ร่วมลงนะ รับศักราชใหม่มหามงคล รับโชคลาภ สำเร็จสมปรารถนา กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 25 ธันวาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

การลงนะ
    ตำรับวิธีการลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ (ลงนะเมตตา108) ของหลวงปู่เพื่อให้ทุกท่านมีความเข้าใจดังนี้

สิ่งสำคัญในการลงมนต์ของหลวงปู่นั้น มีหัวใจในการลง คือ

1.สีผึ้ง อันเป็นสีผึ้งตำรับของท่าน ที่ท่านทำเอง ใช้ว่านยามหาเสน่ห์
    มหาเมตตา โชคลาภจำนวนมาก เคี่ยวเองทำเองเสกเอง มั่นใจได้
    2.การอาราธนา ดวงจิตวิญญาณของครูบาอาจารย์ สายพระและสายเทพมาอธิษฐานจิตปลุกเสกตัว หมายถึงการเชิญครูมาเสกตัวผู้เข้าร่วมพิธี
    เพื่อให้เกิดพลังงานภายใน
    3.การประจุด้วยวิชามหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม มหาโชคลาภ
    ตำรับหลวงปู่คำเป็งโดยเฉพาะ
    หัวใจคือสีผึ้งของท่านครับ พลังงานอันเร้นลับ ที่มีอานุภาพสูงส่งบรรจุในสีผึ้ง ดังนั้นการใช้สีผึ้งประสิทธิประสาทลงในกายบุคคลเข้าร่วมพิธีจะทำให้เกิด พลังงานในกายอันมหาศาลครับ ส่วนทองคำเปลวนั้นหลวงปู่ไม่เน้นเท่าไหร่ เพราะสีผึ้งของท่านคือหัวใจที่แท้จริง

สำหรับวิธีการลงนั้น เริ่มต้นท่านจะโยงสายสิญจน์จากตัวท่านไปสู่ลำเทียน จากลำเทียนไปสู่ผู้ที่จะลงนะหน้าทอง
    จากนั้นท่านเริ่มบริกรรมคาถา เริ่มจากอัญเชิญครูบาอาจารย์ที่ท่านเคารพ
    คือ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด สมเด็จโต หลวงปู่เงินวัดบางคลาน
    หลวงปู่ศูข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ฯลฯ พระแม่อุมา พระแม่ลักษมี
    พระสรัสวดี พระอิศวร พรหมมา นารายณ์ พระพิฆเนศวรฯลฯ
    การอัญเชิญดวงจิตอันเป็นทิพย์ของเทพพรหมนี้ท่านจะเชิญมายังสื่อกลาง
    คือลำ เทียนที่เตรียมไว้ เมื่อใช้เทียนเป็นเครื่องสื่อเรียบร้อยแล้ว ท่านจะอาราธนาให้พลังงานจากครูบาอาจารย์ที่สถิตย์ในลำเทียนแล่นไปสู่ผู้มาลง นะหน้าทอง โดยพลังงานดังกล่าวจะแล่นไปตามสายสิญจน์ เหมือนกับว่ากระแสไฟฟ้าวิ่งไปตามสายไฟอย่างนั้นแหละครับ
    ท่านจะปล่อยให้เกิดการเดินพลังงานตรงนี้สักครู่หนึ่งจากนั้นจึงเรื่องทำพิธีต่อไป
    คือการเริ่มสวดพระคาถามหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ
    การสวดนั้น ท่านจะให้ทุกคนที่นั่งอยู่ใช้มือป้ายสีผึ้งจากนั้นนำสีผึ้ง
    ไปเจิมตามจุด ต่างๆตามที่ท่านทำเป็นตัวอย่าง

