ร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกหลายองค์กับคณะวสันตฤดู ปี 2564-2566เพื่อบูชาพระรัตนตรัย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย วสันตฤดู, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. วสันตฤดู

วสันตฤดู เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ภาพทำบุญงานสืบชะตาหลวงเเละสะเดาะนพเคราะห์ วันที่16มิ.ย.2562ค่ะ ถวายปัจจัยพระอาจารย์เล็กเเละตั้งโรงทานค่ะ

2. วสันตฤดู

ล็อกเก็ตพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ข้างหลังเป็นยันต์เกราะเพชร มอบให้เจ้าภาพร่วมบุญ 1,500 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอก จำนวนหลายองค์ค่ะ มีพระธาตุเสด็จสีขาวๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2020
  3. วสันตฤดู

พระผงพระพุทธไสยาสน์ปางโปรดอสุรอินทราหู บรรจุชนวนสมเด็จองค์ปฐม มอบให้เจ้าภาพ 1,300บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกจำนวนหลายองค์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2020
  4. วสันตฤดู

เเหวนจักรเพชร ขนาด7กะรัต เส้นผ่าศูนย์กลาง 1 เซนติเมตร วัดท่าซุง ปีพ.ศ.2529 หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษกโดยใช้ลูกแก้วจักรพรรดิ์องค์แม่เป็นประธาน พระท่านบอกกับหลวงพ่อท่านว่า ผลจะได้ถึง 99%ของลูกแก้วองค์จริง
    อธิษฐานว่า "ขอความปรารถนาทุกอย่างของข้าพเจ้าจงสำเร็จทุกประการ ป้องกันอันตายทั้งปวง ป้องกันโรคระบาด ,ผ้ายันต์หลวงพี่เอก 2 ผืน,พระบรมสารีริกธาตุ 9 องค์,สมเด็จองค์ปฐมตั้งโต๊ะหมู่บูชาหรือตั้งภายในรถ ของหลวงพี่เอก,ล็อกเก็ตหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง มีเกศา จีวรและลายนิ้วหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง จ.สระบุรี,เกศาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ มอบให้ผู้ร่วมบุญ 21,000 บาท เพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอก ที่วัดในสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ อ.ด่านมะขามเตี้ย ที่จะหล่อเดือนพฤษภาคม 2563 ห่างจากที่ทำงาน ประมาณ 27 กิโลเมตร ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2020
  5. eammc23813

eammc23813 สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2013
    ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำด้วยนะครับ ๑,๐๐๐ บาท

ศรัณยู-สุวิมล ยงพานิช พร้อมครอบครัว

ขนาดไฟล์:
      178.2 KB
      เปิดดู:
      141
  6. วสันตฤดู

อนุโมทนาค่ะในการร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกเเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำ ขอให้เจริญรุ่งเรือง สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ เดี๋ยวจัดส่งของที่ระลึกจากการทำบุญรายการนี้ให้ค่ะ

7. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

"ผลบุญอาจิณกรรมตัดชีวิตจากใจที่นิ่งที่สุดทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม-ทุกองค์และทำเป็น"อาจิณกรรม" ขอให้อานิสงส์ทั้งหมด ส่งผลให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติ ขั้น "นิโรธสมาบัติ"และสำเร็จฌานสมาบัติขั้นอภิญญา"ผลสมาบัติ" ให้จงได้ให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับสาธุ และสำเร็จตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ และขอให้มีดวงตาที่ดีที่สุด ดวงตาเห็นธรรมคือพระโสดาบันถึงพระอรหันต์ทุกขั้นทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด เห็นชัดเจนที่สุดมีตาทิพย์ หูทิพย์ ทิพยจักขุญาณ ทิพย์โสตะญาณ เช่นเดียวกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระมหาโมคคัลลานะ พระสารีบุตร อัครสาวกเบื้องซ้ายและเบื้องขวาของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตลอดไป ตลอดกาล ถาวร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านปู่สหัมบดีพรหม ท่านลุงใหญ่นายบัญชี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านย่า จงอนุโมทนาบุญกับผมและโปรดเป็นสักขีพยานในการทำบุญสังฆทานและปล่อยปลาท้องที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดในครั้งนี้ด้วยเทอญครับ ขออนุโมทนาบุญสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญสังฆทานทั้งหมดทุกบุญทั้งวัดทุกวัดบุญบวชพระพระสงฆ์บวชเณร บุญบรรพชา อุปสมบททุกรูป และทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์และสร้างสมเด็จองค์ปฐมมหาวิหารวัดจันทร์ตะวันตกทุกท่านทุกบุญทุกวัดสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์สร้างอาคารปฏิบัติธรรมวิริยธโร ถวายสังฆทานทุกที่และช่วยชีวิตปลาและปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าทุกตัว ทุกบุญทุกท่านถือศีลรักษาศีลทุกสิกขาบท ทั้งหมดทุกท่าน คำอธิษฐานบารมี=ขอให้ผมมีชื่อในบัญชีสีทองเพชรสะท้อนแสงพระอาทิตย์ของท่านปู่สหัมบดีพรหมคือไปพระนิพพานที่เดียวในชาติปัจจุบันนี้ และสำเร็จฌานสมาบัติขั้นสูงสุดคือนิโรธสมาบัติและผลสมาบัติ สำเร็จอภิญญาผลสมาบัติขั้นสูงสุดและสำเร็จ รูปฌานสมาบัติทุกขั้นตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั้งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ(ขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เร็วที่สุดขอให้ได้พบพระศรีอาริยเมตไตรยตลอดไป ตลอดกาลและได้ฟังธรรมะจากท่านจนบรรลุพระอริยบุคคลขั้นสูงสุดทุกขั้น(ตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานโดยฉับพลันเร็วที่สุดในโลกใบนี้พร้อมทั้งได้อยู่กับท่านตลอดไป ขอให้บุญกุศลสังฆทานทั้งหมดสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์และมหาวิหารทั้งหมดสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์และปล่อยปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าจากใจที่"นิ่ง"ถึงที่สุดจงส่งไปถึง"เจ้ากรรมนายเวร" "และเฉพาะบุคคลผู้ที่คิดร้ายพยาบาทอาฆาต จองเวรจองกรรมผมอยู่ทุกคนขอให้ทุกคน ทุกตัว ทุกรูป ทั้งผู้หญิง ผู้ชาย จงเป็นสุขๆเถิดอย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้จบหมดเวรกรรมต่อกันอย่าได้อาฆาต อิจฉาริษยาซึ่งกันและกันอีกต่อไปเลย สาธุครับ" และขอคำว่าไม่ได้ ไม่มี ไม่รู้ ไม่สำเร็จ ทุกข์ ไม่มีความสุข จน เจอคนพาลสันดาลหยาบ อิจฉาริษยา ขอคำพวกนี้ จงอย่าปรากฏแก่ผมและผู้มีพระคุณของผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญ สาธุครับ ถ่ายรูปกันชัดๆ จะๆ ไปเลยขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง พระโสดาบัน พระอรหันต์ทุกระดับชั้น องค์พ่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ในจักรวาลนี้ทั้งหมด โปรดเป็นสักขีพยานให้ผมตลอดไปตลอดกาลชั่วนิจนิรันดรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ เพิ่มเติมขอให้บุญทั้งหมดของผมส่งผลให้ผมห่างไกลไม่พบไม่เจอ กับคนขี้อิจฉาริษยาคนที่ดีกว่าตน คนปากร้ายใจเสีย ด่าคนอื่นเพราะความอิจฉาริษยา คนที่ดีกว่าตน สูงกว่าตนใหญ่ศักดิศรีดีกว่าตน คนพาลคนหาเรื่อง คนชั่วทั้งหลาย คนขี้เหนียว ตั้งแต่วันนี้บัดนี้ ตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับ
    ขอให้ผลบุญทั้งหมดส่งผลให้กระผมเจอแต่ผู้หญิงสวย น่ารักขาวมีน้ำใจ ใจดีมีความเมตตากรุณาตลอดไป ถาวรและพบเจอเฉพาะแต่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พบเจอแต่พระโสดาบัน จนถึงพระอรหันต์ทุกขั้นทรงถึงปฏิสัมภิทาญาณ คอยอบรมสั่งสอนให้ผมบรรลุธรรมตั้งแต่พระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นถึงปฏิสัมภิทาญาณเข้าสู่พระนิพพานโดยเร็วที่สุดในชาตินี้ ตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญด้วยเทอญสาธุครับ

8. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำหลายองค์เเละพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกกับคณะวสันตฤดู ปี 2563เพื่อบูชาพระรัตนตรัย 100 บาท ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดของทุกๆท่านด้วยค่ะ

9. วสันตฤดู

น้อมอนุโมทนาในการร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกเเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำค่ะ ขอให้สมพรปรารถนาในคำอธิษฐาน เจริญรุ่งเรือง สำเร็จในกิจทั้งปวงทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ

10. วสันตฤดู

อนุโมทนาในการร่วมบำเพ็ญกุศลสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกจำนวนหลายองค์เเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้เจริญด้วยอายุ วรรณ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ

11. วสันตฤดู

อนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญมานะคะ

12. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทองคําเเละพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกวันนี้10บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญตั้งเเต่ต้นด้วยครับ สาธุ

13. วสันตฤดู

น้อมอนุโมทนาในการร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกเเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำค่ะ ขอให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลใตกิจทั้งปวงทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ

14. วสันตฤดู

อนุโมทนากับทุกๆท่านนะคะที่ร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปมา

15. วสันตฤดู

ธงท้าวมหาพรหม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มอบให้ผู้ร่วมบุญ 590 บาทเพื่อสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4 ศอก ค่ะ
    97%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%AB%E0%B8%A1-jpg.jpg
    เป็นผ้ายันต์ผืนสีขาวมีอักขระพิมพ์ด้วยหมึกสีแดง มีการสร้างด้วยกันหลายวาระ ภายหลังจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านมรณะภาพแล้ว พุทธคุณเด่นๆ สำหรับผ้ายันต์ชุดนี้ จะเด่นทางด้านเมตตา โชคลาภ ปัดเป่าอุปสรรคต่างๆนาๆ รวมถึงหากนำไปปักไว้กลางทุ่งนา หรือไร่ สวน จะช่วยป้องกัน เพลี้ยกันแมลงได้อย่างดี

ส่วนวิธีการอาราธนา ก็คล้ายกับวัตถุมงคลอื่นๆ คือ ให้ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นขอให้อาราธนาคุณพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหมด มีหลวงปู่ปานและหลวงพ่อ คุณพรหม คุณเทวดาทั้งหมดโดยเฉพาะอย่างยิ่งท่านท้าวสหัสบดีพรหม ให้ท่านช่วยสงเคราะห์ในเรื่อง…..(ตามแต่อธิษฐาน)….

แล้วปลุกด้วยคาถาของหลวงปู่ปานคือ “ อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่มะอะอุนี้เถิด”

********************************************************************************************************

อ้างอิงบางตอนจาก หนังสือธัมมวิโมกข์ มีนาคม ๒๕๓๘

สมัยหลวงพ่อท่านมีชีวิตอยู่ เกิดเพลี้ยกระโดด มันกินข้าวเป็นแสนๆล้านๆ ไร่ หลวงพ่อ ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ท่านบอกว่า นันต์ แกลองบอกกับชาวบ้านเขาซิ ให้ว่าคาถาตัวไหน ก็ไม่รู้ แล้วเขียนไปปักที่กลางนา เราก็จำไม่ได้ ไม่ค่อยได้สนใจมาก พอคุยปุ๊บท่านก็ เข้าห้องน้ำ ท่านอยู่ในห้องน้ำท่านก็บอก

เฮ้ย….นันต์ ที่พูดนั่น ท่านเจ้าของคาถาเขามาเลย
    ท้าวมหาพรหมมาบอก เขียนแค่นั้นไม่พอนะ ต้องเต็มตัวเลย เขียนว่า
    พรหมาจะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ

