เพื่อการกุศล ร่วมบุญเพื่อสมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง-โรงพยาบาลแม่อาย จ.เชียงใหม่

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pkchalerm, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญร่วมกุศลกันครับ เสนอราคาได้จนถึง24.00น ใครเสนอราคาสูงสุดโพสถ์สลิปกับที่อยู่ ผมส่งEMS ให้ฟรีทั้งสองรายการครับ

2. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ผมโอนเงินจำนวน 1000.03 บาทเข้าบัญชีร่วมบุญเรียบร้อยแล้วนะครับคุณหมอครับ

3. pkchalerm

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญครับ ขอให้ท่านเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยนะครับ

4. pkchalerm

ใกล้จะหมดเวลาถ้าไม่มีท่านใดให้ราคามากกว่า 1900บาท พรุ่งนี้ผมจะโอนเงินเข้าบัญชีกองทุน1900 พร้อมกับโพสถ์สลิปที่กระทู้นี้ครับ ขอบคุณครับ

5. pkchalerm

อนุโมทนาครับ ทุกบาททุกสตางค์จะใช้เพื่ออุปัฎฐากพระคุณเจ้าตามเจตนารมณ์ของผู้ร่วมบริจาคทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  6. pkchalerm

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบุญครับ ขอบคุณหลายท่านที่ให้คำปรึกษาเรื่องการตั้งกระทู้รับบริจาค ไม่ว่าจะเป็น คุณ jetsalit คุณ tawatchai1889 คุณสายครูบา สำหรับวัตถุมงคลที่นำออกประมูลผมขออนุญาติประมูลกลับมาบูชาเองครับ เนื่องจากไม่ค่อยได้รับความสนใจจากทุกท่าน ต้องขอขอบคุณ...คุณเพชรฉลูกันด้วยครับที่ให้ความสนใจร่วมประมูล ผมตั้งใจจะนำพระที่ผมมีเลี่ยมเงินเรียบร้อยออกให้เช่าบูชาเพื่อนำเงินเข้ากองทุนหลายรายการโดยจะขอให้คุณtawatchai ช่วยถ่ายรูปและตั้งราคาเช่าให้ด้วย...เร็วๆนี้ครับ หวังว่าท่านที่มีจิตเป็นกุศลจะร่วมบุญกันครับเพื่อการกุศล ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      870.5 KB
      เปิดดู:
      74
  7. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    แม้นน้อยนิดด้วยปัจจัยแต่ยิ่งใหญ่ด้วยอานิสงค์ ถ้าจิตจำนงค์และเจตนาบริสุทธิ์ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ ถ้ามีอะไรให้ช่วยได้ บอกได้ครับ
    ยินดีตั้งกระทู้ให้ ยินดีถ่ายรูปพระให้ทั้งหมดครับ และจะช่วยบอกบุญให้ด้วยครับ

9. pkchalerm

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้ครับ ขออนุญาติเล่าที่ไปที่มาของกระทู้นี้ครับ...ตั้งแต่ผมเริ่มมีแนวคิดก่อตั้งกองทุนนี้ขึ้นมาเมื่อกลางปีที่แล้วก็ได้ร่วมหารือหลายฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ขออนุญาติท่านผู้อำนวยการ ก่อตั้งกองทุนในนามโรงพยาบาลฝาง แล้วก็เป็นรูปเป็นร่างในที่สุด หลังจากระดมทุนจากเพื่อนๆคนที่รู้จักกันได้เงินมาจำนวนหนึ่ง หลังจากนั้นด้วยภาระกิจที่มากมายก็ไม่ได้สานต่อกองทุนก็คงมีแต่พรรคพวกเก่าๆที่ถามเข้ามา บริจาคเข้ามาเป็นระยะๆ แม้เป็นจำนวนเงินที่ไม่มากแต่นี่คือความตั้งใจเดิมของผมที่ต้องการให้บริจาค คนละเล็กละน้อยตามกำลังศรัทธา ไม่สร้างความลำบากให้ตัวเอง ผมบอกเสมอว่า....ผมต้องการเงินไปซื้อยาให้พระ ต้องการเงินไปเป็นค่ารถให้พระ ไม่ได้สร้างโบสถ์สร้างวิหาร จึงไม่จำเป็นต้องใช้เงินก้อนโต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  10. pkchalerm

