ร่วมสั่งสมเสบียงบุญ กับโอสถใจ๓๗ หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โอสถใจ, 24 เมษายน 2007.

1. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ผมขอรับบูชา 8 องค์ให้ครอบครัวผมเอง และให้พี่ๆน้องๆด้วยกัน แล้วจะรีบส่งซองตามมา ขออนุโมทนาครับ

2. โอสถใจ

โอสถใจ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ
    ชมรมโอสถใจได้รับซองพัสดุแล้วครับ จะส่งพัสดุ วัน พุธ ที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๕๐
    *คุณพิชญ์กัญญา พระสว่าง
    *คุณรัชนี วิชญาพร
    *คุณสมชาย ทาสาตร์สิน
    *คุณธนพจ ใจมาวงค์
    อนุโมทนาสาธุการ

3. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

4. โอสถใจ

สวัสดีครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ชมรมโอสถใจ จัดกิจกรรมที่ ๔๐ ได้อัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ ๖๐ พระองค์ ถวายพระเดชพระคุณเจ้า พระเจ้าคุณพระพิศาลพัฒนาทร พระวินัย ญาณวินโย (หลวงพ่อเณร) เจ้าอาวาสวัดทุ่งเศรษฐี(ราม๒) กทม. เมื่อวัน ศุกร์ ที่ ๑๑ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๐<O:p></O:p>
    และจะจัดประรำพิธีอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุสถิตประดิษสถานในพระธาตุเจดีย์ใสบนบุษบก พร้อมจัดบอร์ดนิทรรศการ ให้สาธุชนผู้ใจบุญใจกุศลทั้งหลาย และขอเชิญพี่น้องและผองเพื่อนไปร่วมงานฉลอง กระทำการสักการบูชา และเวียนเทียน เนื่องในวันวิสาขโลก ตั้งแต่วัน อังคาร ที่ ๒๓ ถึง ๓๑ พฤษภาคม ๒๕๕๐ รวมฉลอง ๙ วัน ๙ คืน กัน แล้วเจอกันนะครับ
    และชมรมโอสถใจได้จัดเตรียม พระหลวงปู่ทวด พิมพ์เปิดโลก ๕,๐๐๐ องค์เพื่อแจกแก่สาธุชนผู้ใจบุญใจกุศลทั้งหลาย ในงานฉลองพระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธเจ้า ๙พระองค์ และพระอรหันต์ธาตุ ๖๐ พระองค์<O:p></O:p>
    พระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธเจ้า ๙ พระองค์<O:p></O:p>
    ๑.พระบรมสารีริกธาตุ พระหัตถธาตุพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์<O:p></O:p>
    ๒.พระบรมสารีริกธาตุ พระสมเด็จองค์ปฐม<O:p></O:p>
    ๓.พระบรมสารีริกธาตุ ขั้วหทัยพระพุทธเจ้า<O:p></O:p>
    ๔.พระบรมสารีริกธาตุ พระสมณโคดมพระพุทธเจ้า ๙ วรรณะ<O:p></O:p>
    ๕.พระบรมสารีริกธาตุ พระสมณโคดมพระพุทธเจ้า ประเทศศรีลังกา<O:p></O:p>
    ๖.พระบรมสารีริกธาตุ พระอุรังคธาตุ<O:p></O:p>
    ๗.พระบรมสารีริกธาตุ พระโลหิตธาตุพระพุทธเจ้า<O:p></O:p>
    ๘.พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า<O:p></O:p>
    ๙.พระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธนฤมิต<O:p></O:p>

