รำวงกลางทุ่ง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 21 กันยายน 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    พี่เจน บอกว่า..
    ไหนๆก็ท้องนาอินคอนเสิร์ตละ
    ต่อด้วย รำวงกลางทุ่ง เลยน้อง
    ดูเพลงแล้ว..
    อู๊ววหูววว์! หนูจะร้องได้มั๊ยเนี๊ยะ
    ร้องแล้วลิ้นพันกันหลายรอบ
    ไล่งับเนื้อเพลงไม่ทัน
    นั่งท่องเอาเลยในบางคำ..อิอิ
    แซวพี่ไรไว้ บ่นเป็นเพลง มันก็คืนสนองโดยพลัน ฮ๊า..

เนื้อเพลง : รำวงกลางทุ่ง
    ศิลปินต้นฉบับ : ตู่ ดารณี

จวนสร่างเมา เติมเหล้า อีกหนึ่งแบน
    แล้วเดินแอ่น ออก ไปกลาง ทุ่งนา
    พบ เจ้าเขียด ส่ายกระโปรง ไปมา
    ในจังหวะสามช่า ดูแล้วน่า สุขใจ.
    จึงโดดเข้า ร้องเพลง รำวง
    เจ้าหอยโข่ง คล้อง พวง มาลัย
    เจ้าอึ่งอ่าง นั่งหัวเราะ ชอบใจ
    เจ้าคางคก หมั่นใส้ เลย โดดขึ้นไป เต้นโซล.
    ฉันร้องเพลง กล่อมกลาง ทุ่งนา.
    เจ้ากิ้งก่า เต้นร๊อค แอนด์ โรล
    แม่ปลาช่อน ฟ้อนรำ ตัวโยน
    เจ้ากิ้งก่า ตะโกน ว่า ขอเพลง เหล้าจ๋า แน่ะ.
    พ่อกบหนุ่ม หน้าขาว จิ้มลิ้ม
    แอบส่งยิ้ม ให้ฉัน ไปมา
    นึกอยาก จะแต่ง กับกบน้อย กลางนา
    เพราะกบ และสัตว์ ในท้องนา
    ไม่มี มารยา เหมือน คน

ไฟล์ที่แนบมา:

• RumWong_Ta.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      1,123
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2017
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ฮุ่ยยยได้เป็นประธาน!!!

[​IMG][​IMG]
    ตัวนี้แระเหมาะกับเพลงนี้ที่สุด อิอิอิ
    รอบนี้พี่ยังไม่ติเด๋วเม้นต์นี้จะตามสนอง 55 55

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    รูปปลากรอบของทั่นปลาทานโจ๊ะได้ใจเหลือเกิน..อิอิ

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

หนูตาร้องเพลงถึงเรารึป่าวน๊า..^^/
    เพลงสนุกมากๆเลยครับ เสียงร้องก็ฟังดูครื้นเครงดีครับ

5. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ช่วงนี้บรรยากาศของห้องออกแนวมันส์ สนุกๆ ครึกครื้นดีครับ
    เสียงน้องตาน่ารักจัง

6. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    มาโยกย้ายส่ายเอวด้วยคน จะไหวมั้ยเนี่ยะเรา....

qsquchearr:z2
    แฮ่กกกกกๆๆๆๆ

7. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "เจ้ากิ้งก่า ตะโกน ว่า ขอเพลง เหล้าจ๋า แน่ะ" กิ้งก่าไมเสียงน่ารักจัง หุหุหุหุ เสียงนักร้องอาจเนือยๆไปนิ๊ดดดนะครับเพราะช่วงนี้เดินสายครับประกอบกับหวัดรับทานครับ ยังงัยๆทางพลังจิตเรคคอร์ดก็ขออภัยนะคร๊าบบบบ.​

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: บรื๋อ ๆ ๆ มาร่วม มาวววววววว ด้วยคนแล้วจ๊ะ..
    เสียงต้นเพลงน่ะ เสียงนู่ตาเหยอนี่..ครายอาว เบียร์กระป๋องให้นู่..ดื่มนะนี่..
    ฟังแล้วขำ ๆ ๆ ๆ น่ารักดีนิ..ให้กำลังนะจ๊ะ...

9. ษิตา

1,230
    เปล่าค่ะพี่ใจ ต้นเพลงเป็นเสียงติดมากับ mv
    ขอบคุณจ้าพี่ใจ....
    ชิวๆขำๆ เน๊าะ เพลงนี้ พี่เจน รีเควสค่ะ
    คงเห็นว่าน่ารักดี แนวๆเดียวกับ เพลงที่แล้วที่ตาร้อง

10. ษิตา

1,230
    ขอบคุณคร่าพี่เจน..
    เดินสายไปไหนอ่ะ อันนี้นักร้องมิรู้เรื่อง(รุย)
    ฮั่น! ทางค่ายอุตส่าห์ออกมาแถลงข่าวออกตัวให้
    นักร้องบื้ออีกละ ก๊ากๆ
    ส่วนหวัดตอนนี้โอเคขึ้นแล้ว ดีที่ไม่ใช่หวัดลงคอ
    มิเช่นนั้น คงเรื้อรังอีกนาน..
    ขอบคุณอีกครั้งนะคร๊าา..ทั่นผู้มีอุปการะคุณ (jainwit)

