***ร่วมสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ชำระหนี้สงฆ์ พร้อมวิหาร รับวัตถุมงคลแท้ๆจากวัด***

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 21 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รุ่นปืนแตก ร่วมบุญ 800 บาทครับ
    คุณBar<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1381280", true); </SCRIPT> จองแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.5 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      6.7 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2008
  3. Bar

Bar เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2006
    ร่วมบุญโดยบูชาพระคำข้าวรุ่นปืนแตก 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งอีกที

4. woottipon

อนุโมทนาครับ

5. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้ว ครับ

ขุนแผนกุมารทอง เมตตาดีมากครับ ร่วมบุญ 99 บาท
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง เต่ามหาลาภครับ ร่วมบุญ 99 บาท
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

เหรียญนกยูง โพธิ์สัตย์ วัดอนาลโย จ.พะเยาร่วมบุญ 99 บาท
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>วันที่ 26/07/08 12.06 น. จำนวน 350.01 บาท ครับ

ที่อยู่ จะ PM บอกครับ<!-- / message -->

6. woottipon

อนุโมทนาสาธุครับ

7. woottipon

เมื่อวานนี้ 26 กรกฎาคม 2551 เดินทางไปกราบพระอาจารย์สมปอง บ้านสบายใจ ขอความเมตตาจากท่านอธิฐานจิต ไปถึง หลวงพี่ท่านพักผ่อนอยู่ คนงานก่อสร้างบอกว่าท่านพึ่งขึ้นไปสักพัก นั่งสงบใจรอและอธิฐานขอความเมตตา ไม่ถึง 10 นาที ท่านเดินออกจากห้องเ พื่อเข้าห้องน้ำ พอออกมาก็เดินมาหาผม ที่ศาลารับแขก ติดสระบัว ผมกราบขอความเมตตาท่าน อธิฐานจิต วัตถุมงคลและบอกวัตถุประสงค์ ท่านถามว่าพระอะไร ผมเปิดกล่องให้ท่านดู ท่านยิบองค์พระมาดูหลายองค์ ถามผมว่าทำเองหรือ ตอบท่านว่าครับ ได้ขอผงครูบาอาจารย์แล้วนำมากดพิมพ์เองครับ จากนั้นท่านก็พนมมือหลับตาอธิฐานจิตให้นานพอสมควร พอเสร็จท่านก็แนะนำการปฏิบัติและข้อข้องใจที่ติดค้างมานานและอยากจะหาครูบาอาจารย์ถาม แต่หลวงพี่ท่านพูดได้ตรงจุด สำหรับหลวงพี่สมปอง นั้นผมชอบฟังท่านสอนธรรมมาก ก่อนนอนจะเปิดฟังจนหลับไปเกือบทุกคืน แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสกราบท่านเป็นการส่วนตัวเลย ท่านเมตตาสงเคราะห์มาก ท่านเป็นอีกองค์ที่ถึงสมเด็จฯ คำกล่าวนี้ไม่ใช่ผมกล่าวเองรอยๆ เคยได้รับฟังมาจากหลวงพ่อพระมหาสิงห์ ว่าหากได้ พระอาจารย์เล็ก พระอาจารย์สมปอง และพระอาจารย์สุพฤกษ์ มาช่วยงานพุทธาภิเษกในการบรรจุหัวใจพระที่มณฑปแก้วก็จะดีมากเพราะท่าน จะกำหนดจิตสมเด็จองค์ปฐมครอบคุมกายตลอดเวลา และเรื่องอภิญญาที่ได้รับพังมาจากศิษย์สายตรงที่เห็นกันด้วยตาเนื้อจะจะ แต่ไม่ขอเล่าครับจะเป็นการไม่สมควร หากใครไปไปวัดท่าซุงมีโอกาสให้ไปกราบเถิดครับ จะมีข้อคิดและธรรมะเป็นเครื่องดำเนินให้พ้นทุกข์ในชาตปัจจุบัน
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

8. woottipon

สอบถามราคาพระหลวงปู่ปาน กับหลวงพ่อฤาษีแล้วครับ
    ปูนทาสีทอง องค์ละ 5000 บาท

ปูนปิดทอง องค์ละ 15,000 บาท
    ขอดูปัจจัยในการร่วมบุญก่อนครับ ใจอยากได้ปิดทองคำ ครับ
    ขอเชิญร่วมบุญเพื่อสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐม พระโพสัตย์เจ้าบารมีเต็ม เละพระอรหันต์ ด้วยกันครับ
    กุศลผลบุญทั้งหมดที่ข้าพระพุทธเจ้าและท่านทั้งหลายได้บำเพ็ญมาตั้งแต่อดีตชาติ ขอจงเป็นปัจจัยให้ข้าพระพุทธเจ้าและท่านทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยฉับพลันในชาติปัจจุบัน หากจะต้องบำเพ็ญบารมีต่อขอ คำว่าไม่มี ไม่เป็น จงอย่าเกิดแก่ข้าพระพุทธเจ้าและท่านทั้งหลายตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>

9. woottipon

พิธีพุทธาภิเษก ครบแล้วจะเริ่มจัดส่งให้แด่ผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ
    หลวงปู่อั้น วัดธรรมโฆก และหลวงปู่นะ วัดหนองบัว อธิฐานจิต

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมจะขอส่งพระบรมสารีริกธาตุและพระเครื่องไปร่วมบรรจุด้วย จะได้ไหมครับ

11. woottipon

ยินดีอย่างยิ่งครับ จัดส่งไปที่วัดเลยนะครับ
    หลวงพ่อพระมหาสิงห์ วิสุทโธ
    วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ต.ป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน 51110 วันเสาร์จะมีพุทธาภิเษก หัวใจพระครับ

12. woottipon

วันนี้มีงานด่วนที่ อ.แม่ระมาด จ.ตากไปสำรวจถนน เป็นเวลาหลายวัน พระที่ยังค้างส่งผมขอกลับมาแล้วจัดส่งให้ครับ

13. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยอัพกระทู้ครับ วัตถุมงคลน่าสนใจมากมายแถมได้บุญด้วย สาธุ

14. เทิด

เทิด เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2007
    โอนตังค์แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2008
  15. Bar

Bar เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2006
    </FIELDSET>โอนแล้วนะครับ 850 บาท 28/07/51 เวลา 19:19 น. ที่อยู่แจ้งที่ pm ครับ

16. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมอบพระเครื่องของครูบาพรหมจักโก ผู้ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์
    ณ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ครับ จำนวน 300 บาท มอบให้ 1 องค์ โอนปัจจัยเข้า
    บัญชีบุญ ของคุณวุฒิพงษ์ แล้วช่วย PM แจ้งที่อยู่กับผมด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2008
  17. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 636 บาท
    ขออภัยที่ล่าช้าครับ

18. FoFo

FoFo สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาบุญครับ ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ชําระหนี้สงฆ์ พร้อมวิหาร ด้วยครับ ขอรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1 /1 องค์+พระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร 6 องค์ครับ โอนเงินแล้วแจ้งให้ทราบครับ

19. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบรายการนี้เปิดให้ร่วมบุญถึงวันที่ 2 สค. นี้หรือคะ

ยังไงขอจองไว้ก่อน 2 องค์ รบกวนเก็บไว้ให้ด้วยนะคะ

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

20. vongsa

vongsa Active Member

19 กันยายน 2007
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ชำระหนี้สงฆ์ พร้อมวิหาร รับวัตถุมงคลแท้ๆจากวัด

ร่วมทำบุญด้วย 3 องค์ ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้