รู้จากตำราความรู้เอาไปละกิเลสไม่ได้

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 9 กรกฎาคม 2014.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    พระพุทธคาถาแก้รักษาโรคมะเร็ง โดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

วันพระ 15 ค่ำ ทรงศีล 8 บวงสรวงโดยใช้คำบวงสรวงของหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ
    แต่งชุดขาว อธิษฐานภาวนาด้วยพระคาถารักษาโรค

พุทธังทลาย ธัมมังหาย สังฆังสูญ

พุทโธรักษา ธัมโมรักษา สังโฆรักษา

แล้วสูดลมกลั้นหายใจ 1 อึด
    และภาวนาตามลมหายใจเข้าออกนึกในใจว่า

สัมพุทโธมะอะอิ ระโชหะระนัง ระชังหะระติ

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6

สำหรับท่านที่ศรัทธาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และมีส่วนร่วมในกระทู้นี้ เช่น ได้โฟสแสดงความคิดเห็นมากกว่า 3 โฟสขึ้นไป สามารถขอรับรูปภาพหรือภาพถ่ายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ซึ่งเป็นรูปที่ทันหลวงพ่อ ผ่านการเข้าพิธีหรืออธิษฐานจิตโดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาแล้ว

แจกแค่ภาพเดียวนะครับ รูปที่จะแจกยังไม่ได้ใส่กรอบนะครับ เป็นลักษณะรูปตามในภาพที่ปรากฎ เคลือบพลาสติกเรียบร้อยแล้ว

กติกาสำหรับคนที่มีสิทธิ์ขอรับ :

1.ได้โฟสแสดงความคิดเห็นในหน้าที่ 1 หรือหน้าที่ 2 หรือหน้าที่ 3 มากกว่า 3 โฟสขึ้นไป หรือได้โฟสแสดงความคิดเห็นตั้งแต่หน้าที่ 1 ถึงหน้าที่ 2 รวมกันมากกว่า 3 โฟสขึ้นไป
    2.การโฟสแสดงความคิดเห็น อาทิเช่น การแชร์ประสบการณ์ หรือการแสดงความคิดเห็นทั่วไป หรือข้อความทักทาย หรือการตอบโฟสของผมหรือของคนอื่น ก็ได้ทั้งนั้น
    3.คนที่มีสิทธิ์(ทำถูกต้องตามกติกา) ที่ลงชื่อขอรับก่อน ก็ได้ไปบูชาครับ

หมายเหตุ : ผมจะให้เวลาถึงวันที่ 21 กรกฎาคม 2557 เวลา 12.00 น. สำหรับคนที่มีสิทธิ์นะครับ หากคนที่มีสิทธิ์ไม่ได้ลงชื่อขอรับ เกินเวลาไปแล้ว ผมจะยกเลิกการแจก และจะเก็บรูปภาพหรือภาพถ่ายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เอาไว้แจกที่เวบผม ในช่วงเดือนตุลาคม 2557

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2014
  3. Muang99

6
    ถ้าท่่านใดสนใจอยากได้รูปหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปบูชา ก็ยังมีเวลาอีกประมาณ 6 ชั่วโมง อยู่ที่ความตั้งใจ ความศรัทธา แค่การโฟสแสดงความคิดเห็นประมาณ 4 โฟส ไม่ได้ยากอะไร เพราะจะพิสูจน์ความตั้งใจและศรัทธา

4. sriharaj_wit

sriharaj_wit เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ผมเป็นคนหนึ่งทีศรัทธาและเคารพหลวงพ่อเป็นอย่างสูงครับ

