รีวิวไปดูฤกษ์ผ่าคลอดมาให้ลูกกับหมอดูซินแสชื่อดัง...!!!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เมฆบนฟ้า, 16 กุมภาพันธ์ 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เมฆบนฟ้า

เมฆบนฟ้า สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2018
    แผนเด็กน้อย 1.jpg
    สิ่งที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องจริงทุกประการค่ะ เกี่ยวกับการหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกชายตัวน้อยและเป็นลูกคนแรกค่ะ โดยดิฉัน นางอัญชลีพร เพียรสมัคร วันนี้ได้เป็นแม่คนแล้วค่ะ และตั้งใจจะมารีวิว (Review) และเขียนฟีดแบ็ค (Feedback) ครั้งนี้ให้กับ อาจารย์ อู๋ สมการหรือซินแสอู๋ ถือเป็นการตอบแทนที่อาจารย์นำสิ่งดีๆ มาสู่ชีวิตครอบครัวของดิฉัน ซึ่งในปี ๒๕๖๐ ที่ผ่านมา ประมาณกลางปีดิฉันได้ตั้งท้องตั้งครรภ์ ตอนนั้นดิฉันกับสามีดีใจกันมากที่เราทั้งคู่จะมีลูกด้วยกัน หลังจากแต่งงานกันมา 4 ปี พอรู้ว่าตัวเองท้องก็ไปฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง และเราทั้งคู่คาดหวังกับลูกคนแรกเอามากๆ ซะด้วย ก็เลยคุยกันและตัดสินใจว่าจะลงทุนหาฤกษ์ผ่าคลอดลูก อยากให้ลูกเกิดมาในฤกษ์งามยามดีและวันที่ดีค่ะ เพราะอย่างน้อยเชื่อว่ามันคือสิ่งแรกที่เราทั้งคู่จะมอบให้กับลูกน้อย เพราะลูกน้อยที่เกิดมาจะได้มีบุญวาสนาที่ดีติดตัวมาแต่กำเนิด ในอนาคตในภายภาคหน้าเมื่อเขาโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ชีวิตเขาจะได้ประสบความสำเร็จโดยง่ายและไม่ต้องเหน็ดเหนื่อยหรือลำบากเหมือนพ่อกับแม่ ซึ่งตอนที่ดิฉันตั้งท้องได้ 5 เดือน ไปอัลตราซาวด์คุณหมอบอกกับเราทั้งคู่ว่า พวกคุณได้ลูกชายทำให้เราทั้งคู่ยิ่งดีใจเข้าไปกันใหญ่ โดยเฉพาะคุณสามีดีใจสุดๆ แบบออกหน้าออกตา ซึ่งคุณหมอสูติฯ ประเมินว่าจะคลอดในช่วงวันที่ 5-15 กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑ ช่วงนั้นดิฉันได้สอบถามเพื่อนๆ ที่เขามีลูก ว่าตอนคลอดลูกไปหาฤกษ์ผ่าคลอดกับหมอดูหรือซินแสเจ้าไหนดี ทุกคนแนะนำว่าให้ไปหา อาจารย์ อู๋ สมการ เพราะเท่าที่รู้ข้อมูลมาแกหาฤกษ์ผ่าคลอดเด็กมานาน มีเด็กที่ได้ฤกษ์ผ่าคลอดที่ดีกับอาจารย์ อู๋ มากกว่า 1,000 คน ประกอบกับตัวเองก็ไปค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมใน Internet ก็ไปเจอรีวิว Post เชียร์เกี่ยวกับ อ.อู๋ เยอะ พอได้เบอร์โทรของอาจารย์มาแล้ว ก็ได้ติดต่ออาจารย์ อู๋ ซึ่งอาจารย์แกใจดีค่ะ ได้คำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกดิฉัน ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 11 ก.พ. 2561 ช่วงเวลาผ่าคลอดคือ 8.35-8.45 น. และพอถึงวันกำหนดคลอดที่โรงพยาบาล ทุกอย่างเป็นไปตามที่เราทั้งคู่ต้องการ คุณหมอสูติฯ ผ่าคลอดลูกชายตัวน้อยตรงตามฤกษ์ ซึ่งลูกน้อยเกิดตรงกับวันอาทิตย์ที่ 11 ก.