ร่วมด้วยช่วยกันศึกษา ใช่ ไม่ใช่ พระสมเด็จพิมพ์อกครุฑเศียรบาตร วัดระฆังโฆสิตาราม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย thachapol, 19 สิงหาคม 2014.

1. thachapol

thachapol เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน....ลองพิจารณาศึกษาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ไปด้วยกัน เผื่อจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่านที่กำลังศึกษาหาข้อมูลพระพิมพ์นี้อยู่ครับ ผมกราบเรียนกงๆเลยครับว่า พระพิมพ์ทรงนี้ผมไม่เคยพบเห็นพระองค์แท้องค์จริงๆมาก่อนเลยครับ ภาพไม่คมลึกชัดผมถ่ายด้วยมือถือถูกๆ ต้องกราบขออภัยทุกๆท่านด้วยจริงๆ ลองพิจารณาพิมพ์ทรงโครงสร้างร่างพิมพ์ไปก่อนครับ โอกาสต่อไปจะนำรูปคมๆชัดๆมาให้ได้ชมกันครับ...ผิดพลาดคลาดเคลื่อนต้องกราบขออภัยทุกๆท่านไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. shanenaruto18

shanenaruto18 เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้อ้างครูบาอาจารย์นะครับ(ผมความรู้น้อย) เคยให้อาจารย์ท่านวิเคราะห์พิมพ์นี้ให้ท่านบอกว่าไม่มีในสาระบบ ครับ บางท่านก็จะอ้างเป็นอกครุฑเศียรบาตร บางท่านก็จะอ้างว่าสมเด็จโตท่านเศียรโต ลูกศิษย์เลยสร้างล้อท่าน แต่อาจารย์บอกว่าไม่ใช่ครับ สมเด็จแท้จะต้องได้สัดส่วนที่สวยงาม balance ไปหมดทุกสัดส่วน

3. อีกยาวนาน

อีกยาวนาน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ความรู้น้อยครับแต่ ก็ไม่เคยรู้ว่ามีจริง หรือจะมี หรือจะลูกศิยษ์สร้าง

4. SURHASIT

SURHASIT เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2012
    ยังไม่ใช่ครับผม ด้วยความหวังดี

5. thachapol

thachapol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอาจารย์ทุกๆท่านครับผม

6. lokjexxx

lokjexxx สมาชิกใหม่

แบ่งไหมครับ ขอองค์ซ้ายคับ จะเอาไปเปิดซัก7ล้าน แหะ แหะ....