5. sriharaj_wit

sriharaj_wit เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีการปลุกพระ ปลุกผ้ายันต์ และวัตถุมงคลต่างๆ ถ้าพระที่เข้าขั้นที่เรียกว่าได้ทิพยจักขุญาน โดยมากเขาไม่ทำเองนะ เขาเที่ยววานพระมาทำ พระพุทธเจ้าบ้าง พระปัจเจกพุทธเจ้าบ้าง พระอริยสงฆ์บ้าง เทวดาบ้าง พรหมบ้าง อันนี้ก็สบายดี แต่หากว่าถ้าทำเองไม่นานมันก็เจ๊ง ตัวเองยังคุ้มครองตัวเองไม่ค่อยได้ คนมันก็ตายนี่ แล้วมันจะไปคุ้มครองความตายของใครเค้าได้ วิธีทำฉันก็บวงสรวงชุมนุมเทวดา อาราธนาบารมีพระทั้งหมด ตั้งแต่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทั้งหมด ตั้งแต่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทั้งหมด พรหมทั้งหมด เทวดาทั้งหมด ครูอาจารย์ทั้งหมด ฉันยกยอดเลย ยกยอดในเมื่ออาราธนาก็เห็นท่านมากันครบถ้วน แล้วมาทำกัน เมื่อท่านบอกว่าไม่มีอะไรจะบรรจุแล้ว เต็มแล้ว ฉันก็เลิก จงจำไว้นะ การที่เราจะเสกพระเสกยันต์อะไรต่ออะไรนี่นะ ถ้าเสกด้วยอำนาจกำลังของเราล่ะก็ ไม่ช้ามันก็เสื่อม เราน่ะมันดีแค่ไหน การเสกว่าคาถาต่างๆ นี่ก็เป็นการอาราธนาบารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หรือเทวดา หรือพรหมมาช่วย แต่ว่าคาถาบางอย่างก็จะว่าแต่เฉพาะบางจุด

การเสกพระเสกเจ้า หรือผ้ายันต์เสก อะไรต่ออะไรพวกนี้ ถ้าเราเอาตัวของเราออกเสีย เราไม่เข้าไปยุ่ง แต่อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทั้งหมด พรหมหรือเทวดาทั้งหมดท่านมาช่วย ท่านทำประเดี๋ยวเดียวสองสามนาทีมันก็เสร็จ ดีกว่าเราทำ ๑,๐๐๐ ปี แล้วจะเอาอะไรบ้างก็อาราธนาบอกท่าน บอกว่าขอให้ได้อย่างนั้นอย่างนี้ แต่อย่าลืมนะ ถ้าใช้ในทางทุจริตหรือกฏของกรรมบังคับ ไม่มีอะไรที่จะคุ้มครองใครได้ ถ้าหากว่าใครเลวอยู่แล้วก็คอยพยุงๆ ให้เลวน้อยลงไปนึดหนึ่งได้ ถ้าใครดีขึ้นมาหน่ยก็พยุงให้ดีมากได้ นี่เป็นกฏของอำนาจ พุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี และพรหมและเทวดาทั้งหลาย การทำตัวเป็นคนเก่งเองน่ะ มันใช้ไม่ได้ มันต้องให้พระท่านเก่งซี พระพุทธท่านเก่ง พระธรรมท่านเก่ง พระสงฆ์ท่านเก่ง พรหมท่านเก่ง เทวดาท่านเก่ง ของที่เราทำจะตามไปคุ้มครองชาวบ้านชาวเมืองได้ยังไงทุกคน ถ้าหากพระก็ดี พรหมก็ดี เทวดาก็ดี ท่านช่วยคุ้มครอง ท่านก็มองเห็นได้ถนัด สงเคราะห์เขาได้โดยสะดวก

พระของฉัน หรือของๆที่ฉันออกแจกก็ตาม ฉันไม่เคยบอกว่าของๆฉันเป็นของคงกระพันชาตรี อันนี้ต้องจำกันไว้ด้วย ใครที่รับของๆฉัน แล้วจงทราบว่า ฉันไม่เคยรับรองเรื่องคงกระพันชาตรีเพราะเรื่องนี้ถ้าใครรับรองคนนั้นก็โง่ มันเป็นกฏของกรรม คนที่เหนียวๆ ยิงไม่ออกฟันไม่เข้า แต่ก็ทะลุทุกราย ถ้ากรรมชั่วมันเข้ามาถึงแล้ว กรรมใดที่เป็นบาปมันก็เปิดโอกาสให้คนหนังเหนียวนี่ตายเพราะอาวุธนับไม่ถ้วน