พ. 2561 เวลาเกิด 8.39 น. ออกมาด้วยน้ำหนักตัว 3,250 กรัม แข็งแรมสมบูรณ์ครบถ้วน ๓๒ ประการค่ะ พอคุณพยาบาลนำลูกน้อยมาให้ดู น้ำตาผู้เป็นแม่ไหลออกมาเองโดยอัตโนมัติเลยค่ะ ด้วยความปลื้มและความสุขในใจ ส่วนคุณสามีก็ดีใจไม่แพ้กัน แต่สิ่งที่ดิฉันยอมมาเล่าประการณ์ตนเองและยอมเปิดเผยชื่อจริง+นามสกุลจริงก็เพราะ วาสนาของลูกน้อยที่อาจารย์ อู๋ เป็นผู้หาฤกษ์ผ่าคลอดให้ค่ะ ตอนที่ได้ฤกษ์ผ่าคลอดจากอาจารย์ อู๋ อาจารย์แกได้อธิบายว่า ดวงลูกชายของคุณ เป็นดวงมหาโชคมหาลาภ จะนำโชคลาภแบบไม่คาดคิดมาสู่ผู้เป็นพ่อเป็นแม่อยู่เสมอ ซึ่งอาจารย์ อู๋ บอกกับดิฉันว่าใน 1 ปี จะมีเด็กที่ได้เกิดในฤกษ์ยามหรือวันที่ดีแบบนี้ไม่เกิน 10 คนต่อปี ซึ่งบังเอิญสุดๆ เมื่อปีที่แล้ว ๒๕๖๑ ดันตรงกับวันที่ 11 ก.พ. 2561 พอดี และอีกอย่างที่บังเอิญอีกเช่นกันคือ ดวงดิฉันผู้เป็นแม่+ดวงสามีผู้เป็นพ่อและลูกน้อยที่เกิด ก็ดันเกิดปีนักษัตรเดียวกันเป็นปีจอเหมือนกันทั้ง ๓ คน แล้วอาจารย์ อู๋ ก็บอกกับดิฉันและสามี เดี๋ยวพอคุณคลอดลูก ลูกของคุณจะนำโชคลาภลอยมาให้แน่นอน ตอนที่ได้ยินได้ฟังก็รู้สึกดีใจค่ะ แต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อ อยากจะรอการพิสูจน์ว่าจริงไหม? แค่คิดว่าลูกออกมาแข็งแรง+สมบูรณ์และดวงดีก็พอแล้ว แต่จุดเริ่มต้นของความโชคดีเริ่มมาจากคุณสามีลองไปซื้อลอตเตอรี่ งวดวันที่ 16 ก.พ. 2561 ที่ผ่านมา หลังลูกชายเกิดมาได้แค่ 5 วัน โดยไปหาซื้อเลขท้าย 839 ซึ่งเป็นเวลาเกิดของลูกชายตัวน้อยค่ะ และพอถึงวันหวยออกในวันที่ 16 ก.พ. 2561 ก็ออกเลขท้าย ๒ ตัว 39 ทำให้คุณสามีดีใจเอามากๆ เพราะถูกรางวัลไปตั้ง 5 ใบ และตั้งแต่งวดนั้นก็ซื้อลอตเตอรี่เรื่อยมา ถ้านับ พ.ศ. 2561-2562 ดิฉันกับสามีผลัดกันซื้อลอตเตอรี่มาตลอด และก็ถูกรางวัลกันมาตลอดปีเช่นกัน เพราะใน 1 ปี 12 เดือน กองสลากก็ออกลอตเตอรี่มา 24 งวด ดิฉันกับสามีซื้อทุกงวด ถูกหวยถูกลอตเตอรี่มาแล้ว 21 งวดอย่างที่เห็น พยายามถ่ายรูปเก็บไว้เป็นสถิติค่ะ ก่อนจะนำไปขึ้นเงินรางวัล จึงทำให้ทุกวันนี้ เชื่อในคำทำนายทายทักของอาจารย์ อู๋ สมการค่ะ เพราะได้พิสูจน์มาแล้วด้วยตนเองค่ะ ใครจะไปเชื่อค่ะว่าตั้งแต่คลอดลูกชายตัวน้อยมาจน ณ ตอนนี้ก็ 1 ขวบแล้ว จะทำให้ชีวิตผู้เป็นพ่อเป็นแม่อย่างดิฉันดีขึ้นขนาดนี้ค่ะ มีโชคมีลาภอย่างต่อเนื่อง งานนี้ขอยกเครดิตให้ อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ หากคุณแม่ท่านไหนที่กำลังจะหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร ดิฉันขอแนะนำและพูดได้อย่างเต็มปากเต็มคำว่า ปรึกษาเรื่องฤกษ์ผ่าคลอดกับ อาจารย์ อู๋ สมการ รับรองไม่ผิดหวังหรือจะลองโทรไปคุยกับอาจารย์ก่อนก็ได้นะค่ะ ที่เบอร์ 086-918-9898 ดิฉันจดจำเบอร์โทรของอาจารย์ได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ เพราะเวลามีปัญหาอะไรดิฉันกับสามีก็โทรปรึกษาอาจารย์อยู่เรื่อยๆ เช่นกัน ยังแถมอาจารย์ดูดวงแม่นมากอีกด้วยค่ะ ถือเป็นการบอกต่อและแชร์ประการณ์ดีๆ ให้ว่าที่คุณแม่ๆ ทั้งหลายได้รับรู้กันนะค่ะ
    แผนเด็กน้อย 2.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2019 at 22:56
  2. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 1.png
    ลูกน้อยนำโชคถูกหวยประเดิมงวดที่ ๑ หลังผ่าคลอดลูกชายค่ะ ถูกเลขท้าย ๒ ตัว 5 ใบ

