รายงานเหตุการณ์จากจังหวัดจันทบุรีค่ะ...

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย whitenaga, 25 มีนาคม 2012.

1. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตั้งกระทู้นี้เพื่อรายงานเหตุการณ์ต่างๆ จากจังหวัดจันทบุรีนะค่ะ เพื่อการอัพเดทข้อมูลภัยพิบัติที่อาจจะเกิดขึ้นในพื้นที่เขตจังหวัดจันทบุรี (ติดชายทะเล ฝั่งอ่าวไทย)ในอนาคตค่ะ รวมถึงในเรื่องเกี่ยวกับการเตรียมรับมือ

ตอนนี้สถานการณ์ทั่วไปยังคงที่อยู่ มีฝนตกเป็นระยะ ในบางวันจะสังเกตได้ว่ามืดเร็วกว่าปกติ เนื่องจากมีเมฆฝนคลุม (แต่ไม่ตกลงมานะ)

บางวันจะมีอากาศร้อน แบบว่าร้อนมากเหลือเกินแดดแรงเป็นที่สุด สำหรับชายฝั่งทะเลเด๋วไปดูลาดเลาก่อนจะรายงานอีกครั้ง

เรื่องของการเตรียมการเรื่องภัยพิบัติ ภาครัฐก็เริ่มมีการตื่นตัว ตั้งแต่เมื่อคราวน้ำท่วมที่ผ่านมา (มีการอบรมเรื่องการเตรียมรับภัยพิบัติ)

อ้อ ลืมเล่าไปในช่วงเดือน กพ.- มีค. ที่ผ่านมาเขตพื้นที่ อ.โป่งน้ำร้อน มีลมพายุพัดต้นไม้ล้มไปหลายร้อยต้นค่ะ

2. ลูกความดี

ลูกความดี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งไปกราบหลวงปู่ ที่วัดทัพหลวง ขากลับผ่านทางโป่งน้ำร้อนเจอลมพายุแรงมากครับ แวะเยี่ยมลุงทองใบที่ สำนักสงฆ์ลับแล

3. miss you

miss you เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณนะคะ จะติดตามค่ะมีอะไรก็มาเล่าสู่กันฟังเพราะก็อยู่จันเหมือนกัน ^^ เมื่อวานฝนตกหนัก วันนี้ช่วงเช้าเย็นสบาย ส่วนตอนบ่ายร้อนมากมาย

4. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    มีข้อมูลของรอยเลื่อนที่จันทบุรีไหมครับ เกิดเหตุการณ์เมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมาครับ

5. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    จันทบุรีเมืองของพ่อแม่ครูอาจารย์ผม หลวงปู่พิศดู ธรรมจารี (วัดเทพทานทอง) ตั้งแต่งานเผาหลวงปู่ก็ไม่ได้มีโอกาศไปอีกเลย:'(