ความมุ่งหมายในการใช้พระคล้องคอ โดยมาพวกเรามักเข้าใจผิดกัน ที่พระท่านทำไว้ให้คล้องคอ ก็หมายถึงว่า บุคคลที่มีใจเคารพในพระพุทธเจ้า มีใจเคารพในพระธรรม มีใจเคารพในพระอริยสงฆ์ แต่ทว่ามีกำลังใจในการเข้าถึงพระรัตนตรัยทั้ง ๓ ประการยังอ่อนอยู่ ฉะนั้น จึงได้ทำรูปเปรียบของพระพุทธเจ้าก็ดี รูปเปรียบเทียบของพระสงฆ์องค์ใดองค์หนึ่งก็ดี ที่เป็นที่เคารพนับถือห้อยคอไว้ ถ้าหากว่าเรานึกถึงพระท่านไม่ออก จะได้นำพระขึ้นมาดู รูปนี้เป็นรูปขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ที่ทรงแนะนำให้เราปฏิบัติดีปฏิบัติชอบตามระบอบแห่งความดีที่เรียกว่า พระธรรมวินัย

นี่คือความเป็นจริงเป็นความมุ่งหมายของผู้ทำต้องการอย่างนั้น หมายความว่าคนที่มีพระห้อยคอ ควรจะทำใจอย่างพระหรือมิฉะนั้นคนที่มีพระห้อยคอ ก็ควรที่จะทำตามพระแนะนำ ให้ปฏิบัตดี ปฏิบัติชอบ แต่พวกเราก็กลับมาพลิกแพลงเสีย เอาพระไปตีกับชาวบ้านเขา ไปยุให้พระตีกัน

พระที่นำมาห้อยคอนี่ พระท่านทำขึ้นมาก็ด้วยอาศัยอำนาจของพระพุทธานุภาพนะ อำนาจของพระพุทธานุภาพนี่สามารถที่จะช่วยคนที่ยังไม่ถึงอายุขัยให้พ้นจากอันตรายได้ ที่เรียกว่า "พระเครื่อง" อันนี้ใช้ได้ แต่ถ้าหากจะเรียก "เครื่องรางของขลัง" อันนี้ใช้ไม่ได้ พระทุกองค์ท่านทำมาไม่ใช่ของขลังท่านทำมาด้วย วิธีที่เรียกว่า พุทธศาสตร์ ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ พุทธศาสตร์กับไสยศาสตร์มีค่าต่างกัน

พวกของขลังนี่เป็นไสยศาสตร์ เขาทำมาเพื่อขาย สำหรับพุทธศาสตร์ เขาทำเพื่อการสงเคราะห์ เพื่อให้บุคคลที่มีพระประเภทนี้ไว้ ถ้ามีจิตใจเคารพในคุณพระรัตนตรัย ถ้าไม่ถึงอายุขัย ถ้าอันตรายของชีวิตพึงจะเกิดขึ้น ก็สามารถปลอดภัยจากอันตรายนั้นได้

จาก หนังสือสมบัติพ่อให้
    โดย หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (ฤาษี ลิงดำ)

แหล่งที่มา พิธีพุทธาภิเษก และ การห้อยพระที่ถูกต้อง โดย หลวงพ่อฤาษี ลิงดำ

6. sriharaj_wit

ผมเคยได้มีโอกาสไปกราบพระศพขององค์หลวงพ่อ ไหว้พระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์รอบวัด ถวายสังฆทานได้ร่วมปฏิบัติธุดงค์กับทางวัด ปฏิบัติสาธารณกุศล มีการล้างห้องน้ำ เป็นต้น อีกทั้งยังได้ฝึกมโนมยิทธิตามแนวของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปัจจุบันก็ยังน้อมนำธรรมคำสอนของหลวงพ่อมาประพฤติปฏิบัติอยู่เสมอตามกำลังวิสัยของตน

7. sriharaj_wit

รวมพระคาถาขององค์หลวงพ่อ
    พระพุทธคาถา
    สัมมาสัมพุทธัสสะ พระอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
    สวดทุกคืน คืนละ 7 จบ
    "อานุภาพคาถามีดังนี้

