ร่วมบุญสร้างแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตไตร**ปิดกระทู้**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระชยภัทร อนามโ, 13 สิงหาคม 2008.

1. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

และขอเพิ่มเห็กไหลพญานาค 1 องค์ 200 บาท
    กับทำบุญเท่าไรก็ได้รับแก้วพญานาคลูกเล็ก (สีแล้วแต่หลวงพี่จะจัดให้) 50 บาท แลขอช่วยค่าส่ง 50 บาทรวมเป็น 3000+200+50+50 =3300 บาท พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2008
  2. plamp256

โอนเงินแล้วครับ และขออนุโมทนาบุญกับหลวง

โอนเงินให้แล้วครับหลวงพี่ 3300 บาท จากธนาคารนครหลวงเวลา 8.12 น. วันที่16/8/2551เพื่อร่วมบุญสร้างแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตไตร
    โดยมีสิ่งที่อยากให้หลวงพี่อนุเคราะห์ให้คือ
    1. ลูกแก้วพญานาคสีเหลืองบุษราคัม(เส้นผ่านศูนย์กลาง 10 เซนติเมตร) + ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 1 ลูก ลูกเล็กขอสีน้ำเงิน
    2.พระบรมสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะปุพโพธาตุ(สีทอง คล้ายไข่ปลา)
    3.พระบรมพระกกุสันโธพระพุทธเจ้า
    4.พระบรมพระสมณโคดมพระพุทธเจ้า วรรณะส่วนสมอง
    5.พระบรมพระสมณโคดมพระพุทธเจ้า วรรณะเพชร(ส่วนหัวใจ)
    6.ขอพระบรมสารีริกธาตุของพระพุทธกัสสป(พระพุทธเจ้าองค์ที่3ของกัปนี้ด้วยครับ)ถ้าหลวงพี่มี
    7.พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะขนาดใหญ่สีขาว
    8.พระธาตุพระปัจเจกพระพุทธเจ้า
    9.เพิ่มเหล็กไหลพญานาค 1 องค์ 200 บาท
    10.ทำบุญเท่าไรก็ได้รับแก้วพญานาคลูกเล็ก (สีแล้วแต่หลวงพี่จะจัดให้) 50 บาท
    ขอช่วยค่าส่ง 50 บาทรวมเป็น 3000+200+50+50 =3300 บาท
    และขออนุโมทนาบุญกับหลวงพี่ในทุกโอกาสด้วยครับ
    ส่งมาที่
    นายภราดร เหลืองสุวิมล
    บริษัท เอกนวกล จำกัด
    บ้านเลขที่ 3 หมู่ 12 ถ.ลำลูกกา ต.บึงทองหลาง อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2008
  3. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วเจ้าค่ะ แจ้งไว้สองที่กลัวตกหล่น
    ในพีเอ็มลืมบอกที่อยู่ 55+ ขอโทษค่ะ
    ----------
    วันนี้โอนแล้วเจ้าค่ะพระคุณเจ้า ร่วมทำบุญ๑๐๐บาท
    จากธนาคารกรุงเทพสาขาเทสโก้โลตัสมุกดาหารค่ะ
    ขอรับลูกแก้วพญานาคขนาดเล็กสีน้ำเงินเจ้าค่ะ

ขอความกรุณาส่งมาที่

น.ส.ธิดารัตน์ สีอ่อน
    โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย มุกดาหาร ต.บางทรายใหญ่
    อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร 49000

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้วในวันนี้ ขอให้อย่าได้มีคำว่าทุกข์ เกิดกับข้าพเจ้าอีกเลย
    สาธุๆ
    ขออนุโมทนาสาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      796.1 KB
      เปิดดู:
      39
  4. watthikorn

watthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    7.ผู้ร่วมบุญ 1,700 บาท รับเพชรพญานาคชุดมณีนพเก้า 1 ชุด(มี 9 สี 9 เม็ด) +เพชรพญานาคสัญฐานเขี้ยวพญานาคนาค 1 องค์ (มี 10 ชุด)

และผมขอความอนุเคระห์หลวงพี่ขอพระบรมสารีริกธาตุเพิ่มด้วยครับจะได้มี
    ไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นสิริมงคล
    1.พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะขนาดใหญ่สีขาว
    2.พระธาตุพระปัจเจกพระพุทธเจ้า

ผมโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 1,750 บาท (ช่วยค่าส่ง 50 บาทครับ)
    ช่วยส่งมาที่

นายวัทธิกร สุศรี
    บริษัทมาบูชิ(ไทยแลนด์) จำกัด
    700/193 นิคมอุตสาหกรรมอมตะนคร หมู่1
    ตำบลบ้านเก่า อำเภอพานทอง จังหวัดชลบุรี
    20160

อนุโมทนาบุญกับหลวงพี่ด้วยนะ

5. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญชุดพิเศษ (๑๐๐ บาท)รับลูกแก้วเล็ก ๑ ลูก และ เหล็กไหลพญานาค ๑ กอง (๒๐๐ บาท) รวมเงินร่วมบุญ ๓๐๐ บาท โอนเงินแล้วจะ PM ไปนะครับ...อนุโมทนาด้วยครับ

โอนปัจจัยแล้วครับ รายละเอียดใน PM ครับ

6. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    กระผมขอ บูชา ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 100 บาท

และ เหล็กไหลพญานาค 1 องค์ 200 บาท

ค่าขนส่ง 50 บาท

กระผมจะโอนเงินให้ 350 บาท

ถ้าโอนแล้วกระผมจะแจ้งให้ทราบครับ

7. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    **เหล็กไหลพญานาค ลักษณะจะคล้ายพระบรมวรรณะโลหิตธาตุแต่ขนาดใหญ่กว่าออกสีแดงจนเกือบดำแต่ใสมีจำนวน 50 ชิ้น จะขยายใหญ่ได้เองตามผู้ครอบครอง จะขอมอบให้ผู้ร่วมบุญกองนี้เท่านั้น กองบุญนี้ 200 บาท**

จอง 1 กองบุญครับ รายละเอียดแจ้ง PM ครับ

8. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนายไพรัช โตจั่น และน.ส.นำผึ้ง ศรีจริยา ขอบูชาชุดพิเศษ
    ลูกแก้วพญานาคขนาดเล็ก

ทำบุญ คนละ 50 บาท รวมเป็นเงิน 100 บาท โอนเย็นนี้
    ส่งมาที่ นายไพรัช โตจั่น สำนักงานเทศบาลตำบลวังตะกู ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66210
    ขอสี น้ำเงิน และสีแดง ครับ ถ้าเป็นไปได้ส่งมาพร้อมกับเพชรพญานาค ชุด 1,700 บาทที่ผมจองไว้

9. ZeusInw

หลวงพี่ครับ

ถ้า รักษาพระบรมสารีริกธาตุ/พระอรหันต์ธาตุ

1 องค์ ต้องชำระหนี้สงฆ์ 1 ชาติเลยเหรอครับ

10. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เนื่องจากอาตมาต้องการถวายเป็นพุทธบูชา แต่เนื่องด้วยกลัวว่าอาจจะมีบางท่านโลภแล้วเกิดอยากได้ทั้งหมดเลยอธิฐานถวามเป็นพุทธบูชาทั้งหมด ยกเว้นอนุญาติให้ญาติโยมนำไปบูชา 9 เท่าพระองค์ องค์ใหนก็ได้ แต่อย่าเกิน 9 ก็แค่นั้น

11. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพรคุณโยมทุกท่าน

อาตมากำลังจัดเตรียมลูกแก้วและพระบรม และเนื่องจากมีญาติโยมส่งที่อยู่มาที่ PM จนปนกับผู้ที่ร่วมบุญอาตมาเองต้องขอขัดแยกก่อน เพราะต้องใช้เวลากลัวจะส่งให้ผิดอย่างไป ยังไงไม่เกินวันพฤหัสบดีนี้อาตมาจัดส่งให้ทุกท่านเร็วก็วันพุธนี้

อาตมาต้องขออภัยญาติโยมด้วยที่จัดส่งให้อย่างล่าช้า เนื่องจากอาตมางานเยอะจริงๆ ทำคนเดียวไม่มีคนช่วย เฮ้อทำคนเดียวเหนื่อยคนเดียวรับบุญคนเดียว

