ร่วมสร้างเจดีย์ 31องค์ที่ วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานี

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย poysian, 30 พฤษภาคม 2016.

1. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ชมภาพอัพเดทเพิ่มเติมและโมทนาบุญด้วยกันนะจ๊ะ ..เจดีย์ส่วนต่อองค์ที่1,2,3เทปูนเข้าโมลแต่ละส่วนเพิ่มเติมจ้า และทางวัดทาสีทององค์พระพุทธรูปหน้าตัก4ศอกที่ศาลาด้านในอีก1องค์ครับ อนุโมทนาสาาาาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. prawit.lu

prawit.lu สมาชิก

6 มิถุนายน 2009
    ยังส่งพระไปร่วมบรรจุได้อีกมั้ยครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    68
    ร่วมบุญ 20 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

4. poysian

อนุโมทนาสาาาาธุ ได้รับปจจัยทำบุญไว้เรียบร้อยแล้วครับ ขอสิ่งดีดีจงมีบังเกิดแก่ท่านทุกประการ ขอให้มีทรัพย์มหาศาล ขอให้มีลาภมหาศาล ขอให้ปราศจากโรคภัย ด้วยเทอญ สาาาาธุ

5. poysian

มาโมทนาบุญกันเอานะ หายไปหลายวัน ต้องเตรียมสีและขับรถขึ้นไปที่วัดเพื่อถวายสีและคุยงานต่างๆในส่วนเจดีย์กับหลวงพ่อท่าน เพราะต้องยังมีเพิ่มเติมคือเทพื้นC-PAC ณ ลานเจดีย์พื้นที่2ไร่ เตรียมไว้ด้วยครับงบสามแสนบาทจ้า ร่วมบุญกันได้นะจ๊ะ // ชมภาพงานก่อสร้างเจดีย์เพิ่มเติมและ3ภาพสุดท้ายคือภาพที่หลวงพ่อท่านถ่ายตอนที่ยกถังสีมาเตรียมไว้เพื่อถวายท่านครับ เป็นสีชุดแรกที่จะทาสีทององค์พระพุทธ พระท่านบอกว่า "บุญหลาย" ร่วมโมทนาบุญด้วยกันจ้าาา สาาาาธุ
    อนุโมทนาสาธุ..ยังสามารถส่งไปได้ตลอดครับ.เจดีย์ยังก่อสร้างไปเรื่อยๆ.ยังสามารถส่งพระวัตถุมงคลเพื่อร่วมบรรจุได้ครับ อนุโมทนาสาาาาธุ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2019
  6. poysian