ศัตรูจะพินาศไปเองเมื่อคิดประทุษร้าย
    จะเกิดผลในด้านมงคลทุกประการตามที่ปรารถนา
    จะสามารถเห็นได้แจ่มแจ้งด้วยญาณ เห็นได้ชัดเจนทุกประการ และทุกขณะที่ประสงค์จะเห็น
    เป่าให้ศิษย์ผู้เรียนทิพยจักขุญาณ และเรียนไปปรโลกได้ มีญาณเครื่องเห็นแจ่มใส

คาถาพระปัจเจกพระพุทธเจ้า ตั้งนะโมฯ 3 จบก่อนแล้ว นมัสการ ไตรสรณคมณ์ (พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆังสรณัง คัจฉามิ) แล้วให้สมาทานศีล 5 (ปาณา ฯลฯ สุราเมระยะฯ )หรือ ศีล 8 แล้วจึงท่อง สัมปะจิตฉามิ นาสังสิโม พรหมมา จะมหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ พรหมมาจะมหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุเม มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุเม มิเตพาหุหะติ พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม สัมปะติจฉามิ เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ สวดเช้าเย็น ครั้งละ 9 จบ จะทำให้มีความคล่องตัวในความเป็นอยู่ เงินไม่ขาดมือ หลวงพ่อบอกอีกว่า เป็นเบี้ยต่อไส้ ถ้าภาวนาควบกับอาปาฯ จิตยิ่งสะอาดยิ่งเห็นผล ....

คาถาอภิญญารวม
    โสตัตตะภิญญา

คาถารวมจิต
    อิติ สัมมาสัมพุทธัสสะ มะมะ จิตตัง

คาถาปราโมทย์
    ปราโมทย์ ทำให้มีนิมิตที่เห็นชัด ในเวลาที่เรานั่งสมาธิ

คาถาพระนิพพานนิมิต
    นิมิตจิตติ นิมิตจิตตา นิพพานจิตติ นิพพานจิตตา

คาถาขีณาสวานิยตา และนิพพานสุขัง
    ขีณาสวานิยตา และนิพพานสุขัง

คาถาเรียกจิตคน
    จิตตะ มหาจิตตัง ปิยัง มะมะ (เรียกจิตคนสำหรับเทศน์ อบรม สนทนา ทำให้ใจคนน้อมมาหา)

คาถาสนองกลับผู้กระทำไสยศาสตร์
    สัมปจิตฉามิ

คาถาป้องกันคุณไสย และกันยาพิษ ยาสั่ง
    เมสัมมุขา สัพพาหะระติ เตสัมมุขา สัมปะจิตฉามิ

คาถากำบังตัว
    สัมปะติจฉามิ

คาถากันฟ้าผ่า
    อากาเสจะ พุทธทิปังกะโร นะโมพุทธามะ

คาถาสมเด็จพระพุทธกัสสป
    ๑ พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ ศัตรูทั้งหลาย วินาศสันติ ๒ พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ โรคภัยทั้งหลาย วินาศสันติ ๓ ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงกะระณัง ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ

หลวงพ่อบอกคาถาบทนี้ เมื่อวันที่ ๕ ตุลาคม ๒๕๒๐ คาถาบทนี้ ท้าวเวสสุวัณให้มา ท่านบอกว่าให้สวดมนต์ไว้ทุกคืน ก่อนอื่นให้ระลักถึงบารมีของพระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ อันมีสมเด็จพระพุทธกัสสปทรงเป็นประธาน เพราะท่านเป็นเจ้าของถาถานี้

พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ ศัตรูทั้งหลาย วินาศสันติ

พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ โรคภัยทั้งหลาย วินาศสันติ

ในบรรทัดที่ ๒ นี้รักษาโรค ท่านบอกว่าเสกน้ำให้กิน เสกอะไรให้กิน เสกข้าวให้กินก็ได้นะ แม้แต่ยาพิษมันก็สลายตัว อีกบทหนึ่งเป็นของพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน

ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงกะระณัง ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานา

ทั้งสามบทนี้ท่านให้สวดพร้อมกันเลย เวลาฉันข้าวก็เสก กลางคืนก็ให้ภาวนาไว้นะ ภาวนาไว้สักครู เช้าเย็นอะไรนี่นะ ท่านบอกว่าศัตรูจะพินาศไปเอง สำหรับบทหลังศัตรูทำอะไรไม่ได้ จะทำอะไรแล้วเราจะต้องรู้อยู่เสมอ บทกลางนะทำลายโรค ได้ทำลายโรคนี่ดีใช่ไหม เสกข้าวนะ ข้างที่เราจะฉัน เสกซะหมด และคนอื่นกินก็เป็นยาไปหมด ให้เป็นยาสำรับคนอื่นด้วยนะ ดีไหม ถ้าเห็นว่าดี ถ้าคุณจะให้รักษานี่นะ ถ้าจะใช้รักษาโรค คุณจะต้องหาดอกบัวมา ๓ ดอก ธูป ๕ ดอก เทียน ๑ เล่ม บูชาขอต่อพระพุทธรูป (ผมเข้าใจว่า ถ้าไม่นำสิ่งที่ให้นำมาผลกรรม โรค นั้นจะตกที่คนรักษา)

ถ้าใครต้องการจะให้เรารักษา ต้องบังคับให้เขาเอาดอกบัวมา ๓ ดอกนะ ธูป ๕ เทียน ๑ เสกน้ำมนต์ เสกอะไร อะไรให้กินได้ นั่งทำก็ได้ นอนก็ได้ ภาวนาให้เป็นฌานเป็นฌานในกรรมฐานภายในตัวเสร็จ อย่าลืมนะ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เกาก็ได้ผลเท่ากันเป็นฌาน

คาถาพระอินทร์
    สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง

(ใช้กับการเรียน ให้อ่านหนังสือแล้วจำได้ ทำข้อสอบได้)

คาถาพระยายม
    ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุคะโต จุติ

จิตะเมตะ นิพพานัง สุขโต จุติ

พุทธคาถา
    มหาวิชโย โหหิ อสังวาโส

(ภาวนากันอันตรายทุกอย่าง ผู้คิดร้าย จะย่อยยับไปเอง เป

คาถาเมตตา
    พระอรหัง สุคโต ภควา นะเมตตาจิต

(คาถาบทนี้ หลวงพ่อบอกว่าให้ใช้เวลาไปติดต่อผู้อื่น เพื่อขอความช่วยเหลือ โดยก่อนจะออกจากบ้าน ให้นึกใบหน้าของผู้ที่เราจะไปหาก่อน แล้วภาวนาคาถาบทนี้ไปด้วย เมื่อไปพบแล้วจะสำเร็จผลตามที่ต้องการ

คาถานี้หลวงพ่อบอกว่า ท่านได้จากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (จากหนังสือ สมบัติพ่อให้)

คาถาสมเด็จประทาน
    โคตะมะ จะ อะปาทะเกหิ เม เมตตัง เมตตัง

(เสกของต่างๆ ให้มนุษย์ จะได้มีจิตเมตตาต่อกัน เสกอะไรก็ได้)

คาถาพระโมคคัลลานะ ประทาน
    1.อิติ สุกขติ สุกขโต
    (ทำน้ำมนต์ให้คนอยู่ในบ้าน จะได้รับความเมตตาเป็นพิเศษ)

2.อิติ สุคติ สุคโต
    (ทำน้ำมนต์ให้คนเดินทาง จะประสบผลสมประสงค์และปลอดภัยทุกประการ)

คาถาท่านท้าวเวสสุวัณ
    พยัคฆัง พยัคฆา มานี่ให้หมด

(เป็นคาถาภาวนาให้คนมารวมกัน อธิษฐานเอาตามใจ ภาวนาเรียกเสกแป้ง สีผึ้งก็ได้)

คาถาป้องกันอันตราย
    รูปพระพุธโธ โหหิ

(ภาวนาคาถานี้ เสกน้ำลายกลืนลงไปก่อนออกจากบ้าน ท่านกล่าวว่า แม้ปืนก็ยิงไม่ออก)

คาถานวด
    อิมัสมิงมาเล อิมังเต มาสัง วัสสัง อุเปมิอิกวิติ

(นึกถึงพระรัตนตรัยก่อนว่าคาถา แล้วให้ภาวนาเรื่อยไปขณะนวด)