เริ่มต้นจากกลางกระหม่อม ให้ใช้สีผึ้งที่ท่านแจกทาที่กระหม่อม ในขณะที่ท่านสวดประจุ
    จากกระหม่อม มาที่ หน้าผาก - เปลือกตาซ้ายและขวา - จมูก - แก้มสองข้าง - ริมฝีปาก - ฟัน -ศีรษะด้านหลัง - ท้ายทอย - หน้าอก - ลำแขนทั้งซ้ายและขวา - หลังมือซ้ายและขวา - ฝ่ามือซ้ายและขวา - หน้าท้อง - เอว - จนไปสุดที่ท้องน้อย - แล้วมายังใบหน้าอีกครั้งหนึ่ง
    ในแต่ละจุดท่านจะให้เราใช้มือที่ทาสีผึ้งคลึงสัมผัสตัวเราเอง ส่วนท่านจะสวดประจุไปเรื่อยๆ แต่บทคาถานั้นยาวพอสมควร กว่าจะจบใช้เวลาไม่ต่ำกว่าชั่วโมงครับ
    สีผึ้งที่ทาเข้าเนื้อหนังเราลงไปจะกลายเป็นพลังงานลี้ลับอย่างหนึ่งที่จะดึง ดูดสิ่งดีๆเข้ามาหาตัวเรา เป็นเสน่ห์แก่เพศตรงข้าม และแก่บุคคลทั้งหลายทั้งเจ้านายและผู้ใหญ่เห็นเราแล้วเมตตา สุดแท้แต่จะอธิษฐาน
    สิ่งสำคัญท่านว่าผู้ปรารถนาเรื่องลาภ การทำมาหากิน หากลงไปแล้วมีเพศตรงข้ามเข้ามาในชีวิต อย่าคิดสั้นไปเอาเขา เพราะถือว่าได้สัตว์สองเท้าแล้วจะขัดลาภ เรียกว่าถ้าได้สาวหรือเพศตรงข้ามแล้ว เรื่องลาภอาจพร่องลงไปได้ครับ
    ถ้าใครคิดเอาดีเรื่องเงินๆทองๆ หากมีของล่อ ของลองใจเป็นเพศตงข้ามเข้ามาก็จงอดใจเสียนะครับ รับรองท่านจะรวยลูกเดียวแน่ๆ
    นอกจากจะดีเรื่องเมตตาโชคลาภแล้ว สิ่งสำคัญคือ อวัยวะส่วนต่างๆที่ลงสีผึ้งขณะที่ท่านสวดประจุจะมีพลังงานแก่กล้าครับ ท่านว่าสายตาที่เรามองก็จะมีพลังงานส่งออกมา แม้กระทั่งรอยยิ้มที่ส่งออกไปก็มีพลังงานครับ
    การใช้สายตาเพ่งมองไปที่วัตถุยังทำให้วัตถุมีพลังงานได้เลยครับ นี่คือความอัศจรรย์ของการได้ลงสีผึ้งนะหน้าทองของหลวงปู่คำเป็ง
    หลังจากลงนะหน้าทองแล้ว หลวงปู่ท่านจะอัดพลังให้เราอีกครั้งหนึ่งเพื่อให้แน่ใจว่าทุกคนมีพลังงานแบบ เต็มๆ การอัดพลังนี้ก็คือการอัดพลังหยินหยางครับ
    ผู้ที่ลงไปแล้ว หากนำพลังงานไปใช้เรื่อยเปื่อย ไม่นานพลังงานที่ลงไว้ก็หมดไปได้เหมือนกัน
    จะนำพลังไปใช้เรื่องใดให้พิจารณาเสียก่อน สำคัญที่สุดคืออย่าลืมปฏิบัติกรรมฐาน
    การปฏิบัติกรรมฐาน ไม่ว่าการทำจิตสงบ ประกอบด้วยการอาราธนาด้วยคาถาของหลวงปู่
    หรือยิ่งเป็นการชาร์จพลังจักรวาลด้วยแล้ว ถือว่าเป็นการชาร์จแบ็ตเตอรี่ให้เต็มเสมอๆ
    สำนวนพระปฏิบัติท่านว่า มีดต้องหมั่นลับให้คม ทำให้คมไว้เสมอ ไม่ใช้ได้แล้วทิ้งนานไปสนิมขึ้นเกรอะ พอจะเอามาใช้ต้องมานั่งลับกันใหม่
    เป็นการเปรียบเปรยนะครับ เมื่อเราได้ของดี ไม่ว่าพระเครื่อง การลงนะเพื่อเติมเต็มพลังงานแก่ร่างกาย และการเปิดจักระ 100 เปอร์เซ็นต์เพื่อรับพลังงานจักรวาลแล้ว ยิ่งต้องหมั่นฝึกฝน เพื่อนำไปใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน และนำไปใช้ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ โดยมีการใคร่ครวญให้ดีเสียก่อน
    หากทำได้ดังนี้รับรองว่าภูมิชีวิตจิตใจของท่านจะสูงขึ้นพร้อมทั้งการบริบูรณ์ด้วยโชคลาภ และร่มเย็นเป็นสุขด้วยธรรมในใจของท่านนั่นเอง