หลังจากเริ่มเข้ามาอ่านเวปพลังจิต ก็ได้รู้จักหลายๆท่าน ก็เลยเล่าเรื่องกองทุนให้ฟัง ท่านแรกคือคุณโต้งสายครูบา ก็ได้เล่าเรื่องที่จะตั้งกระทู้ขอรับบริจาค น้องโต้งก็เห็นดีด้วย แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้ทำ เพราะผมไม่มีความถนัดเรื่องตั้งกระทู้ เรื่องถ่ายภาพ เรื่องตั้งราคาพระ และด้วยงานที่มากก็เลยไม่ได้ทำ หลังจากนั้นรู้จักคุณธวัชชัยก็มีแนวคิดว่าผมมีพระอยู่เยอะมากอยากเอาออกมาให้เช่านำเงินเข้ากองทุนทั้งหมด ก็เลยขอคุณธวัชชัยเรื่องถ่ายรูปและตั้งราคาพระให้เหมาะสมคุณธวัชชัยก็ไม่ขัดข้อง...พอมาถึงจุดเริ่มของกระทู้นี้ คุณ Jetsalit โทรหาผมต้องการให้ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อที่คุณเจตจะได้นำพระหันข้างสร้างโรงเรียนออกให้เช่านำเงินเข้ากองทุน ผมก็บอกว่าผมไม่มีความถนัดและก็ไม่ได้เป็นสมาชิกPREMIUM คุณเจตก็แนะนำให้เข้าไปที่กระทู้...เพื่อการกุศล ซึ่งสามารถทำได้...ผมก็ไม่ทราบว่าผิดกฏหรือไม่...ขอทางเวปช่วยพิจารณาด้วยครับ ถ้าเป็นเรื่องไม่ถูกต้องผมก็พร้อมหยุด และขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

11. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

โอนร่วมบุญแล้วครับผม ๑,๐๐๐ บาท อนุโมทนาสาธุครับผม....:cool:

12. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ร่วมทำบุญ 500 บาท

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD> </TD><TD align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>5320281102</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ชื่อบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>กองทุนสงฆ์อาพาธ โ</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD width=30></TD><TD width=189 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 width=355 align=left> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>500.00 บาท</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>25.00 บาท</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>คำอธิบาย</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>18/02/2555 - 13:42:50</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

13. pkchalerm

ขออนุโมทนาทั้งสองท่านครับ ทั้งคุณ montri_tee และคุณ Amata_club ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

14. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
  15. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ สมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝางจำนวน 300 บาทครับ

พงศธร กิตติจารุรักษ์ และครอบครัว

ไฟล์ที่แนบมา:

16. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    สวัสดีครับอาหมอ ผมว่ากองทุนนี้ควรดำเนินหน้าต่อไปครับ พระสงฆ์ท่านก็อาพาธกันมากเหมือนกันไม่ต่างจากชาวบ้าน ช่วงที่ผมดูแลครูบาจันทร์แก้วที่โรงพยาบาลตลอดห้าเดือน ก็ได้รู้ได้เห็นการดูแลสงฆ์ของทางโรงพยาบาล ถึงแม้บางส่วนพระท่านไม่ต้องจ่าย แต่ก็ต้องมีในส่วนอื่นอีกไม่น้อยที่ต้องใช้จ่าย จึงขอเป็นกำลังใจให้ทำโครงการนี้ต่อไปครับ

17. pkchalerm

ส่วนใหญ่พระท่านไม่ได้จ่ายครับ รักษาท่านฟรีอยู่แล้ว ส่วนที่ต้องจ่ายเป็นส่วนน้อย สำหรับผมไม่ว่าจะส่วนใหญ่หรือส่วนน้อยก็ไม่ควรให้หลวงพ่อท่านต้องจ่ายครับ เพราะพระท่านไม่ได้ทำมาหากินเหมือนเราๆท่านๆ ควรเป็นหน้าที่ฆราวาสอย่างเราๆครับที่ต้องช่วยกัน ครูบาอาจารย์ที่ท่านปฎิบัติเคร่งไม่ว่าจะเป็นสายกรรมฐาน สายธรรมยุติหรืออื่นๆ ท่านจะไม่เก็บเงินทองไว้ จะไม่แตะต้องเงิน ได้มาบางองค์โยนทิ้ง เมื่อท่านไม่แตะต้องเงินก็ไม่ควรให้ท่านต้องจ่ายเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  18. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    วันที่ 19 / 2 / 55 เวลา 11.25 น.

ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 200 บาทค่ะ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ ^^

19. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาด้วยครับคุณหมอ

ผมเองก็เป็นผู้ประสานงานบุญของ กองทุนสงฆ์อาพาธทุ่งโค้ง เชียงราย

หากมีอะไรพอช่วยเหลือประสานงาน ก็ยินดีนะครับ

สาธุ

20. pkchalerm

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมบริจาค ครับ มีคำแนะนำใดๆเชิญได้ครับยินดีรับฟังทุกความเห็น

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้