เสกของขายภายในร้าน
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มหิสุตัง สุนะพุทธัง สุอะนะอะ

คาถาให้สารภาพ
    กัณหัง อเสนโต อเทสยิ
    (บอกความจริงให้หมด)

คาถาท่านท้าวมหาราชทั้ง 4
    อิติ สัมมาสัมพุทธัสสะ พระอรหังรักษา

(ท่านบอกว่าท่องคาถาบทนี้แล้ว ไม่ต้องกลัวอันตราย)

คาถาสมเด็จพระพุทธกัสสป
    จิเจตะสา มหามันตัง

(สอนให้ทำน้ำมนต์ ใช้การทุกอย่างสวัสดี เป็นมหาเมตตา และทำลายโชคร้ายทั้งหมด ให้กลายเป็นดี รักษาโรคทั้งหมด ตามแต่จะอธิษฐาน)

คาถาโรยทราย (นะจังงัง)
    นะโม พุทธายะ (ว่า 1 จบ)
    อิติ ศัตรู ยามาคะตา(โรยไปว่าไป)

(ป้องกันศัตรู)

คาถาเสกขี้ผึ้งสีปาก เมตตามหานิยม
    (คาถาพระพุทธกัสสป)

นาสังสิโม ปาสุอุชา 10รอบ

รวมพระคาถาที่แนะนำให้ทุกท่านได้นำไปใช้ เพื่อความสุขสวัสดิ์

8. sriharaj_wit

9. Muang99

6
    คุณ sriharaj_wit ต้องการขอรับรูปภาพหรือภาพถ่ายหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปบูชาไหมครับ เพราะทำได้ตามกติกา เหลือเพียงการลงชื่อขอรับ

สำหรับคุณ sriharaj_wit ผมจะอนุโลมให้ถึง 12.59 น. ถ้าต้องการรูปภาพหรือภาพถ่ายหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปบูชา รีบลงชื่อขอรับ ใช้ชื่อจริง ส่วนนามสกุลจะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ อาทิ ผมนาย... ขอรับรูปภาพหรือภาพถ่ายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่ประกาศแจกไปบูชาครับ

10. Muang99

6
    เมื่อโฟสลงชื่อขอรับแล้ว ช่วยส่งชื่อและที่อยู่ใ้ห้ผมทาง PM ผมจะจัดส่งรูปภาพหลวงพ่อฤาษีลิงดำไปให้ภายใน 10 วัน ค่าจัดส่งผมจะออกให้ครับ

11. sriharaj_wit

ขอรับภาพหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ด้วยครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญครับ ที่อยู่ตาม pm ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2014
  12. Muang99

6
    รับทราบครับ

ครั้งนี้ผมอนุโลมให้ครับ เพราะดูแล้วคิดว่ามีความศรัทธาต่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาก

ถ้ามีครั้งหน้าผมไม่อนุโลมให้นะครับ ขอให้ทำตามเวลาที่กำหนด และเมื่อลงชื่อขอรับก็ควรใส่ชื่อตัวเองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2014
  13. Muang99

6

เคล็ดการภาวนา พระคาถาเงินล้าน :