กำหนดการพิธีลงนะวันที่ 6 ก.พ 2553

เช้า 9.00-12.00 น. แนะนำพลังจักรวาลสำหรับท่านที่สนใจและเปิดจักระ 100 %
    บ่าย 13.00-16.00 น. พิธีลงนะเสริมศิริมงคล+มหาเสน่ห์+โชคลาภ ของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง
    จบพิธีลงนะจับสลากแจกวัตถุมงคลพิเศษ เป็นอันจบพิธี

รายชื่อลงนะ...6 กพ. 53

1. วาตานาเบ้ (ทวัชพงษ์ บุญพูล )
    2. moopanda_kae
    3.4..จิรเดช ปานะถึก และ วรพิชชา ตั้งธนากูล
    5. ญาณเทวี(เชอรี่)
    6. เอ๊าะ รังสิต
    7. ดาวทะเลทราย
    8. มนตรี
    9. ลูกหลานเจ้าพ่อก
    10.ศิษย์จี้กง (แม็ก )
    11.
    เด็กฝั่งธนฯ
    12.BANANA MAN (ยกเลิก)
    13.คุณ ตุ๊กกี้ ศรีไอศูรย์
    14.cfe2000
    15. ธนวัฒน์
    16. มงคลรัตน์
    17.M_มิว
    18.chakrit14
    19.คุณ มาลี
    20.nickylove403 (นิกส์)

เรียนพลังจักรวาล. .9.00-12.00น.
    สำหรับเรื่องที่เกี่ยวกับพลังจักรวาล ท่านสามารถเข้าไปศึกษาได้จากกระทู้นี้ได้เลยนะคะ รายละเอียดจะมีมากมาย
    หรือถ้าสงสัยอะไร ก็เข้าไปถามได้เลยคะ จะได้รับคำตอบแน่นอน

[​IMG] คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล" ([​IMG] 12345678910111213141516171819202122232425 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] Little yoda

1.ญาณเทวี(เชอรี่)
    2.วาตานาเบ้ (ทวัชพงษ์ บุญพูล )
    3.เด็กฝั่งธนฯ
    4.BANANA MAN (ยกเลิก)
    5.คุณ ตุ๊กกี้ ศรีไอศูรย์
    6.chakrit14

เงินบูชาครู..399 บาท...

.. คณะศิษย์ไม่เกี่ยวข้องใดๆ ถวายหลวงปู่คำเป็งทั้งจำนวนโดยไม่หักค่าใช้จ่าย

เพื่อร่วมบุญกับหลวงปู่และครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ทุกสายวิชา ในการสร้างวัดมะค่างาม