พระอรหันต์ธาตุ ๖๐ พระองค์ ดังรายพระนามต่อไปนี้<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระสีวลี<o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระโมคคัลลานะ <o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระสารีบุตร<o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระองคุลิมาละ<o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระอัญญาโกณฑัญญะ<o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระอานนท์ <o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระอนุรุทธะ <o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระอุปคุต <o:p></o:p>
    . พระอรหันต์ธาตุ พระมหากัจจายะนะ <o:p></o:p>
    ๑๐. พระอรหันต์ธาตุ พระกาฬุทายีเถระ <o:p></o:p>
    ๑๑. พระอรหันต์ธาตุ พระมหาอุทายีเถระ<o:p></o:p>
    ๑๒. พระอรหันต์ธาตุ พระปุณณะเถระ<o:p></o:p>
    ๑๓. พระอรหันต์ธาตุ พระสุมณะเถระ <o:p></o:p>
    ๑๔. พระอรหันต์ธาตุ พระโมฬียะวาทะ <o:p></o:p>
    ๑๕. พระอรหันต์ธาตุ พระอุตระเถระ<o:p></o:p>
    ๑๖. พระอรหันต์ธาตุ พระยังคิกะเถระ <o:p></o:p>
    ๑๗. พระอรหันต์ธาตุ พระสัมปะฑัญญะ <o:p></o:p>
    ๑๘. พระอรหันต์ธาตุ พระคิริมานันทะเถระ<o:p></o:p>
    ๑๙. พระอรหันต์ธาตุ พระคันธะทายีเถระ <o:p></o:p>
    ๒๐. พระอรหันต์ธาตุ พระวิมะละเถระ <o:p></o:p>
    ๒๑. พระอรหันต์ธาตุ พระกังขาเรวัตตะ <o:p></o:p>
    ๒๒. พระอรหันต์ธาตุ พระสปากะเถรเจ้า <o:p></o:p>
    ๒๓. พระอรหันต์ธาตุ พระโลหะนามะเถระ<o:p></o:p>
    ๒๔. พระอรหันต์ธาตุ พระเวณุหาสะ<o:p></o:p>
    ๒๕. พระอรหันต์ธาตุ พระโคธิกะเถรเจ้า<o:p></o:p>
    ๒๖. พระอรหันต์ธาตุ พระกิมิละเถระ<o:p></o:p>
    ๒๗. พระอรหันต์ธาตุ พระปิณฑะปาติยะ<o:p></o:p>
    ๒๘. พระอรหันต์ธาตุ พระอุคคาเรวตะ<o:p></o:p>
    ๒๙. พระอรหันต์ธาตุ พระอนาคาระกัสสปะ<o:p></o:p>
    ๓๐. พระอรหันต์ธาตุ พระมาลียะเทวะ<o:p></o:p>
    ๓๑. พระอรหันต์ธาตุ พระกุมาระกัสสปะ<o:p></o:p>
    ๓๒. พระอรหันต์ธาตุ พระโคทะฑัตตะเถระ <o:p></o:p>
    ๓๓. พระอรหันต์ธาตุ พระวังคิสะเถระ<o:p></o:p>
    ๓๔. พระอรหันต์ธาตุ พระภัทธะคูเถระ<o:p></o:p>
    ๓๕. พระอรหันต์ธาตุ พระคะวัมปะติเถระ<o:p></o:p>
    ๓๖. พระอรหันต์ธาตุ พระโชติยะเถรเจ้า<o:p></o:p>
    ๓๗. พระอรหันต์ธาตุ พระเวยยากัปปะเถรเจ้า<o:p></o:p>
    ๓๘. พระอรหันต์ธาตุ พระกุณฑะละติสสะเถรเจ้า<o:p></o:p>
    ๓๙. พระอรหันต์ธาตุ พระพาหิยะทารุจีริยะ<o:p></o:p>
    ๔๐. พระอรหันต์ธาตุ พระพากุละ<o:p></o:p>
    ๔๑. พระอรหันต์ธาตุ พระมหากัสสปะ<o:p></o:p>
    ๔๒. พระอรหันต์ธาตุ พระอุบาลี<o:p></o:p>
    ๔๓. พระอรหันต์ธาตุ พระนาคเสน <o:p></o:p>
    ๔๔. พระอรหันต์ธาตุ พระอุปะนันทะ<o:p></o:p>
    ๔๕. พระอรหันต์ธาตุ พระจุลนาคะเถรเจ้า<o:p></o:p>
    ๔๖. พระอรหันต์ธาตุ พระจุลลินะเถระ <o:p></o:p>
    ๔๗. พระอรหันต์ธาตุ พระมหากปินะเถรเจ้า <o:p></o:p>
    ๔๘. พระอรหันต์ธาตุ พระภัททิยะ<o:p></o:p>
    ๔๙. พระอรหันต์ธาตุ พระสันตติมหาอำมาตย์<o:p></o:p>
    ๕๐. พระอรหันต์ธาตุ พระมหินเถระ<o:p></o:p>
    ๕๑. พระอรหันต์ธาตุ พระนายะกะ<o:p></o:p>
    ๕๒. พระอรหันต์ธาตุ พระราหุล<o:p></o:p>
    ๕๓. พระอรหันต์ธาตุ พระมหาประชาบดีโคตมีเถรี<o:p></o:p>
    ๕๔. พระอรหันต์ธาตุ พระอุบลวรรณาเถรี<o:p></o:p>
    ๕๕. พระอรหันต์ธาตุ พระอุตตะรายีเถรี <o:p></o:p>
    ๕๖. พระอรหันต์ธาตุ พระพิมพาเถรี<o:p></o:p>
    ๕๗. พระอรหันต์ธาตุ พระสุชาดา<o:p></o:p>
    ๕๘. พระอรหันต์ธาตุ พระวิสาขา<o:p></o:p>
    ๕๙. พระอรหันต์ธาตุ พระสังฆมิตตา<o:p></o:p>
    ๖๐. พระอรหันต์ธาตุ ๕๐๐ พระองค์<o:p></o:p>
    ขอเชิญพี่น้องและผองเพื่อนไปร่วมงานฉลอง กระทำการสักการบูชา และเวียนเทียน เนื่องในวันวิสาขโลก ตั้งแต่วัน อังคาร ที่ ๒๓ ถึง ๓๑ พฤษภาคม ๒๕๕๐ รวมฉลอง ๙ วัน ๙ คืน กัน แล้วเจอกันนะครับ

