ร่วมบุญสร้างเจดีย์พระบาทจำศีล จ.เชียงใหม่ พิธีบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ 22 พ.ย.51 หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Reliquiae, 19 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วันเวลา

วันเวลา สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ ณ สำนักสงฆ์พระพุทธบาทจำศีล

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้โอนเงินไปร่วมแล้วนะครับเมื่อวันที่ 8/10/2551 เวลา 12.33 น. จำนวน 500 บาทครับ อนุโมทนากับทุกท่านครับ

3. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

อนุโมทนาครับ คุณเจษฏาจะรับของที่ระลึกเป็นอะไรครับ จะได้จัดส่งไปให้ครับ

4. หนานอิน

หนานอิน Active Member

คุณแม่ ผมและครอบครัว ขอร่วมทำบุญสร้างพระมหาธาตุเจดีย์สำนักสงฆ์พระพุทธบาทจำศีล ต.โป่งทุ่ง อ.ดอยเต่า จ.เชียงใหม่ โดยโอนเงินผ่านทาง ATM ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ 9 องค์ รายละเอียดใน PM ครับ
    วันที่ 16 ตค. 51 เวลา 08.43 น. โอนเงินแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2008
  5. Reliquiae

ขออนุโมทนา แล้วจะจัดส่งของที่ระลึกไปให้ครับ

6. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้ร่วมบุญก็พอครับ

7. Reliquiae

มีคนฝากร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์พระบาทจำศีลครับ 220 บาท

ขออนุโมทนาครับ

***สำหรับท่านใดที่ยังไม่ได้รับของที่ระลึก โปรดแจ้งด้วยนะครับ ***

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Reliquiae

ในวันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2251

จะมีพิธีการบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และ ยกยอดฉัตรพระเจดีย์

เวลา ๙.๐๐ น. ประกอบพิธีบรรจุพระบรมสารีริกธาตุและยกยอดฉัตรพระเจดีย์
    พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๑๑.๐๐ น.ถวายภัตตาหารเพล

โดยมีพระครูพินิจสารธรรม (ครูบาพรรณ พรหมเสโน) เจ้าอาวาสวัดพระบาทห้วยต้ม
    เป็นประธานในการบรรจุพระบรมสารีริกธาตุและยกยอดฉัตรพระเจดีย์

รูปพระบรมสารีริกธาตุที่ได้รับประทานจากสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราชฯ

**** ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ ****

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2008
  9. Reliquiae

สำหรับท่านที่จะร่วมบุญก็ยังสามารถทำได้ครับ

เนื่องจาก ยังมีรายละเลียดที่ต้องทำ คือ ตกแต่งบริเวณ องค์พระเจดีย์ รอบฐานพระเจดีย์ และอื่นๆ

โดยสามารถร่วมบุญตามกำลังศรัทธาได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    ชื่อบัญชี พระเจดีย์วัดพระพุทธบาทจำศีล
    เลขที่ 235-205155-5

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ สาธุ

10. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    กราบขอขมาและอโหสิกรรมด้วยครับ สาธุ

11. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา กับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในการสร้างพระมหาธาตุเจดีย์องค์นี้และทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในการร่วมถวาย พระบรมธาตุ พระอรหันตธาตุ พระพุทธรูป ตลอดจนพระเครื่องและสิ่งของต่างๆบรรจุในพระมหาธาตุเจดีย์พระบาทดอยจำศีลด้วยนะคับ สาธุ สาธุ อนุโมทนา

รูปพระบรมธาตุที่ได้รับจาก พระครูภาวนากิจโกศล (หลวงปู่สอ พันธุโล) เพื่อร่วมบรรจุในพระมหาธาตุเจดีย์พระบาทดอยจำศีล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้