1.ศีล ต้องบริสุทธิ์
    2.ขณะภาวนาห้ามหวังสิ่งใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะเป็นความโลภ จะเป็นตัวตัดผลของคาถาเงินล้าน
    3.ให้ตั้งกำลังใจภาวนาพระคาถาเงินล้านเพราะ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เท่านั้น
    4.ภาวนาอย่างน้อยที่สุด วันละ 108 จบ จะเห็นผลภายใน 2 เดือน
    5. แต่ถ้าใช้เป็นคำบริกรรมในการทำสมาธิ ไม่ต้องนับว่ากี่จบ ยิ่งสมาธิลึกเป็นฌานสูง ๆ
    แค่ จบเดียวก็ได้ ...จะเห็นผล ภายใน 7 วัน...(มีพระที่เคยบวชพร้อมกันเป็นตัวอย่างมาแล้วครับ ...ผมเป็นฆราวาสนะครับ)
    6.....ถ้าเกิดผลแล้ว ไม่อวดไม่โม้...แต่พูดบอกยกตัวอย่างเป็นธรรมทานยิ่งดีครับ
    7.ผลของพระคาถาเงินล้าน......
    7.1...การงาน มีคนช่วยให้สำเร็จง่ายไวรวดเร็ว
    7.2...เรื่องอาหารการกิน มีคนนำมาให้ หรือซื้อของ ได้แถมฟรีตลอด
    7.3...ขับรถปลอดไฟแดงเสมอ
    7.4...เจ้านายไม่ด่า เปลี่ยนเป็นชม
    7.5...ทิพจักขุญาณ แจ่มใส
    7.6...เป็นที่รักของคนทั้งหลาย และเพื่อนร่วมงาน
    7.8...ถ้าทำเป็นสมาธิ เป็นฌานจริง เงินจะมาเลยภายใน 7 วัน
    (เมื่อ เมษาที่ผ่านมา ไปถือศีล 8 ที่วัด ทำสมาธิ อยู่ประมาณ 10 วัน
    ก็ภาวนาพระคาถาเงินล้านในสมาธิ ไม่กี่จบ ในระหว่างนั้น มากด ATM เป็นบัตรที่ไม่ได้ใช้มาเป็นปี แต่ อยู่ ๆ ก็มีเงินโอนเข้ามา เกือบ 2 พันบาท )
    7.9...เคยท่องวันละ 600 กว่าจบ ภายใน 9 วัน ชีวิตเปลี่ยนจากทุกข์เหมือนจะฆ่าตัวตาย เพราะมีแต่คนเกลียจ ใส่ร้าย คิดทำลายเราฝ่ายเดียว...กลับกลายเป็นหนังคนละม้วน
    ทั้งหมดกลับมารักสงสารเรา
    7.10...ฝันหวยแม่น มีข้อแม้ว่า ช่วงท่องพระคาถาเงินล้านนั้น เวลานอนก็ภาวนาพระคาถาเงินล้านไปจนหลับด้วย....แล้วถ้าฝัน แล้วรู้ตัวว่าเรากำลังอยู่ในฝัน ไม่ว่าจะฝันเรื่องอะไร...ให้เราเข้าไปถามคนในฝันเลยว่าหวยออกอะไร แล้วเขาจะบอกมา 3 ตัวตรง ๆเลย
    แต่ต้องเป็นฝันที่เรารู้ตัวว่ากำลังฝันนะ คือมีสติในฝันนั้น...แต่ถ้าฝันแล้วไม่รู้ตัวว่ากำลังฝัน
    แม้มีใครบอกว่าหวยออกอะไร ...มันก็ไม่ถูก อาจจะมีแค่ตัวเดียวใน 3 ตัวที่เขาบอกเท่านั้น

8. ฯ ล ฯ

ที่มา : ผลแห่งการภาวนาคาถาเงินล้าน

14. 666666666

666666666 สมาชิก

16 สิงหาคม 2014
    อย่างน้อยเวลาภาวนาจิตใจเป็นสมาธิเท่านี้ก็เกินคุ้มแล้วหลานเอ๊ย

15. Muang99

6
    คาถาเรียกทรัพย์ รวมทรัพย์ :

อ่านบทสนทนาในโพสต์ "คาถาเรียกทรัพย์ รวมทรัพย์" ที่ plus.google.com จะทำให้ได้ความรู้เพิ่มอีกหลายอย่าง เช่น :

"ขออนุโมทนาครับ คาถานี้มีอยู่ ๒ บท
    บทนึงทำให้โปร่งใส ราบรื่่น
    บทนึงคือเรียกทรัพย์มารวม
    โดยสวดเอาจิตวางจดจ่อพอสบายๆระหว่าง
    ลิ้นปี่กับสะดือ ทำไปๆฝึกไปเถิด
    พลังพระสูงยิ่งนัก"

.....

