ร่วมบูชาพระเหนือพรหม

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นพคุณ, 15 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

จากกระทู้ในเว็บถ้ำเมืองนะ ได้ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นำมาบอกบุญ

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=8977

แจ้งข่าวงานบุญ....ผมได้กราบขออนุญาติหลวงตาม้า เพื่อสร้างพระเหนือพรหม ขนาดบูชา น้าตัก 5 นิ้ว (หลวงตาได้เมตตาอนุญาตให้สร้างได้) โดยรายได้จากการบูชาพระพรหมนี้ ส่วนหนึ่งจะถวายหลวงตาม้าเพื่อไปสร้างประโยชน์แก่พระพุทธศาสนา และอีกส่วนหนึ่งจะนำมาใช้เป็นทุนจัดทำโรงทานในนามคณะศิษย์พรหมปัญโญ (ศิษย์ท่าเรือ อยุธยา) ซึ่งทางคณะเราปกติได้ทำโรงทานไปตามงานบุญต่างๆ มาโดยตลอดอยู่แล้ว

พระเหนือพรหม ขนาดบูชา หน้าตัก 5 นิ้ว

เนื้อทองเหลือง ด้านบนเป็นพระจักรพรรดิ์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ใต้ฐานบรรจุมวลสารและเหรียญพระเหนือพรหมของหลวงตาม้า
    มวลสารทั้งหมดที่บรรจุใต้ฐานได้รับจากผู้ที่เคารพนับถือ
    1.อาจารย์ศุภรัตน์
    2.คุณธงชัย เมตตามอบให้ 1 ปีบ
    - ส่วนของพี่ธงที่เก็บมาประมาณ 10 กว่าปี
    - ส่วนที่ 2 พี่ธงได้รับจากคุณหมอฟอร์ด
    3.ของผมเองเก็บรวบรวมไว้หลายปีแล้วครับ
    4.ของพี่เอคณะไตรรัตนนะ

ท่านที่สนใจ สามารถสอบถามรายละเอียดการสั่งจองได้ที่

คมสัน น้อยแว่น 089-5386044

รายละเอียดรูปภาพต้นแบบของพระเหนือพรหม ขนาดบูชา และมวลสารสามารถติดตามอ่านได้ในลำดับต่อไป

เปิดสั่งจองตั้งแต่วันที่ 31 มกราคม 2552 ถึง เดือนเมษายน 2552

จำนวนการสร้างตามสั่งจอง

ท่านใดประสงค์ร่วมฝากกระแสสามารถส่งพระบรมสารีริกธาตุมาบรรจุที่ฐานพระจักรพรรดิ์ได้ครับ หรือ ส่งแผ่นทองมาร่วมหล่อพระเหนือพรหมได้ที่ผมครับ

คมสัน น้อยแว่น

30 หมู่3 ต.ท่าเจ้าสนุก
    อ.ท่าเรือ
    จ.พระนครศรีอยุธยา
    13130

รายชื่อผู้มอบมวลสาร พระธาตุ แผ่นทอง
    1. ดร.สมชาย
    2. ปราโมช ทัศนานุตริยกุล

ท่านใดมีความประสงค์จองพระเหนือพรหม
    ทำบุญองค์ละ 2000 บาท
    ค่าจัดส่งองค์ละ 200 บาท

โอนปัจจัยเข้าบัญชี

นาย คมสัน น้อยแว่น
    ธนาคารกรุงไทย สาขาท่าเรือ
    103-0-02125-2
    บัญชีออมทรัพย์

หลังจากท่านโอนเงินแล้ว โพสต์สลิบพร้อมแจ้งที่อยู่สำหรับจัดส่ง

ทั้งนี้ท่านที่สนใจสามารถโพสข้อมูลการจอง สลิป ที่อยู่
    ในกระทู้นี้ หรือ PM มายังผมได้นะครับ

2. นพคุณ

องค์พระเหนือพรหมหุ่นขี้ผึ้งต้นแบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. นพคุณ

ท่านใดประสงค์จะนำพระบรมสารีริกธาตุ หรือมีมวลสารต่างๆ
    สามารถร่วมบรรจุในองค์พระได้ครับ

คมสัน น้อยแว่น
    30 หมู่3 ต.ท่าเจ้าสนุก

อ.ท่าเรือ
    จ.พระนครศรีอยุธยา
    13130

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้