ร่วมทำบุญทอดกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ณ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 15 กันยายน 2013.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญทอดกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

ณ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์

วันที่ 20 ตุลาคม 2556

ร่วมทำบุญได้ที่
    เลขที่บัญชีธนาคาร "วัดพระธาตุผาแก้ว (สร้างพระอุโบสถ)"
    บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดห้วยไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์
    ชื่อบัญชี วัดพระธาตุผาแก้ว (สร้างพระอุโบสถ)
    หมายเลข ๔๒๙-๒-๒๓๔๑๑-๘ ( 429-2-23411-8 )

โอนแล้วสามารถแจ้งหรือส่งหลักฐานทาง boon@watphakaew.org

วัดพระธาตุผาแก้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      434.8 KB
      เปิดดู:
      3,020
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2013
  2. ชาวฟ้า

ชาวฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    ร่วมทำบุญทอดกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ณ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว

เป็นเงิน 100 บาท โอนวันที่ 15/9/56 โมทนาสาธุค่ะ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนาบุญครับ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

4. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้โอนร่วมบุญกฐิน 108 บาท

5. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญครับ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

6. SLTeeLek

SLTeeLek นะโมพุทธายะ นะสิวัง พรมมา มะอะอุ

11 กุมภาพันธ์ 2013
    ทำบุญ 100 บาทครับ

25/9/2013
    ขอร่วมทำบุญ ถวายเป็นพุทธบูชา แด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในนาม

ศุภพล เลิศวิทยาพนธ์~แก้วอัปสรณ์กัลยา
    ลี้กุล แซ่เตีย และครอบครัว
    พลอยอัปสรณ์ คงไทย และครอบครัว
    ธนาภา สวาย และครอบครัว
    ศิวาพร มณีกาศ และครอบครัว

โอนเงินเข้า บัญชีผู้รับเงิน แล้ว
    บัญชีผู้รับเงิน

ชื่อเรียกบัญชี - เลขที่บัญชี วัดพระธาตุผาแก้ว สร้างพระอุโบสถ - 4292234118
    ชื่อบัญชี WAT PHRA DHAT PHA
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    วิธีการโอนเงิน
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่โอน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    คำอธิบาย ร่วมทำบุญทอดกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ณ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 25/09/2556 - 07:19:20
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 25/09/2556 - 07:19:20

ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระสาวกทุกองค์ พระโพธิสัตว์ทุกองค์ พรหมทุกองค์ เทวดาทุกองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์และผู้มีพระคุณทุกท่าน จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าของข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์มีฤทธิ์จงทุกประการเทอญ

ขออานิสงค์ผลบุญครั้งนี้ สำเร็จแก่ข้าพเจ้า บิดามารดา ครูบาอาจารย์ทุกพระรูป ทุกพระนาม เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า "แก้วอัปสรณ์กัลยา" เทพอัปสรณ์ประจำกายข้าพเจ้า องค์ญาณบารมีประจำกายสังขารของข้าพเจ้าทุกพระองค์ , สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ที่คอยปกป้องคุ้มครองข้าพเจ้าทั้งที่บ้านและที่ทำงาน ตลอดจนญาติมิตรของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว..

ขอให้ท่านทั้งหลายได้อนุโมทนาในกุศล และจงพลันบังเกิดเป็นเครื่องสักการะบรรณาการอันเป็นทิพย์ ที่ท่านยินดีพอใจเป็นร้อยเท่าพันทวีที่ท่านต้องการ ขอให้ท่านจงเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสาร สมบัติ พิพัฒนมงคล สมบูรณ์พูนผล ด้วยลาภ ยศ สุข สรรเสริญ และอธิบดีอันเป็นทิพย์ยิ่งยิ่งขึ้นไป ท่านคิดปรารถนาสิ่งใด ขอจงได้สำเร็จสมความปรารถนาทุกสิ่งทุกประการตลอดเวลา ขอให้ท่านจงสถิตอยู่ในฐานะบิดา มารดา ช่วยบำรุงรักษาข้าพเจ้าซึ่งอยู่ในฐานะ-ลูกชาย ให้ปราศจากภัยอันตรายจะมาแผ้วพาน ขอให้เจริญรุ่งเรืองในทุกสิ่งทุกประการ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในอนาคตกาลอันใกล้นี้ด้วยเทอญ

และขออุทิศ ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรทุกชาติภพของข้าพเจ้า และเจ้ากรรมนายเวรทุกชาติภพ ของกายสังขารภรรยาข้าพเจ้าในอนาคต ขอท่านได้โปรดอโหสิกรรม ซึ่งกันและกัน-นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ขออย่าได้ จองเวรซึ่งกันและกันอีกเลย