เมื่อหลังงานวันวิสาขโลกเสร็จสิ้น จะทำพิธีอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ ๖๐ พระองค์ ประดิษฐานในพระปรางค์ ณ.วัดทุ่งเศรษฐี (ราม๒) กรุงเทพมหานคร<o:p></o:p>
    <o:p>ข่าวดี</o:p>
    พระเดชพระคุณเจ้า พระเจ้าคุณพระพิศาลพัฒนาทร พระวินัย ญาณวินโย (หลวงพ่อเณร) เจ้าอาวาสวัดทุ่งเศรษฐี(ราม๒) กทม. ทรงเมตตามอบตราตั้งแต่งให้นายอลงกต สุ่นจันทร์ ประธานชมรมโอสถใจมีตำแหน่งหน้าที่เป็นผู้ดูแลพระบรมสารีริกธาตุประจำวัดทุ่งเศรษฐี(ราม๒) กทม. ด้วยครับผม

แล้วเจอกันในงานฉลองพระบรมสารีริกธาตุนะครับ ผมลางานได้วันที่ ๒๙ ถึง ๓๐ พฤษภาคม ครับ

5. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ สภาพเรียบร้อยทุกประการ และนิมนต์ท่านไว้ที่อันควร บางส่วนจะแจกต่อไป

(verygood)
    ขออนุโมทนาอีกครั้งครับ เนื้อหาคล้ายสายพระหลวงปู่ดู่เลยครับ

รัฐพงศ์

6. โอสถใจ

สวัสดีครับ
    บทสวดมนต์ที่ชมรมโอสถใจได้จัดส่งไปให้ท่านทั้งหลาย พร้อมพระหลวงปู่ทวดนั้น ไม่คล้ายสายพระหลวงปู่ดู่ครับ แต่เป็นบทสวดมนต์ของสายหลวงปู่ดู่/หลวงตาม้า ๑๐๐% ครับ