เบอร์ 2.jpg
    ถูกลอตเตอรี่งวดที่ ๒ เลขท้ายสองตัว 4 ใบค่ะ

เบอร์ 3.jpg
    โดนๆ เต็ม เจ้าตัวน้อยให้โชคอีกแล้วค่ะ เลขท้าย ๒ ตัว 85 ตั้ง 10 ใบ...งวดที่ 3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2019
  3. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 4.jpg
    ถูกลอตเตอรี่ครั้งที่ 4 อีก 3 ใบ เลขท้าย ๒ ตัวเหมือนกัน (เลข 85 ออกมาถึงสองงวดเชียวค่ะ)

เบอร์ 5.jpg

เต็มๆ อีกแล้วค่ะ ถูกหวยครั้งที่ 5 ตั้ง 10 ใบ เลขท้าย 20 ค่ะ

เบอร์ 6.jpg
    คราวนี้เลขท้าย ๓ ตัว คือ 650 ถูกหวยเป็นครั้งที่ ๖ ค่ะ

4. เมฆบนฟ้า

Number ก.ค. 61.jpg
    ครั้งที่ ๗ ถูกรางวัลเขท้าย ๒ ตัว เลข 27 (ถูก 2 ใบ)

Number ส.ค. 61.jpg
    งวดนี้ถูกขำๆ เบาๆ 1 ใบค่ะ...เลขท้ายสองตัว 78...ครั้งที่ ๘

เบอร์ 7.jpg
    สำหรับครั้งที่ 9 ก็ถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 2 ใบ คือ เลข 10

5. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 8.jpg
    เลขท้ายสามตัว เลข 202 ถูกหวยเป็นครั้งที่ 10

เบอร์ 9.jpg
    งานนี้ถูกเบาๆ ใบเดียว เลขท้าย ๒ ตัวค่ะ เลข 79...ครั้งที่ 11

เบอร์ 10.jpg
    ครั้งที่ 12 ก็ถูกจิ๊บๆ เล้กๆ น้อยๆ พอเป็นค่านมค่ะ...รางวัลเขท้ายสามตัวตรง เลข 810 ( 1 ใบ )

6. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 11.jpg
    ถูกอีกแล้วจ้า 2 ใบ...ครั้งที่ 13 งวดนี้รางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 93 ค่ะ

เบอร์ 12.jpg
    ถูกเต็มๆ 7 ใบ กับรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 58 ค่ะ...นับเป็นครั้งที่ 14

เบอร์ 13.jpg
    รับทรัพย์+รับโชค+จัดหนัก+จัดเต็มค่ะ งวดนี้ถูกลอตเตอรี่เลขท้าย ๒ ตัว 16 ตั้ง ๑๕ ใบจ้า
    (ครั้งที่ 15)

7. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 14.jpg
    งวดนี้ถูกใช่ย่อยเหมือนกัน (ถูก 14 ใบ)...ครั้งที่ 16 เลขท้าย ๒ ตัว 67 ค่ะ

เบอร์ 15.jpg
    รับเงินก้อนโตอีกแล้ว...ถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 62 งวดนี้อีก 15 ใบ (ครั้งที่ 17)

เบอร์ 16.jpg
    ถูกเลขท้าย ๒ ตัว จำนวน 2 ใบ (เลข 02) งวดนี้เบาๆ แต่ก็ยังถูก นับเป็นครั้งที่ 18 ค่ะ

8. เมฆบนฟ้า

เบอร์ 17.jpg
    มาอีกแล้ว...ถูกกันอีกแล้วค่ะ ตั้ง 15 ใบ (เลขท้ายสองตัว 65) ครั้งที่ 19 แล้วค่ะ

เบอร์ 18.jpg
    ครั้งที่ 20...เป็นครั้งแรกในที่พึ่งจะถูกรางวัลเลขหน้า ๓ ตัว...เลข 643 โชคยังดีที่ถูก พอดีซื้อเลขอื่นแต่ดันมาถูกเลขหน้า 3 ตัวค่ะ

เบอร์ 19.jpg
    ครั้งที่ 21...เจ้าตัวเล็กลูกชายครบ 1 ขวบ นำโชคมาให้อีกเหมือนเดิม คราวนี้ถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 56 (5ใบ)ค่ะ

9. ขวัญใจพี่น้อง

ขวัญใจพี่น้อง สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2018
    น่าอิจจาคุณแม่ อัญชลีพร เพียรสมัคร ( เจ้าของกระทู้นี้ )จังเลย...
    นับเป็นข้อมูลดีๆ สำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์
    ที่ต้องการจะผ่าคลอด
    มีคุณแม่หรือสมาชิกท่านไหนอีกไหม ?
    ที่เคยให้ อาจารย์ อู๋ สมการ
    หาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูก หาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร

10. JOB JOY

JOB JOY สมาชิกใหม่

มาแชร์ประสบการหาฤกษ์ผ่าคลอดกับอาจารย์ อู๋ สมการเช่นกัน โดยคราวนี้ดิฉันได้คลอดลูกสาวคนที่สอง เมื่อวันที่ ๑๕ เม.ย. ๒๕๖๒ เวลาผ่าคลอด 14.30 น. ซึ่งลูกสาวตัวน้อยก็เกิดตรงตามฤกษ์ที่ อ.อู๋ สมการหาให้ค่ะ และไม่คิดมาก่อนว่าลูกน้อยจะให้โชคแก่คุณสามีหรือตัวคุณพ่อเด็ก โดยแฟนบอกว่าถูกลอตเตอรี่เลขท้ายสองตัว เลข 23 จำนวน ๒ ใบ โดยตีเลขมาจากเวลาเกิดลูกสาวตัวน้อย เกิดตอนบ่าย 2 โมงครึ่ง หรือ 2.30 p.m. ก็เลยหาไปซื้อเลข 23 แล้วก็ถูกรางวัลจริงๆ ด้วย ตอนนี้เชื่อแล้วค่ะว่า ทำไมหลายคนจึงอยากหาฤกษ์ผ่าคลอดกับ อ.อู๋ สมการ
    baby 002.jpg
    หวย 2.jpg

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้