ตอนนั้นท่านก็ยังไม่ได้ทำนี่ เราก็ให้พระที่อื่นทำ ทำแล้วก็เกิดมีผลเข้า มีผลชาวบ้าน เขาบอกเออ..ดี ไปปักที่นาแล้วเพลี้ยทีนี้ไม่เข้าก็จริง แต่เรามาดูคาถาที่แปลแล้ว เป็นคาถาปัดอุปสรรค ลองปรึกษากับพระ ไปปั๊มทีซิ จะทำเสาร์ห้าด้วย ทีนี้ก็เกิดทำเข้ามาแล้ว ก็เราไม่รู้ผลจะเป็นยังไงนะ ใช่ไหม

พระชัยวัฒน์นี่ พอทำวันเสาร์ห้า เสร็จก็ ไปเขาคิชฌกูฏ ที่จันทบุรีเลย เราก็ไม่รู้ผล ว่าเป็นยังไงเพิ่งทำมาได้ไม่กี่วันนี่ ท่านชัยวัฒน์เขามาเล่าให้ฟัง บอกไอ้ปั๊มน้ำมันนี่ เขาเอายันต์ไปให้ เขาก็บอกเอ๊ะ…แปลกใจจังเลย คนเข้าปั๊มเต็มเลย เราบอกค่อยๆ พูดนะ เดี๋ยวจะหาโฆษณานี่ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่ แต่เป็นคาถากันอุปสรรค กันเสนียดจัญไร อะไรอย่างนี้ กันอุปสรรค แต่ที่แปลดูคาถามหาลาภนี่จะเป็นกันอุปสรรค กันอุปสรรคทั้งหลาย

” หรือจะเป็นอุปสรรคหมดไปแล้ว ลาภก็เลยเข้ามา ”

ท่านบอกปักกลางนา ทำเป็นธงไปปัก ก่อนปักนั้นให้สัคเคด้วย สัคเค ใครสัคเคไม่เป็น ก็ไปหัดท่องให้ได้ สัคเค อธิษฐานขอให้ธงนี้ ป้องกันอุปสรรคทั้งหลาย อะไรนี่ คือไปปักที่กลางนาก็มีผลนี่ มีผลมาแล้วพวกลองดูน่ะ เราไม่มีนาก็ปักที่บ้านได้ กันอุปสรรคได้ หรือไม่ก็เอาไว้ ในกระเป๋าสตางค์

