ปิดรับบริจาค ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระ31รูป เณร 26รูป ปิดรับ 7กค.64 @23น.

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 7 กรกฎาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    lOT_nrHmgM84Vm7C_JrEMuim1Btg26L1gP4cgeoGHeAi&_nc_ohc=4pjpH1azfBEAX_PY2Vr&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    #แชร์บุญ ; บุญบวชพระเณร เข้าพรรษาปีนี้
    #บุญนี้อ่านรายละเอียดก่อนร่วมบุญนะครับ

#บุญเตรียมผ้าไตรและบาตรร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบทพระภิกษุสามเณร 57 รูป ( บวชพระ 31 รูป __ บวชเณร 26 รูป ) บวชเข้าพรรษาปีนี้เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาในชนบทและบนดอยต่างๆ

#หมายเหตุ __ ในการบวชแต่ละครั้ง มีผู้ขอบวช 1 รูปบ้าง 2 รูปบ้าง หรือมากกว่านั้น ก็ไม่สะดวกบอกบุญ จึงเห็นสมควรเตรียมผ้าไตรและบาตรไว้ก่อน มีพิธีบวชวันไหน จักแจ้งเจ้าภาพทุกๆท่านได้อนุโมทนากุศลร่วมกัน

#กองบุญนี้เปิดให้ร่วมบุญ 2 วัน

#ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวชเณร 26 รูป รูปละ 1,000 บาท เพื่อถวายผ้าไตร บาตรและบริขารที่จำเป็น

#ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ 31 รูป รูปละ 2,500 บาท เพื่อถวายผ้าไตร บาตรและบริขารที่จำเป็น

ร่วมบุญตามกำลังได้ที่
    บช. 429 228973 7
    กสิกรไทย __พระภูวนารถ ธมฺมานนฺโท

ปิดรับ __ วันที่ 7 กรกฎาคม 2564 เวลา 23.00 น.

เจ้าภาพ ___ #ร่วมบุญจัดส่งผ้าไตร บาตร มาร่วมได้ที่ พระภู ธรรมนันท์ ศูนย์อบรมศีลธรรมและส่งเสริมพระพุทธศาสนาบนพื้นที่สูงบ้านเข็กน้อย ตำบลเข็กน้อย อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์
    67280 โทร. 087 - 1741571

อนุโมทนา ขออานิสงค์การสร้างทานบารมีครั้งนี้ ได้นำดวงจิตท่านเจ้าภาพให้สถิตย์มั่นในสัจธรรม นำตนให้พ้นจากความทุกข์ ประสพสุขอันไพบูลย์

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้และทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวชพระ31รูป เณร 26รูป
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย
    วันที่ 9 กรกฎาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