ความเดิมที่ตั้งใจไว้คือ ชมรมต้องการสร้างพระเพื่อแจกในวันสงกรานต์ วันที่ ๖-๗ เมษายน ๒๕๕๐โดยการจัดให้มีการร่วมสรงน้ำพระบรมสารีริกธาตุ จัดนิทรรศการพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุ ๑๐๘ พระองค์ และเทศกาลรดน้ำดำหัวขอพรผู้ใหญ่ ให้บุคคลากร ซัมมิท โอโต บอดี้ อินดัสตรี ๒,๖๐๐ คน จำนวน ๒,๘๐๐ องค์ (เผื่อไว้ ๒๐๐ องค์ ) และแจกในงานท่านพ่อลี วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ จะมีการบวชชี-พราหมมณี และมีสาธุชนมาร่วมงานหลักพัน หลักหมื่นคน ทั้งยังตั้งใจตั้งกระทู้ในเว็บพลังจิต เพื่อช่วยเผยแผ่อีกทางหนึ่ง เพราะคิดว่าอาจมีบางท่านไม่ทันการแจกพระหลวงปู่ทวด รอบ๑ รอบ๒ รอบ๓ รอบ๔ เป็นต้น ในการดำเนินงานของคุณอรรถวัฒน์ นะครับ

ขอเรียนให้ทราบว่า บล็อกพระหลวงปู่ทวดนั้น เกิดจากคุณศิวกรได้แนะนำ ให้ผมนายอลงกต ติดต่อกับคุณชานนท์ ปรึกษาในเรื่องการสร้างบล็อกหลวงปู่ทวดให้กับชมรมโอสถใจ เพื่อเผยแผ่พระบารมีแห่งพุทธองค์ พระโพธิสัตว์ แล้วได้ร่วมสวดมนต์พร้อมกัน ๒๐.๓๐ น. พลังบริสุทธิ์ แห่งศรัทธา จะมากมายมหาศาล ถึงแม้จะต่างถิ่น ต่างฐานะ เราสามารถช่วยกันสร้างสิ่งที่ดีแก่โลกมนุษย์ใบนี้ได้อย่างงดงามครับ

7. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด เกล็ดพระธาตุขึ้นองค์พระ งดงามมากเลยครับ

ขออนุโมทนา กับชมรมโอสถใจ มา ณ ที่นี้ครับ

8. โอสถใจ

สวัสดีครับ
    ขออนุโมทนาสาธุการ คุณภัทร ทองสามสี ด้วยครับ
    ชมรมโอสถใจได้รับมวลสาร วัน พุธ ที่ 16 พฤษภาคม แล้วครับ

9. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ผม ธนพจ ได้รับพระวันนี้แล้วครับ ขออนุโมทนา กับชมรมโอสถใจ มา ณ ที่นี้ครับ

10. วิชัยอชิระ

วิชัยอชิระ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านประธานชมรมโอสถใจ
    ผมได้รับพระแล้ว เป็นพิมพ์ที่ชอบมากครับ ผมจะแจกให้ญาติและเพื่อนๆ
    ที่ชอบ เพื่อเป็นกุศลต่อไป ขออนุโมทนาครับ

11. โอสถใจ

สวัสดีครับ

ร่วมอนุโมทนาสาธุการ

เรียนเชิญร่วมฉลองพระบรมสารีริกธาตุ วันที่ 23 - 31 พฤษภาคม 2550

ณ.วัดทุ่งเศรษฐี (ราม2) กรุงเทพมหานคร

12. เด็กน้อยครับ

เด็กน้อยครับ Active Member

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ (verygood) ส่วนที่ได้มาแจกต่อให้หมดแล้วครับ อนุโมทนาอีกครังครับ

13. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว จำนวนมากกว่าที่ได้ขอเอาไว้.......ขอพุทธานุภาพจงคุ้มครองคณะผู้จัดทุก ๆ ท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

14. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ายังจะขอรับพระได้อีกไหมคะ ถ้าได้จะขอรับ 8 องค์ค่ะ
    1.น.ส.จิตต์ปภัสสร สุวรรณธารี
    2.ร้อยตรีธวัชชัย สุวรรณธารี
    3.นางเฉลียว สุวรรณธารี
    4.น.ส.ศิรประภา สุวรรณธารี
    5.นายณัฏชัย สุวรรณธารี
    6.นายกลยุทธ แสงไพโรจน์
    7.คุณสิงหนาท (ไม่ทราบนามสกุล)
    8.คุณเจ็ง (วัดพิชัยญาติ)
    และขอรับโอสถใจ 38 หลวงปู่ทวด (1 องค์นะคะ)
    วันจันทร์ที่ 28 พฤษภาคม 2550 จะจัดส่งซองกันกระแทกไปให้นะคะ
    ขอร่วมโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

15. โอสถใจ

ไม่ทราบว่ายังจะขอรับพระได้อีกไหมคะ ถ้าได้จะขอรับ 8 องค์ค่ะ
    1.น.ส.จิตต์ปภัสสร สุวรรณธารี
    2.ร้อยตรีธวัชชัย สุวรรณธารี
    3.นางเฉลียว สุวรรณธารี
    4.น.ส.ศิรประภา สุวรรณธารี
    5.นายณัฏชัย สุวรรณธารี
    6.นายกลยุทธ แสงไพโรจน์
    7.คุณสิงหนาท (ไม่ทราบนามสกุล)
    8.คุณเจ็ง (วัดพิชัยญาติ)
    และขอรับโอสถใจ 38 หลวงปู่ทวด (1 องค์นะคะ)
    วันจันทร์ที่ 28 พฤษภาคม 2550 จะจัดส่งซองกันกระแทกไปให้นะคะ
    ขอร่วมโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

สวัสดีครับ
    ยินดีครับ

16. t_prayoon

t_prayoon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่18 นายประยูร ตุลารักษ์
    ผมได้ส่งซองไปแล้วไม่ทราบว่าได้รับหรือไม่ครับ

17. โอสถใจ

สวัสดีครับ คุณประยูร ตุลารักษ์ และทุกท่านที่ได้ส่งซองรับพระหลวงปู่ทวด ทางชมรมจะจัดส่งให้ วัน จันทร์ ที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๕๐ ครับ

18. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 19 ขอรับพระไว้ให้คนในครอบครัว และแจกเพื่อต่อบุญครับ จำนวน 8 องค์ [​IMG] สาธุ ทั้งผู้ให้และผู้รับ ขอรับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai] (verygood)

19. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ผมจองไว้คนแรกๆ แต่ยังไม่ได้ส่งซองไปเลย
    เป็นเดือนแล้วมั๊ง ไม่รู้ว่าพระหมดยังครับ

20. โอสถใจ

the_clubผมจองไว้คนแรกๆ แต่ยังไม่ได้ส่งซองไปเลย
    เป็นเดือนแล้วมั๊ง ไม่รู้ว่าพระหมดยังครับ

สวัสดีครับ
    ทยอยสร้างไปเรื่อยๆครับ ปัจจุบันมีพระหลวงปู่ทวด ผงจักรพรรดิ อีกประมาณ ๑,๐๐๐ องค์ ครับ (ได้แจก ครั้งที่ ๑ ที่บริษัท ซัมมิท โอโต บอดี้ และวัดอโศการาม สมุทรปราการ จำนวน ๒,๘๐๐ องค์
    ครั้งที่ ๒ ที่วัดทุ่งเศรษฐี (ราม๒) กทม.จำนวน ๒,๐๐๐ องค์ และมอบให้ผู้ที่ศรัทธา โดยประมาณ ๕๐๐ องค์ครับ
    ชมรมโอสถใจ ยินดีส่งมอบครับ