16. วสันตฤดู

ผู้ร่วมบุญ2,000บาทขึ้นไปมีพระเเก้วใสมอบให้นะคะ

17. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญ"ตัดชีวิต"สร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์เป็น"อาจิณกรรม" ขอให้อานิสงส์ทั้งหมด ส่งผลให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติ ขั้นรูปฌานสมาบัติทุกขั้น สำเร็จฌานสมาบัติขั้น "นิโรธสมาบัติ"และสำเร็จฌานสมาบัติขั้นอภิญญา"ผลสมาบัติ" ให้จงได้ให้ได้ภายในชาติปัจจุบันนี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญครับสาธุ และสำเร็จตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ และขอให้มีดวงตาที่ดีที่สุด ดวงตาเห็นธรรมคือพระโสดาบันถึงพระอรหันต์ทุกขั้นทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด เห็นชัดเจนที่สุดมีตาทิพย์ หูทิพย์ ทิพยจักขุญาณ ทิพย์โสตะญาณ เช่นเดียวกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระมหาโมคคัลลานะ พระสารีบุตร อัครสาวกเบื้องซ้ายและเบื้องขวาของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าตลอดไป ตลอดกาล ถาวร ตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับทำบุญสร้างสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านปู่สหัมบดีพรหม ท่านลุงใหญ่นายบัญชี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านย่า จงอนุโมทนาบุญกับผมและโปรดเป็นสักขีพยานในการทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์และปล่อยปลาท้องที่กำลังจะถูกฆ่าทั้งหมดในครั้งนี้ด้วยเทอญครับ ขออนุโมทนาบุญสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญสังฆทานทั้งหมดทุกบุญทั้งวัดทุกวัด และทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมสร้างสมเด็จองค์ปฐม-ทุกองค์ สร้างอาคารปฏิบัติธรรมวิริยธโร ถวายสังฆทานทุกที่และช่วยชีวิตปลาและปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าทุกตัว ทุกบุญทุกท่านถือศีลรักษาศีลทุกสิกขาบท ทั้งหมดทุกท่าน คำอธิษฐานบารมี=ขอให้ผมมีชื่อในบัญชีสีทองเพชรสะท้อนแสงพระอาทิตย์ของท่านปู่สหัมบดีพรหมคือไปพระนิพพานที่เดียวในชาติปัจจุบันนี้ และสำเร็จรูปฌานสมาบัติทุกขั้นทั้งหมดสำเร็จฌานสมาบัติขั้นสูงสุดคือนิโรธสมาบัติและผลสมาบัติ สำเร็จอภิญญาผลสมาบัติขั้นสูงสุด รูปฌานสมาบัติทั้ง4(ปฐมฌานสมาบัติ-จตุตถฌานสมาบัติ)ตลอดไป ตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับ ขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณ(ขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เร็วที่สุดขอให้ได้พบพระศรีอาริยเมตไตรยตลอดไป ตลอดกาลและได้ฟังธรรมะจากท่านจนบรรลุพระอริยบุคคลขั้นสูงสุดทุกขั้น(ตั้งแต่พระโสดาบันจนถึงพระอรหันต์ทรงปฏิสัมภิทาญาณขั้นสูงสุด)เข้าสู่พระนิพพานโดยฉับพลันเร็วที่สุดในโลกใบนี้พร้อมทั้งได้อยู่กับท่านตลอดไป ขอให้บุญกุศลสังฆทานทั้งหมดสร้างสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์และปล่อยปลาท้องที่กำลังจะโดนฆ่าจากใจที่"นิ่ง"ถึงที่สุดจงส่งไปถึง"เจ้ากรรมนายเวร" "และเฉพาะบุคคลผู้ที่คิดร้ายพยาบาทอาฆาต จองเวรจองกรรมผมอยู่ทุกคนขอให้ทุกคน ทุกตัว ทุกรูปจงเป็นสุขๆเถิดอย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้จบหมดเวรกรรมต่อกันอย่าได้อาฆาต อิจฉาริษยาซึ่งกันและกันอีกต่อไปเลย สาธุครับ" และขอคำว่าไม่ได้ ไม่มี ขัดข้องไม่รู้ ไม่สำเร็จ ทุกข์ ไม่มีความสุข จน เจอคนพาลสันดาลหยาบ อิจฉาริษยา ขอคำพวกนี้ จงอย่าปรากฏแก่ผมและผู้มีพระคุณของผมตลอดไปทุกชาติตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญ สาธุครับ ถ่ายรูปกันชัดๆ จะๆ ไปเลยขอให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง พระโสดาบัน พระอรหันต์ทุกระดับชั้น องค์พ่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ในจักรวาลนี้ทั้งหมด โปรดเป็นสักขีพยานให้ผมตลอดไปตลอดกาลชั่วนิจนิรันดรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุครับ เพิ่มเติมขอให้ผลบุญทั้งหมดของผมส่งผลให้ผมห่างไกลไม่พบไม่เจอ กับคนขี้อิจฉาริษยาคนที่ดีกว่าตน คนปากร้ายใจเสีย ด่าคนอื่นเพราะความอิจฉาริษยา คนที่ดีกว่าตน คนพาลคนหาเรื่อง คนชั่วทั้งหลาย คนขี้เหนียว ตั้งแต่วันนี้บัดนี้ ตลอดไป ตลอดกาล ถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุครับ
    ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่สหัมบดีพรหมท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ทุกขั้นโปรดอนุโมทนาบุญกับกระผมและโปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมทุกคำอธิษฐานทุกบุญด้วยเทอญสาธุครับ

18. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกเเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำ จำนวน 109 บาทครับ
    โอนเข้าบัญชีกรุงไทยแล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

19. วสันตฤดู

อนุโมทนาในการร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกจำนวนหลายองค์ค่ะ ขอให้เจริญรุ่งเรือง สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ

20. วสันตฤดู

อนุโมทนาค่ะในการร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกจำนวนหลายองค์เเละสมเด็จองค์ปฐมทองคำค่ะ ขอให้รุ่งเรือง สำเร็จในกิจทั้งปวงค่ะ