โมทนาบุญกันเอานะ .ภาพถ่ายงานก่อสร้างเจดีย์เพิ่มเติม.งานค่อยๆคืบหน้าไปเรื่อยๆจ้า จะมีภาพพระอู่ทองและพระอู่เงิน พระทั้ง2องค์นี้คือต้นแบบที่มีอาจารย์จากมหาวิทยาลัยราชฎัฐพระนครศรีอยุธยา เป็นเจ้าภาพจะทำมาเพื่อบรรจุในเจดีย์ทุกๆองค์ เนื่องจากหลวงพ่อท่านบอกว่า ต้องบรรจุพระอู่เงิน พระอู่ทอง เพื่อที่คนที่ได้มากราบไหว้พระเจดีย์จะได้มีความร่ำรวย มีเงินมีทองมีโชคลาภกันครับ ชมภาพแล้วน้อมโมทนาบุญกันเอานะ ร่วมทำบุญกันได้ตามศรัทธาจ้า อนุโมทนาสาาาาาธุ / สีทองทาองค์พระก็ยังร่วมกันได้อยู่ตลอดจ้า สาาาาาธุ
    .........................................................
    *ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างเจดีย์ 31องค์ และทาสีทองพระพุทธรูป 300องค์ ณ อุทยานสมเด็จองค์ปฐม วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานี ได้ที่ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่077-204008-5 ชื่อบัญชีนายประโยชน์ ตันกันภัย ขอน้อมโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านด้วยนะครับ****
    ............................
    อฝากอีก1งานบุญของที่วัดด้วยนะครับ ท่านใดพอมีกำลังซื้อสีถวายได้ตามรายละเอียดข้างล่างก็ดำเนินการได้เลยนะครับ ท่านใดกำลังทรัพย์จำกัดก็ร่วมบุญมาที่บัญชีงานสร้างเจดีย์ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่077-204008-5 ชื่อบัญชีนายประโยชน์ ตันกันภัยได้เลยนะ ตอนนี้ท่านใดทำบุญมาตามเลขที่บัญชีนี้ ก็จะเอามารวมทั้งงานสร้างเจดีย์และซื้อสีทองทาองค์พระพุทธรูปที่อุทยานสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปที่สร้างไว้ที่วัดตามรายละเอียดข้างล่างนี้เลยนะครับ
    สีที่ต้องใช้ในการทาสีทองและสีเงินพระพุทธรูปที่อุทยานสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปภายในวัด โดยมีพระหน้าตัก4ศอก 254องค์,หน้าตัก8ศอก12องค์และหน้าตัก12ศอก34องค์ โดยต้องการสีดังนี้
    1.สีขาวมุก hato gold AW-1008สูตรน้ำ จำนวน150ถังใหญ่ (กรณีทาสีขาวมุกเฉพาะองค์) เหลือ145ถังแล้วจ้า
    2.สีทองยุโรป hato gold AG-123 ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (สีทองที่ใช้ทา) เหลือ 680ถังแล้วจ้า
    3.สีรองพื้นสีแดง hato gold AG-22 ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (ใช้ก่อนทาสีทอง สีแดงนี้ทำให้สีทองสุกสว่างมากขึ้น)) เหลือ680ถังแล้วจ้า
    4.ทินเนอร์ผสมสีทอง hato-TG-04ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (สำหรับผสมสีทอง) เหลือ680ถังแล้วจ้า
    5.สีขาวรองพื้น Super shield ultra premium สีน้ำอะครีลิค ถังใหญ่ จำนวน 173ถัง(ใช้ทาทุกองค์ก่อนทาสีแดงรองพื้น) เหลือ168ถังแล้วจ้า
    6.รายละเอียดทั้งหมดที่แจ้งมานี้ยังไม่รวมค่าจ้างขัดทำความสะอาดองค์พระก่อนทำสีทองครับ
    ......................................................................................................................
    ท่านใดสนใจร่วมเป็นเจ้าภาพสามารถซื้อสีชนิดใดชนิดหนึ่งและจัดส่งไปที่ พระชยางกูร โชติช่วง วัดป่าโนนจ่าหอม(ธ) 13 หมู่13 ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก๊ก จ.อุบลราชธานี 34000
    ..................................................................................................................
    ทำบุญอย่าให้เดือดร้อนตนเอง จะร่วมทำ5บาท 10บาท ได้บุญเหมือนกันนะจ๊ะ ปัจจัยไม่พร้อมก็อาศัยโมทนาบุญ ได้บุญเเกือบเต็มเท่ากับเจ้าของบุญนะ กดถูกใจก็เหมือนกับโมทนาบุญด้วยกันนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2019
  7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    68
    ร่วมบุญ 10 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

8. poysian

ได้รับปัจจัยทำบุญแล้วครับ อนุโมทนาสาาาาธุ ปราถนาสิ่งใดขอให้สมหวังสมปราถนาทุกประการครับ สาาาาธุ

9. poysian

โมทนาบุญด้วยกันนะ อัพเดทภาพงานก่อสร้างเจดีย์ที่วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานีจ้า เจดีย์องค์ที่ 1 รอติดปล้องไฉนและยอดหยดน้ำที่ปลายแล้วจ้า