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5143357" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>เกตุวดี</TD><TD class=alt1>มาโยกย้ายส่ายเอวด้วยคน จะไหวมั้ยเนี่ยะเรา....

qsquchearr:z2
    แฮ่กกกกกๆๆๆๆ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ถ้าเป็นไปได้ ขอจังหวะโจ๊ะๆแบบนี้เพลงนึงซิคะพี่เกตุ..นะคะ นะคร๊า

11. ษิตา

1,230

อ่ะนะ พี่สัน ฮ๊า..
    ขอบคุณค่ะพี่สัน ^_^ แนวๆนี้บ้าง เฮฮาดี
    ในเนื้อเพลง พระเอกของเรื่องคงจะเป็น กบหน้าขาวจิ้มลิ้มล่ะค่ะ 5555

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5143312" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>VeggieGuy</TD><TD class=alt1>ช่วงนี้บรรยากาศของห้องออกแนวมันส์ สนุกๆ ครึกครื้นดีครับ
    เสียงน้องตาน่ารักจัง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

จ๊ะ ช่วงนี้รู้สึกห้องลูกทุ่งครึกครื้นจริงๆ ^_^
    ขอบคุณค่ะ พี่วิกกี้ หน้าบ๊าน บานเลยเนี๊ยะ 5555

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5142635" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>urai ay</TD><TD class=alt1>ฮุ่ยยยได้เป็นประธาน!!!

ตัวนี้แระเหมาะกับเพลงนี้ที่สุด อิอิอิ
    รอบนี้พี่ยังไม่ติเด๋วเม้นต์นี้จะตามสนอง 55 55

55555555555555555555
    นั่งรอพี่ไรแซวอยู่เชียว..
    ประมาณ หนูตาจะรีบไปไหน
    เกือบจะร้องนำดนตรีไปก่อนแล้วเนี๊ยะ

12. เกตุวดี

พี่ยกมือยอมแพ้แต่ยกแรกแล้วล่ะน้องตา ม่ายไหวๆๆ พี่แก่เลี้ยววววจ้า อิอิอิ(deejai)

13. ษิตา

1,230
    รอแต่ปางก่อน เวอร์ชั่นพี่เกตุอยู่ง่ะ..เมื่อไหร่จะวางแผงงงงงงง..คะพี่สาว

14. เกตุวดี

เดี๋ยวให้พี่ดูจนเบื่อก่อง แล้วค่อยหาคู่ร้อง ก๊ากกก

15. ษิตา

1,230
    555555555
    ใช่มั๊ย ๆ เกะเวอร์ชั่นนี้คลาสสิคดีเน๊าะ ดูเพลินไปเลยอ่ะ

16. เกตุวดี

ช่ายแล้วจ้ะน้องตา ดูแล้วเหมือนจะระลึกชาติเก่าๆได้ เอิ๊กกกกก

17. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    แหม มารำวงกลางทุ่งทั้งที จะขาดสิ่งนี้ไปได้ไงล่ะ
    จริงป่ะ ? อิอิ
    โจ๊ะ โจ๊ะ แบบนี้พลาดไม่ได้คร้าาาาาาาาาา อิอิ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2011
  18. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังไปยิ้มไป หนูตาเก่งนะ เสียงน่ารักมาก ๆ ขอบอก ขอสักรอบ

19. ษิตา

1,230
    อิอิ นั่นน่ะซิ
    ว่าแต่พี่เกตุมีเกะเพลงละครเก่าๆ เนี๊ยะ ไม่มี เรื่อง สายโลหิตบ้างเหรอคะ
    เพลง ความรักไม่มีวันละลาย แล้วก็อีกเพลงอ่ะ สายโลหิต มั๊ง
    อยากได้มากกกกกกก

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5144333" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Piyarat Gehrke</TD><TD class=alt1>แหม มารำวงกลางทุ่งทั้งที จะขาดสิ่งนี้ไปได้ไงล่ะ
    จริงป่ะ ? อิอิ

โจ๊ะ โจ๊ะ แบบนี้พลาดไม่ได้คร้าาาาาาาาาา อิอิ

ขอบคุณคร่าพี่รัตน์
    ท่าทางซะแซ๊บหลาย..เน้อ

ขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาฟังพร้อมอาหารอร่อย..^_^

20. ษิตา

1,230
    ขอบคุณจ๊ะพี่สร้อย..
    ฮ๊า ไล่งับเนื้อเพลงแทบตายล่ะตาอ่ะ
    คือ บางประโยคเล่นซะ ลิ้นพันกัน
    ต้องนั่งท่องประโยคที่ติดๆนั่นหลายรอบให้ชิน
    จึงจะร้องเป็นเพลงต่อได้ ..
    ฟังแล้วมีรอยยิ้ม นี่ ตาถือว่า โอเคแล้วอ่ะ สำหรับตา ^_^