สวดบทนี้หลังจากสวดมนต์หรือก่อนนอนกันครับ

กายะกัมมัง วะจีกัมมัง มะโนกัมมัง สัญจิจจะกัมมัง
    อะสัญจิจจะกัมมัง ขะมันตุ เม อะโหสิกัมมัง ภะวะตุ เม
    กรรมใดๆ ไม่ว่าจะเป็น กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ที่ข้าพเจ้าได้ทำล่วงเกินแก่ผู้ใด ทั้งโดยตั้งใจก็ดีไม่ได้ตั้งใจก็ดี ในภพชาติใดก็ตาม ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโปรดยกโทษ ให้เป็นอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าอย่าได้จองเวรจองกรรมต่อกันอีกเลย แม้แต่กรรมใดที่ใคร ๆ ทำแก่ข้าพเจ้าก็ตาม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้ทั้งสิ้น ยกถวายพระพุทธเจ้าเป็นอภัยทาน ขอจงดลใจให้เขาเหล่านั้น กลับมีเมตตาจิต คิดเป็นมิตรกับข้าพเจ้า เพื่อจะได้ไม่มีเวรกรรมต่อกันตลอดไป ด้วยอานิสงส์แห่งอภัยทานนี้ ขอให้ข้าพเจ้า พร้อมทั้งครอบครัว ตลอดจน วงศาคณาญาติ ผู้มีอุปการคุณของข้าพเจ้าพ้นจากความทุกข์ยาก ลำบาก เข็ญใจ ความทุกข์อย่าได้ใกล้ ความเจ็บไข้อย่าได้มี ขอให้มีความสุขสวัสดี มีชัย เสนียดจัญไร และอุปัทวันตรายทั้งหลาย จงเสื่อมสิ้นหายไป นึกคิดปรารถนาสิ่งใด ที่เป็นไปโดยชอบ ประกอบด้วยธรรม ขอให้สิ่งนั้น จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ จงพลันสำเร็จ เทอญ
    -------------------------------------
    ทำสังฆทานให้ใส่ไวตะมินรวมและยาจำเป็้นๆเข้าไปด้วยนะครับ
    ถ้าเจอน้ำผึ้งแท้ให้เก็บไว้ถวายสังฆทาน ถ้ามีทุนให้ใส่พระพุทธรูปเข้าไปด้วย
    การถวายอาสนะสงฆ สร้างฐานพระ จะทำให้พัฒนาระดับญานภาวนาครับ

อ่านความรู้เพิ่มเติมได้ที่ :
    https://plus.google.com/u/0/100635854513332052400/posts/Eu2XCDAv4tX?cfem=1

16. Muang99

6
    พระคาถาหัวใจเศรษฐี :

"นโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ อุอากะสะ อากะสะอุ กะสะอุอา สะอุอากะ นาชาลีติ นาชาลีเต....... เงินทองไหลมา.."

พระคาถาหัวใจเศรษฐีฉบับเต็ม : ... See More

17. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้จขกท สุขภาพแข็งแรงนะครับ และก็มาเล่าเรื่องดีๆให้ฟังอีกนะ

18. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    สาธุครับ ขอให้เจริญๆนะครับ

19. Muang99

6
    ขอบคุณครับ

จะพยายามนำสิ่งดีๆ มาเผยแผ่หรือเล่าเรื่องดีๆ ให้ฟัง ตามแต่โอกาสจะอำนวยครับ

20. Muang99

6
    คำอธิษฐานขอให้บุคคลที่เคยเป็นญาติกัน เคยช่วยเหลือค้ำชูกัน.. มาช่วยเหลือในชาติปัจจุบัน

"บัดนี้ชาตินี้ ข้าพเจ้า...(ชื่อ-นามสกุล)....ได้ประกอบอาชีพ.......... ขอให้ท่านที่เคยเป็นญาติกัน เคยช่วยเหลือค้ำชูกัน เคยมีบุญคุณเกื้อหนุนกันในหลายๆ ภพ หลายๆ ชาติที่ผ่านมา ขอให้ได้มาช่วยกันอุดหนุนค้ำชูกันอีกในชาตินี้ด้วยเถิด"

หลวงพ่อทำให้ข้าพเจ้าพบชีวิตที่รุ่งเรือง : หนังสือกฎแห่งกรรม ธรรมปฏิบัติ เล่มที่ 12 วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี