รู้จักลัทธิอนุตตรธรรมใหมครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย บารมีสิบ, 25 สิงหาคม 2014.

1. เจษฎา ทุ่มนุ่ม

เจษฎา ทุ่มนุ่ม สมาชิกใหม่

ไม่ได้บิดเบือนคำสอนเลยครับ ขอให้ลองมาร่วมศึกษากัน
    ไม่ควรใช้ตรรกะมนุษย์มาตีความ สิ่งที่เรียนรู้ในระยะสั้นๆ
    สมัยพระผู้มีพระภาคเจ้า มีเยอะนะครับ พราหมณ์ต่างๆ ไม่พอใจในคำสอน ที่ได้ยินยลได้ฟังมา สั้นๆ แต่เมื่อพราหมณ์เหล่านั้นมาฟังคำสอน ค่อยๆใช้โยนิโสมนสิการ ก็เข้าถึงคำสอนนั้นอย่างแยบคาย
    ขอให้ลองมาศึกษาก่อนครับ แล้วเปิดพระไตรปิฎกตีความกันเลย จะดีกว่านะครับ
    ไม่ใช่บอกแค่ว่า เป็นสัทธรรมปฏิรูป และร่วมกันป้องกัน นะครับ