12. ZeusInw

13. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เพชรพญานาค คาดว่าน่าจะเป็นแบบนี้เหมือนกัน ถูกต้องไหมครับ (ดูภาพ)
    ส่วนเหล็กไหลพญานาค ยังไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่เหล็กไหลจากเมืองบาดาล
    ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันหรือไม่ แต่เท่าที่พระอาจารย์บรรยายมานั้น ไม่เหมือน

14. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    นมัสการพระคุณเจ้า
    ขอจองเหล็กไหลพญานาค 2 องค์ครับ
    จะโอนเงินรวมกับในกระทู้ ร่วมบุญหล่อพระปัจเจกฯ ที่จองลูกแก้วพญานาคไว้
    เมื่อโอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่สำหรับส่งให้ทราบอีกทีนะครับ (จะโอนภายในเดือนนี้)

15. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพรัช โอนเงินแล้วครับ ทางตู้ เอทีเอ็ม ธนาคารกรุงไทย เวลา 17.12 น. วันีที่ 18 ส.ค. 51 จำนวน 100 บาท
    อ้างถึง "ผมนายไพรัช โตจั่น และน.ส.นำผึ้ง ศรีจริยา ขอบูชาชุดพิเศษลูกแก้วพญานาคขนาดเล็ก
    ทำบุญ คนละ 50 บาท รวมเป็นเงิน 100 บาท โอนเย็นนี้
    ส่งมาที่ นายไพรัช โตจั่น สำนักงานเทศบาลตำบลวังตะกู ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66210
    ขอสี น้ำเงิน และสีแดง ครับ ถ้าเป็นไปได้ส่งมาพร้อมกับเพชรพญานาค ชุด 1,700 บาทที่ผมจองไว้"

16. plamp256

อยากถามหลวงรี่ครับว่าได้ลูกแก้วพญานาคมาจากไหนครับอยากทราบแหล่งที่มาด้วย

17. พระชยภัทร อนามโ

มีโยมนำมาถวาย

แหล่งที่มา มาจากทางภาคอีสาน

แต่บอกชื่อโยมที่มาถวายไม่ได้รับปากโยมเขาไว้แล้วเน้อเลยบอกให้กับโยมไม่ได้

ไม่อยากเสียสัจจะ

18. พระชยภัทร อนามโ

เดี๋ยววันนี้กำลังจัดเตรียมส่งลูกแก้วให้กับผู้ที่ร่วมบุญทุกท่านอยู่ อย่างเร็วก็ส่งให้ในวันพรุ่งนี้

อย่างช้าก็เมื่อรืนเน้อ เพราะกำลังงงกับที่อยู่จัดส่งอยู่เลย พยายามเคลียรอยู่ หากว่าท่านใดได้ไม่ครบให้รีบติดต่อทันทีเพราะบางท่านส่งมาบอกทาง PM หลายรอบจนงง

แต่จะพยายาส่งให้ได้ถูกต้องตามที่ได้ หากส่งผิดพลาดประการใดอาตมาต้องขออภัยด้วย

เนื่องจากงานอาตมาเยอะเลยในช่วงนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2008
  19. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้า โยมอยากจองเหล็กไหลพญานาคเจ้าค่ะ ทั้งหมด 3 ชุด ถ้ายังไงโยมจะโอนเงินเข้าไปให้ช่วงสิ้นเดือนแล้วค่อยส่งให้โยมก็ได้เจ้าค่ะ

ภัทรานิษฐ์ ประกอบเจริญวงศ์
    ร้านเดคอรั่ม
    20/390 หมู่ 10 ถนนพัทยาใต้
    ต.หนองปรือ อ.บางละมุง
    จ.ชลบุรี 20150

20. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    นมัสการหลวงพี่ครับ
    พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐมได้มาอย่างไรครับ เสด็จมา หรือ รับมาจากใครหรือเปล่าครับ
    มีจำนวนมากขนาดไหนครับ
    หลวงพี่ได้ตรวจสอบว่าเป็นของจริงหรือยังครับ
    กระผมอยากจะขอบูชาวรรณะสีขาวไปใส่ในพระสมเด็จองค์ปฐมที่จะสร้างเพื่อหาทุนสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ครับ จำนวนอย่างน้อย ๑๐๘ องค์ครับ
    อนุโมทนาบุญทุกอย่างกับหลวงพี่ครับ