ร่วมทำบุญบูชา ตะกรุดลงถมมหาสนองเป่าแล่นฟ้าคล้อยยอมตาม(บัญชาฟ้าสอพลอ) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. mon11

mon11 Active Member

ได้รับตะกรุดแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ส่วนตะกรุดที่จองไว้ จะโอนให้วันพรุ่งนี้ครับ

2. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ขอ จอง 1 ดอกครับขอจองหมายเลย 5

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2015
  3. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ขอจอง ตะกรุดมหาคงคาเดือด 1 ดอก หมายเลข 1

4. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

จองตะกรุดคงคา 1 ดอก. ขอหมายเลข 9 หรือ 11

5. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญพระพหรม พระเจ้าเงินตรา ตะกรุดมหาเย็นและตะกรุดโภคทรัพย์แล้วครับ ขอบคุณครับ:cool:

6. misstur

misstur เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง 1ดอก เบอร์ 9 ครับ รบกวนพี่ chaiwatana เห็นพิม 9หรือ11 ผมขอ เบอร์ 9 นะครับ

7. Supachai_22

Supachai_22 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าจัดส่งให้แล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ขอเบอร์ 9 หรือ 11

ขอ 9 ก่อน ถ้ามีคนเลือกไปถึงขยับมา 11

ความหมายเปนเช่นนี้

9. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตระกรุดแล้ว

ได้รับตระกรุดมหาสงกราน์ตแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

10. misstur

misstur เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อครับ งั้น เบอร์ 8 ครับผม

11. ออนเนอร์

ออนเนอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเจ้าเงินตราศักติมหามาตาและเหรียญหล่อบรมครูพระสหัมบดีแล้วครับ และส่งที่อยู่ให้ใหม่สำหรับส่งตะกรุดมหาเย็นทางPMครับ

12. Lose Way

Lose Way เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเจ้าเงินตราแล้ว ครับผม ผมอยากจะบอกว่าแรงมาก แค่ แวบแรกที่ผมสัมผัส และมองดูผมก็หลงไหลแล้วครับ เหมือนท่านแม่ทั้ง 3 อยู่ใกล้ๆเลย

สอบถามเรื่องการเลี่ยมพระเจ้าเงินตรา เลี่ยมพลาสติกน่าจะดีกว่าไหมครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่ากรอบจะมีเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2015
  14. mon11

mon11 Active Member

โอนเงินให้แล้วครับ
    ที่อยู่จัดส่ง : ประเสริฐ 599/28 ซอย1/1 ถนนลาดพร้าว แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900
    ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      568.3 KB
      เปิดดู:
      33
  15. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

กรอบมีนะครับไซร์นี้ แต่แพงหน่อย ใบละประมาณ80-120 แล้วแต่ที่ครับ

16. มหานวโกฏิ999

ออ ครับพี่ ขอบคุณครับจะลองหาดู

17. มหานวโกฏิ999

โอเคร ครับ

18. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    เล่นเกมส์ แจกพระรอดดำ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิต

ก็มาพิจารณาดู พ่ออาจารย์ท่านเคยได้รับพระรอดดำจากมือหลวงพ่อกวยมาจำนวนหนึ่ง

วันนี้ก็จะมาเล่นเกมส์กัน ก็ขออธิบายไว้ก่อน หลวงพ่อกวย วัดโฆษิต นั้น เป็นยอดพระเถราจารย์ยุคกึ่งพุทธกาลอย่างแท้จริง พระของท่านมีประสบการณ์มากและมีสนนราคาค่อนข้างสูงในหลายพิมพ์ทรง

ถือว่าท่านเป็นผู้ทำให้วิชามนต์พระกาฬมหาสะท้อนกลับโด่งดัง เล่ากันว่าท่านมักจะเดินมนต์พระกาฬไว้ในวัตถุมงคลเสมอๆ

สำหรับพระรอดดำนี้ เป็นพระที่ท่านผู้รู้ทั้งหลาย จะปล่อยให้เช่าในราคา 15,000 - 16,000 ต่อองค์ เนื่องจากต้องเป็นพระที่มีที่มาดีเเละมั่นใจว่าเป็นของจริงได้รับจากมือหลวงพ่อกวย ต้องเป็นเเหล่งที่เชื่อถือได้จริงกล้ารับประกันเท่านั้นถึงจะเช่าหาได้

ที่เป็นเช่นนี้เพราะมีของเลียนแบบทะลักเข้าสู่ตลาดพระอย่างล้นหลาม อันของเลียนแบบนี้ดูยากและเเยกไม่ออกเสียเลยว่าต่างจากพระเเท้อย่างไร ซึ่งของเลียนแบบนั้นก็เป็นพระรอดดำของหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัวนั่นเอง จะบังเอิญหรืออย่างไรไม่ทราบได้ พิมพ์ทรงถึงเหมือนกันเป๊ะถึงปานนั้น หลวงพ่อขอมท่านก็แจกของท่านทีคนนึงเป็นกำๆมือ คาดว่าพระของหลวงพ่อขอมนั้นมีจำนวนมาก เมื่อเข้าสู่ตลาดคนก็จะเอามาย้อมแมวขายเป็นของหลวงพ่อกวยเเบบไม่กลัวบาปกลัวกรรมอะไรกันเลย ทำให้ความนิยมในพระรอดดำของหลวงพ่อกวยเริ่มตกไป เพราะไม่มีข้อสรุปชี้ชัดได้ว่าอันไหนของหลวงพ่อกวยหรือหลวงพ่อขอม