ที่พักหลวงปู่ ปู่อยู่แบบง่ายๆ ใช้เวลาทั้งหมดไปกับการสวดมนต์ อธิฐานจิต วัตถุมงคลให้ลูกศิษย์ได้ไว้ติดตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2010
  2. cfe2000

cfe2000 Active Member

29 ธันวาคม 2008
    ลงชื่อลงนะด้วยครับ

3. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ประชาสัมพันธ์...
    ท่านใดที่มีประสบการณ์ในการลงนะเมตตาของครูบาคำเป็ง หรือที่จะเรียกใหม่ ให้สมกับรูปลักษณ์ในตอนนี้คือ
    การลงนะ รับศักราชใหม่มหามงคล รับโชคลาภ สำเร็จสมปรารถนา ... ของหลวงปู่ หากมาเล่าให้ฟัง ทางคณะศิษย์จะจัดของที่ระลึกเป็นการเฉพาะกิจให้ ท่านที่โพสในกระทู้อื่นไว้ ช่วยมาโพสในกระทู้นี้อีกครั้ง จะได้เก็บเป็น ข้อมูล ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      193.1 KB
      เปิดดู:
      72
  4. Spy_Tu

Spy_Tu Active Member

16 มิถุนายน 2009
    ขอจองร่วมพิธีลงนะ วันที่ 6 ก.พ. 53 บ้านคุณพี่สามเหลี่ยม 2 ที่ด้วยครับ

1. ธนวัฒน์
    2. มงคลรัตน์

5. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีปีใหม่ ทุก ๆ ท่านครับ เจริญสุข รวยทรัพย์ หมดทุกข์เคราะห์ ตลอดปี 2553 ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. M_มิว

M_มิว เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อลงนะด้วยครับ

7. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]ลงนะ รายได้ก็จะไปสร้างถาวรวัตถุต่างๆที่เห็นในภาพได้ทั้งกุศลบุญ และมีพลังที่ไม่ธรรมดาติดตัวของคนที่ลงนะ มีหลายต่อหลายคนถามผมว่ามีประโยชน์ หรือวิธีใช้จากการลงนะอย่างไร อันดับแรกเป็นกุศโลบายให้คนเป็นคนดี พลังจะอยู่กับตัวเราได้ต้องเป็นคนดี คิดดี ทำดี ด้วยกาย วาจา ใจ พลังที่ได้จะส่งเสริมเราในทุกๆสิ่งที่เราประสงค์ ไม่ว่าเรื่องความรัก หน้าที่การงาน ความเจริญก้าวหน้า ศัตรูมิอาจทำร้ายเลย ครับอย่างที่บอกต้องมีความเชื่อ ความมีอยู่จริง บวกแรงศรัทธา ในพลังที่ลงนะ ผมกล้าบอกทุกท่านได้ว่าจิตที่รับรู้ว่าความมีอยู่จริงและศรัทธาทุกท่านสำเร็จครับ และต้องไม่เกินกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2010
  8. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ผมลำดับที่4.BANANA MAN
    ขอยกเลิกครับ
    ติดสอบมสธ. เช้าบ่ายเลย ( T _ T )

9. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญทุกท่านร่วมประมูลได้ตั้งแต่บัดนี้ครับ

10. วิญญาณหลงทาง

วิญญาณหลงทาง Active Member

28 ธันวาคม 2008
    ไปด้วยคนครับ ทั้ง เปิดจักระ และลงนะ

11. storyman

storyman เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    อยากทราบการลงนะ

อยากทราบว่าการลงนะวันที่ 30-31 ม.ค. กับวันที่ 6 ก.พ. เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ

12. ..ปรเมศวร์

งานลงนะ<!-- google_ad_section_end -->
    การลงนะ วันที่ 30-31 จัดโดย นิตยสาร พุทธามหาเวทย์ ส่วนในวันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ ทำพิธีลงนะตามแบบฉบับหลวงปู่ครูบาคำเป็ง ที่บ้านพี่สามเหลี่ยม ซึ่งดำเนินการโดยคณะศิษย์ สานุศิษย์ สายตรงอะคับ ซึ่งรูปแบบ พิธีการลงนะ เหมือนกันทุกประการ ต่างกันที่จัดคนละสถานที่เองครับ