กรรมที่ข้าพเจ้าล่วงเกินอันใด ซึ่งตัวข้าพเจ้าได้กระทำการล่วงเกินต่อ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระจักรพรรดิ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพพรหมเทวา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผู้มีคุณ และญาติธรรมทั้งหลายจะด้วยกาย วาจา ใจ เจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดี ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ด้วยความสงสัยของข้าพเจ้าก็ดี ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และอนาคต ขออาราธนาเมตตาบารมีคุณ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า ปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระจักรพรรดิ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพพรหมเทวา สิ่งศักดิ์สิทธิ์และผู้มีคุณ ขอจงโปรดลดโทษล่วงเกินอันนั้นแก่ตัวข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ
    กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้เคยทำกับผู้ใด ไม่ว่าชาติใดๆก็ตาม ขอท่านทั้งหลายจงโปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า
    กรรมใดที่ผู้ใดได้ทำกับข้าพเจ้าไม่ว่าชาติใดๆก็ตาม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมแก่ท่านทั้งหลาย ขอถวายอภัยทานนี้แด่พ่อแม่ครูบาอาจารย์ ขอพวกเราทั้งหลาย จงกลับมาร่วมสร้างบารมี สร้างคุณความดี เพื่อพระนิพพานในกาลเบื้องหน้านี้เทอญ

นโม พุทธสิกขีพระพุทธเจ้า
    นโม สรรพพุทธานัง
    นโม สรรพธัมมานัง
    นโม สรรพสังฆานัง
    นโม อิติ อิติ โพธิสัตว์
    โอม ฉัพพรรณรังสีพระพุทธเจ้า
    โอม ท่านท้าวจาตุรมหาพรหม
    โอม ท่านท้าวพยายมราช
    โอม ท่านท้าวสักกะเทวราช
    โอม ท่านท้าวจาตุรมหาราช
    ลูกขออุทิศส่วนกุศลด้วย อิทัง ปุญญะพะลัง
    ผลบุญที่ลูกได้สั่งสมมารวมทั้งสวดพระนามพระผู้มีพระภาคเจ้า
    ลูกขอแผ่ส่วนกุศลไปกับฉัพพรรณรังสีรัศมีหกประการขององค์สมเด็จพระพิชิตมารศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    ขอได้โปรดดลบันดาลให้สรรพสัตว์ทั้งสามโลก เจ้ากรรมนายเวร และญาติมิตร มีความสุขสำเร็จในชีวิต ได้หลุดพ้นจากวัฎสงสาร โดยสิ้นเชิง ด้วยพระบารมีมิอาจประมาณ ลูกขอน้อมนอบนมัสการด้วยจิตใจ ขอให้สรรพสัตว์ทั้ง 3 โลก เจ้ากรรมนายเวรญาติมิตรและจิตลูกสว่างสะอาดสดใส หลุดพ้นไซร้สู่บ้านพระนิพพานพร้อมด้วยบริวารทุกท่านเทอญ สัมปะติจฉามิ สัมปะจิตฉามิ นิพพานสุขัง.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2013
  7. ธรรมวิวัฒน์

82

8. ธรรมวิวัฒน์

82
    จำนวน 20 บาท โอนแล้ว ธ.กสิกรไทย วันที่ 25 ก.ย.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

9. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    Lek2010 และเพื่อนๆ ร่วมทำบุญทอดกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ณ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์ วันที่ 20 ตุลาคม 2556

จำนวน 60 บาท

เลขที่บัญชีผู้รับโอน 429-2-23411-8
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.กสิกรไทย - KBANK
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน WAT PHRA DHAT PHAZOEN KA
    จำนวนเงิน (บาท) 60.00

วันที่ได้รับยอดเงินโอน 01/10/2013 17.30 น.
    วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี 30/09/2013
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi42638011

10. ธรรมวิวัฒน์

82

11. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญกฐิน สร้างมหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว
    โอนเงินจำนวน 120 บาท เข้าบัญชีแล้ว เวลา 10.49 น.
    ขออนุโมทนาบุญทั้งปวงด้วยครับ สาธุ

12. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

13. bagbag

bagbag เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนธนาคาร กสิกรไทย 429-2-23411-8 02 ต ค 2556 1000 บาท จาก วรภพ ไม่เสียค่าโอน

14. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

15. dnpo16

dnpo16 เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน มหาวิหารพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ 100 บาท โดยได้โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 429-2-23411-8 ในวันที่ 18 ต.ค. 56 เมื่อเวลา 13.13 น. เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ธรรมวิวัฒน์

82