ร่วมกันโปรดเวไนยสัตว์กันดีกว่าครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 17 มิถุนายน 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    จงโปรดเหล่าสัตว์นรกที่ทรมานโดยการแผ่เมตตาไปให้พวกเขานะครับเพราะตอนนั่งเล่นที่ท่าน้ำ มองแม่น้ำรู้สึกเห็นแม่น้ำในนรกและวิญญานซ้อนภาพแม่น้ำลางๆมีเสียงร้องดังระงมไกลๆได้ยินไม่ชัด แม่น้ำสีแดงร้อน จงโปรดพวกเขา เหล่าสัตว์นรก แผ่บุญให้พวกเขากันเยอะๆและดวงวิญญานแถวๆบ้านคุณกระจายแสงบุญไปยังพวกเขา ตอนนี้คุณเลวหรือไม่แค่คุณสวดมนเป็นคนดีสักนาที เพราะการเป็นคนดีรึเลวมักเริ่มต้นได้ใหม่เสมอ แต่กรรมที่ทำมิอาจลบได้ แต่เราเริ่มที่บรรเทาได้ด้วยความดีด้วยผลบุญเพื่อไม่ตกอบายภูมิ แค่คิดว่าไม่ตกนรกอะไรทั้งนั้น เปนการแช่งตัวเอง แผ่ให้วิญญานที่อยู่ใกล้บ้านเป็นแสงนำวิญยานปลดปล่อยดวงวิญญานกันเถอะนะครับ เพราะช่วงนี้มีหลายคนอ.หลายท่านมีแต่วิญญานมาขอความช่วยเหลือมากขึ้นและผลบุญพวกเขาจะตามคุ้มครองพวกคุณน่ะครับ