ร่วมถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ 113 วัด วันเสาร์ 26 ต.ค.56 (ร่วมบุญได้ถึง 24 นี้)

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 19 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    113 วัดนะครับ

2. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมทำบุญ 500 บาท โดยโอนเมื่อ 24 ต.ค. เวลา 14:19 น. เรียบร้อยแล้ว
    อนุโมทนากับทุกท่าน

3. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ วันเสาร์ 26 ต.ค. 56
    จำนวน 100 บ. โอนเข้าบัญชีแล้ว วันที่ 24 ต.ค. 56 เวลาประมาณ 15.53 น.

โดยโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาศูนย์ราชการฯ
    ชื่อบัญชีนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา เลขที่บัญชี 4028677958

ขออนุโมทนาบุญกุศลกับผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยเป็นอย่างยิ่ง สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2013
  4. storyman

storyman เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ธีรโชติ นิลประดับ
    ขอร่วมบุญถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ วันเสาร์ 26 ต.ค. 56 ประจำปี ๒๕๕๖
    จำนวน 100 บาท
    โอนทางไทยพาณิชย์ online เวลา 16.46 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

5. munee

munee เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญทอดกฐิน 113 วัดเพิ่มอีก 500 บาท (รวมกันหลายท่านครับ)โอนแล้วเวลา 16.23 น.ครับ บุญใดที่บังเกิดขึ้นจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าพร้อมผู้ที่ร่วมบริจาคทั้งหมดจงอย่าได้พบกับคำว่ายากจน และคำว่าไม่มี ทั้งทางโลกและทางธรรม นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

6. Wakeme

Wakeme เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

Transfer To:
    Account SCB 4028677958
    Account Name CHAYACOM THU / ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    Send SMS 088 507 8338
    Date to Receive Funds 24 Oct 2013
    Amount 200.00
    Fee 25.00

ขออนุโมธนาร่วมกับทุกๆ ท่านด้วยครับ
    ขอให้ลุงพุฒิ เป็นพยายานในบุญครั้งนี้
    ขอให้ผลบุญส่งข้าพเจ้าเข้าสู่นิพานชาตินนี้
    ขอให้มีความคล่องตัวทางโลก และ ทางธรรม มีทรัพย์มาก มีบุญมาก
    สาธุ สาธุ สาธุ

7. บูชิตา

บูชิตา เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ร่วมทำบุญถวายกฐิน50 บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ 24/10/56

8. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ วันเสาร์ 26 ต.ค. 56 ประจำปี ๒๕๕๖
    จำนวน 300 บาท โอนเวลา 19.09 น. วันที่ 24/10/56

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

9. สงบทางใจ

สงบทางใจ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2013
    ข้าพเจ้า นางสาวกชพรรณ พรเจริญทรัพย์ และ นายพงศนาถ เลิศกิจประเสริฐ
    นายชยพล เลิศกิจประเสริฐ เด็กหญิงสิริกร เลิศกิจประเสริฐ ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินตกค้าง
    113 วัด ใน3จังหวัด ภาคใต้ จำนวน 226 บาท ได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้ว
    ที่บัญชี 4045376020 ค่ะ ขอร่วมบุญด้วยค่ะ

10. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันสุดท้ายขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินตกค้าง 113 วัด ใน3จังหวัด

วันสุดท้ายขอสมาทานศีล ๕ ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินตกค้าง 113 วัด
    ใน3จังหวัดชายเเดนภาคใต้ครับ
    ๑๑๓ บาทครับส่งตรงเข้าภาคค่ำ
    บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาศูนย์ราชการฯ
    ชื่อบัญชีนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา เลขที่บัญชี 4028677958
    ก่อนให้ สมาทานศีล๕ ขณะให้ หลังจากให้ ตั้งกำลังใจ...
    วัตถุทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
    พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น...
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล
    ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา
    พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    แผ่เมตตาและอุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    catt14อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    catt14

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2013
  11. ธรรมอนันต์

ธรรมอนันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2013
    วันที่ 23 ตุลาคม 2556 ได้ร่วมทำบุญถวายกฐินพระราชทานรวม 113 วัด
    จำนวน 500 บาท ขอผลบุญนี้ส่งผลให้ข้าพเจ้าเข้าสู่นิพพานในชาติปัจจุบันนี้

12. คมศร

คมศร เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญทอดกฐินตกค้าง ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้
    จำนวน ๕๐๐ บาท โอนแล้ววันนี้ ๒๔ ต.ค. ๕๖ เวลา ๒๑.๕๔ น.

อิทัง ปุญญะผะลัง ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินตั้งแต่ชาติต้นจนถึงชาติปัจจุบันจงมารวมตัวกันเป็นพลวะปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลอันใกล้นี้ หากแม้นข้าพเจ้ายังไม่บรรลุพระโพธิญาณเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่สามารถ ไม่สำเร็จ และไม่ได้ จงอย่ามีแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวนับแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมนับตั้งแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่การบรรลุพระโพธิญาณมีพระนิพพานเป็นที่สุดด้วยเทอญ.

ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

13. staycoolboy

staycoolboy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและญาติธรรม ร่วมบุญกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ จำนวน 200 บาท

โอนเงินแล้ววันที่ 24/10/56 โมทนาสาธุครับ

14. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ 100 บาท ^_^

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR131024610921339
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 402-8-67795-8 นายชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล CHAYACOM THU
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 24/10/2013 [23:04:18]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมถวายกฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ 113 วัด
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0885078338
    จาก : คัสพงศ์

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ 100 บาท ^_^

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคี กฐินตกค้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ 113 วัด
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทพยดา เทวดา เทพเจ้าทั้งหลาย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย อากาศเทวดาทั้งหลาย ภูมิเทวดาทั้งหลาย เทวดาประจำตัว ที่ปกป้องคุ้มครองข้าพเจ้าตั้งแต่เบื้องต้น จนถึงปัจจุบัน และตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น ท่านทั้งหลายที่ใช่ญาติก็ดี ไม่ใช่ญาติก็ดี ทั้งที่เอ่ยนามก็ดี ไม่เอ่ยนามก็ดี บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    คัสพงศ์ อุดหนุน

15. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    ผมได้โอนเงินทำบุญแล้วครับ เมื่อ ที่ 24/10/56 เวลา 11:01.น.โอนทางเอทีเอ็ม จากบัญชีผม บุญทรง ทองคง เลขบัญชี 619-0-15742-4 ออมทรัพย์ จากธนาคาร กรุงไทย สาขา อุทัยธานี เข้าบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา สำนักราชวัง ชื่อบัญชี เพื่อ สาธารณกุศล กรมราชองค์รักษ์ เข้าบัญชีเลขที่ 404-5-37602-0 จำนวนเงิน 1,500 บาท ค่าธรรมเนียม 25 บาทครับ ร่วมบุญกฐิน 113 วัดครับผม ก็ขออนุโมทนาสาธุ กับท่านเข้าของกระทู้ และทุกๆท่าน ที่ทำบุญกฐินในครั้งนี้ครับ ขอบารมีพระ รัตนตรัย ทั้ง ๓ พุทธะรัตน ธรรมะรัตน สังฆะรัตน พรหม เทวดา บิดามารดา ครูบาอาจารย์ พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ขอท่านทั้งหลาย จงประบความสุข ทั้งทางโลกและทางธรรมทุกๆท่านครับสวัสดี

16. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    แจ้งให้ทราบเรื่อง "กฐินตกค้าง ๑๑๓ วัดภาคใต้"
    ยอดถวายรวม ๒๐๐,๐๐๐ บาท (แจ้ง ณ ๒๕ ต.ค. ๕๖)

วันนี้ผมได้โอนเิงิน ๒๐๐,๐๐๐ บาทร่วมบุญกฐินพระราชทาน ๑๑๓ วัดภาคใต้แล้ว

ตามสลิปโอนเงิน (กฐินตกค้าง ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ ๑๑๓ วัด ถวายวันเสาร์ที่ ๒๖ ต.ค. ๕๖ ที่หาดใหญ่)

กฐินทั้งหมดเป็นกฐินพระราชทานครับ โดยเว็บพลังจิตได้โอนปัจจัยเข้าบัญชีของ "พระธวัชชัย ชาครธัมโม (พระอาจารย์นิล)"
    จำนวน ๒๐๐,๐๐๐ บาท (สองแสนบาท)

ทั้งนี้พระอาจารย์นิลและคณะจะจัดสรรปัจจัยทั้งหมดถวายกฐินทั้ง ๑๑๓ วัดให้ครับ โดยท่านจะเดินทางโดยเครื่องบินของกองทัพอากาศไปถวายในวันที่ ๒๖ นี้ครับ

อนึ่งผมขอเซนเซอร์เลขที่บัญชีบางส่วนของพระอาจารย์นิลไว้นะครับ เนืองจากเพื่อป้องกันการโอนเงินไปยังบัญชีของท่านโดยไม่แจ้ง ซึ่งอาจทำให้เกิดโทษได้ครับ

โมทนา

17. noomchorphor

noomchorphor Active Member

โมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะครับที่ร่วมบุญในครั้งนี้ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      85
  18. หายสงสัย

หายสงสัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพรรณพิมล ใจช่วงโชติ ร่วมบุญกฐินตกค้างจำนวน 500 บาทโดยได้โอนเงินเข้าบ/ชคุณชยาคมน์เมื่อเวลาประมาณ 18.15นวันที่ 24 ต.ค.เรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนากับทุกท่านและคุณชยาคมน์เป็นอย่างสูง

19. thanyarat k.

thanyarat k. เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับผลบุญและความดีทุกท่านได้ทำมาดีแล้วทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้