สำหรับท่านที่กลัวว่าจะไม่ใช่หลวงพ่อกวยก็สบายใจได้เพราะพ่ออาจารย์ท่านรับมากับมือ ไม่ต้องกลัวว่าจะได้พระหลวงพ่อขอม หรือเสียเงินไปเช่าเเต่จะโดนย้อมแมวได้พระหลวงพ่อขอมมาแทน ไม่ได้บอกว่าของหลวงพ่อขอมไม่ดี แต่สนนราคาค่านิยมในของหลวงพ่อกวยนั้นมีมากกว่าหลายเท่าเพียงเท่านั้น

พ่ออาจารย์ท่านเห็นว่าพระที่หลวงพ่อกวยสร้างไว้นี้ ท่านสอบทานพลังดูก็บอกว่าพอใช้ได้มีพุทธคุณดีท่านจึงมอบมาไว้ให้แจก แต่เนื่องจากพระมีจำนวนจำกัด ใครที่อยากได้ไปบูชา อยากใช้บารมีพระเครื่องหลวงพ่อกวยก็เอาตามนี้แล้วกัน

* ผมจะให้เล่นเกมส์ สั้นๆเลย ซึ่งเป็นเกมส์ที่เล่นกันได้เฉพาะในเวปพลังจิต ให้สิทธิพิเศษเฉพาะสมาชิกพลังจิตเท่านั้น เวปนอกคงแจกไม่ไหว ใครที่เคยบูชาเครื่องมงคลพ่ออาจารย์พลทุกคนได้สิทธิเท่ากันทั้งหมดเพียงท่านบอกเล่าประสบการณ์ที่ได้รับจากเครื่องราง เเละความรู้สึกแรกเมื่อได้สัมผัสกับเครื่องมงคลของพ่ออาจารย์พลไว้ในหน้าเวปนี้เท่านั้น
    หลังจากนั้นก็โอนค่าส่งให้ผม 100 บาท เเละเเจ้งที่อยู่ไว้รอรับได้เลย ถ้าอยากได้พระหลวงพ่อกวยแท้ๆไม่ย้อมแมวก็รีบหน่อยเพราะพระมีเพียง 30 กว่าองค์มั๊งถ้าจำไม่ผิด ขาดตกบกพร่องผมจะตัดยอดโอนค่าส่งคืน หรือไม่ก็เอาพระอย่างอื่นที่เตรียมไว้แจก มาแจกต่อไป สำหรับจุดนี้ไม่ต้องห่วง มีของเเจกอีกเพียบ ถึงหลวงพ่อกวยหมดก็จะยกอันอื่นขึ้นมาแจกต่อ

ถือว่าเป็นเกมส์ดีๆ แทนความรู้สึกดีๆ เราจะได้พูดคุยกันมากขึ้นเเละดูอบอุ่นกว่านี้ เห็นคนพิมพ์หน้ากระทู้ไม่ไปพิมพ์ทางPM ผมก็ว่าโอเคนะ มันทำให้กระทู้ดูอบอุ่นดี

เริ่มเล่นได้ นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2015
  19. มหานวโกฏิ999

เริ่มจากพระเจ้าเงินตรา ที่พึ่งได้รับมาเมื่อวานครับ เช้านี้ผมเลยนำพระใส่กล่องพลาสติกแล้วอารธนาท่านมา เช้านี้ผมสังเกต สาวๆรอบข้างที่ผมเดินผ่านเขาจะหันมามองผม ตอนแรกก็คิดว่าเอ๊ะ เรามีอะไรเลอะหน้าหรือเปล่าไปส่อง ดูก็ไม่มี ที่สังเกตดูมีไม่ต่ำกว่า 5 คนแล้ว ผมนี่ขอการันตีเรื่องเสน่ห์ เลยครับ

20. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ความรู้สึกแรกที่ได้รับตะกรุดอิทธิเจคือรู้สึกว่าของผมได้รับของที่พิเศษตามที่ได้ขอไว้เลย คือพ่ออาจารย์ได้ใส่ไม้ไก่กุกไว้และอุดสีผึ้งให้ด้วย ส่วนประสบการณ์ก็เคยท่องคาถาของตะกรุดที่คุณกรณ์ลงไว้แล้วนึกถึงหน้า ผญ คนนึง วันหนึ่งเค้าก็บอกว่าเค้าเคยฝันถึงผมด้วย