10. poysian

ทำงานหายไปหลายวัน คืนนี้มาอัพเดทงานก่อสร้างเจดีย์ที่วัดให้ได้โมทนาบุญด้วยกันจ้าาา สาาาาธู / เจดีย์องค์ที่1 ติดปล้องไฉนและหยดน้ำที่ปลายแล้วจ้า และกำลัฃเตรียมทำเจดีย์องค์ที่2ต่อจ้า ส่วนองค์ที่1 ต้องรอตกแต่งยอดและถอดนั่งร้านออกเพื่อตกแต่งลำตัวอีกส่วนก็ถอดนั่งร้านออกหมดเพื่อทำนั่งร้านต่อเจดีย์องค์ที่2ต่อจ้า งานค่อยๆคืบหน้าไปเรื่อยๆแล้วจ้าา
    ......................
    *ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างเจดีย์ 31องค์ และทาสีทองพระพุทธรูป 300องค์ ณ อุทยานสมเด็จองค์ปฐม วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานี ได้ที่ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่077-204008-5 ชื่อบัญชีนายประโยชน์ ตันกันภัย ขอน้อมโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านด้วยนะครับ****
    ............................
    ขอฝากอีก1งานบุญของที่วัดด้วยนะครับ ท่านใดพอมีกำลังซื้อสีถวายได้ตามรายละเอียดข้างล่างก็ดำเนินการได้เลยนะครับ ท่านใดกำลังทรัพย์จำกัดก็ร่วมบุญมาที่บัญชีงานสร้างเจดีย์ ธนาคารกสิกรไทย เลขที่077-204008-5 ชื่อบัญชีนายประโยชน์ ตันกันภัยได้เลยนะ ตอนนี้ท่านใดทำบุญมาตามเลขที่บัญชีนี้ ก็จะเอามารวมทั้งงานสร้างเจดีย์และซื้อสีทองทาองค์พระพุทธรูปที่อุทยานสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปที่สร้างไว้ที่วัดตามรายละเอียดข้างล่างนี้เลยนะครับ
    สีที่ต้องใช้ในการทาสีทองและสีเงินพระพุทธรูปที่อุทยานสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปภายในวัด โดยมีพระหน้าตัก4ศอก 254องค์,หน้าตัก8ศอก12องค์และหน้าตัก12ศอก34องค์โดยต้องการสีดังนี้

1.สีขาวมุก hato gold AW-1008สูตรน้ำ จำนวน150ถังใหญ่ (กรณีทาสีขาวมุกเฉพาะองค์)เหลือ145ถังแล้วจ้า
    2.สีทองยุโรป hato gold AG-123 ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (สีทองที่ใช้ทา) เหลือ 680ถังแล้วจ้า
    3.สีรองพื้นสีแดง hato gold AG-22 ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (ใช้ก่อนทาสีทอง สีแดงนี้ทำให้สีทองสุกสว่างมากขึ้น)) เหลือ680ถังแล้วจ้า
    4.ทินเนอร์ผสมสีทอง hato-TG-04ขนาด3.785ลิตร จำนวน 692ถัง (สำหรับผสมสีทอง) เหลือ680ถังแล้วจ้า
    5.สีขาวรองพื้น Super shield ultra premium สีน้ำอะครีลิค ถังใหญ่ จำนวน 173ถัง(ใช้ทาทุกองค์ก่อนทาสีแดงรองพื้น) เหลือ168ถังแล้วจ้า
    6.รายละเอียดทั้งหมดที่แจ้งมานี้ยังไม่รวมค่าจ้างขัดทำความสะอาดองค์พระก่อนทำสีทองครับ

......................................................................................................................
    ท่านใดสนใจร่วมเป็นเจ้าภาพสามารถซื้อสีชนิดใดชนิดหนึ่งและจัดส่งไปที่ พระชยางกูร โชติช่วง วัดป่าโนนจ่าหอม(ธ) 13 หมู่13 ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก๊ก จ.อุบลราชธานี 34000
    ..................................................................................................................
    ทำบุญอย่าให้เดือดร้อนตนเอง จะร่วมทำ5บาท 10บาท ได้บุญเหมือนกันนะจ๊ะ ปัจจัยไม่พร้อมก็อาศัยโมทนาบุญ ได้บุญเเกือบเต็มเท่ากับเจ้าของบุญนะ กดถูกใจก็เหมือนกับโมทนาบุญด้วยกันนะ

11. poysian

มาโมทนาบุญด้วยกันนะ .อัพเดทภาพงานก่อสร้างเจดีย์ที่วัดต่อจ้า เจดีย์องค์แรกเสร็จในส่วนต่อแล้ว ความสูงอยู่ที่18เมตร ก็เริ่มทำส่วนต่อเจดีย์องค์ที่2ต่อเลยจ้า(ความสูงของเจดีย์องค์ที่2 จะต้องอยู่ที่19เมตร) อนุโมทนาสาาาาาธุ