นฐานของคนนั่งสมาธิทั่วไป เเต่ถ้ามากกว่านั้น 100 ทั้ง 100 จะหยุดค่ะ

เช่นเกิดอาการสั่นๆ หรือ พูดเสียงประหลาดๆ หรือ ออกอาการร่ายรำ หรือ ร้องไห้

บางคนหลับตาเเล้วจินตนาการไปในสิ่งที่น่ากลัวจนทำให้หยุดดูไปโดยปริยาย

เเล้วก็เกิดภาวะว่า มันคือ อะไร???????? นั้นล่ะคะที่ติด ติดสงสัยนั้นเอง ทำให้ไปต่อไม่ได้

เเต่ถ้าคุณผ่านมันไปได้ หรือ หาเพื่อนมาอยู่ด้วย หรือ ถ่ายวิดีโอเก็บเอาไว้ดูอาการต่างๆ

จะช่วยให้คุณสามารถผ่านตรงคำว่า สงสัยไปได้เอง โดยไม่ต้องไปหาคำตอบ

คนที่ปฏิบัติส่วนมากหากไม่ผ่านจะหลงกับภาวะที่เกิด หรือ เสียสติไปเลยก็มากคะ

เพราะคุณเชื่อในเทพ ในองค์ ในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ที่ สื่อสารผ่านร่างจนเราไม่สามารถกลับมาเป็นตัวเราเองได้อีก

จะเห็นได้จากคนที่ตั้งเป็นสำนักหรือตำหนักต่างๆ เพราะความศรัทธาที่มากจนยอมสละเเม้เเต่ร่างกายเเละจิตวิญญาณ

พูดง่ายๆก็ คือ มนุษย์ทุกคนเมื่อเป็นร่างทรงของเทพ ก็คือ ทาสของเทพดีๆนี้เอง

คุณไม่สามารถใช้ชีวิตเเบบปกติเหมือนเมื่อก่อนอีกต่อไป

คุณไม่สามารถทำอย่างที่ตัวเองอยากจะทำได้อีกต่อไป

ทุกอย่างถูกกำหนดมาเพื่องานในการช่วยเหลือเกื้อกูลคนรอบข้าง

มันไม่สนุกหรอกค่ะ เเละ ก็ไม่เป็นอิสระด้วย เพราะหลังจากที่คุณสามารถสื่อสารได้เเล้ว

คุณจะรู้ว่า เเม้เเต่เทพ เทวาก็ไม่มีจริง ทุกอย่าง คือ สิ่งเดียวกัน

พระเจ้าไม่มีจริง เเต่ทุกสรรพสิ่ง คือ พระเจ้า

ไม่มีเหนือกว่า ไม่มีต่ำกว่า ไม่มี ในสิ่งที่เราคิดว่า มี

เเละที่สำคัญ ชีวิตของคุณจะมีเพียงเเค่ปัจจุบันเท่านั้นเอง

7. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ ... Jexxy
    พี่ เขาคงถนัดพิมพ์มากกว่า
    เวลาเจอกันในห้องสนทนา เห็นพิมพ์เยอะเชียว

8. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ งี้หน้าที่ของเจ๊กศรี ก็คือ การโทรเช็คฯลฯ งืมๆๆๆ มิน่า ชวนเฮาให้โทรไป แต่ก็ไม่ได้ทำ

สังเกตมาตลอด ว่าพี่เจ้กศรี จะเป็นคนคอย ตาม คอยพิสูจน์ ใครหลายๆคนที่ผ่านเข้ามาตลอด

แล้วพี่เจ๊กศรี ก็จะเอาสิ่งที่ เจอมาประจาน...เยย มากล่าวกันต่อๆฟอร์เวิร์ดกันให้ทั่ว....

และไม่มีใครที่สามารถทำได้ดีเท่าเจ๊กศรีอีกแล้ว -*-

เพราะบางคนไม่ได้มาทำงานตรงแผนก ชันสูตร นี่เอง ใครค้นพบหน้าที่ของตัวเองก็ทำไปเน้อ

บางอย่างที่เราเห็นว่าร้ายสาระ ..แต่เมื่อเวลาผ่านไป มันก็คือ จิ๊กซอว์ดีๆตัวหนึ่งนี่เอง....

เมื่อก่อนเคยรู้จักกัยพี่หมอฟันคนหนึ่งสนิทกันมาก เวลาสงสัเรื่องอะไรในปาก ก็จะถามเขาตลอด.....

ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าทำไม ถึงอยากรู้อะไรมากมายจัง.... ก็เก็บเอาไว้ เพราะยังไม่รู้สาเหตุ

แต่มาเมื่อวาน กลับมีเศษอาหารมาติดในซอกเหงือกของสันโดษ -*-....

เอาหละ -*- ช่วยแงะ ก็ไม่รอด ไม่ยอมออก แต่อย่างน้อย ก็พอที่จะจำลองอะไรออกมาได้หลายอย่าง....

แบบนี้ไม่เสียแรง ที่ได้เจอหมอฟัน-*-

เพราะฉะนั้น ใครจะไรสาระยังไง...อย่าได้เสียดายเวลา

เพราะสิ่งที่เราต้องเจอ... ย่อมจะมีสาเหตุ ไม่ช้าก็เร็ว

...... (พล่ามแต่คนอื่น แล้วงานตัวเองล่ะ -*-)

.....

9. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ครูบาอาจารย์ที่ ผมหมายถึงจะหมายถึงทุกสถานะ นะครับ
    ไม่ใช่รับแค่ระดับเทพ เป็นครูเท่านั้นนะครับ
    อันจะรวมหมายถึงการเปิดใจรับพระศาสดา พระธรรม รวมถึง ดวงจิตต่างๆ ที่ช่วยสั่งสอน แนะนำ เราได้ นะครับ

หลายท่านที่โทรมาเจาะจงถึงองค์ที่เป็นเทพ
    ผมก็จะพยายามบอกให้ควรไม่ต้องเจาะจง ก็มีหลายท่าน นะครับ
    เพราะดวงจิตในหลายๆสถานะเป็นปัจจัยที่ช่วยเราได้ นะครับ

ส่วนของคุณครูบาอาจารย์ เป็นปัจจัยภายนอกนะครับ
    หากศาสนิกชนอยู่ในแวดล้อมที่ดีแค่ไหน หากไม่นำพา ก็จะไม่เกิดผลที่มาจากปัจจัยภายนอกได้นัก นะครับ

ปัจจัยภายใน คือ ตัวเราเอง มีความสำคัญ เพราะการกระทำที่ส่งผลต่อเรา อยู่เสมอ ก็คือ การกระทำจากตัวเราเอง ด้วยนะครับ

ถ้าพยายามทั้งภายนอกและภายใน ก็จะทำให้เราพัฒนาได้เร็ว นะครับ
    คือเราควรพยายามด้วยตัวเองด้วย แต่ก็ควรเปิดใจรับการช่วยเหลือจากผู้อื่นด้วยนะครับ

มีพระศาสดา ศาสนาใด อุบัติเป็นพระศาสดา โดยไม่มีผู้อื่นช่วยแม้แต่น้อย
    ไม่จำเป็นต้องมีผู้ช่วยแต่ประการใด แต่ได้ดีด้วยพระองค์เอง
    ไม่ต้องใช้เทวทูตใดใด ไม่ต้องมีคนเลี้ยงดู ไม่มีผู้ปกป้องดูแล

ในทีมฟุตบอล กองหน้าจะดีแค่ไหน ก็อาจจะไม่ทำให้ทีมประสบความสำเร็จได้ หากไม่พึ่งผู้เล่นคนอื่นๆนะครับ

ผมรักพระศาสดาทุกศาสนา รักทุกสถานะ รักทุกดวงจิต และเชื่ออย่างจริงใจ ในศักยภาพของแต่ละดวงจิต
    หากแต่ละดวงจิตนำศักยภาพนั้นมาใช้ในทางที่ควรจะเป็น
    แต่ละดวงจิตมีความสามารถที่จะกระทำดีก็ได้ กระทำผิดก็ได้ หรือ ไม่มีการกระทำก็ได้ อยู่ที่แต่ละดวงจิตเองด้วย นะครับ
    ว่าจะนำศักยภาพ ไปใช้ในทางไหน นะครับ

พยายามด้วยตัวเอง และเปิดใจรับผู้อื่น นะครับ การเปิดใจรับผู้อื่นไม่ได้หมายความให้ทำตามผู้อื่นโดยทันทีนะครับ
    แต่ให้รับมา แล้วพิจารณา ว่าดี หรือไม่ดี ควรหรือไม่ควร ด้วยเหตุผลอย่างไร นะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ (^_^)