งานนี้คณะศิษย์เอาแรงกายและแรงใจช่วยปู่สร้างวัดครับ
    ไม่ได้คิดและหวังผลประโยชน์ ดังนั้นท่านที่ร่วมงานจะได้มหากุศลเต็ม ๆ
    ส่วนวัตถุมงคล ให้บูชาของหลวงปู่นั้นมีหลายรูปแบบบางอย่างก็เป็นสายเมตตามหาเสน่ห์ รูปแบบอาจจะไม่สวยงาม อาจเป็นสายล่าง
    รูปแบบต่างๆ เป็นเคล็ดวิชาในการสร้างและการดำรงอยู่ของปุถุชนที่ยังมีรักโลกโกรธหลง ครับ เมื่อยังอยู่ในโลกที่รักโลภโกรธหลง ก็จงอยู่กับมันด้วยด้วยความสุขและต่อสู้ต่อไป จนกว่าจะเริ่มเบื่อหน่ายคลายและจาง จากสิ่งเหล่านั้น และบรรลุธรรมจึงจะอยู่เหนือสิ่งนั้น

ขนาดไฟล์:
      133.1 KB
      เปิดดู:
      52
  13. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอไปด้วยคนครับ พี่สามเหลี่ยม ที่น่ารักของน้อง ๆ อิ ๆๆ

14. One of JD

One of JD เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีปีใหม่ ท่าน ชยา
    ยินดีต้อนรับครับ แล้วพบกัน
    ขอพลังสถิตกับท่าน:cool:

15. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอลงชื่อเพิ่ม ช่วงบ่ายครับ

- คุณ มาลี 1 ท่าน

16. deejaimark

ยินดีต้อนรับคุณCHAYA MARUTY คะ...
    ว่าแต่ว่า..จะมากี่คนคะ....อย่าลืมน๊า...ไม่โสดแล้วน๊า..อิอิอิอิ ล้อเล่นคะ

จัดให้คะ ^_^

17. deejaimark

แผนที่ ถนนเจริญราษฎร์ เส้นทางไปบ้านพี่สามเหลี่ยม (Triangle-w)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  18. ..ปรเมศวร์

สถานที่ในการจัดงานลงนะและเปิดจักระ วันที่ 6 ก.พ. 2553

ถ้า มาจากทางด่วนขั้นที่ 1 แยกซ้ายก่อนขึ้น สะพานแขวน มีทางไปถ.พระราม 9 ขับรถไปประมาณ2 กม. ลงทางด่วน ถ.จันทน์ เลี้ยวซ้าย ประมาณ 400 เมตร ซ.จันทน์ 51 ขับเข้ามาแยก 13 เลี้ยวซ้ายพบสามแยกเลี้ยวซ้าย 30 เมตร ทางซ้ายบ้านเลขที่ 116

ถ้า มาทางด่วนขั้นที่ 2 ลงด่วนถ.จันทน์ ถึง 4 แยก ขับเลยไป 2 แยกเลยปั๊มน้ำมันบางจากที่อยู่ทางขวากลับรถมาเข้าทาง ซ.เจริญราษฎร์ 8 ถ.เจริญราษฎร์ ก็ได้

ถ้ามาทางสะพานกรุงเทพ ให้ขับมาถึงแยกประมาณ 2 กม. ถึงแยก
    ถ.เจริญราษฎร์ เลี้ยวซ้ายมาตามทางเลยปั๊มน้ำมันบางจาก มา 300 เมตร แยกซ้าย ซ.เจริญราษฎร์ 8 มาตามทางประมาณ 200 เมตร อยู่ทางขวามือ

• map copy.jpg
      map copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      158.4 KB
      เปิดดู:
      105
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

โห ท่านชยา อุตส่าห์ ตามมาเลี้ยงน้องพี่ที่ติดธุระไม่ได้ไปงานแต่ง
    นับถือ นับถือ เอิ๊ก เอิ๊ก

20. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 หวัดดี คุณชยา แล้วพาครายมาด้วยอะป่าวเนี่ย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้