เสียงธรรม รู้ทัน ทวนกระแสโลก

ในห้อง 'ธรรมเทศนาทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Sippa_Pawat, 24 กรกฎาคม 2012.

1. Sippa_Pawat

Sippa_Pawat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    การเสวนาธรรมเรื่อง " รู้ทัน ทวนกระแสโลก " โดย คู่ปราชญ์ คู่ธรรม : ดร.สนอง วรอุไร และ ดร.บรรจบ บรรณรุจิ ในงาน "ธรรมะเปลี่ยนชีวิต ครั้งที่ 5" จัดขึ้นที่ธรรมสถาน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดโดย ชมรมสารธรรมล้านนา ในวันที่ 31 ก.ค. 2554 ซึ่งเป็นการเสวนาธรรมพร้อมตอบปัญหาธรรม โดยได้แปลงไฟล์จาก Youtube Video เป็น MP3 มี 3 ตอน ตัดต่อเรียบร้อยครับ

เข้าฟังผ่าน Quick Time Player ได้ที่ Link นี้ครับ
    http://www.dhammaster.com/th/index....ayout=category&task=category&id=57&Itemid=242

หมายเหตุ : สหายธรรมทุกท่านสามารถฟังเสียงธรรมเพิ่มเติมของ คู่ปราชญ์ คู่ธรรม_ดร.สนอง วรอุไร และ ดร.บรรจบ บรรณรุจิ และ ปราชญ์ผู้ทรงธรรมท่านอื่นๆได้ที่ Dhammaster.com Link คู่ปราชญ์ คู่ธรรม โดยที่เว็ปไซด์ Dhammaster.com นอกจากฟังไฟล์เสียงธรรมผ่านคอมพิวเตอร์ทั่วไปแล้ว ท่านสามารถฟังไฟล์เสียงธรรมผ่านอุปกรณ์ระบบปฏิบัติการ iOS เช่น iPhone, iPad, iPod Touch ได้ทุกไฟล์ และปัจจุบันกำลังพัฒนาทุกไฟล์เสียงธรรมให้สามารถฟังผ่านอุปกรณ์ระบบปฏิบัติการ Google AndroidOS ทั้ง Smart Phone และ Tablet ทุกไฟล์ เร็วๆนี้ครับ....โมทนา สาธุ....

เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมทุกๆท่าน
    สิปปภวัต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012
  2. Sippa_Pawat

Sippa_Pawat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ต้องขออภัยนะครับ กระผมพยายามอัพโหลดไฟล์ 3 ไฟล์นี้เข้ามาใน Palungjit Audio มาครึ่งเดือนกว่าแล้วครับ (ประมาณเกือบ 10 ครั้งแล้ว) พอใกล้ๆ 100 % ก็ Failed ตลอด ใช้ทั้ง Web Browser : IE, Firefox และ Chrome อาการเดียวกันหมดครับ ขอรบกวนทีมงาน Palungjit Audio ช่วยแนะนำวิธีการอัพโหลดแบบที่ราบรื่น (หรือมีหนทางพิเศษ) ให้สำหรับผู้ที่อาศัยอยู่ต่างแดนเช่น อเมริกา และใช้ระบบ Internet ความเร็วสูง ADSL อย่างกระผมครับ กระผมมีไฟล์เสียงธรรมะดีดีอีกเยอะมากอยากจะเผยแผ่ให้ทุกคนได้ฟังครับ (แต่บางครั้งท้อแท้ครับ) ขออนุโมทนาครับ ตอบเข้ามาในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ขอบคุณมาก......Sippa_Pawat

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012