10. Jexxy

ใจร้าย T_T

11. Jexxy

ตกลง เฮาเป็น ฝ่ายชันสูตร งั้นรึ
    มิน่าเลยไป ตัดผม ทรง คุณหญิง หมอ เนี่ย นะ =_=
    เริ่ดได้อีก
    ตรูละเครียด --*

12. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

(k)คุณสันโดษ(k)
    พูดซะน่ากลัวเชียวครับแต่ผมก็คิดว่าน่าจะมีส่วนอยู่น่ะ
    เพราะเห็นอาจารย์ที่ท่านเ้ป็นร่างทรง ท่านก็ช่วยคนทั้ง
    ถอนคุณไสย ดูกรรม แก้กรรมให้มากมาย แล้วท่านบอกว่าบางทีช่วย
    คนที่โดนคุณไสยแล้วมันก็เข้ามาอยู่ในตัวต้องค่อยๆทำพิธีออกไป ท่านบอกว่ามีแต่นรกอยู่ในตัวไม่รู้กี่ขุม แล้วอีกอย่างบางทีองค์ที่ลงมาบอกว่าวันนี้ไม่ให้กินอะไรทั้งวัน มันก็เหมือนไม่อิสระจริงๆนะครับ
    ท่านทานแต่อาหารเจ:'(
    :boo:แต่เราก็เลือกได้ใช่มั้ยครับว่าไม่ต้องการเป็นร่างทรง
    ({)พระอาจารย์ท่านหนึ่งท่านเปิดให้ได้เลยถ้ามีคนไปหา
    ({)อาจารย์ร่างทรงท่านบอกว่าทำสมาธิให้ได้ก่อน
    เท่าที่ผมคิดนะถ้าสมาธิเรายังไม่ดีพอถึงเราจะเปิด
    ก็คงสื่อสารกับท่านไม่รู้เรื่องอยู่ดีแล้วอย่างนี้มันก็ไม่เกิดประโยชน์
    อะไรสิครับ ยังจะผมก็จะเริ่มฝึกสมาธิจริงจังบ้างซะที:boo:

13. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ทุกอย่างตัวเรากำหนดเองค่ะ

การที่เราีมีโอกาสสื่อสารกับจิตวิญญาณก็เป็นส่วนนึงในการเติบโต

ไม่ว่าจะความดี หรือ ความไม่ดี

ความทุกข์เเละเจ็บป่วย ทุกอย่างถูกกำหนดด้วยกรรมค่ะ

อย่าเร่งสร้างบารมีเมื่อยังไม่ถึงเวลา ขอให้ใช้ชีวิตการเป็นมนุษย์ให้สมบูรณ์เสียก่อน

เมื่อถึงเวลาทุกอย่างจะถูกจัดสรรด้วยธรรม เรียกว่า ธรรมะจัดสรรค่ะ

14. ฝันนิมิต

ฝันนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

,,,กระจาง โดยไม่ต้องคิด.........ได้ใจและโดนจังๆๆ

15. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะคุยกับน้องนะ แต่ก็เกรงใจว่าจะรบกวนเวลาทำงานของน้อง และคงมีคนโทรฯถึงน้องมากมาย ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

16. ปวีณ์

ปวีณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากโทรเหมือนกันแต่เกรงใจเช่นกัน เอาไว้มาเจอกันที่อนุสาวรีย์นะค่ะ
    จะมาเมื่อไหร่แจ้งด้วยนะค่ะ
    อนุโมทนาบุญค่ะ

17. ฝันนิมิต

ฝันนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

...ก็เกรงใจเหมือนกันน่ะค่ะ.....แต่โทรไปบ่อยคนพี่แกจำเสียงได้...
    T^T.......แบบรายงานข่าวให้พี่ชายรู้...ว่านู๋ทำด้ายยยย ^-^/

18. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเร่งสร้างบารมีเมื่อยังไม่ถึงเวลา ขอให้ใช้ชีวิตการเป็นมนุษย์ให้สมบูรณ์เสียก่อน
    ชอบตำนี้จังเลยค่ะของพี่สันโดษ

19. jjza

jjza สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญครับ

ผมอยากจะเปิดบ้างจัง

พรุ้งนี้ผมจะลองโทรไปดูนะครับ

ไม่ทราบจะรบกวนป่าว

20. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

และผมละครับ เป็นยังบ้างครับ พอได้ไหมครับ